*** จูบเย้ยจันทร์ *** - MazBle*น.นิมมานรดี โอ้นวลละออง น้องจะเหนียมอายไปทำไมนะ...

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย mazble, 31 มีนาคม 2008.

1. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

[music]http://palungjit.org/attachments/a.300563/[/music]​

DOWNLOAD เพลง
    จูบเย้ยจันทร์
    Maz&Nim

*ช.โอ้ นวลละออง น้องจะเหนียมอาย ไปทำไม
    หันมา ใกล้ ใกล้ ซิจะอาย ไปไหนกัน
    ญ.อุ๊ยไม่เอา อุ๊ยไม่เอา เค้ารู้ ทัน
    น้องอาย พระจันทร์ ดูซิท่าน กำลังมอง
    ช.ถึง จะมอง ก็ไม่เห็น เป็นอะไร
    ท่านก็คง เป็นใจ- เพราะอยากให้ เราสมปอง
    ญ.นึก นึกเอาแต่ใจ ทำลำพอง
    แน๊ะ ท่านมอง ทำยั่วยิ้ม เป็นนัยนัย
    ช.จันทร์ไม่มองแล้ว จันทร์ไม่มอง
    ญ.จันทร์ไม่มองน้อง ก็ไม่ให้
    ช.จันทร์ไม่มอง-น้อง อายอะไร
    ญ.อายแก่ใจเห็นดาวยังจ้อง
    ช.แน๊ะเมฆ มาทับ ดับแล้วเดือน ดารา
    มาหอม หน่อย ขวัญตาน้องเอยอย่ากลัว ท่านเหลียว มอง
    ญ.อุ๊ย ว้าย ดูซิช้ำ ไปเป็นกอง
    ช.โธ่ อย่าร้อง ซิท่านจะเหลียว มองดูเรา
    ดนตรี...
    ซ้ำ *

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2014
  2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ทัน น้องเมษ์ หรือเปล่า...ตัดริบบิ้น ฉับบบบบบบบ ๆๆๆๆๆ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>เฮียปอ ตำมะลัง*, maysa79 </TD></TR></TBODY></TABLE>

ปาดหน้าได้สำเร็จอีกครั้ง... [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ไม่ต้องชมมากคู่นี้..ร้องได้เลิศเลอ Perfect มากมายมหาศาล

ขอบคุณบทเพลงอันไพเราะนะครับ คุณนิม คุณมาส

เปิดดูไฟล์ 300565 เปิดดูไฟล์ 300565 เปิดดูไฟล์ 300565

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  4. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    เพราะมั่กๆๆเลยค่ะ เสียงนุ่มๆกับเสียงหวานๆ ร้องเข้ากันดีจังค่ะ เพลงก็น่าร้าก

5. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โหยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

สองคนนี้ จับคู่กันเเร้วว ใช่เรยย โอ้ววว ชอบมากจิงๆๆฮะเพลงนี้

เสียงพี่มาส กะ พี่นิม เยี่ยมมมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเรยยยยอ่า

เสียงพี่นิมมนี่โอ้วว เหมาะเรยเพลงนี้เหมาะ เพลงอื่นก็เหมานะ เเต่เพลงนี้ เเบบบ เริ๊ดดอ่า เข๊ากั๊น เข้ากัน ดนตรีก็ได้ใจจิงๆๆ กรี๊ดดดดดดดดดดดดด

เพราะมากๆๆเรยยยย พี่ ไว้จามาป่วนบ่อยๆ คิคิ

6. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

อ้าว......... แอบมาโพสตอนไหนนี่ คุณมาส

เราชมจันทร์ กันมา 2 เพลงแล้วนะคะ

ขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่เข้ามาฟังนะคะ

7. skygecht

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>skygecht, น.นิมมานรดี </TD></TR></TBODY></TABLE>

ว๊ายยยยยยยยยยย เพิ่งจาเห็นคุนพี่ อิอิอิอิอิอิอิอิ

8. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

กระทู้ คุณมาส เค้าเรียบร้อยมาตลอด ตั้งแต่มาร้องเพลงคู่กับเรา ชีวิตคงจาต้องเปลี่ยนไป

กระทู้พอตกมาอยู่ในมือเราแล้วล่ะก็ เตรียมเจอ ตลกคาเฟ่ได้เลย
    คุณมาส ไปรับแขกก่อนนะ

เวทีเสร็จแล้วววววนักร้องหญิง จะไปเล่นตลกแล้วค่ะ แว๊บบบบบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2008
  9. skygecht

นะ คนเรา เป็นครูดีๆๆไม่เอา ชอบเป็นตลก เเม๊ เดี๋ยวจาส่งไปเล่นที่ พระราม9 อิอิ

10. skygecht

ฟังไป 30-40 รอบเห็นจาได้ หูชาเเระ เพราะมากๆๆเรยอ่า มืออาชีพสุดๆเรยเพลงนี้ชอบบมากกกกกก

11. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เยี่ยมยอดค่ะ

12. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะแบบไร้ที่ติครับ..คุณมาส+น้องนิม..อิอิ..ถึงจันทร์ไม่มอง..แต่พวกเรากำลังแอบดูอยู่นะครับ..อิอิ

13. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    นักร้องคุณภาพทั้งสองท่าน
    ร้องได้ไพเราะน่าฟังมากครับ
    (f) (good)

14. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    มะคืนเรเข้ามาแล้วแต่ง่วงมากกะมาฟังตอนเช้า อิอิ เพลงนี้น่ารักมากค่ะ พี่นิมออกแนว สาวน้อยขี้อาย ขี้ตกใจ พี่มาสสสก้อใช่ย่อยย แนวพระเอก playboy นิ๊ด เอาแต่จาจุ้บๆ อิอิ

15. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงร้อง เข้าคู่กันได้ดี เป็นเพลงคู่ที่ยอดเยี่ยมครับ

16. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    พี่คิมฟังแล้วชื่นใจซะจริงๆ มาสส นี่อยากให้เมฆมาบังดวงจันทร์ซะจริงๆนะ พี่คิมจะแหงนใบพัดลมเป่าไม่ให้เมฆมาบังดวงจันทร์ น้องนิมนาน จะได้อายจันทร์ไง
    ร้องเพราะมากๆเลยทั้งสองคน พี่คิมโหลดเก็บไว้ฟังในรถเรียบร้อยแล้วครับ

17. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กบแวะมาฟังเพลงมาให้กำลังใจด้วยจ้า

เพราะมากคะ....นักร้องเสียงดีมาร้องคู่กันดีจังเลย

คุณมาสกับน้องนิม ร้องคู่เหมาะสม ฟังเสียงดูก็รู้ว่ารุ่นใกล้ๆ กัน

(มอบดอกไม้ให้นักร้องคนละสองช่อคะ..)

(f) (f) (f) (f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2008
  18. mazble

อิอิเห็นเฮีย กับน้องเม มะคืนเหมือนแต่ง่วงมั่กๆโพสไว้แล้วนอนเยย
    เฮียปอ มาก่อนเสมอเลย... ขอบคุณมากๆครับท่านประธานอิอิ

19. น้ำส้ม

น้ำส้ม เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากๆจ้ะ น้องมาส+คุณนิมร้องอีกน่ะจ๊ะจะรอฟังจ้ะ
    ส้มเปงกำลังใจให้น่ะจ๊ะทั้งจ๋องคนเยย.(good)

20. mazble

ขอบคุณเฮียปอมากๆด้วยนะครับ
    ขอบคุณนักร้องสาวคุณนิม ดวงจันทร์ ดาว และขาดไม่ได้เมฆอิอิ;)