ชมรมนักปฏิบัติธรรมและคนมีองค์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Pleased, 30 พฤษภาคม 2009.

1. ภราดรภาพ

ภราดรภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อคิดคติธรรม (ต่อ) ที่โดนใจมากๆ
    คือบทนี้ครับ (สำหรับตัวผมเองนะครับ)

ลำบากเตือนคนไม่ยอมบำเพ็ญ ทะเลเข็ญตุปป่องๆ เหตุอันใด

เศรษฐีร้อยปีเหมือนแลบไว ลมหายใจไม่มา ทุกเรื่องจบ

ผมพยายามพร่ำเพ้อและชี้แนะแก่นักปฏิบัติธรรมอยู่เสมอ
    โดยเฉพาะคนที่บำเพ็ญเพียรพื้นฐานเต็มแล้ว แต่ไม่ค่อยยอมไปสร้างบารมีกัน
    บางคนก็ยังติดครูบาอาจารย์ บางคนก็ยังไม่สบโอกาส
    บางคนมีทั้งสองอย่าง แต่กลัวจะโดนติเตียน ไม่กล้า กลัวอุปสรรค
    แล้วเมื่อไรเล่า ท่านจะเริ่มกันสักที ดั่งกลอนสกิตใจ
    เฮ่ย เหนื่อยใจ

2. มีแปปเดียว

มีแปปเดียว เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านอ.ภารดรภาพ
    กรณีที่ศิษย์ของท่านเกิดอาการตึงที่จักระที่6นั้น ผมยินดีที่จะเปิดจักระให้หากท่านอ.ภารดรภาพไม่ขัดข้อง หวังว่าคงจะพอช่วยได้
    ผมจะว่างวันอาทิตย์ที่26ตอนเช้า กรุณาระบุสถานที่สะดวกด้วยครับ

3. ภราดรภาพ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ความแจ้งถึง คุณ DMZ_ZONE และคุณพงษ์พัตร โปรดทราบ
    คุณอัคนีวาต ผู้เชี่ยวชาญด้านจักระ ให้ความอนุเคราะห์ในครั้งนี้
    โปรดติดต่อ ท่านด่วน ด้วยนะครับ

ส่วนคุณพงษ์พัตร ผมจะแจ้งผ่านทางมือถือ

สำหรับสถานที่นัดพบ ในวันอาทิตย์ที่ 26 กันยายน 2553 ณ บ้านเรือนไทย ซอยจรัญ 35
    ในช่วงเช้านะครับ อย่าพลาด

ไม่ทราบว่าคุณอัคนีวาต พอใจให้ช่องทางติดต่อได้ไหมครับ

PM บอกมาก็ได้ครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2010
  4. ภราดรภาพ

เรียน อ. อัคนีวาต

ผมติดต่อคุณพงษ์พัตร เจ้าตัวยืนยันเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ก็ยังคงเหลือคุณ DMZ_ZONE

หากเจ้าตัวรับทราบ โปรดยืนยันด้วยนะครับ

5. ๛อาภากร๛

๛อาภากร๛ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ช่วงบ่ายๆถ้าผมว่างเดี๋ยวะไปเกะกะแถวหน้าบ้านนะครับ

6. ภราดรภาพ

ยินดีครับ อ. อาภากร
    ไว้ผมจะแนะนำให้รู้จักบุคคลท่านหนึ่ง
    ซึ่งเป็นโอรสของเสด็จเตี่ย ปัจจุบัน อายุ 70 ปีกว่าๆ

ผมพบกับท่าน ท่านก็เล่าความเป็นมาให้ฟัง
    แต่หากจะสนทนาหรือพบท่านจริงๆ ก็จะให้แม่เล็กเป็นสื่อกลางให้ครับ

7. มีแปปเดียว

กรุณาส่งแผนที่และเวลานัดหมายโดยโพสลงในกระทู้ด้วยครับ ขอบคุณมาก
    แล้วพบกันวันอาทิตย์ครับ

8. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เกิดมายังไม่เคยไปงานแบบนี้เลย เคยไปแต่ นิทรรศการ เมืองทองธานี ไบเทค ศูนย์ประชุมสิริกิตต์ ใกล้วันงาน ใจแป้ว ๆ ชอบกล เหนือมนุษย์กันทุกคนเลย

9. ภราดรภาพ

อ. อัคนีวาต ไฟล์โบรชัวร์กำหนดการและสถานที่จัดงาน ดังไฟล์แนบ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. มีแปปเดียว

ผมจะไปตอน9.00น.นะครับก่อนงานเริ่ม30นาที แล้วพบกันครับ

11. มีแปปเดียว

เรียนตามตรงนะครับ ครูบาอาจารย์ท่านบอกผมทางจิตว่าถึงเวลาที่ต้องถ่ายทอดความรู้แล้วเพราะเวลาเหลือน้อยแล้ว
    แต่ผมรู้ว่าถ้าวิชานี้ตกไปสู่คนไม่ดี ก็จะสร้างโทษมหันต์
    ผมจะเปิดจักระให้ทุกคนที่ขอ

ส่วนวิธีใช้ให้เกิดสิ่งใดนั้น รบกวนให้แต่ละท่านสื่อกับครูบาอาจารย์ทางจิตวิญญาณของแต่ละท่านเอง
    พลังจักรวาลเหมือนกับพลังatomic ใช้ผลิตไฟฟ้าก็ได้ใช้เป็นอาวุธก็ได้
    ถ้าสอนให้คนไม่ดี บาปกรรมจะตกแก่ผม
    ถ้าท่านเป็นคนดี หนทางจะเปิดเองเมื่อท่านฝึกฝน เมื่อนั้นวิชาเก่าจะกลับคืนมาเอง

12. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009

จำได้ซิ เมื่อไหร่จะมาเยี่ยมกันบ้าง

ไม่ขอตอบเพราะอาจารย์ภารดร ตอบไปแล้วตามนั้นครับ

13. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    คือวันที่ 26 ผมต้องทำงานครับ แต่ผมจะแว็บไปตอนประมาณ 11.00- พักเที่ยงได้มั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2010
  14. ภราดรภาพ

นับเวลาถอยหลัง อีกสองวันพบกัน

ในวันอาทิตย์ที่ 26 กันยายน 2553 เวลา 09.00 น. - 17.00 น.

ยินดีต้อนรับนักปฏิบัติธรรมและคนมีองค์รุ่นที่ 8 ประจำปี 2553 ทุกๆ ท่าน

หากต้องการสอบถาม
    ติดต่อคุณภราดรภาพ 081 808 6695

15. ภราดรภาพ

กำหนดการ:

วันอาทตย์ที่ 26 กันยายน 2553 เวลา 09.00 น. - 17.00 น.

ค่าใช้จ่าย: ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ

กิจกรรม:
    09.30 น. พิธีเปิดบารมีวิชชาสาม
    11.20 น. บรรยายเรื่อง : แก่นธรรม การเจริญกรรมฐานวิชชาสาม พลังจิตตานุภาพ
    12.00 น. พักทานอาหารกลางวัน (ไม่มีค่าใช้จ่าย)
    13.00 น. เจริญกรรมฐานวิชชาสาม
    14.00 น. โปรแกรมพิเศษ - ชมบารมีแม่คำมี สายญาณบารมีพระเวสสุวรรโณและนาคราช
    17.00 น. จบโปรแกรม

สถานที่:
    ณ บ้านทรงไทย
    ซอยจรัญสนิทวงศ์ 35 ในซอยแก้วเงินทอง 2
    แขวงตลิ่งชัน เขตตลิ่งชัน จ.กรุงเทพมหานคร

