จะไปดู นรก สวรรค์ พรหม นิพพานได้อย่างไร?

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย paang, 3 ตุลาคม 2005.

1. deckcomp

deckcomp เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาครับ

2. Peacefulness

Peacefulness เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ฝากท่านเจ้าของกระทู้ แนะนำหนังสือด้วยจ้า (^_^)

:cool: เยี่ยมจริงๆ จ้า (f) ​

CLick Here to download the book

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยเช่นนะครับ
    สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2006
  3. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทณาแก่บทความดีๆครับ

4. ตาตี่

ตาตี่ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ขอโมทนาบุญทุกประการ

บุญนี้ขอมอบให้พุทธศาสนาเจริญยิ่งๆขึ้นไป
    ....สาธุ...สาธุ....สาธุ...

5. khun85

khun85 สมาชิก

12 ธันวาคม 2006
    (i) สวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจ จะชั่วจะดี ก็อยู่ที่ตัวของเราเอง พระธรรมคำสอนของพระพุทธศาสนา จะช่วยจรรโลงจิดใจของทุกคนที่อยู่บนโลกมนุษย์นี้ให้มีสติ มีความคิด รู้ผิดชอบชั่วดี ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อความดีดีที่มีให้กับมวลมนุษย์ในโลกนี้ ขอบคุณจากใจจริง(f)