เว็บพลังจิต จะเปิดห้องใหม่ รับดูดวงโดยหมอดูมืออาชีพ ? ขอถามความคิดเห็นของสมาชิก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 27 มกราคม 2010.

?
  1. ควรเปิด

1 vote(s)
    100.0%
  2. ไม่ควรเปิด

0 vote(s)
    0.0%
  1. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    เห็นด้วย เปิดเป็นห้องเฉพาะก็ดี คนสนใจเยอะอยู่แล้ว

2. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตามสะดวกครับ

ตัวผมเองใช้โปรแกรมสำเร็จรูปของท่านมหาแซมช่วยดูให้เพื่อนๆญาติธรรม เท่านั้นเอง

ให้เขารู้สึกสบายใจขึ้นสักนิด ให้เขามีอะไรเล่นเพลินๆอีกสักอย่าง

บางครั้งผมก็จะสอดแทรกธรรมะเข้าไปด้วย

หรือถ้ารายไหนดูแล้วว่าน่าจะช่วย

ผมก็จะใช้วิชาเก่าที่เคยเรียนมาตอบเขาไป

ทั้งหมด ก็เพื่อช่วยเหลือ แบ่งปัน ไม่มีค่าใช้จ่ายใดใดทั้งสิ้น

ดังนั้น

ผมจึงไม่ทราบว่าจะตอบแบบไหน

เพราะอย่างไรก็ได้

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    เห็นด้วยครับ เป็นการสกรีนตัวหมอดูและป้องกันสวัสดิภาพของสมาชิกโดยส่วนหนึ่ง
    น่าจะมีนะครับ เพราะทุกคนยามมีปัญหาก็ต้องการที่พึ่งทางใจทั้งนั้นแหละครับ
    ผมสนับสนุนครับ

4. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ

ทางเวปจะเปิด เมื่อไหร่ก็รบกวนแจ้งมาทางเมลล์ให้ด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2010
  5. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ควรเปิดค่ะ เปิดก็ดีค่ะ สำหรับท่านที่สนใจดูดวง แต่อยากให้แยกเป็นกลุ่มราคาหมอดูค่ะ
    เช่น 200 บาท คุณโจ้
    500 บาท คุณ เอ (สมมุติ)
    1000บาท คุณแบงค์ สเก็ชท์กรรม
    จะได้เลือกดูได้ตามกำลังทรัพย์ค่ะ

6. ธิติวัน

ธิติวัน สมาชิกใหม่

คิดว่า คนที่เข้าเว็บนี้ส่วนมาก อย่างน้อยต้องมีพื้นฐานทางจิตใจที่ดีอยู่แล้ว สำหรับฉันชอบวิชาหลายๆศาสตร์ ทั้งแนววิทย์ , ลี้ลับ สมาธิ และบุคลิกลักษณะเฉพาะบุคคล และสถิติจดจำ หากทายได้ (ญาณ,ลางสังหรณ์) ก็จะบอกกับเพื่อนฝูงตรงๆและฟรี ส่วนจะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่เขาเอง ! สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมค่ะ

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ของพี่เป็นแบบดูฟรี ไม่ต้องเสียค่าสมัครครับ
    แค่อ้างอิงที่มาของแหล่งข้อมูลก็พอครับ

สำหรับเรื่องวัน เดือน ปีเกิดของสมาชิกนั้น
    เดี๋ยวจะปรึกษากันในทีมงานอีกรอบครับว่า

อาจจะขอความร่วมมือกับหมอดูทุกท่าน
    เวลา Reply ตอบคำถามของแต่ละคน
    อย่า Reply วัน เดือน ปีเกิดของผู้ถามมาด้วย
    เพื่อที่ผู้ถามจะได้มาลบได้ครับ (กรณีไม่อยากให้ใครรู้วัน เดือน ปีเกิดของตนนาน) เพราะที่ผ่านมาจะมีคน PM มาให้ทีมงานช่วยลบวันเดือนปีเกิดออกจาก Reply ที่หมอดูตอบมาเยอะครับ

อย่างไรก็ดี จะพยายามหาวิธีที่ง่ายและไม่ทำให้ทั้งหมอดูและผู้ดูลำบากครับ
    ขอเวลาปรึกษากันนิดนึงครับ แล้วจะมาถามความเห็นของสมาชิกอีกทีครับ

โมทนา

8. horasarn

horasarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2005
    ดีดีครับ ขอสมัครเป็นหมดดูอาชีพด้วยคน เพราะผมเรียนมาทางนี้โดยตรง ประสบการณ์ก็พอมี นิดหน่อย แต่อยากให้มีกระทู้เชิงวิชาการโหรด้วยนะครับ พอดีเมื่อก่อนเคยโลดแล่นในเว็บพยากรณ์.คอม มานานพอดู

9. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนว่าควรเปิดค่ะและมี ip ด้วยจะได้ป้องกันหน้าม้าปั่นกระทู้+กันมิจฉาชีพ

10. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    เห็นด้วยครับแต่ว่ดุณต้องใช้การกลั่นกรองดีๆๆครับ

11. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

...........................

ขอบคุณครับ

12. giftie

giftie เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ

13. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ แต่ต้องมีการกลั่นกรองหมอดูที่ดี ไม่มาหลอกประชาชนเพื่อหากินในนี้ เพราะจะทำให้เวปเสียชื่อเสียงอย่างมาก วัตถุประสงค์ของเวป เพื่อเผยแพร่ธรรมะและแลกเปลี่ยนความคิดเห็น อาจมีบางคนถือโอกาสเข้ามาใช้พื้นที่ตรงนี้มอมเมาประชาชนจากการดูดวงและอาจมีผลติดตามอื่นๆมาได้
    และ2.กฏกติกา มารยาทระหว่างลูกค้าและหมอดู ต้องชัดเจน เพื่อป้องกันการเอาเปรียบ หลอกลวงซึ่งกันและกัน
    3. หมอดูที่จะเข้ามาใช้พื้นที่ควรมีการตรวจสอบที่มาที่ไป และ ไม่มีจำนวนมากจนเกิน ขอให้เป็นผู้ที่มีศีลธรรม จรรยา ไม่มีการทรงเจ้า เข้าสิง มีคุณวุฒิ เพราะเดี๋ยวนี้ใครๆ ก็เป็นหมอดูกันได้ง่ายๆ

14. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองไม่ค่อยได้เข้าห้องหมอดู เพราะ โดยส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อเรื่องดูดวง เท่าไร แต่ถ้าเป็นไปเพื่อการจัดระเบียบ และ เพื่อการป้องกันการโกงเงินสมาชิกจากนักต้มตุ๋น ก็ ถือเป็นกุศล และน่าจะทำ ในการเปิดห้องครับ

15. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ดีครับ แต่อยากให้ลงประวัติของหมอดูแต่ละท่านด้วยเพื่อประกอบการตัดสินใจสำหรับผู้ที่ต้องการจะดูดวง และถ้าจะให้มีการโหวตประจำเดือนสำหรับ หมอดูดีเด่น,แม่นยำสุดๆ,สุภาพ-มารยาทเยี่ยม อะไรทำนองนี้ก็ดีครับ

16. ไกรเกรียงยุค

คุณ คมน์ ครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ย้ายกระทู้ "ใครอยากรู้ว่าลักษณะคู่ครองคุณเป็นเช่นไร"

ไปไว้ตรงไหน

ผมลองหาดูไม่เจอเลย

เหลือแต่ วิเคราะห์ชื่อนามสกุล กับ ใช่คู่ครองคุณหรือไม่

ไม่ทราบว่าลบไปหรือยัง

ถ้าลบแล้ว

รบกวนแจ้งไว้ที่นี่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

(ผมหาไม่เจอจริงๆ)

17. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ตามลิงก์นี้ไปเลยค่ะ

Search จาก Google หาคำว่า ใครอยากรู้ว่าลักษณะคู่ครองคุณเป็นเช่นไร พลังจิต

http://palungjit.org/threads/ใครอยากรู้ว่าลักษณะคู่ครองของคุณเป็นเช่นไร.114543/

18. ไกรเกรียงยุค

เจอแล้วครับ

ไปเปิดห้องไว้ใหม่

ขอบคุณมากครับ

19. ขวัญดาว

ขวัญดาว เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดเพื่อจะได้สามารถจัดระเบียบได้ง่ายขึ้น ก็ดีค่ะ..เห็นด้วยค่ะ
    อาจจะลองให้ทดลองใช้เว็ปฟรีก่อนสัก 90 วัน หลังจากนั้นค่อยคิดค่าธรรมเนียมเป็นรายปี
    (เผื่อมีท่านใดอยากดูดวงโดยไม่หวังเงินตอบแทน ก็จะได้มีโอกาสได้สร้างบารมี)

ค่าธรรมเนียม 900 บาทต่อปี ถูกไปค่ะ
    ขอเสนอปีละ 2,000 บาท ค่ะ

20. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจ้า เปิดเลยจ้า เห็นด้วยอย่างยิ่งจ้า