** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    งามมากทุกองค์ค่ะ............

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.6 KB
      เปิดดู:
      1,037
    • LP Du 111.jpg
      LP Du 111.jpg
      ขนาดไฟล์:
      180.8 KB
      เปิดดู:
      1,862
  2. chatchai4884

chatchai4884 Active Member

6 พฤศจิกายน 2011
    ยินดีด้วยครับพี่ตุ้ย:cool::cool::cool:

3. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านได้ที่หน้า 216 , 217 , 222 นะครับ

4. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณครับพี่อิฐ...เพื่อนๆ ไม่ต้องเสียเวลาหากันเลย ผมกำลังจะหาอ่านพอดี ^^

5. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=post4912607 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 24-07-2011, 01:06 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#4302 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นิวส์<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4912607", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ​

พลังการให้คะแนน: 24 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4912607 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ขอเเถลงเลยเเล้วกันนะคับ เรื่องพระสมเด็จยุคต้น(2492-2510)....พี่โจกดดัน

เพื่อความเข้าใจง่ายๆ เเบ่งออกเป็น 3 ขนาด พิมพ์เล็ก พิมพ์กลาง พิมพ์ใหญ่
    ,,,มีสองพิมพ์ คือ สมเด็จพิมพ์ฐานผ้าทิพย์(มะ อะ อุ) กับ สมเด็จพิมพ์ฐานบัวฟันปลา,,,​

ต้นเเบบหน้าจะนำมาจากสมเด็จพระครูมูล วัดสุทัศน์ เฉพาะพิมพ์ใหญ่​

รุ่นเเรกเลย หน้าจะเป็นสมเด็จหลวงปู่ใหญ่(ผสมสมเด็จวัดระฆัง ที่ชำรุด จำนวน2องค์)
    ต่อมาหลังจากนั้นเราก็จะเรียกเเยกตามเนื้อหาตามส่วนผสมของวัสดุที่นำมาทำพระคับ
    อาทิ
    1.สมเด็จเนี้อผงใบลาน
    2.สมเด็จเนี้อดินเจ็ดทุ่ง เจ็ดท่า(อุดผงเเละหลังเบี้ย)
    3.สมเด็จเนื้อผงจารศูนย์จันทร์(เกิดจันทรคาด)
    4.สมเด็จเนื้อผงถ่านโพธิ์ใต้เเม่
    5.สมเด็จเนื้อเทียนชัย
    6.สมเด็จเนื่อว่านมหาเมฆ
    7.สมเด็จเนื้ออัฐิหลวงพ่อกลั่น
    8.สมเด็จเนื้อเหลืองเข้ม(เเช่น้ำมันเครื่อง)
    9.สมเด็จเนื้อเหลืองอ่อน
    10.สมเด็จเนื้อเขียว(จารอักขระด้านหลัง)
    11.สมเด็จเนื้อเขียวอ่อน(2506)
    12.สมเด็จเนื้อผงดำ
    13.สมเด็จเนื้อน้ำตาลปีป(ไม่ได้ใส่น้ำตาลปีปลงไปนะคับ สีเหมือนคับ)
    13.สมเด็จเนื้อพระหยิบ(มวลสารพระอาจารย์ฝั้น เเละพระป่า)
    14.สมเด็จเสด็จนิวัติ(ในวาระที่ในหลวงเเละสมเด็จพระราชินีเสด็จนิวัติพระนคร 2503)
    15.สมเด็นเนื้อโขลกสีขาว​

ยังไม่หมดนะคับ เเต่วันนี้ไม่ไหวเเล้วคับ ง่วงม๊ากๆ พี่ๆท่านใดสงสัย สอบถามได้นะคับ ผมเองก็ไม่ได้รู้หมดทุกเรื่อง เเต่เรื่องในตอบได้ก็จะพยายามตอบ เเต่บางเรื่องที่ยังตอบไม่ได้ ขอเก็บเอาไว้เป็นการบ้าน ไปสอบถามหลวงลุง หลวงพี่ มาก่อนจะได้ไม่คลาดเคลื่อนคับ​

<!-- google_ad_section_end -->​

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นิวส์ : 24-07-2011 เมื่อ 01:11 AM

<TABLE id=post4916047 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 25-07-2011, 01:44 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #4324 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นิวส์<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4916047", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 24 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4916047 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ต่อนะคับ...... ว่าไปเเล้วพระสมเด็จยุคต้น ส่วนมากจะนำมวลสารหลัก ผงพุทธคุณ(บางท่านเรียกผงจักรพรรดิ์) ผงมหาราช ผงตรีนิสิงเห ผงอิทธิเจ ผงปถมัง ผงถ่านโพธิ์ ผงใบลาน สีผึ้ง เทียนชัย น้ำมันหอม น้ำมันจันทร์ น้ำมันงา ปูน น้ำมนต์ศักดิ์สิทธ์ ฯลฯ นำมาโขลกรวมกัน เเล้วถึงกดพิมพ์ ออกมาเป็นพระสมเด็จคับ จำนวนของพระเเต่ละรุ่นจึงมากน้อยตามมวลสารหลัก อาทิ เช่น
    สมเด็จเนื้ออัฐิหลวงพ่อกลั่นจะมีซักเท่าไหร่อย่างมากก็ครกสองครกจึงตกอยู่กับศิษย์ไกล้ชิด กันหมด จนทำให้เเม้กระทั้งนักเล่น หรือเซียนพระ ไม่เคยเห็น หรือ อย่างมากก็รู้ว่ามี เเต่ไม่รู้จะเเยกอย่างไงว่าเเตกต่างกับ สมเด็จเนื้อเหลืองอย่างไง ว่าไปเเล้วเนื้ออัฐิหลวงพ่อกลั่นยังมี พิมพ์ขุนเเผนด้วยคับ ชุดนี้หายากมากๆคับ ขนาดในพิพิธภัณท์ ยังไม่ได้เเยกไว้ให้ดูเลยว่าองค์ไหนเป็นอัฐิหลวงพ่อกลั่น หลังจากกดพิมพ์พระเสร็จเเล้วหลวงปู่ท่านต้องมาเบิกพระเนตรพระของท่านที่ละองค์ เพื่อให้พระมีอาการ 32 เหมือนคนเรา การเบิกพระเนตรนั้นไม่ได้สักเอาเเต่เขียนส่งๆไป ต้องว่าพระคาถากำกับ สุดท้ายก็เสกอีกครั้ง

....ขอยกตัวอย่างอีกสักรุ่นนะคับ....สมเด็จเนื้อผงใบลาน(มีพิมพ์ขุนเเขน เเละลูกอมด้วย)
    มวลสารรุ่นนี้ก็คือใบลานเก่าผสมกับผงคลุกรัก เพื่อประสาน ...ข้อเเตกต่างจากเนี้อผงใบลานของสำนักอื่น คือ การนำใบลานเก่า มาใส่หม้อดินเผา เเล้วเอาไปอบ ดั่งในตจัวอักขระ เลขยันต์ ก็จะไม่เเต่ เเล้วถึงนำมาบด เป็นมวลสาร เเต่สำนักอื่นคือนำใบลานไปเผาไฟเลย
    พระรุ่นนี้เลยเป็นอีกรุ่นที่หายากเพราะเกียวเนื่องมากจากมวลสาร

สุดท้ายขอฝาก....สมเด็จเนื้อดินเจ็ดทุ่งเจ็ดท่า พระชุดนี้มีจำนวนค่อนข้างเยอะเพราะทำมาจากดินผสมผงเเต่เรื่องพุทธคุณไม่น้อยหน้ารุ่นใด เพราะนำดินจากทุ่ง ที่ปลูกข้าวเจริญงอกงาม ดินจากท่าน้ำที่คนขึ้นลง จำนวนมาก ดินอุดขุยปู ดินลังหมาร่า มีพุทธคุณครบทุกด้าน ไม่ว่าจะเมตตามหานิยม กันคุณไสย์ กันเสนียดจัญไร กันภูตผี คงกะพันชาตี เเต่สุดท้ายใช้ทางด้านค้าขายดีมากๆคับ new confirm

