จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายรวยๆในเน็ต‏

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย teelak, 26 พฤษภาคม 2009.

1. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

<style> .ExternalClass .EC_hmmessage P {padding:0px;} .ExternalClass body.EC_hmmessage {font-size:10pt;font-family:Verdana;} </style> จาก Fwd ใน board pantip ...
    ก่อนอื่นดิฉันขอสาบานว่าสิ่งที่
    ดิฉันพูดเป็นความจริงค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ ความสูง 170 ซม. น้ำหนัก
    50 กิโล ส่วนสัด 34-24-36 ผมยาว หน้าตาจัดว่าสวยมาก เซ็กซี่ มีรสนิยม ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้
    ชายรายได้สักสองแสนบา ทอัพต่อเดือนสักคน คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ รายได้ประมาณสองแสน
    เนี้ยแค่ชนชั้นระดับกลางๆในห้
    องสินธรหรือวงการตลาดหุ้นเอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหมคะ มีใคร
    ในพันทิพ ห้องสินธร นี้ที่รายได้เกินสองแสนบ้างคะ พวกคุณแต่งงานไปกันหมดหรือยัง กรุณาช่วยตอบดิฉันที
    ค่ะ คือดิฉันอยากแต่งงานกับคนรวยๆ อย่างพวกคุณ พวกที่ดิฉันคบด้วยนี่มีแต่
    พวกธรรมดาๆรายได้อย่างมาก
    ไม่เกินสามหมื่นเอง รายได้แค่นี้จะอุตริไปซื้อบ้
    านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่ไหมคะ ดิฉันมีคำถาม
    ดังนี้ค่ะ กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ
    1. หลังจากตลาดหุ้นปิด พวกคุณมักไปต่อที่ไหนกันคะ ( ชื่อร้าน , ผับ , fitness, ฯลฯ)
    2. ถ้าจะแอบมองสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ
    3. ทำไมคนที่แต่งงานกับคนรวยๆถึงมี
    แต่พวกอาซิ่มเฉิ่มๆ รสนิยมห่วยๆล่ะคะ
    4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลื
    อกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ'
    ------------------------
    หลังจากนั้นไม่เกิน 30 นาที ก็มีเมล จากชายหนุ่มคนนึงส่งมาถึงเจ้
    าหล่อนว่า :

ถึงคุณสุดสวยครับ...
    หัวข้อกระทู้ของคุณน่
    าสนใจมากครับ และคงมีผู้หญิงหลายคนมีคำถามเดียวกันกับคุณ ขออนุญาตตอบคำถาม
    ในมุมมองของคนเล่นหุ้นแบบผมนะคั

รายได้ของผมจากการเป็นนักวิ
    เคราะห์หลักทรัพย์และลงทุนในตลาดหุ้นมากว่า 10 ปี อยู่ที่ประมาณห้าแสน
    บาท ต่อเดือนขาดเหลือนิดหน่อย ซึ่งก็น่าจะผ่านเกณฑ์ของคุณ ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม น่าจะไม่ทำ
    ให้คุณเสียเวลาอ่านนะครับ
    จากมุมมองของผมซึ่งเป็นนักธุรกิ
    จ การที่แต่งงานโดยเลือกเฉพาะที่ความสวยเพียงอย่างเดียวนั้น ถือว่า
    เป็นการตัดสินใจที่ผิดพลา ด คำตอบนั้นง่ายมาก อธิบายตามตรง จากข้อมูลที่คุณให้มา คุณพยายามจะเน้น
    จุดแข็งของสินค้าคือ 'ความสวย' เพื่อแลกกับ 'เงิน'
    เมื่อคุณมีความสวย และผมมีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และน่าจะเป็นไปได้กับโอกาสทางธุ
    รกิจที่คุณเสนอ
    แต่ก็ติดปัญหาที่ว่
    าความสวยของคุณนั้นจืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน ถ้าไม่มีปัญหาอะไร
    หรือในอีกนัยหนึ่ง รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปี
    และเงินของผมก็สามารถนำไปให้ก่อให้เกิดผลตอบแทน
    งอกเงยขึ้นอย่างสม่ำเสมอ ในขณะที่คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่
    อข้ามปี และมีแนวโน้มที่จะลดลงๆ ในแต่ละปีที่ผ่าน
    ไปเช่นกัน
    ในมุมมองของนักเศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า
    ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดี
    ยวที่คุณมี ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร
    นิยามที่เราใช้กันในตลาดหุ้น คือ ทุกๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น Position
    แต่ถ้า Value ของมันลดลง เราจะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรั
    งเก็บมันไว้ ซึ่งหมายถึงการ
    แต่งงานที่คุณต้องการ อาจจะแทงใจดำถ้าผมต้องบอกคุ
    ณตรงๆอย่างจริงใจว่า ถ้า Value ของ Asset
    ลดลงเรื่อยๆ ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะ ใช้วิธีการ 'ให้เช่าซื้อ' แทน
    แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกิ
    นสองแสนบาทต่อเดือนฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ
    ดังนั้นจึงขอแนะนำคุณอย่างหวั
    งดีว่าคุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงานกับคนรวย และคุณควรที่จะทำ
    ให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้เกิ
    นสองแสนบาทแทนซะเอง ซึ่งในทางเทคนิคแล้วน่าจะมีโอกาสมากกว่าการ
    หาคนรวยแต่โง่คนนึง (รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย) หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้
    บ้าง อย่างไรก็ตามถ้าหากคุณสนใจ option ในบริการ ! 'เช่าซื้อ' กรุณาติดต่อผม..... เพื่อทำ
    Bid offer ในโอกาสต่อไป ***** *********

