ฉันไปเที่ยวกับเพื่อนที่เขาแล้วเจอพระในป่า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kerskers005, 16 เมษายน 2021.

1. kerskers005

kerskers005 สมาชิกใหม่

ฉันไปเดินเขากับเพื่อน ๆ ในป่าแห่งหนึ่ง แล้วไปเจอพระเครื่อง แล้วเพื่อนฉันนำกลับมาด้วยแล้วมีอาการฝันร้ายทุกคืน เพื่อน ๆ คิดว่าเกิดจากการที่นำพระเครื่องหรือไม่
    รูเล็ตออนไลน์

2. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องอย่างนี้มันก็อธิบายยากนะครับ อาจจะเกิดจากจิตของผู้ที่เข้าป่าเอง
    แต่โดยส่วนตัวคิดว่าใช่จากพระเครื่อง ซึ่งการเสก อาจจะมีวิชาทางด้านไม่ดีแฝงอยู่ครับ ทำให้จิตที่สัมผัส สื่อได้แต่สิ่งที่ไม่ดี (แต่ต้องใช้วิจารณญาณนะครับ อาจจะใช่หรือไม่ใช่ก็ได้ครับ)
    กรณีไม่สบายใจก็นำไปจำเริญเสียครับ