แผนที่: คลิกที่รูปภาพด้านล่าง

วิธีการเดินทาง

1) เริ่มจากเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ให้ขับตรงมาทางถนนบรมราชชนนี ข้ามสะพานตรงสายใต้ใหม่เดิม เบี่ยงซ้ายเข้าทางคู่ขนาน ข้ามสะพานชิดซ้ายไว้ตรงไปผ่าน ส.น ตลิ่งชัน เจอแยกแรกไม่เลี้ยว ให้ตรงไปก่อน ชิดซ้ายไว้จะเจอแยกที่สองให้เลี้ยวได้เลย จะเป็นถนนราชพฤกษ์ (ไปออก ถ.เพชรเกษม –บางแค) ขับตรงไปข้ามสะพานที่1 ผ่านไป จะเห็นร้านกุ้งเต้นซ้ายมือ ผ่านไปอีกจะข้ามสะพานที่ 2 ลงสะพานชิดซ้ายไว้จะเจอทางลัดไปออก ซ.จรัญ 35-วัดแก้ว ให้เลี้ยวเลยค่ะขับตรงมานะค่ะ ระหว่างทางจะเป็นซอยบางพรหมต่างๆค่ะ ไม่ต้องสนใจ ขับตรงมาตลอดสุดทางจะเป็นสามแยกค่ะ (มองสูงขึ้นไปทางแยกจะเห็นป้ายวัดแก้วค่ะ) ให้เลี้ยวซ้ายค่ะ ตรงไปขับช้าๆ อย่าใจร้อน มองซ้ายมือจะเป็นซอยแก้วเงินทอง 2 ใช่เลยค่ะ คราวนี้สบายใจได้ค่ะ จะถึงแล้วค่ะ ขับตรงไปตามทางหลักค่ะเบี่ยงซ้ายนิดหน่อยผ่านศาลพระภูมิ ซ้ายมือค่ะ ตรงไปให้มองทางซ้ายมือ เริ่มนับค่ะซอยที่ 1 ซอยที่ 2 เราเลี้ยวซอยที่ 3 ค่ะ ขับตรงมานิดหน่อยจะเจอซอยแรกซ้ายมือเลี้ยวมาเลย
    ขับตรงมาสุดเลยค่ะถึงแล้ว ขับมาจอดในบ้านเลยค่ะจะเปิดประตูคอยต้อนรับกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ

2) เริ่มจากสะพานพระราม 7 ขาออก ข้ามสะพานพระราม 7 ขับตรงมาตลอดผ่านบางอ้อ ผ่านห้างเทสโก้โลตัส ให้เลี้ยวขวาตรงแยกบางพลัด(ทางเลี้ยวจะอยู่เหนืออุโมงค์ลอดแยก เพราะฉะนั้นห้ามลอดอุโมงค์) ขับตรงมาตามถนนสิรินธร จะผ่านตั่งฮั่วเส็ง ขวามือ ให้ขึ้นสะพาน เบี่ยงซ้ายเข้าคู่ขนาน ขับตรงมาแล้วข้ามสะพาน ชิดซ้ายผ่าน ส.น.ตลิ่งชัน ตรงไป ซอยแรกไม่เลี้ยว ตรงไปจะเจอแยกที่สองให้เลี้ยวแยกนี้ค่ะค่ะ จะเป็นถนนราชพฤกษ์ (ไปออก ถ.เพชรเกษม –บางแค ) ขับตรงไปข้ามสะพานที่1 ผ่านไป จะเห็นร้านกุ้งเต้นซ้ายมือ ผ่านไปอีกจะข้ามสะพานที่ 2 ลงสะพานชิดซ้ายไว้จะเจอทางลัดไปออก ซ.จรัญ 35-วัดแก้ว ให้เลี้ยวเลยค่ะขับตรงมานะค่ะระหว่างทางจะเป็นซอย บางพรหมต่างๆค่ะไม่ต้องสนใจ ขับตรงมาตลอดสุดทางจะเป็นสามแยกค่ะ (มองสูงขึ้นไปทางแยกจะเห็นป้ายวัดแก้วค่ะ) ให้เลี้ยวซ้ายค่ะ ตรงไปขับช้าๆอย่าใจร้อน มองซ้ายมือจะเป็นซอยแก้วเงินทอง 2 ใช่เลยค่ะ คราวนี้สบายใจได้ค่ะ จะถึงแล้วค่ะ ขับตรงไปตามทางหลักค่ะเบี่ยงซ้ายนิดหน่อยผ่านศาลพระภูมิ ซ้ายมือค่ะ ตรงไปให้มองทางซ้ายมือ เริ่มนับค่ะ ซอยที่ 1 ซอยที่ 2 เราเลี้ยวซอยที่ 3 ค่ะ ขับตรงมานิดหน่อยจะเจอซอยแรกซ้ายมือเลี้ยวมาเลยขับตรงมาสุดเลยค่ะถึงแล้ว ขับมาจอดในบ้านเลยค่ะจะเปิดประตูคอยต้อนรับกัลยาณมิตรทุกท่าน

