ชมรมคนเกิดขึ้น-แรม 15 ค่ำ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รัชนีพร, 29 พฤษภาคม 2014.

1. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    เริ่มปฏิบัติกันนะคะ

เริ่มวันนี้เลยนะคะ สักระยะหนึ่งจะมีผู้มาแนะนำให้ทำติดต่อกันทุกวันมากน้อยไม่เป็นไรต้องการสม่ำเสมอค่ะ

2. leehonza

leehonza Active Member

21 พฤษภาคม 2012
    ความสามารถพิเศษยังหาไม่เจอครับ

3. ประเสริฐ2522

ประเสริฐ2522 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิด ขึ้น15ค่ำ เดือน ส.ค ครับ........

4. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

อังคาร 15 ค่ำ เดือนยี่ อายุต่ำกว่า45 ปี จ๊ะ คิดว่าจะรับใช้ศาสนา แต่เกิดมาเป็นหญิง คิดว่าคงเคยทำผิดศีลอะไรมาก่อน ปัจจุบันก็ได้รับใช้ศาสนาในส่วนหนึ่ง ความสามารถอื่นๆค่อยว่ากัน หากมีสิ่งใดบอกกล่าวช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณค่ะ

5. รัชนีพร

เคยสังเกตุไหมว่าเราวาจาศักดิ์สิทธิ์อย่าไปด่าหรือแช่งใครนะคะจะทำให้บาปติดตัวผู้หญิงก็เป็นเสาหลักหรือกำลังให้พุทธศาสนาก็ได้ค่ะ

6. รัชนีพร

ชมรมนี้เพื่อคนเกิดขึ้น-แรม15ค่ำมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ความสามารถพิเศษส่วนเจ้าของกระทู้อยู่ชลบุรีค่ะถ้าอยู่จังหวัดชลบุรีหรือนครราชสีมาจะได้นัดทำกิจกรรมร่วมกันจะสะดวกค่ะ

7. ชัยธการ

ชัยธการ Active Member

26 กันยายน 2009
    ไม่ทราบว่าจะเข้ากลุ่มได้ไหม วันพระแรม ๑๔ ค่ำ เดือน ๕

8. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6 ครับ วันศุกร์สนใจและใส่ใจกับพุทธศาสนา

9. รัชนีพร

ได้ค่ะ

เพราะเดือนนั้นวันพระใหญ่คือ14ค่ำ

10. รัชนีพร

โชคดีจัง

เป็นคู่บุญที่ดีมากค่ะ
    ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นค่ะ

11. rojrawee

rojrawee Active Member

ผมเกิดวันมาฆบูชา ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 3 ตอนนี้อายุ 42 ปีครับ

12. รัชนีพร

ช่วงก่อนเข้าพรรษาจะรู้สึกเหงาๆ ไม่ติดต่อกับใคร ไม่อยากทำอะไร คิดถึงอดีตที่ผ่านมาแล้วก็ปลงๆยังไงบอกไม่ถูก แล้วหลังจากนั้นจะเริ่มทำบุญ-ทำสมาธิมากว่าปกติ โดยเฉพาะช่วงเข้าพรรษา ใครเป็นบ้างคะ
    หรืออาจจะครบรอบวันเกิดก็ได้นะ

13. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งเหงา งานเข้ามีอีกเยอะ ขอเป้นกำลังใจให้คุณรัชนีพรค่ะ เรารู้ตัวว่าทำอะไร จุดหมายอยู่ที่ไหน บางครั้งเราก็ต้องสละ แม้เราจะรู้ว่าเดี๋ยวต้องเกิดเรื่อง แต่เราจะหนีกรรมได้จริงหรือ ยิ่งหนียิ่งโดนบีบคั้น แต่เราต้องเลือกให้ถูก คนเราจะวาจาสิทธิ์ได้นั้น ต้องถือสัจจะ แม้ว่าจะต้องแลกกับการเสียเปรียบ แต่ถ้าสิ่งนั้นไม่ถูกต้องและยังไม่ลงมือกระทำ พึงหลีกเลี่ยง สิ่งใดตึงเกินไปมันไม่ดี(รัดคอตัวเอง)
    ช่วงเวลาก่อนหรือหลังเดือนเกิดระยะเวลา 30 วัน หน้า-หลัง จะเป็นเวลาที่ต้องระวังอย่าประมาทเจ้ากรรมนายเวรเขาจะเล่นงานกันตอนนี้แหละ เป็นไปได้ทำบุญก่อนวันเกิดจริงล่วงหน้าหนึ่งเดือนก็จะดี

14. รัชนีพร

เป็นอย่างนี้มาเป็นสิบสิบปีแล้วค่ะ

หลีกเลื่ยงการมีปากเสียงกับคนรอบข้างเพราะกลัวจะบานปลาย
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ

15. mockydog

mockydog สมาชิก

เกิดขึ้น15ค่ำเดือน6 วันวิสาขบูชา มารายงานตัวคร่า

เรื่องมหัศจรรย์ มีเพียบเลยค่ะ เริ่มจากเรื่องแรกก่อน สามีเกิด ขึ้น15ค่ำเดือน6เช่นกัน แต่คนละปีจ้า

16. รัชนีพร

จะรอฟังนะคะ

17. รัชนีพร

โชคดีจัง

รอฟังอยู่นะคะ

18. mockydog

mockydog สมาชิก

เป็นคนเชื่อในสิ่งที่มองไม่เห็นตั้งแต่เด็กๆ เพียงแค่หลับตาอธิษฐานจิต สิ่งนั้นจะปรากฏทันทีเหมือนมี คนคอยช่วยเหลือ แค่มองไม่เห็นว่าเป็นใคร รู้สึกตั้งแต่ตอนอายุ13 ครั้งแรกค่ะ
    ครั้งนึงไปน้ำตกกับเพื่อน8คน ระหว่างทางเดิน ขึ้นเขาไปน้ำตก คงไม่มีใครสังเกตุเห็นศาลเล็กๆด้านซ้ายเก่าๆสร้างด้วยไม้. มีแค่เราคนเดียวที่ยกมือไหว้ พอถึงแอ่งน้ำขนาดใหญ่ พอเหมาะกับ8คนเล่น ไม่มีคนอื่นเลยนอกจากพวกเรา เพื่อนคนนึงไม่ลงเล่นน้ำ ทุกคนเลยฝาก ของมีค่ากับเพื่อนคนนี้ ตอนนั้นเองที่เพื่อนคนนึงกำลังเก็บของ แหวนเพชรของเพื่อนหล่นลงไป สำหรับคนอื่นต่างคนต่างพากันเล่นน้ำ ไม่สนใจ จนเพื่อนต้องตะโกนเสียงดังๆว่า แหวนตกลงไปในน้ำตกแล้ว!!! ช่วยหาหน่อย คือ นึกออกปะคะว่าแทบเป็นไปไม่ได้เลย ที่จะเจอ น้ำตกที่ไหลแรงๆ แอ่งน้ำขนาดใหญ่ ทุกคนหากันจนเหนื่อย เริ่มไม่สนุก แต่เราที่กำลังหาอยู่อีกด้าน ก็นิ่งไป หลับตานึกถึงศาลที่เห็น ขอท่านให้หาเจอ บอกท่านว่าอยากเล่นน้ำแบบสบายใจ เราเอามือลงไปหยิบทรายใต้น้ำขึ้นมา พอแบมืออกแหวนก็อยู่ในมือแล้วค่ะ เหตุการ์ณนี้มีพยานเห็น7คน ที่อึ้ง แล้วมองเราแบบไม่อยากจะเชื่อ จากนั้นเล่นน้ำต่อปกติจนเย็นๆค่ะ ก่อนกลับบ้าน เราบังคับเพื่อนทุกคน ให้ไหว้ศาล สรุป เห็นศาลทุกคน ตอนขาลงจากเขาค่ะ เรื่องจริงที่เจอกับตัวเอง ในใจคิดเลยว่า สงสัยเราคงเป็นลูกเจ้าป่าเจ้าเขาแหงๆ อะไรจะมหัศจรรย์ขนาดนี้^^

19. รัชนีพร

มีเรื่องขำขันเล่าให้ฟัง
    ใบบุญธรรมสถาน ที่ก่อสร้างศาลา 2 หลัง กว้าง 5 เมตรยาว 10 เมตรยังไม่มีเลขที่บ้านจึงไม่มีไฟฟ้าและน้ำประปา ไฟฟ้าคิดว่ายังไม่จำเป็นส่วนน้ำประปาอยากได้เพราะจะปลูกต้นไม้ดอกไม้ต่างๆจะได้ไม่ต้องรบกวนของพี่หรือน้องซึ่งอยู่ติดกัน
    ก็ให้พี่ที่อยู่ติดกับน้องให้ไปขอน้ำประปาให้และให้ค่าดำเนินการด้วย(อยากให้แต่จะให้เฉยๆก็กระไรอยู่) ในวันติดมิเตอร์น้ำคนดูแลใบบุญธรรมสถาน
    (พี่ชาย)อยู่พอดีก็บอกว่าให้ติดมิเตอร์ตรงนี้คือติดโฮมโปร์เขารับทราบและบอกว่าบ่ายๆ ลูกน้องจะมาติดให้ ช่วงที่มาติดมิเตอร์พี่ชายไม่อยู่แต่พี่สาวคนที่ไปขอมิเตอร์อยู่แล้วให้ไปติดในที่ของพี่สาวซึ่งอยูในแปลงที่ 1
    คือที่ดินติดกัน 4 แปลง พี่สาว-พี่ชาย-น้องสาว-และใบบุญธรรมสถาน
    งง...ไหมคะ

20. รัชนีพร

นี่คือวิบากกรรมอย่างหนึ่งของดิฉัน

ก่อนหน้านั้นก็มีเรื่องหนึ่งกับพี่คนนี้