ปล. อาจจัดเรียงคำพูดไม่ได้ใจความ(ไม่ได้เรื่องอาซะเลย) เพราะไม่ถัดเรื่องเขียนเรียงความเลย(สู้พี่โจไม่ได้) เเถมเพิ่งกับมาจากการอ่านหนังสือทั้งวันเพื่อสอบคับ ขออภัยพี่ๆเเฟนคลับ ทุกคนด้วยนะคับ น้องคนนี้ขอค่อยๆพัฒนาไป อย่างไงก็อย่าเพิ่งเบื่อกันไปสะก่อนนะคับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("4916047")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("4912607")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2011
  6. pboon

pboon สมาชิกใหม่

ยินดีกับคุณตุ้ยด้วยครับ สำหรับการเปิดร้านใหม่ และหน้าที่ 400 ครับ

"......
    ผมเองก็จะขอรักษามาตราฐานตรงนี้ให้ยาวนานตลอดไปครับ ขอบคุณมากๆๆๆครับ"

ผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกทุกคน ก็ประทับใจในเรื่องนี้เช่นกันครับ ผมเองเป็นลูกค้าคุณตุ้ยครั้งแรกเช่าพระ 300 กว่าบาท คุณตุ้ยแจก ซีดีหลวงปู่มาด้วย แถมตอนโทรไปคุย ก็ให้ข้อมูลพระมามากมาย ต้องบอกว่า เยอะเนอะ ประทับใจนะ งงๆ นิดหน่อย ว่าทำไมใจดีจัง แบบนี้เหนื่อยตายเลย วันๆๆจะต้องคุยกี่คน จะได้กี่ตังค์ จะมีกำไรไมเนี่ย.......เคยเช่าจากที่อื่นไม่เคยได้รับบริการแบบนี้....หลังจากนั้นก็ติดตามหน้าเวปมาตลอด มีกิจกรรมกับเพื่อนสมาชิก ชวนทำบุญ มีเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟัง ตอบ PM ให้เพื่อนสมาชิกแม้เรื่องเล็กๆน้อย ฯลฯ.....และที่สำคัญการบรรจุหีบห่อพระประณีตมาก ทุกครั้งที่ผมเช่าพระไม่เคยมีพระแตกหรือชำรุดเลย งานคุณตุ้ยเนี๊ยบมาก สุดยอด อันนี้ขอชม.... จนทุกวันนี้ก็ยังประทับใจอยู่ครับ

ยินดีด้วยครับขอให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งขึ้นๆๆไปครับ :cool::cool::cool:

7. chatchai4884

chatchai4884 Active Member

6 พฤศจิกายน 2011
    สุดยอดคับท่านวิดวะ (นินิว) ศิษย์สายตรงวัดสะแก

8. pboon

pboon สมาชิกใหม่

สวัสดี พี่โจ เสี่ยอิฐมอญ เซียนนิวส์ และเพื่อนสมาชิกครับ

พี่โจเป็นไงบ้าง สบายดีนะครับ เผลอแป๊บเดียวหน้าเวป 400 แล้ว จำได้ช่วงต้นปีเพิ่งรู้จักหน้าเวปนี้เอง แป็บเดียวก็สิ้นปีแล้ว เร็วจัง ผ่านเรื่องอะไรอะไรมากมาย ประทับใจสุดๆๆ ก็เรื่องเพื่อนสมาชิกช่วยน้ำท่วมวัดสะแก ได้เห็นความมีน้ำใจ ได้เห็นความเสียสละ ของพี่โจ คุณตุ้ย เซียนนิวส์ และเพื่อนสมาชิกมากมาย ที่ได้ทำไป สุดยอดครับ มหาอนุโมทนาสาธุ ลูกหลานหลวงปู็ดู่ตัวจริงเสียงจริง เห็นรูปที่ถ่ายมาให้ดู ขนลุก ประทับใจ น้ำตาซึม อีกมุมหนึ่งก็ดีใจกับชาวบ้าน บารมีหลวงปู่คุ้มครองจริงๆๆ ได้เห็นรูปที่เรือขนของไปจอดหน้าพิพิธภัณฑ์ แล้วเห็นรูปปั้นหลวงปู่ ผมมีความรู้สึกว่าหลวงปู่มายืนดูอยู่ด้วย วันที่เห็นก็ขนลุกเช่นกัน...(เป็นรูปที่พี่โจ้บอกว่าประทับมาก)......มีเรื่องดีๆในหน้าเวปมากมาย มีเพื่อนที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน ก็คุยกันเป็นตุเป็นตะ คุยหน้าเวปไม่พอ มีคุยทาง PM ด้วย แปลกดี ว่าไมพี่โจ ....นานๆๆเข้าเวปมาที ก็สนุกดีครับ......

