จับได้ว่าสามีมีเมียน้อย

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ruxkonthai, 4 ตุลาคม 2007.

1. poophe

poophe สมาชิก

(ping-love poophe ก็กำลังมีปัญหาเดียวกันกับคุณแถมเขาไปอยู่กับเมียโดยไม่ลาpoopheสักคำและยังเมียน้อยจะโทรมาสมน้ำหน้าอีกแต่พอได้อยู่คนเดียวมากๆทำให้คิดอะไรได้เยอะ แต่เหมือนกรรมpoopheเยอะตอนนี้ฉันท้องแต่ฉันเลือกที่จะดูแลลูกคนเดียวเพราะฉันไม่อยากให้ลูกมีพ่อเลวๆอย่างเขา

2. กรพิกุล

กรพิกุล สมาชิกใหม่

คุณเจ้าของกระทู้คะคุณต้องทำใจให้ได้คะดิฉันก็ประสบปัญหาเหมือนคุณเวลาจะช่วยคุณได้คะคุณไม่ได้ทำผิดศีลแต่มันเป็นกรรมเก่าคะเมื่อเราใช้กรรมนั้นหมด(อาจจะหมายถึงความมีทุกข์ใจจากการกระทำของคู่ครอง)คุณจะไม่รู้สึกยินดียินร้ายในการกระทำนั้นเป็นกำลังใจคะเชื่อแน่ว่าทุกข์ของคุณไม่เท่าดิฉันแน่แต่มันก็จะผ่านไปได้คะ

3. ruxkonthai

ruxkonthai สมาชิกใหม่

ตอนนี้เขาบอกว่าเลิกกันแล้ว เราไปเจอรูปนังเมียน้อยในhi5เราลองทดสอบสามีโดยส่งไปให้เขาดูทางเมล์ แล้วย้ำว่าดูแล้วให้ลบทิ้ง ถามเขากี่ครั้งว่าลบรูปมันทิ้งรึยังเขาบอกลบแล้วจะเก็บไว้ทำไม เขาบอกว่ามันไปมีผู้ชายอื่นแล้ว เละเทะ เขาไม่กลับไปหามันหรอก แต่พอเราเปิดโนตบุ๊คของสามี(เขาไม่รู้ว่าเรารู้พาสเวิดร์) เขายังไม่ได้ลบรูปมันทิ้งเซฟเก็บไว้ในโฟดเดอร์อย่างดี เราก็เลยลบทิ้ง แล้วย้อนมาถามเขาอีกเขาก็ยืนยันว่าลบทิ้งแล้ว และยังว่าเราไม่เชื่อเขา หาเรื่องทะเลาะ ใส่อารมณ์กับเรา ผู้ชายนี่ปากแข็งพอวันต่อมาเขาคงเข้าไปดูรูปมันเขาถึงรู้ว่าเราเข้าไปลบเขาเปลี่ยนรหัสไปเลย เราก็โกรธและทะเลาะกับเค้า เราบอกว่าเลิกกันไปเลยคนไม่ซื่อสัตย์ ไม่มีความจริงใจ แต่เรามีลูกกับเขา2คน ทำให้เราตัดสินใจเลิกลำบาก ห่วงความรู้สึกลูก นี่เขาก็มาง้อและบอกว่าไม่ยุ่งกับอีนั่นแล้ว ทีหลังไม่ต้องส่งรูปมาให้เขาอีกนะ เราจะทำยังไงดีกับผู้ชายโกหกหลอกลวง อยู่กันไปด้วยความระแวงต้องทนอยู่กับคนเห็นแก่ตัว จะอยู่ก็เจ็บ จะจากก็ไม่ได้ เพราะมีลูกอีก2คนตาดำๆ

4. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ไม่ต้องคิดมากหรอกครับถ้าเรามีดีเค้าต้องอยู่กับเรา อย่าไปหึงไปหวงเลยปล่อยเค้าไปเถาะ เดียวเค้าอยากมาเค้าก็มาเอง ทำงานเก็บเงินเอาไว้เลี้ยงลูกดูแลลูกให้ดี รู้แล้วแกล้งโง่จะดีกว่า ถือเสียว่าอนุเค้ามาช่วยเราทำหน้าที่ก็แล้วกัน เค้าเลื้องดูกันไม่นานหรอกถ้าอนุเอาแต่ปอกลอกไม่นานก็เลิกเอง แต่ถ้าอยู่กันได้ก็ปล่อยเค้าไป ถือว่าให้แฟนเราเค้าพักผ่อนแล้วสบายใจเราก็ควรยินดีด้วย(ยากเหะ) แต่ไม่รู้จะทนได้นานเท่าไร

5. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

หากว่าลูกโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว แล้วลองปรึกษาลูกดูครับ
    หากว่าลูกยังไม่โตพอ ให้กลับไปปรึกษา พ่อและแม่ ของท่านเจ้าของกระทู้ดูครับ

