จักรวาล ที่ซ่อนอยู่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย jaroen, 18 ธันวาคม 2006.

1. jaroen

jaroen Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับท่านทั้งหลาย ผมเป็นคนทางภาคเหนือ อาศัยอยู่ในจังหวัดเล็กๆตอนบนของภาค ตอนนี้ผมอายุได้32ปี สิ่งที่ผม อยากจะฝากคำถามท่านผู้รู้ทั้งหลายนะครับ มันเป็นเรื่องที่ผมไม่เคยได้บอกไคร เดียวจะหาว่าผม ประสาท หรือเพี้ยน นะครับ คือผมรับรู้ว่าจักรวาล และทุกสิ่ง สิ่งมีชีวิต และโลก มันรวมกันอยู่ที่ผม ไม่ว่าจะทุกชีวิต ทุกคนทุกๆคน พลังและความรู้สึกนั้นคงจะมีเพียงผมหรือเปล่า และผมเคยตั้งคำถาม ว่า แล้วสิ่งที่ผมมีนั้น เพื่อสิ่งไดกัน อย่าว่าเข้าขั้นไกล้บ้านะครับ ผมไม่รู้จะบอกอย่างไรดี แต่สิ่งนี้มันอยู่ในตัวผม ผมไม่สามารถที่จะปฏิเสธมันได้ เพราะสิ่งเหล่านั้นเป็นรวมเป็นผม บางครั้งเหมือนจะเข้าใจ แต่บางครั้งผมไม่เข้าใจด้วยสมองอันน้อยนิด และสติปัญญาของผม ผมจึงอยากจะถามท่านที่มีความรู้ทั้งหลายด้วยนะครับ

2. The Soul

The Soul เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2005
    อ่านแล้วก็ยังงงๆอยู่ค่ะ คุณ jaroen อาจจะสามารถรับรู้พลังของจักรวาลได้ค่ะ อาจจะเป็นพรสวรรค์อย่างหนึ่งที่ติดตัวมาจากเมื่อชาติภพที่แล้ว ถ้าฝึกวิปัสนากรรมฐานก็จะรู้ค่ะ ยังไม่เข้าใจตรงทุกสิ่งทุกอย่าง ทุกชิวิต มารวมอยู่ที่คุณ jaroen หมายถึงคุณสามารถรับรู้ความรู้สึก ความคิด ความเคลื่อนไหวของทุกสิ่งทุกอย่างรึป่าวค่ะ? ประเภท พลังจิต โทรจิต อะไรอย่างนั้นรึป่าวค่ะ? แล้วความรู้สึกพวกนี้เป็นมาตั้งแต่จำความได้เลยรึป่าวค่ะ?
    (ป.ล.ไม่ใช่ผู้รู้ค่ะ)

3. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถามว่าอะไรล่ะครับ ยังไม่รู้เลย งง

4. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ถามลุงเทวดาดีไหม ลุงเค้าก็อยู่ทางเหนือเหมือนกันนะ

5. jaroen

jaroen Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2006
    jaroen_1

ขอบคุณครับสำหรับทุกท่านที่ได้แนะแนวทางสำหรับผม บางครั้งคิดคนเดียวก็งงคนเดียวครับ ผมรับรู้สิ่งที่จะเกิดใสอนาคตได้(หมายถึงบุคลไก้ลตัวนะครับ) ครั้งแรกเมื่อตอนเป็นเด็กประมาณสัก ป.2 หรือป.3 ผมมีประสบการณ์เห็นอนาคต เห็นเหตุการณ์ล่วงหน้าเอ๊ะนี่เคยเจอมาแล้วนี่ ทั้งที่เคยไปหรือเคยเจอเพียงครั้งแรก และสัมผัสนี้มันก็หายไปเมื่อผมโตขั้น และตอนนี้มันมาในแนวฝันครับ ฝันเห็นลุงที่ตายไปนานแล้วมาหามาบอกว่าจะพาพ่อไปอยู่ด้วย ไม่ถึงสองเดือนพ่อก็จากไป ต่อมาฝันว่าไปที่ใหนสักแห่งเจอยายเดินไปกับคนมากมายเดินไปข้างหน้าท่ามกลางหมอกควันแค่พอเห็นกับเป็นเงาตะคลุ่ม แต่ละคนที่เดินไปจะมีเส้นด้ายสีขาว บางคนสีดำบางคนสีหม่น ด้ายนั้นจะออกจากท้ายทอย และถูกโยงขั้นไปในอากาศ บางคนด้ายก็ไกล้ขาด และมีเสียงดังก้องในหัวผมว่าด้ายนี้โยงมาจากร่างกายที่เห็นเป็นกายอีกแบบหนึ่งและถ้าหากด้ายนี้ขาดเมื่อใหร่ก็เท่าก้บว่าเขาได้ตายไปแล้วส่วนสีด้ายที่เห็นเป็นผลมาจากกรรมที่เขาได้ทำไว้ เมื่อผมตื่นมาได้ไปบอกยายที่บ้านทุกคนหัวเราะ อีกประมาณ สองเดือนยายก็มาจากไป และประสบการณ์เห็นวิณญาณอีกหลายครั้งและผมรู้ว่าผมแตกต่างจากคนทั่วไป ผมเป็นคนธรรมดา แต่ผมสัมผัสได้กับสิ่งที่มองไม่เห็น และรับรู้ได้ว่าผมแตกต่างจากคนทั่วไป สิ่งที่แตกต่างนั้นผมจะไม่ขอบอกนะครับ ถ้าผมจะนั้งสมาธิผมจะสามารถค้นพบได้หรือเปล่า หรือว่ามีตำราหรือศาสร์อันใหนที่จะเป็นแนวทางได้

6. มโหสถผู้เจริญ

มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006

ท่านอาจจะมีลักษณะทางพันธุกรรมแบบพิเศษนะ..ร่างกายคนเราลี้ลับมากมายเกินคุณจะเข้าใจนะ..บางคนถูกมนุษยต่างดาวตัดต่อพันธุกรรมแบบไม่รู้ตัวต่างชาติเจอหลายคน..ลองสังเกตตัวเองดูแล้วลองทำสมาธดูซิ..แล้วท่านจะรู้คำตอบ..

คิดนอกกรอบสิแล้วจะรู้ว่าสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ล้วนเกิดจากจินตนาการบวกความน่าจะเป็น.''พลังอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับหน้าที่อันใหญ่ยิ่ง.."..

7. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ค้นหา สัจจะธรรม

8. พร้อมทาน

พร้อมทาน สมาชิก

25 ธันวาคม 2017
    ปมก็อยู่เหนือตอนบน..32ปีเช่นกัน ยินดีด้วยกับพลังที่ท่านมี

9. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมก็อยู่อีสานอายุ32ปีเหมือนกันยินดีด้วยครับ

10. จอกแหน

จอกแหน เป็นที่รู้จักกันดี

ผ่านมา สิบกว่าปีละ น่าจะมีความกระจ่างมากกว่าเดิม มาล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

11. MUSAFA

MUSAFA MUFASA AL-AMYADH

24 สิงหาคม 2017
    คำแนะนำ
    ร่างกายคือจักรวาลๆหนึ่ง #คือโลกธาตุ,โลกทัศน์,คือมิติช่องความถี่(รหัสปชช)
    มีช่องความถี่เป็น อนัต์ (อนันตภพ #MultiVerses)

กฏสรรพสิ่ง
    "ทุกสิ่งทุกอย่าง คือ หนึ่งเดียวกัน"
    ศึกษาเพิ่มเติมได้ที่
    https://pantip.com/topic/39612065 โลกเรากลมหรือแบน "เรากำลังอยู่ในวงล้อมของ "นรก" ตลอดเวลา"
    https://pantip.com/topic/39920300 the Death / Afterlife "ตายแล้วไปไหน"
    https://pantip.com/topic/40002400 Verse / Multiverse "ความเป็นไป ของ อนันตภพ"
    https://pantip.com/topic/40109204 นิพพาน / อาบาดัน "เส้นทางสู่ความเป็นอมตะ"

{สรุปจาก "ปัจจัตตัง" ประสบการณ์ส่วนตัว ที่ได้พยายามเรียบเรียงให้เข้าใจได้ง่ายที่สุดแล้ว}

12. volvo16738

volvo16738 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็เป็นครับ เหตุการณ์คล้ายๆ dejavu หรือเหตุการณ์ที่เหมือนเคยเจอหรือเคยผ่านมาแล้ว เวลาไปสถานที่บางที่ หรือบางเหตุการณ์ที่เจอ เหมือนผ่านมาแล้ว ปัจจุบันก็ยังเป็นอยู่หลายๆครั้ง

ส่วนเรื่องด้ายที่คุณเห็นในความฝัน มันคือเส้นที่เชื่อมระหว่างกายหยาบกับกายละเอียดครับ ถ้าฝึกสมาธิจนถึงการถอดกายได้จะเห็นเอง อันนี้ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกที เพราะผมยังไม่เก่ง แนะนำไม่ได้มากตรงจุดนี้ แต่ที่คุณเห็นมันคือความฝันใช่ไหมครับ? แนะนำให้ฝึกสมาธิจนถึงฌาน 4 และลองถอดกายออกมาดูคงน่าจะเห็นของจริงได้เอง

13. nilakarn

nilakarn เป็นที่รู้จักกันดี

อาการอย่างนี้ เป็นแบบเดียวกับ ท่านจิตยิ้ม
    ให้ลองไปถามเค้า เค้าสัมผัสได้ถึง มหาเมตตาใหญ่
    ที่ พระสมเด็จปฐม และ พระพุทธเจ้า พระปัจเจกะพุทธเจ้า
    ทิ้งไว้ให้อยู่คู่โลก เพื่อช่วยโลกในยามที่ไม่มีศาสนา
    แต่จะเรียกว่า จิตจักรวาล ซึ่งไม่ถูกต้อง
    ที่ถูกต้องควรจะเรียกว่า จิตพระอรหันต์ ต่างหาก

https://palungjit.org/threads/พุทธท...ศ-2560-เป็นต้นไป.569027/page-24#post-11426809