ชมไพรในฝัน ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 3 เมษายน 2012.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงนี้เป็นเพลงคู่..
    ที่บังอาจเอามาร้องเป็นเพลงเดี่ยว
    ก็เลยร้องซะลิ้นห้อยเลยอ่ะ
    เหมือนท่องอาขยาน..ยังไง..ยังงั้นเลยค่ะ

[​IMG][​IMG]
    “ชมไพรในฝัน”

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ชมไพรในฝัน
    ศิลปินต้นฉบับ ::: โป้ง-ลี 18 กะรัต

(ญ)สวย เอยสวยงาม ฟ้าครามสายลม
    (ช)เพลิน สุขใจสม เดินชมพฤกไพร
    (พร้อม)สุข หัวใจ แสนสุขหัวใจ
    (ญ)ขับเพลง เดินเลาะไป ในไพร ชมพู
    (ช)นก เอยนกบิน เหิรลอยแล่นลม
    (ญ)ควง คู่สุขสม เพลินตาน่าดู
    (พร้อม)จู้ ฮุกกรู เสียงจู้ฮุกกรู
    (ช)เจ้าช่างแกล้งขันคู จู้ฮุกกรู กันไป
    (ญ)ผี เสื้อ แวะเวียนวนมา
    (ช)ช้าง ป่า ชะนีฝูงใหญ่
    (ญ)กระ แตตัวน้อย โผ-ลงยอดไผ่
    (ช)แมง มุมชักใย โย้มา
    (ญ)สวย เอยสวยงาม ฟ้าครามสายลม
    (ช)ยิน ไก่ผสม เสียงกระชั้นมา
    (พร้อม)ไก่ ขันมา เสียงไก่ขันมา
    ตกใจจากนิทรา นิจจาฝันไป
    (ซ้ำ)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1984450/[/MUSIC]​

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    โห เพลงนี้ไม่ได้ฟังนาน จนพี่ลืมไปแล้วอ่ะ

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    หายใจทันเหรอเนี่ยหนูตา
    เพลงคู่ค่อนข้างเร็วด้วย แทบไม่มีช่องให้หายใจเลย
    แต่หนูตาทำได้ดีมากๆ เพลงนี้ดั้งเดิม วงดอกไม้ป่าร้องไว้
    ถ้าดอกไม้ป่ามาเห็นหนูตาร้องเดี่ยวไล่งับเนื้อแบบนี้
    จาก ดอกไม้ป่า คงเป็นดอกไม้ป่วยไปเลย 5555

เก่งๆๆ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ลงเพลงแล้วหลับสิ้นสติสมประดีเลยอ่ะ
    เพิ่งจะตื่น..ปวดหัวมากมาย
    กำลังจิบกาแฟ เผื่อจะดีขึ้น แง่ม..แง่ม ปวดหัวจริง..โว..ย..ย

5. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โฮ...คุณหนูตายกให้เป็นแชมป์ร้องไว...วานรยังอาย แต่เสียงร้องน่ารักดีครับ...

ขนาดไฟล์:
      214.6 KB
      เปิดดู:
      63
  6. ษิตา

1,230
    ต้องกดปิดเสียงตัวเองก่อนตอบ..
    รู้สึกเวียนหัวมาก ฮ่าๆ

ขอบคุณค่ะท่านประธานที่แวะมาให้กำลังใจ
    เพลงนี้ ตารู้จักก็เพราะบอร์ดพลังจิตเลยล่ะ
    เหมือนอีกหลายๆเพลง

ก็ได้เคยต้องร้องเพลงคู่ของวงนี้..
    ครั้งนึงเลยไปเดินหาซื้อแผ่นคาราโอเกะ
    เห็น 18 กะรัต มีอยู่ 3 ชุด เลือกมาคือ ชุดที่ 2
    ส่วนเพลงในนั้น มานั่งดูและทำความรู้จักเอาเอง
    เพราะรู้จักอยู่เพลงเดียวคือ >> สำคัญที่ใจ
    ที่เคยต้องร้องกับพี่ๆที่บอร์ดพลังจิต
    เพลงอื่นๆในชุดนี้หลายเพลงก็ทำนองน่ารักดี ^_^
    ม่านประเพณี สัตว์โลกผู้น่ารัก(อันนี้เคยร้องไปละ)
    หลงชม เปรี้ยวพอกัน กระต่ายตาซน
    เชื่อหรือยัง หลงจีบ ทวงสัญญา สัญญานะพี่
    สาบานรัก

ใครจะร้องบ้างนะ อิอิ รายชื่อเพลงทั้งหมดนั่นแหล่ะ

7. ษิตา

1,230
    เป็นชื่อนักร้องหรือวงอ่ะ ดอกไม้ป่า
    เค้าไม่ได้ร้องคนเดียวเหรอพี่อ๋อง
    แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวตาถามพี่กู(เกิล)ได้ค่ะ ฮ่าๆ