คุณอิญมอญ หายป่วยยัง เห็นช่วงนี้โพสหน้าเวปบ่อย แสดงว่านั่งได้แล้ว หายเป็นปกติแล้วยินดีด้วยครับ เริ่มลุยงานได้แล้ว.....

เซียนนิวส์ครับ คุณยายเป็นไงบ้าง ขอให้หายไวๆ ครับ

สวัสดีกับเพื่อนสมาขิกทุกคนด้วยครับ

9. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ หายหน้าหายตาไปนานเลยนะครับ สบายดีนะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับความห่วงใยครับ ขอแก้ข่าวนะครับ ไม่ได้เป็นเสี่ยน๊า 555 อาการป่วยก็ดีขึ้นมากล่ะครับแต่คงไม่หายขาดแล้วล่ะครับ(ต้องเรียนรู้ที่จะอยู่กับมันแล้วล่ะคับ) ทำอะไรได้ไม่สะดวกเท่าไรครับ ก้มๆเงยๆก็ไม่เต็มที่นะครับ ขนาดนั่งปลูกต้นไม้ทำสวนเล็กๆน้อยๆ ก็ปวดล่ะคับ ^^

ว่างๆก็เข้ามาคุยกันครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้นครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2011
  10. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 08/12/2011 เวลา 08:50:02
    คุณชุติณัชชา EI 1219 3113 2 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณกฤษณันท์ EI 1219 3112 9 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสุรพันธ์ EI 1219 3111 5 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณกิจจา EI 1219 3114 6 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสุลิขิต EI 1219 3115 0 TH ขอบคุณมากครับ

11. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รายการที่ 932 พระพิมพ์สมาธิซุ้มเรือนแก้ว เนื้อผงพุทธคุณ(หลังตรายาง) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ แท้ๆ ทันๆ ลองชมดูครับ ราคาบูชา 346.-... ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งเพิ่มครับ

***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ชื่อบัญชี ตระกูล ฉันทพัฒน์กุล
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0

ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768

ขนาดไฟล์:
      54 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      50.1 KB
      เปิดดู:
      73
  12. อินทรียสงวร

อินทรียสงวร เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    ๙๙๙ จองรายการ 932 ครับ ๙๙๙

13. ตุ้ย ฉันทะ

รายการที่ 933 พระพิมพ์พระรอด เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา พระชุดนี้อาจารย์ศุภรัตน์สร้าง หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ หรือให้เด็กๆใส่ดีมากเลยครับ ราคาบูชา 347.-... ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งเพิ่มครับ

***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0

ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      64.8 KB
      เปิดดู:
      81
  14. sbsub

sbsub Active Member

จองรายการ 933 ครับ:cool:

15. ตุ้ย ฉันทะ

รายการที่ 934 พระพิมพ์สมเด็จ(หลัง ๑ ด) เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 พระชุดนี้เป็นพระในโอ่ง หลวงน้าสายหยุดและป้าสะอิ้ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ดู่ให้สร้างพระชุดนี้ โดยลูกศิษย์ของหลวงน้าสายหยุดก็ได้ออกแรงมาช่วยเทพระอยู่หลายท่านด้วยกัน ด้านหลังองค์พระมีทั้งหลังเรียบ, หลัง ๑ ด, หลัง อะ ระ หํ องค์นี้จะเห็นเป็นคราบฝุ่นอยู่บ้างเพราะเป็นพระปากโอ่ง เนื่องจากปากโอ่งถูกปิดด้วยปูน และเจาะรูสัก 7-8รูให้อากาศเข้า ตัวโอ่งอยู่ในกุฏิจะไม่มีน้ำเข้าแต่มีฝุ่นเล็ดรอดลงไปได้บ้าง พระชุดนี้หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ใช้นั่งกรรมฐานดีนักแล เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาแถมหลัง หลัง " ๑ ด "สบายใจ ราคาบูชาเบาๆ 347.-... ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งเพิ่มครับ

