จากหนุมานชาญสมร สู่มัจฉานุ เครื่องรางที่เก่งทั้งบนบกและในน้ำ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 27 กุมภาพันธ์ 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    <TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD class=contentheading width="100%">หนุมานชาญสมร สู่มัจฉานุ </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left width="70%" colSpan=2>เขียนโดย ชินพร สุขสถิตย์ </TD></TR><TR><TD class=createdate vAlign=top colSpan=2>Sunday, 11 November 2007 </TD></TR><TR><TD vAlign=top colSpan=2>[​IMG] นอกจากหนุมานเนื้อเงินและเนื้อนวโลหะ ดังที่กล่าว คุณอารมย์ ทับสุวรรณ์ ผู้ไปครอบครูหลวงปู่ทิมพร้อมกับผมได้นำหนุมานเนื้อผงมาให้หลวงปู่ทิมปลุกเสกด้วยอีกจำนวนหนึ่ง เป็นหนุมานเนื้อผงพิธีใหญ่ของวัดโพธิท่าเตียน ก.ท.ม. โดย พล.ต.ต. เนือง อาขุบุตร นักนิยมเครื่องรางคนสำคัญในยุคนั้น เป็นแม่งานสร้าง คุณอารมย์ ทับสุวรรณ์ ไปเช่าบูชาไว้หลายตน
    เมื่อหลวงปู่ทิมปลุกเสกเพิ่มพลังแล้วได้ให้ผมไว้ ๑ ตน ผมเก็บไว้นานไม่ได้เอาออกมาใช้เลย จนเมื่อประมาณปี ๒๕๓๙ มีอาจารย์จากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า ลาดกระบัง ท่านหนึ่งโทรมาถามผมว่า หลวงปู่ทิมเคยสร้างหนุมานเนื้อผงหรือไม่ อาจารย์ท่านนี้ไปได้หนุมานเนื้องผงมาตัวหนึ่ง เจ้าของบอกว่าเป็นหนุมานของหลวงปู่ทิม ผมนึกขึ้นได้ว่าคุณอารมย์ให้ผมมาตนหนึ่ง จึงขอให้อาจารย์ท่านนั้นเอามาให้ผมดู จะได้เอาตัวที่ผมมีอยู่มาเทียบดู ถ้าเหมือนทั้งพิมพ์และเนื้อก็ใช่ เป็นหนุมานที่หลวงปู่ทิมปลุกเสกแน่นอน เมื่อเอามาเทียบก็เหมือนกันทุกอย่างทั้งเนื้อและพิมพ์ เพื่อให้แน่ใจจผมจึงได้ถามว่าได้มาจากใคร พอจะบอกได้ไหม อาจารย์ท่านนี้จึงบอกมาว่าได้มาจากคนขับรถของอดีตรัฐมนตรีเอนก ทับสุวรรณ์ ผู้เป็นน้องชายคุณอารมย์ ทับสุวรรณ์ ผมจึงบอกว่าเป็นของแท้แน่นอน เพราะเหมือนกับของผมทุกอย่าง คุณอารมย์คงให้คนขับรถรัฐมนตรีเอนก ไว้คุ้มครองป้องกันตัว ตั้งแต่นั้นมาผมเลยได้เอาหนุมานเนื้อผงพิมพ์หลวงพ่อสุ่นที่คุณอารมย์ให้มาใช้ติดตัวตลอด
    วันหนึ่งผมขึ้นไปหาจ่าโกวิท แย้มวงษ์ ที่พรานนกพลาซ่า ทันทีที่เปิดประตูเข้าไป จ่าโกวิทบอกว่า ก่อนที่ผมจะเปิดประตูเข้ามา ไม่ถึงนาที ได้ยินเสียงคนกระโดดอยู่ในห้อง (อยู่กัน ๓ คน) ได้ยินเสียงกันทุกคน แต่ไม่เห็นตัวจ่าโกวิทภรรยาและหลานยังงงกันอยู่พอดีกับผมเปิดประตูเข้ามา ความสั่นยังไม่หาย ผมก็มองไปที่ตู้โชว์พระของจ่าโกวิทก็เห็นหนุมานเนื้อผงพิมพ์เดียวกับของผมเข้าตนหนึ่ง ผมเลยพูดเล่นๆ ปนหัวเราะ แบบขำๆ ว่า หนุมานหลวงปู่ทิมตัวนี้ คงทักทายกับหนุมานของผมกระมัง จ่าโกวิทถามว่านี่หนุมานของหลวงปู่ทิมหรือ ? ผมบอกว่าใช่ เพราะมีอยู่ตัวหนึ่ง พร้อมกับเอาออกมาเทียบกับของจ่าโกวิท ปรากกฎว่าเหมือนกันทั้งเนื้อและพิมพ์ จ่าโกวิทบอกว่าได้มาจากแผงจรที่สวนจตุจักร ซื้อมาไม่แพงและไม่รู้เป็นของหลวงปู่องค์ใด เก็บไว้นานแล้วเพิ่งจะเอาจัดลงตู้เมื่อ ๒-๓ วันนี้เอง หนุมานของหลวงปู่ทิมจึงมิใช่มีแต่เพียงเนื้อโลหะอย่างเดียว ยังมีเนื้อผงอีกด้วย แต่ต่างพิมพ์กัน