หากมีความเห็นว่าควรแยกทาง
    ก็ควรปรึกษาผู้ชำนาญการหรือมืออาชีพด้านกฏหมายครับ

เรื่องครอบครัว
    ถ้าหากต้องการผลแห่งความสงบสุข
    ต้องปรึกษาคนที่มีครอบครัวแล้วสงบสุข
    มารับความเห็นจากคนที่ไม่มีประสพการณ์
    จะไม่ได้อะไรเลย
    และโดยทั่วๆไป คนจะไม่แนะนำ ให้มีการหย่าร้าง

6. *เทพราหู*

*เทพราหู* สมาชิกใหม่

28 ธันวาคม 2008
    พยามพึ่งตัวเองไว้ดีที่สุด เพราะฉะนั้นคุณควรหางานทำไว้ดีกว่าอนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนตอนนี้เขายังให้เงินคุณใช้แต่ไม่ได้หมายความว่าเขาจะให้คุณตลอดไป ในภายหน้าคุณอาจจะเลิกกัน หรือกลับมาคบกันก็ไม่มีใครสามารถบอกได้ ทางที่ดีคุณควรพยายามพึ่งพาตัวเองไว้จะดีกว่า ส่วนเรื่องอื่นก็สุดที่จะชี้แนะ ขอให้คุณมีกำลังใจที่เข้มแข็งเชื่อว่าทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดี อะไรที่เป็นทุกข์ก็ให้เอาออกไปจากอกบ้างหาอะไรทำดูแลลูกไปอย่าให้สมองว่างนักอย่าจมอยู่แต่ทุกข์ ไปทำบุญตักบาตร ฟังพระเทศน์ก็อาจจะทำให้จิตใจมันชุ่มชื่นได้บ้างน่ะ

7. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

8. บวรรัตน์

บวรรัตน์ สมาชิกใหม่

ขอเปนกำลังใจให้คะ

ถ้าเปนดิฉันนะคะดิฉันจะเลือกไปอยุ่ต่างจังหวัดทำงานเก็บตังหาเงินไว้ใช้คะถ้าหากวันนึงเค้าเบื่อเราเอาเงินไปให้แต่เมียน้อยไม่ยอมให้เราละคะ เราก้อควรมีส่วนของเราเก็บไว้บ้าง เราไม่รุว่าในอนาคตจะเกิดอะไรขึ้น ในเมื่อไม่ได้รักเค้าแร้วก้อไม่ต้องไปสนใจเค้า ตัวใครตัวมัน หาเงินเก็บไว้ใช้แระให้ลูกดีกว่าคะ

9. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อย่าเศร้าท้อแท้เลยค่ะ ถ้ามันถึงที่สุดแล้ว ต้องทำใจวางเฉยเสีย จะไม่ทุกข์นะคะ
    ขนาดดิฉันเนี่ย แค่แฟนเท่านั้น คบกันนาน ดิฉันก็ตัดใจไปเลย เพราะถ้ามันถึงเวลาเราจะคิดได้เองค่ะ รักตัวเองและลูกให้มากๆ

10. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจพี่นะค่ะ เพราะนู๋ก็เป็นลูกคนโตค่ะ ตอนนี้พ่อแม่นู๋ก็กำลังเผชิญหน้าอยู่กับ สถานการณ์นี้ค่ะ นู๋ก็ให้คำปรึกษาแม่ของนู๋นะค่ะว่า ถ้าอะไรที่ไม่แม่นู๋ไม่สบายใจ ก็ปล่อยวางค่ะ เพราะเราจะให้คนคนนึงเป็นอย่างที่ใจเราต้องการมันเป็นไปไม่ได้ค่ะ เมื่อพ่อแม่หมดวาระบุญแก่กันแล้วควรจะปล่อยเค้าไปค่ะ คิดซะว่าทำบุญมาเท่านี้ค่ะ พี่ค่ะ มันเป็นกรรมเก่าพี่นะค่ะ คือถ้าทุกคนเคยทำ....ไว้ก็จะ เจอทุกคนนะค่ะ เค้าจะทำให้แตกแยกกันค่ะ เพราะเค้าไม่ได้มาเกิด ถ้าพี่อยากได้สามีพี่คืนนะค่ะ ให้พี่ไปสร้างองค์พระค่ะ มีคนบอกมานะค่ะ นู๋ก็ไม่รู้ค่ะ แต่ตอนนี้แม่นู๋ก็ไปสร้างค่ะ แต่ถ้าพี่ไม่อยากได้คืน ควรปล่อยพี่ผู้ชายเค้าไปนะค่ะ การมีคู่ถ้าเจอคนดีก็ดีไป แต่ถ้าเจอคนไม่ดีนี่สิค่ะ แย่เลย
    อนุโมทนาสาธุนะค่ะ

