จิตจักรวาล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย anakarik, 3 กุมภาพันธ์ 2016.

1. anakarik

anakarik เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ธาตุปรอทกับการรักษาโรค

ธาตุปรอทในทางธรรม มีความเป็นพิษ แต่ใช้รักษาโรคได้
    ตามหลัก "พิษล้างพิษ" ซึ่งในการใช้พิษล้างพิษ จะต้อง
    ใช้พอดีๆ ดังนั้น จึงต้องมีการ "เล่นแร่แปรธาตุปรอท" ให้
    มีความเปลี่ยนแปลงบางอย่าง เพื่อปรับให้พอดีกับการใช้
    งาน ให้มีพิษมาก พิษน้อยหรือพิษอย่างไร เพื่อการรักษา
    หลายครั้ง จะผสมกับสิ่งอื่นๆ เข้าไปด้วย เพื่อใช้เป็นส่วน
    ประกอบของการปรุงยา เช่น กระดิ่งทอง (แมลงกินตะปู)

ผมเคยไปหาหลวงปู่ละมัย ท่านชำนาญเรื่องนี้ แต่ไม่ได้
    เรียนกับท่านมาโดยตรงนะครับ เลยไม่ได้รู้อะไรมากมาย
    และไม่เคยลงมือปฏิบัติด้วย (คิดว่าไม่ใช่ของง่ายนะครับ)

2. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะที่ให้อาศัยพื้นที่ในการปุจฉา-วิสัชนา....เรื่องปรอทขอบอกตรงๆค่ะ ความรู้น้อยมากค่ะ เลยต้องมาหาเพื่อนในที่นี้

3. itsame

itsame เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2014
    อย่าไปฟังมากเลยครับ ไอ้นี้มันพร่ามไปเรื่อยหาสาระไม่ค่อยมี ไม่รู้ทำไมเดี๋ยวนี้เข้าไม่เอาไปไว้หลุมดำ

4. loongken

loongken Active Member

15 พฤษภาคม 2012
    นอกจากรับรู้คลื่นแผ่นดินไหวได้แล้ว
    วันนึง รับรู้ถึง พลังลบ วนๆอยู่ยังไงไม่รุ

มานึกดูไม่แน่ ไปทำไรไม่สบอารมณ์ใครเข้ารึเปล่า?
    เลยแผ่ เมตตา ให้กันและกัน

5. anakarik

เน็ตก็เป็นพื้นที่สาธารณะ สื่อสาธารณะอยู่แล้วน่ะครับ

เรื่องธาตุผมก็สนใจบ้างเหมือนกันครับ ปกติ ก็จะฝึกเรื่องธาตุจากการ
    ทำอาหาร เข้าครัว วันไหนธาตุไฟเยอะ จะทำออกมารสจัดจ้าน อร่อย
    วันไหนธาตุน้ำมาก จะออกมารสจืด ทั้งๆ ที่ก็ใส่พริกเท่าๆ เดิมครับ

บางที หนวดเคราจะยาวเหมือนนักพรตในหนังจีน อายุก็แค่สามสิบนิดๆ
    เครายาวเป็นคืบเลย แต่เดี๋ยวนี้ก็ตัดแล้ว บางทีเคราเปลี่ยนเป็นสีทองก็มี
    สีขาวก็มี แต่ขาวมีแค่เส้นสองเส้น สีทองเยอะ โดยเฉพาะเวลาที่ธาตุไฟ
    ในตัวมากนะครับ ผิวหนังร่างกายบางทีเปลี่ยนแปลงไปครับ เหมือนงูลอก
    คราบ สะดือเหมือนเด็กทารกที่เกิดใหม่ แล้วสายสะดือแห้งกำลังหลุด มัน
    จะลอกออกมามีสีขาวๆ น่ะครับ คิดว่าเล่นแร่แปรธาตุแล้วร่างกายเปลี่ยนได้

ยินดีสนทนานะครับ

6. loongken

loongken Active Member

15 พฤษภาคม 2012
    ท่านดอกไม้ เราอยากให้บรรยายต่อถึง ศากยมุนี ให้ฟังบ้าง เป็นไฉน

7. anakarik

ยุคกึ่งกลางพุทธกาลกับอภิญญาสาธารณะ

หลวงพ่อฤษีลิงดำได้กล่าวคำว่า "อภิญญาสาธารณะ" ไว้นะครับ
    คาดว่าจะเกิดในช่วงนี้ ส่วนถ้าใครได้อ่านข้อมูลสื่อสารจากจักรวาล
    ที่แปลโดยคุณ ชยุตต์ ก็จะทราบว่าช่วงเวลานี้เป็นเวลาที่เรารอมา
    นานมากๆ เป็นช่วงเวลาแห่งการเก็บเกี่ยว เพราะมีพลังจักรวาลส่ง
    มายังโลกจำนวนมากครับ การปลดปล่อยพลังงานในโลกที่เคยถูก
    กักไว้ ก็ส่งผลให้มนุษย์ได้รับพลังพิเศษได้ ซึ่งไม่แปลกอะไรถ้าจะ
    มีใครสักคนที่มีพลังแปลกๆ ที่ไม่น่าจะมีอย่างผู้หญิงก็มีพลังเหมือน
    ฤษีได้ครับ ซึ่งเป็นผลของการเปิดพลังงานในโลกและจักรวาลนี่เอง

ในยุคอภิญญาสาธารณะนี้แต่ละท่านอาจได้รับพลังพิเศษต่างกันครับ

8. anakarik

ธรรมบางอย่างไม่เหมาะแก่การเปิดเผย
    เพราะยังไม่ถึงเวลา เนื่องจากผู้ฟังอาจจะ
    ยังไม่พร้อมนะครับ (แม้คุณจะพร้อมก็ตาม)

เกรงว่ากล่าวไปก็จะมีการปรามาสกันเสียเปล่าๆ

9. BENATO

BENATO เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามา กดติดตาม.. จะทันมั้ยครับ.. ?? :D:D

10. ใบไม้หลายต้น

ใบไม้หลายต้น Active Member

จอมพระขมังพุทเวทย์ ชาวเขมรได้ส่งฤสีพระจำนวนมากบุกสยามเพื่อยึดอำนาจด้วยอักษรขอบพุทโค้ดจิตภาษาบาลี6พันล้านปีก่อนให้เป็นของชาวเขมร
    คลิก

ศาสนาพลังจักรวาลซื้อของขลังพุทะคุณไปขายต่อ
    จอมพระขมังพุทเวทย์คนแรกของโลกคือใคร

พระพรหมะไม่ได้สร้างดวงดาว ไม่ได้สร้างจักรวาล ไม่ได้สร้างโลก
    พระพรหมะสร้างเครื่องจักรชีวภาพว่ามนุษย์เป็นชาววรรณะโมดูลเวอร์ชั่นแรกๆที่ต้องการจิตศาสนาพรหมะในการขับเคลื่อนกายกระทำผลงานส่งออกเก็บไว้ในสังคมวิทยา ไม่ใช่ไปรับที่เมฆดำ