ชวนพุทธภูมิเตรียมกันให้พร้อม ไปรับพุทธพยากรณ์ด้วยกันครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย sravnane, 25 พฤษภาคม 2007.

1. จิตว่าง

จิตว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาด้วยคนค่ะ

ขอร่วมโมทนาด้วยคนค่ะ โชคดีจังค่ะ สาธุ(good)

2. patuwan

patuwan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ ขอพระโพธิสัตว์ทุกท่านจงสำเร็จในพระโพธิญาณ ตามใจปราถนาเถิด สาธุ

3. WORLD

WORLD เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาค่ะ

โมทนาค่ะ เป็นเรื่องราวที่น่ารักดีนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ในการปฏิบัติความดีให้เจริญก้าวหน้านะค่ะ สู้ๆค่ะ
    (smile) (smile) (smile) (smile) (smile) (smile) (smile) (smile) (smile)

4. จำปาศักดิ์

จำปาศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ขอโมทนาด้วยคนครับ

ดีครับ ใครมีอะไรดีๆก็เอาออกมาแจมกัน มาให้ทุกคนได้รู้ได้โมทนาร่วมกันครับ ผมเองก็เหมือนคนอื่นๆอะ ยังไปไม่ถึงไหนเหมือนกันครับ แต่ก็จะพยามยามต่อไปครับ ขอเป็นกำลังใจให้ตัวเองและทุกๆคนด้วยครับ
    (b-smile) [b-hi] (b-smile) [b-hi]

5. ลมหวน

ลมหวน เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    รูปแบบการดำเนินชีวิตตลอดจนสิ่งที่ประสพมาคล้ายของผมมากเลยครับ ที่เหมือนกันมากๆคือความทุกข์ทำให้เราเห็นพระชัดยิ่งขึ้นทุกทีครับ เบื่อการเกิดมากๆแต่ก็จะทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับเพื่อนๆ
    [b-hi] [b-hi] [b-hi]

6. บูรพา

บูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    โมทนาครับ

[b-wai] โมทนาครับ ขอบารมีพระให้เป็นไปตามประสงค์ท่านจงทุกประการเทอญฯ

7. สีทันดร

สีทันดร เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

[​IMG]โมทนาครับ ขอให้เพียรพยายามจนสำเร็จทุกประการทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ
    [b-hi] (b-smile) [b-hi]

8. ARTE

ARTE เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    โมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

[​IMG]โมทนากับทุกๆท่านด้วยคนนะครับ สาธุ [b-wai]

9. เอกา

เอกา เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาครับ

[​IMG]ขอร่วมโมทนาครับ เป็นชีวิตที่ต้องสู้จริงๆครับ ขอให้อดทนสู้ๆต่อไปนะครับ ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ เอาใจช่วยครับ
    (good) (good) (good) (good) (good) (good) (good)

10. vimc

vimc เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    [​IMG]โมทนาครับ ขอให้ฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆนานาได้ทุกประการครับ จะภาวนาช่วยด้วยคนครับ

11. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

โมทนาครับ ชีวิตเส้นทางธรรมคล้ายของผมมากเลยครับ แต่คงไม่ไปต่อแล้ว
    ครับตั้งใจจะทำให้เต็มแล้วไปอยู่นิพพานกับหลวงพ่อฯชาตินี้เลยครับ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

12. สักขี

สักขี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

โมทนาครับ ยินดีด้วยนะครับขอให้สำเร็จตามความประสงค์ทุกประการนะครับ สาธุ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

13. จิตว่าง

จิตว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ ทุกวันนี้ทำงานก็เหนื่อยมากเหมือนกันค่ะ แต่เทียบดูแล้วยังสบายกว่าคนอื่นๆอีกเยอะเลยค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านและทุกๆคนในการปฏิบัติด้วยคนค่ะ ขอบารมีพระคุ้มครองทุกๆคนนะค่ะ
    (ping) (ping) (ping) (ping) (ping) ​

14. วังตะวันออก

วังตะวันออก เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมโทนาบุญทุกอย่างครับ

คงเป็นบุญในอดีตที่ได้สั่งสมมามากในชาตินี้จึงมีเหตุ ให้ได้ประสพพบสั่งสมบุญบารมีเพิ่มตั้งแต่ยังเด็กเลยนะครับ ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างครับ
    (b-flower) (b-flower) (b-flower) (b-flower)

15. GUSS

โมทนาครับ

โมทนาครับ ขอเอาใจช่วยให้เป็นไปตามคำอธิษฐานทุกประการครับเหมือนกันครับ แต่จะไปแล้วเหรอไม่อยู่ช่วยกันก่อนเหรอครับ เอิ๊กๆๆ
    (555) (555) (555) (555)

16. vimc

vimc เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาครับ

[​IMG]โมทนานะครับ มาถูกทางแล้วครับ สู้ๆต่อไปนะครับ จะสวดมนต์ภาวนาช่วยครับ แล้วอย่าลืมกลับมาช่วยผมบ้างนะครับ เอิ๊กๆๆ
    (555) (555) (555) (555)

17. GUSS

โมทนาครับ

[​IMG]ขอร่วมโมทนาครับ มาถูกทางแล้วครับและก็นับเป็นโชคดีนะครับที่ได้พบกับกัลยาณมิตร ที่คอยช่วยเหลือให้กำลังใจฟันฝ่าอุปสรรคปัญหาต่างๆมาได้ครับ สู้ๆครับ
    (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) ​

18. จำปาศักดิ์

จำปาศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ขอโมทนาด้วยคนครับ

บางทีคนเราไม่ได้เป็นญาติกัน ไม่เคยรู้จักหรือคุ้นเคยกัน แต่มีบุพเพหรือกรรมร่วมกันก็เกิดมาอุปถัมภ์ค้ำชูกันได้ครับ กรรมเป็นตัวกำหนด ดังนั้นเราผู้มีกรรมเป็นทายาทก็ควรแล้วที่จะเลือกทำแต่กรรมดีครับ เพื่อจะพบแต่สิ่งที่ดีๆตลอดไปครับ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

19. เอกา

เอกา เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาครับ

ขอโมทนาด้วยคนครับ ดีมากเลยครับทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยแล้วยังปฏิบัติธรรมได้อีกด้วย หุหุ ความสามรถเยอะจัง สู้ๆนะครับ ผมเองยังแย่ครับขี้เกียจมากครับ แต่ก็คงไม่เกิดแล้วเหมือนกันครับ เบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...
    (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) ​

20. จิรภา

จิรภา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาครับ

[​IMG]สาธุ สำหรับเรื่องราวที่ได้นำมาเล่าสู่กันฟังให้กำลังใจดีมากเลยครับ นึกถึงหลวงพ่อฯที่ท่านอุส่าห์อบรมสั่งสอนเรามา จะเหนื่อยจะอย่างไรก็คงต้องสู้กับมันต่อไปละครับ ชาติสุดท้ายกันแล้วคงไม่มีใครถอยครับ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower ​