จิ้งจกตกลงบนศรีษะแล้วปัดออก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย mantoktoy, 6 พฤศจิกายน 2006.

1. mantoktoy

mantoktoy Active Member

อยากถามท่านผู้รู้ครับ คือมีจิ้งจกตกลงบนศรีษะของผมแล้วผมเอามือปัดออก อยากทราบความหมายด้วยครับ ขอรบกวน และขอขอบพระคุณมาณที่นี้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ แมน-ต๊อก-ต๋อย

2. meena sarsi

meena sarsi สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2006
    <TEXTAREA onkeypress=proKey() onkeyup=proKey() name=TextDisplay rows=6 wrap=VIRTUAL cols=99>คนโบรานเล่าว่า จิ้งจกตกทักเป็นลางไม่ดี อันนี้เป็นความเชื่อถือส่วนบุคล...แต่ตัวดิฉันเองเชื่อ ลางบอกเหตเกื่ยวกับจี้งจกตกทัก เพราะเหตเกิดขึ่นถึงสอง ครั้ง เกือบถึงชวิต ...อยากแนะนำให้ไปบุญและอุทิศส่วนบุญกุศลใ้ห้ แก่เจ้ากรรมนายเวร..ค่ะ</TEXTAREA>​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2006
  3. mantoktoy

mantoktoy Active Member

ขอบคุณครับ

4. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    เคยมีจิ้งจกตกใส่บ่อยเหมือนกันค่ะ เขาว่าต้องซื้อ 47 เคยทั้งถูกรางวัลและถูกกิน บางครั้งก็ไม่มีความหมายอะไร อย่ากังวลเลยค่ะ มีสติไม่ตั้งอยู่ในความประมาท ก็คงแคล้วคลาดปลอดภัย