แรงนะครับเนี่ย อิอิ

ความสวยเป็นของเพียงชั่วครู่ชั่วคราว อยู่ได้ไม่คงทน

แต่การทำตนให้มีคุณค่า นั่นสิ คงทนยิ่งกว่าสิ่งใด

2. berryciz

berryciz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    55555555555555555555555555555 ชอบมากๆค่ะ ^^

3. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องแต่งเสียดสี ผู้หญิงสวยที่ชอบคนรวยหรอกเหรอ

ไม่รู้ไม่สนใจประเด็นทางเพศ
    แต่อ่านแล้ว ความเข้าใจส่วนตัวคือ มนุษย์ทั้งหญิงชายกระเทย ทอม ต้องการเงิน

ข้า (ซึ่งไม่สวย) ก็ต้องการเงิน
    สารภาพว่า เคยวางแผนปล้นแบ๊งค์อย่างน้อย ๑๐ ครั้งในชีวิต (เพื่อจรรโลงจิตใจ)

แต่ไม่ชมชอบการแลกเปลี่ยนซื้อขายการดูถูกจิตใจ และสติปัญญา ผู้ใด ด้วยถือว่า บุญทำกรรมแต่ง

คุณผู้หญิงที่ลงข้อความนี้ สะท้อนถึงความต้องการหลัก ด้านความมั่นคง และวัฒนธรรมโบราญที่ ผัวหาเลี้ยงเมีย

คุณผู้ชายที่ตอบผู้หญิง สำแดงจิตใจ ที่เหยียดมนุษย์เป็นสินค้า ที่ไม่มีมิติทางจิตใจ และเค้าไม่เลี้ยงอะไรที่ไม่สามารถขายต่อได้

ซึ่งถ้าพิจารณา คุณค่าของผู้ที่รายได้ ห้าแสนนับว่ามาก
    แต่ไม่อาจนับว่า ค่าความเป็นคน ของเขาแล้ว เมื่อหักทรัพย์สิน (แก้ผ้าแล้ว)แล้วอาจต้องเลหลังเข้าเซียงกง

เอ๊ะ แลดูนันทวดี จะซีเรียสแฮะเนี่ย พอดีแทงใจดำ หน่อยนึงขออภัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2010
  4. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ผมขออนุญาตแต่งต่อให้นะครับ (เพื่อความบันเทิงนะครับ)

หลังจากนั้น 30 นาที ผู้หญิงคนดังกล่าวได้รับอีเมล์จากชายหนุ่มนักวิเคราะห์หลักทรัพย์ และได้อ่านที่ชายหนุ่มตอบกลับมาแล้ว ผู้หญิงก็ตอบกลับไปว่า

ขอบคุณคะที่ตอบอีเมล์ดิฉันกลับมาอย่างรวดเร็ว

ดิฉันทราบมาว่า กฎของบริษัทที่ตั้งไว้ คือ ห้ามนักวิเคราะห์หุ้นใช้เมล์ในการระหว่างทำงาน เพื่อป้องกันปัญหา insider trading และบริษัทได้กำหนดบทลงโทษไว้ว่า ผู้ใดฝ่าฝืนมีโทษไล่ออก

ดิฉันมี 2 ทางเลือกให้คุณ คือ

1. คุณต้องแต่งงานกับดิฉัน หรือ
    2. หากคุณไม่แต่งงานกับดิฉัน คุณก็ต้องหางานใหม่

ถ้าคุณไม่เชื่อ ให้คุณเดินเข้ามาในห้องหัวหน้าของคุณ
    แล้วคุณจะรู้ว่าฉันเป็นใคร

และแล้วชายหนุ่มรายได้เดือนละ 500,000 บาท ก็ต้องแต่งงานกับหัวหน้าอายุแก่คราวแม่ ที่ชอบโพสต์เมล์เพื่อแอบจับพนักงานที่แอบเล่นเมล์
    ขณะวิเคราะห์หลักทรัพย์ แต่ที่ผ่านมาไม่มีใครหลงกลเธอเลย ยกเว้นชายหนุ่มผู้ฉลาดเป็นกรดคนนี้

เรื่องนี้ก็เอวัง ด้วยประการฉะนี้ หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2010
  5. ต.โต้ง SE

ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ฮา มากครับคุณคมน์ อ่านแล้วขำเลย เข้าใจคิดนะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำเรื่องราวมาเล่าต่อ ส่วนตัวผมเองขอไม่แสดงความคิดเห็น ครับ เพราะไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมคนเราถึงได้ต้องการแสวงหาความสุข
    จากเงินจำนวนมากๆ มีน้อยใช้น้อยก็มีความสุขได้ แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคนครับ เกิดมาตัวเปล่า ตายก็ไปก็เอาอะไรไปด้วยไม่ได้ แค่นั้นครับ

มองโลกในแง่ดีอย่างคุณคมน์ดีกว่า เออก็แปลกใจนะทำไมไม่เลือกข้อ หางานใหม่นะ อิอิ ^ ^

6. Khun_Nu

Khun_Nu สมาชิก

รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย หายากนะ น้องสาว ผู้ชายส่วนมากมองผู้หญิงสวย เหมือนรถยนต์ละ ชอบผ่อนส่งมากกว่า แค่สวยอย่างเดียวไม่พอหรอก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      24 KB
      เปิดดู:
      44
  7. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้ว ก็คิดเหมือนน้องราคุเรียวซาย
    (เพียงแต่ติงไม่เคยคิดวางแผนปล้นธนาคาร 555)

ในชีวิตจริง ติงกลับชมชอบผู้ชายที่ยากจน
    (ส่วนอนาคต จะรวย ก็จะยังรัก ^^)

แต่ขอให้เขาเป็นคนดี มีญาติพี่น้องที่อยู่ในศีลธรรม
    ขยัน สติปัญญาดี ศีล 5 บริบูรณ์