3) เริ่มจากปากซอยจรัญ 35 (บริเวณตรงข้าม foodland สาขาจรัญ) ฝั่งเดียว กับซอยวัดเพลง makro สาขาจรัญ (ถ้าผ่านคือเลยไปแล้ว) เลี้ยวเข้าซอยจรัญ 35 ขับตรงมาตามทางตลอด ไม่ต้องวอกแวกตรงไหน ระหว่างทางจะผ่านวัดปากน้ำให้ตรงมา ถัดมาจะเจอวัดแก้วเป็นโค้งเลยโค้งจะเป็นสามแยกมองตรงแยกขวามือจะเป็น 7 ให้ตรงมา ขับช้าๆมองซ้ายมือ มองหาซอยแก้วเงินทอง2 ใช่เลยค่ะ คราวนี้สบายใจได้ค่ะ จะถึงแล้วค่ะ ขับตรงไปตามทางหลักค่ะเบี่ยงซ้ายนิดหน่อยผ่านศาลพระภูมิ ซ้ายมือค่ะ ตรงไปให้มองทางซ้ายมือ เริ่มนับค่ะ ซอยที่ 1 ซอยที่ 2 เราเลี้ยวซอยที่ 3 ค่ะ ขับตรงมานิดหน่อยจะเจอซอยแรกซ้ายมือเลี้ยวมาเลยขับตรงมาสุดเลยค่ะถึงแล้ว ขับมาจอดในบ้านเลยค่ะจะเปิดประตูคอยต้อนรับกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ

4) มาจากทางถนนขาเข้าจากนครปฐม ให้ขับตรงมาตลอด ก่อนจะข้ามสะพานไปปิ่นเกล้า

หากต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อ:
    มือถือ 081-808-6695 คุณภราดรภาพ
    มือถือ 084-924-4353 คุณแม่เล็ก
    มือถือ 080-629-2625 คุณจัมโบ้

คลิกแผ่นที่เดินทาง : http://palungjit.org/attachments/a.1130319/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2010
  16. ภราดรภาพ

ยินดีต้อนรับแขกพิเศษ

1) แม่คำมี คนดังแห่งชัยภูมิ ผู้มีญาณบารมีแห่งพระเวสสุวรรณและปู่นาคราช
    2) อาจารย์อัคนีวาต ผู้เชี่ยวชาญด้านพลังจักระและพลังแห่งชีวิต
    3) อาจารย์อาภากร ผู้มีญาณบารมีแห่งเทพเทวัญและพุทธบารมี

ขออนุโมทนาในการสร้างบุญกุลศลในครั้งนี้

17. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    อยากไปค่ะ...แต่ไม่สะดวกเลย..ค่ะ คนที่บ้านเขาไม่เชื่อเรื่ององค์ค่ะ

18. มีแปปเดียว

สนทนาธรรมกันได้ครับ แลกเปลื่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน ดีออกครับ

19. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010

อยู่ ๆ เรากลายเป็นคนที่ ชีวิตก้าวเข้ามารับรู้เรื่องราวเหล่านี้ได้ แปลกดีค่ะ แต่ก่อนไม่เคยสนใจ ยิ่งใกล้วันงาน ยิ่งตื่นเต้น

20. ภราดรภาพ

ยินดีด้วยครับ เป็นเพราะบุญเกี่ยวพันธ์กัน จึงได้พบกัน