ชอบฝันเห็นจระเข้บ่อยๆแปลว่าไรคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย rosett, 15 พฤษภาคม 2008.

1. rosett

rosett Active Member

20 กันยายน 2007
    ชอบฝันเห็นจะเข้บ่อยๆค่ะมาเป็นฝูงๆแต่ในฝันเค้าไม่ได้ทำร้ายดิฉันนะคะ แรกๆก็กลัวมากฝันมาหลายปีแล้วจนชักชิน แต่เมื่อวันเพิ่งผ่านมาฝันว่ามีนักจับจระเข้ได้สองตัวเค้าให้เรา เราเลยเอามือปิดตาเค้าละตัวแล้วค่อยๆปล่อยลงแม่น้ำไป รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าแปลว่าไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2008
  2. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โดยปกติจระเข้จะหมายถึงศัตรู เมื่อครั้งพระนเรศวรจะไปรบกับพระมหาอุปราชาพระองค์สุบินนิมิตว่ามีน้ำหลากมามีจระใหญ่ลอยตามน้ำมาตรงเข้ากัดพระองค์ แต่พระองค์ต่อสู้และสังหารจระเข้เสีย บรรดาโหราจารย์ต่างทำนายว่าพระองค์จะชนะศึกและสังหารแม่ทัพของศัตรูได้ และก็เป็นไปตามคำทำนาย

สำหรับกรณีของคุณ เข้าใจว่าอยู่ในดงของศัตรูหรือไม่ก็มีผู้คิดร้ายต่อคุณแต่ยังไม่มีใครทำอันตรายคุณได้เพราะคุณเป็นผู้มีจิตใจดีงาม แต่จะมีศัตรูที่ทำให้คุณลำบากใจซึ่งไม่น่าเป็นห่วงเพราะจะมีคนช่วยเหลือ และสุดท้ายคุณก็ยอมอโหสิกรรมให้กับศัตรูเพราะคุณเป็นคนปล่อยเขาไปเองตามที่ฝัน

อย่าพึ่งเชื่อนะครับเพราะทายตามรูปการณ์ที่ฝันเท่านั้นอาจจะผิดก็ได้

3. rosett

rosett Active Member

20 กันยายน 2007
    ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยแปลฝันให้ค่ะ อนุโมธนาค่ะ

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอให้ฝันร้ายปลายดีเเล้วกันครับ เอาใจช่วยครับ ส่วนตัวผมยึดคําที่โบราณชอบกล่าวไว้ว่า ฝันร้ายกลายเป็นดี

5. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ฟังและอ่านจากหนังสือทำนายฝันมาไม่ทราบว่าจะเท็จจริงประการใดโปรดใช้วิจารณะด้วยครับ
    ฝันเห็นจระเข้ เขาบอกว่าเคยบนบาลศาลกล่าวอะไรไว้ให้รีบทำตามสัญญา เขามาทวงให้ทำตามสัญญา(ไม่ทราบว่าเคยหรือเปล่า ถ้าเคยก็รีบทำซะ)ถ้าลืมหรือจำที่บนไว้ไม่ได้เขาก็มีวิธีแก้อีกแบบหนึ่งผมก็จำไม่ได้เหมือนกัน

6. PrincessOui

PrincessOui สมาชิกใหม่

อยากรู้เช่นกันคะ

อยากรู้เหมือนกันคะ เพราะฝันบ่อยมาก เห็นอยู่กันเป็นฝูงๆเลย แต่ในฝันจรเข้จะเฉยๆกับเรามากอะ ไม่สนใจเราเลย นอนอยู่เฉยๆ แต่ตัวใหญ่น่ากลัวและเยอะมาก ขอย้ำว่าฝันแบบนี้บ่อยมากๆ ตั้งแต่เด็กๆเลย ฝันเป็นระยะๆ แต่ตอนนี้ไม่ฝันแล้วแปลกดีเหมือนกัน

7. somethingwrong

somethingwrong Active Member

ฝันบ่อยเหมือนกันค่ะ จระเข้จะอยู่เฉยๆไม่ทำอันตรายค่ะ ฝันเห็นจระเข้เผือกด้วย ไม่ทราบหมายถึงอะไรเหมือนกันค่ะ

8. Thunyaras

Thunyaras สมาชิก

แรงสินบนค่ะ