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768

ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      49.8 KB
      เปิดดู:
      84
  16. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    คุณยายออกจาห้อง ICU ได้สองวันเเล้วคับ อาการก็ค่อนๆดีขึ้นคับ เเต่คุณยายอายุ 75 เเล้วการฟื้นตัวก็จะไม่เหมือนคนหนุ่มสาว ต้องค่อยๆเป็นไปอย่างช้าๆ คับ ตอนนี้เจาะคอวันนี้เพิ่งใส่ท่อเหล็กคับ อีกไม่นานคุณหมอก็จะให้กับมาพักฟื้นที่บ้านได้คับ

.....อยากเล่า วันนี้เวลาประมาณ 6 โมงเย็นกว่าผมโทรหาพี่ที่สนิทคนหนึ่งที่อยู่สระบุรี เพื่อจะบอกเเกว่าวัดน้ำลดหมดเเล้ว ให้มาเที่ยวหากันบ้าง เเต่พอดีเเกทราบเรื่องคุณยายเพราะตอนนั้นโทรไปปรึกษากับเเกเพราะเเฟนเเกอยู่โรงพยาบาลศูนย์สระบุรี ว่าที่โรงพยาบาลพอที่จะมีเตียงว่างมั้ย เพื่อเเอดมิดคุณยายไป เเต่ไม่มีเตียงว่า เเต่เเฟนเเกก็โทรไปสอบถามกะอาจารย์หมอที่อยู่โรงพยาบาลราชธานี อยุธยา โรงพยาบาลที่รักรักษาตัวก่อนเเอดมิดไปโรงพยาบาลสระบุรี เเกบอกว่าอาจารย์หมอบอกว่าให้ทำใจได้เลย คุณยายไม่น่ารอด เเต่เเกกะเเฟนเเกก็ไม่กล้าบอกเรา เพิ่งมาบอกวันนี้ ตอนผมโทรไปเเกบอกว่าไม่กล้ารับกลัวได้ยินข่าวร้าย เเต่เเกก็โทรกับมาอีกประมาณ ครึ่งชั่วโมง
    อยากบอกว่าผมไปกราบหลวงปู่ท่านทุกวัน ขอให้ยายหาย เพราะคงหลวงปู่ช่วยจิงๆ คับ

17. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 934...............

18. คำเอี้ยง

คำเอี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    จอง 934 ค่ะ^^"..........................

...............................ไม่ทัน ชนกันโครมเลย อิอิ

19. ตุ้ย ฉันทะ

รายการที่ 935 พระสามสมัย(พิมพ์สุโขทัย) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย ไว้ที่วัดเขาใหญ่ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี จึงได้กราบขอความเมตตาและคำปรึกษาจากหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ซึ่งหลวงปู่ท่านรับเป็นธุระในการออกแบบพระให้ ตลอดจนปลุกเสกเดี่ยวเป็นเวลา 1 เดือนเต็ม หลังจากนั้นหลวงปู่ดู่ท่านได้นำพระชุดนี้เข้าพิธีพุทธาภิเษกพร้อมกับเหรียญจตุรพิพิธพรชัย 9พระอาจารย์ที่วัดรัตนชัย จ.อยุธยา เมื่อปี18 อีกครั้งหนึ่ง โดยพระเกจิอาจารย์ที่เข้าร่วมในพิธีนี้นั้น หลวงปู่ดู่ท่านได้แนะนำให้นิมนต์พระอาจารย์ที่มีชื่อเสียงในสมัยมาเข้าร่วมพิธี อาทิเช่น หลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค หลวงพ่อนอ วัดกลาง หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลยก์ หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนุ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง และเกจิท่านอื่นๆ อีกหลายท่านครับ รับประกันแท้ 100 % (ดูรูปประกอบในหนังสือครับ) พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายบูชาเบาๆ 349.-... ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งเพิ่มครับ

20. boydbee

boydbee สมาชิกใหม่

จองรายการ 934 ครับ..

จองรายการ 934 ไม่ทัน...............................ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้