เพลงนี้กางเนื้อท่อง ยังแอบเบลอหลุดอ่ะพี่อ๋อง
    เพราะเปิดคาราโอเกะร้อง..
    เค้าก็ร้องสลับท่อน ชายหญิงกัน
    เราก็บอกตัวเองว่า เราจะร้องทั้งเพลงล่ะนะ
    ไม่ว่าหญิงรึชายร้อง เราก็ต้องร้อง
    พอร้องอัดจริงๆ ร้องไป พอนักร้องหญิงหยุด
    ตาจะหยุดตามอยู่เรื่อย ฮ่าๆ
    เล่นเอาต้องอัดหลายเที่ยวอยู่ง่ะค่ะ

หายใจไม่ทันหรอกพี่อ๋อง..
    เดชะบุญ เพลงนี้สั้นๆอ่ะ..........^_^
    ขอบคุณพี่อ๋องมากค่ะ
    ยังไม่ได้คอมเม๊นท์เพลงพี่อ๋องเลย
    (ฟังตั้งแต่เมื่อวานแล้วค่ะ ไม่ได้ log in user นี้อ่ะ เลยไว้ก่อน)

8. ษิตา

1,230
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmax19 [​IMG]
    โอ้โฮ...คุณหนูตายกให้เป็นแชมป์ร้องไว...วานรยังอาย แต่เสียงร้องน่ารักดีครับ...
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    5555555555 ชมแปลกๆอ่ะ พี่ hotmax
    ขอบคุณนะคะที่แวะมาฟังและให้กำลังใจกัน ^_^

มีแอบสูดลมหายใจอยู่หลายเฮือกเหมือนกันค่ะ ฮ่าๆ
    แต่การออกเสียงน่ะซิ บางตรงออกเสียงผิดๆถูกๆเพราะเล่นคำ
    ตรงเนี๊ยะล่ะที่ยากสำหรับตาค่ะ
    ตกใจจากนิทรา นิจจาฝันไป นิทรานิจจาจะพันกันให้วุ่นเลยอ่ะ ฮ่าๆ<!-- google_ad_section_end -->

9. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    คนฟังเหนื่อยแทนเหมือนกัน แต่ได้ฟังเสียงอ้อนหวานๆก็หายเหนื่อยได้ จู่ฮุกกรู จู่ฮุกกรุ....อิอิ

10. ษิตา

1,230
    ฮ่าๆ ๆ ๆ ขอบคุณค่ะพี่แซม..
    เพลงไม่เร็ว แต่ไม่เว้นช่วงให้หายใจบ้างเลย
    ก่อนร้องต้องท่องเนื้อให้ชัวส์..
    นั่นล่ะ ปรากฏว่า ร้องเป็นท่องเลยอ่า..อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะพี่แซม

11. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ฟังไปเรื่อยๆ พี่ก็ว่าเพลินดีนะ ไม่รู้สึกสะดุดตรงไหนเลยจ้ะน้องตา...

12. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
  13. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    แง่ะ ออกสเตปมากไปป่าวนี่ งั้นเอาใหม่ๆ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พี่ว่าน่ารักดีนะ เพลงน่ารักเสียงคนร้องน่ารัก เข้ากั๊นเข้ากัน:cool:

14. ษิตา

1,230
    ตรงกระแตตัวน้อย ลิ้นพันกันจิ๊ดนุงอ่า ฮ่าๆ พี่เกตุลองฟังดีๆซิคะ
    ขอบคุณค่ะพี่เกตุ แวะมาให้กำลังใจเพื่อนๆในบอร์ดตลอดเลย ^_^

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5950961" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>urai ay</TD><TD class=alt1>
    แง่ะ ออกสเตปมากไปป่าวนี่ งั้นเอาใหม่ๆ

พี่ว่าน่ารักดีนะ เพลงน่ารักเสียงคนร้องน่ารัก เข้ากั๊นเข้ากัน:cool:
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณจ้าพี่ไร..
    คนฟังก็น่าร๊ากกก..กกก (ชมกันเอง)
    แต่ ไอ่ที่ติดหูจริงติดหูจังตอนนี้ก็คือ

รั ก ฉั น น า น ๆ
    นานจนกว่าโลกนี้ไม่มีตะวันฉาย
    รั ก ฉั น น า น ๆ
    นานจนกว่าสิ้นสายฝนหล่นลงพื้นดิน

15. ษิตา

1,230

ขอบคุณค่า คุณเทพฯ..........................^_^

16. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงน่ารักมากน้องนู่ตา พี่ใจ่ใจ๋มาให้กำลังใจนะคะ...

17. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ร้องเก่งจังคะ หายใจตอนไหนคะเนี่ย(f)(f)(f)

18. ษิตา

1,230
    ขอบคุณจ๊ะพี่ใจ อิอิ ยิ้มๆๆ ยังไงก็ยังน่ารักโน๊ะ ๆๆ

19. ษิตา

1,230
    มีแอบเฮือกๆอยู่ค่ะ 5555 ขอบคุณนะคะคุณชมพู่หวาน ^_^

20. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

คงหาชมไพรในฝันแบบเนื้อเพลงยากแล้วละครับ ร้องได้น่ารัก น่าฟังมากเลยนะเพลงนี้