11. nilna

nilna Active Member

ทำใจเถอะค่ะ ปลงกับมัน เรายิ่งคิด เรายิ่งทุกข์ ทำทุกๆวันของเราให้มีความสุขเถอะค่ะ
    ดูแลลูกๆ ทำตัวเองให้มีคุณค่าแก่สังคมดีกว่าค่ะ
    เพราะผู้ชายไม่ว่ายังไงก็ไม่ยอมพูดความจริง จะโกหกจนวินาทีสุดท้ายนั่นล่ะค่ะ
    ถ้าจะพูดให้เค้ากลับใจหรือคิด มันก็หมดประโยชน์ค่ะ ถ้าตัวของเค้าไม่กลับตัวกลับใจด้วยตัวเอง
    อย่าไปคิดสิ่งที่ผ่านๆมา คิดถึงอนาคตดีกว่าค่ะ ปีหน้าจะทำอย่างไร อีกสามปีจะอยู่อย่างไร
    ถ้าไปทุกข์กับมันเราก็จะจมทุกข์ค่ะ ยิ่งเราคิดเรายิ่งทุกข์ ปล่อยวางไปเถอะค่ะ

12. ying_tuy

ying_tuy เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่คะต้องปล่อยวาง ตอนนี้เราก็ปล่อยวางพวกเค้าแล้วล่ะ กรรมใดใครก่อคนนั้นก็รับไปเราไปรับแทนพวกเค้าคงไม่ได้ วันนี้เธอคนนั้นมีความสุขบนความทุกข์คนอื่น ไม่ทุกข์ร้อนอะไร คำว่าเมียน้อย ก็เมียน้อยวันยังค่ำ
    เมียหลวงต้องสู้เพือลูก และรักตัวเองมากๆนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2010
  13. ayoo

ayoo เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ปล่อยวางซะ.....ทำใจให้สบาย แล้วจะเข้าใจว่าเป็นเรื่องธรรมดาของโลกมนุษย์น่ะค่ะ

14. ธรรมมะในใจ

ธรรมมะในใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยวาง และ รักตัวเองกับลูกให้มากๆ

ทุกคนมีวิบากกรรมกันทั้งนั้น เร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับกรรมที่เคยทำร่วมกันไว้

หมดกรรมก็ไปจากกันไปเอง

สาธุๆ

15. ออน

ออน สมาชิก

14 พฤษภาคม 2010
    ดิฉันก็เคยเจ็บมา ทุกวันนี้ก็ยังเจ็บอยู่

ก่อนอื่นต้องคิดว่าเป็นกรรมค่ะ ความรักของดิฉันก็หาความสุขไม่ได้เหมือนคุณ บางครั้งก็น้อยใจว่า ก็เป็นคนดีนะเรา ทำไมชีวิตมันแย่จัง แต่มั่นใจว่า อยู่มาได้จนถึงวันนี้เพราะยังไม่สิ้นศรัทธาในความดี "ทำดีต่อไปค่ะ คิดซะว่าเพื่อลูก" ถ้าคุณล้ม ใครจะเป็นหลักให้ลูก อยากแนะนำให้คุณหาเวลาปฏิบัติธรรม ในที่นี้อาจเป็นสวดมนตร์อยู่ที่บ้านก็ได้ แรกๆ อาจเหมือนไม่ช่วยอะไร แต่ของแบบนี้ต้องสะสมค่ะ อย่าถอดใจ อย่าท้อใจ ถ้าคุณยังไม่ตาย อย่าคิดว่าพรุ่งนี้จะดีกว่าเดิมไม่ได้

ดิฉันชอบสวด เมตตาเจโตวิมุตติ นะคะ
    อยากให้คุณสวดด้วย

16. Nida_P

Nida_P Active Member

อยู่ที่ใจคุณนะคะ ว่าคุณอยู่แล้วสุขมากกว่าทุกข์ หรือทุกข์มากกว่าสุข

ออกมาแล้วคุณจะลำบากมากขึ้นมั๊ย ต้องบวกลบคูณหารดู แต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ
    ต้องอยู่ที่ตัวเราค่ะ

ยังไม่พ้นทุกข์นี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้เลือกที่จะมาเดินเอง ยังตั้งไข่ไม่ได้เลยค่ะ

17. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นว่า......น่าจะดีหากลองทำดูครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=UO-lLiQ2CGk]YouTube - ความรัก[/ame]​

18. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ไม่เห็นยากเลยค่ะ เขามีได้ เราก็มีได้บ้าง จะได้ยุติธรรม

19. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

สะงั้น......

วะงั้น....แล้ว ตกลงสามีคุณน้ำ หรือคุณน้ำครับ ที่เริ่มมีก่อน.....หรือมีพร้อมๆกัน ล้อเล่นนะ

20. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ยังไม่มีเลยค่ะสามี ขี้เกียจหา