หนุมาน เนื้อนวโลหะ​

ด้านหลัง​
    เมื่อหนุมานของหลวงปู่ทิม ออกให้บูชาหมดไปไม่นานก็มีผู้เล่าถึงอิทธิปาฎิหาริย์ ทันที คุณเฉลิมขวัญ รัตนไพศาล แม่บ้านใหญ่ธนาคารทหารไทยมาบูชาหนุมานเนื้อเงินไปหนึ่งตน ๕๐๐ บาท เจตนาก็เพื่อทำบุญกับหลวงปู่ทิม ไม่เชี่อเรื่องอิทธิปาฎิหาริย์ใดๆ ทั้งสิ้น เมื่อได้หนุมานเนื้อเงินไปเพียง ๒-๓ วันก็เล่าให้คุณมานิดา สุขสถิตย์ ภรรยาผมซึ่งทำงานอยู่ที่ธนาคารทหารไทย ด้วยกันว่า

2. jsoc

jsoc Active Member

เรื่องนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่นี่ถือเป้นความรู้ที่ดีทีเดียวครับผม

3. charter00

charter00 Active Member

26 มิถุนายน 2008
    มัจฉานุก็ใช้ได้ครับ แรงดี ได้มาไม่นานประสปการณ์เพียบเลยครับ

4. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณครับ มีโอกาศจะเก็บไว้บูชาครับ

5. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ลองติดต่อที่มูลนิธิหลวงปู่ทิมอิสริโกครับ บูชาที่นี่แม้แพงสักหน่อยไม่ผิดหวังครับ เงินที่ได้ท่านอาจารย์ชินพรจะนำไปช่วยหลวงพ่อผาด วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์สร้างวัด ครับ

6. เทพรัญจวน

เทพรัญจวน เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2006
    ดีจริงๆครับ

สำหรับผมชอบหนุมานรุ่นแรกของหลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลมครับ

คล้องแล้วดีในทุกๆด้านเลยครับ.

7. พี่หนวด

พี่หนวด Active Member

ไม่ทราบว่าให้เช่าอย่างไรครับ ไม่เห็นบอกที่ติดต่อเลย หากยังหลืออยู่ขอบูชาสักตนสิครับ

8. พี่หนวด

พี่หนวด Active Member

ไม่ทราบที่อยู่นะช่วยบอกด้วยครับ

9. charter00

http://www.ittiyano.com/ ตามลิงค์นี้เลยครับ เป็นมูลนิธิหลวงปู่ทิม อิสริโก ครับ

10. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
  11. หมูพรครูบา

หมูพรครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตครับ ขอแจ้งข่าวให้พี่ท่านหนึ่งที่ได้พูดคุยกันทราบตามลิ้งค์ด้านล่างนี้นะครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=1385393

12. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

จะหาบูชามัจฉานุได้ที่ไหนครับ ในอนาคตผมหมายจะทำงานเกี่ยวกับทะเล โปรดส่งข่าวที่อีเมล์นี้ toptap_recon70@hotmail.com

13. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีอยู่บ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      829.5 KB
      เปิดดู:
      213
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      198
  14. charter00

ง่า ตัวใหญ่จังเลย อยากได้ๆ;9k

15. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวใหญ่จังเลยครับ อันนี้ของหลวงปู่อะไรครับเป็นความรู้

อนุโมทนาสาธุ

16. joni_buddhist

203
  17. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชินพรสร้างน่าจะเป็น หลวงปู่พรหมมาและหลวงปู่ทองฤทธิ์ ครับ ตามข้อมูลข้างบน

18. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    4
  19. เย็นวันศุกร์

เย็นวันศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ผมก็เก็บไว้ตนนึงครับ ชอบตรงที่ดีตั้งแต่ เมตตา มหานิยม ยันคงกระพัน มหาอุตม์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2009
  20. นักสะสม

นักสะสม สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2007
    มัจฉานุ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร

โชว์อย่างเดียว
    สำหรับตนนี้มีเส้นเกศา+ด้ายสายสิญจ์ติดมาด้วย ได้มาจาก อ.ชินพร ต้นปีที่แล้ว ขอแบ่งท่านมาชุดสุดท้าย 7 ตน มีอยู่ตนที่มีขั้ว(ก้านช่อ)ติดมาด้วย
    แย่งไม่ทันหลุดไปเลยครับเสียดายจริงๆลูกศิษย์อ.ชินพรตาไวได้ไป (ฉกมาได้ 4) หมดแล้วหมดเลย ไม่มีให้เช่าแล้วครับ เก็บดีๆประสบการณ์เพียบ ของผมไม่ค่อยเห็นอะไร แต่คนรอบๆตัวมองเห็นบ่อยๆ
    ที่เห็นจะๆเลย ตอนนั่งทำงานครับ เพื่อนเดินผ่านมา เห็นขาวๆอยู่บนบ่า พอหยุดมองก็ผลุบหายไปกลางแผ่นหลัง พอถามว่าเห็นอะไร เค้าบอกว่ามองไม่ทัน...มันไวมาก ขาวๆแว๊บๆ หายไปแว๊บไปเฉยเลย แปลกดีเหมือนกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      938.6 KB
      เปิดดู:
      229
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้