ชอบ หวย กันนัก..ใคร มีฝันแปลกๆมา มาโพสกันไว้ ได้ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย vitcho, 24 พฤษภาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. vitcho

vitcho เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทู้ นี้ เป็นกระทู้เปิด....

ใคร มี ฝันแปลกๆ มาเล่าไว้ได้ครับ..
    หรือ หาก ผม ได้ข่าว จาก พระ ทางไหน ที่ พอให้หวยได้ จะเอามาลงไว้ พิจารณา กัน...ใครวย ก็ ดีใจด้วย ใคร เสีย ก็ อย่าบ่น ครับ เพราะ

กระทู้ นี้ ไม่เอา ผลประโยชน์ ครับ...

2. vitcho

เอา สถิติ แบบล่าสุดไปก่อนเลย....

3....บน ไม่มา 17 งวดแล้ว
    9....บน ไม่มา 16 งวดแล้ว.....

หากเป็นไปได้ 3 บน งวดนี้ สวยมาก ครับ.........
    และที่สำคัญ 111...เลขตัวนี้ มีความหมายมาก
    วันที่ 1 นี้ ผมว่า อาจ มีอะไรแปลกๆ กับเลขนี้..ดูๆ กันๆไว้บ้าง
    อาจ มี 3 ตัวล่าง ได้....ผม แค่ สังเกตุ เฉยๆ นะครับ...

3. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    มีเรื่องแปลกมาเล่าเหมือนกันคะ คือคิดเองว่าแปลก:D คือว่าตั้งแต่เริ่มนั่งสมาธิแบบจริงจังก็จะเห็นอะไรแปลกๆเรื่อยๆคะ ถ้าเป็นเรื่องหวยก็เห็นมาสองงวดติดกัน และหวยก็ออกตัวที่เราเห็น งวดแรกไม่เชื่อ บอกพี่ บอกเพื่อนก็ไม่มีใครสนใจจนหวยออก ฮ่าๆๆ.. ตอนนั้นเห็น 92 หวยออก29.. ต่อมาเห็น 81 และหวยออก18.. งวดนี้เห็นอีกแต่ไม่แน่ใจว่าจะออกมั๊ยเพราะพี่ๆ และเพื่อนเริ่มเชื่อแล้ัว กลัวเพี้ยน ส่วนตัวซื้อไม่เคยถูกคะ เลยไม่ซื้อแล้ววว (ไม่ได้ฝันนะคะ ส่วนมากจะเห็นตอนกลางวันค่ะ) แปลกๆอยู่นะคะ... งวดนี้เห็น 63ค่ะ ไม่รู้ว่าจะออกมั๊ยเพราะบอกพี่ๆเขาไปแล้ว เคยได้ยินมาว่าหากเราพูดและบอกเยอะจะไม่ออก แต่ก็นะ เอามาแชร์ เผื่อมีดวง:DD

4. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งฝันว่า เก็บสร้อยคอได้2เส้นค่ะ เส้นแรกเป็นสร้อยเหมือนสร้อยสามกษัตริย์ค่ะ เจอแล้วก็คืนเจ้าของไปเป็นผู้ชายสูงอายุหน่อย(เราไม่รู้จัก) พอคืนเค้าไปเสร็จก็เจอสร้อยทองอีกเส้นนึงค่ะ อันนี้เราเก็บเอาไว้เพราะไม่รู้เจ้าของ

5. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ฝันว่าได้ขึ้นรถเมลล์สาย 17 และ สาย 77 ไปหาเพื่อนที่นัดกันไว้(นัดกันไว้ว่าจะไปวัดไหว้พระ)

6. ammy_3115

ammy_3115 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    63 ฝันหรือนั่งสมาธิเห็นคะ

7. Toshiko

Toshiko สมาชิก

ผมสนใจข่าวนี้ครับ อยากรู้ทะเบียนรถคันนี้จริงเผื่อจะออก เพราะว่าเมื่อตอนปีใหม่มีงูเลื้อยเข้าหน้ารถที่บ้าน แล้วหวยก็ออกเลขทะเบียนรถเลยตรงๆ
    นายอภิชัย ติยวัฒน์ หัวหน้าศูนย์กู้ภัยข่าวภาพ ได้รับแจ้งจาก นายวินัย หลากจิต อายุ 53 ปี บ้านเลขที่ 61/9 ต.เมืองสวรรคโลก อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย ว่ามีงูเห่าเลื้อยมาซุกอยู่ในรถจักรยานยนต์ซึ่งจอดไว้ที่บ้าน เจ้าหน้าที่จึงนำอุปกรณ์จับงูไปช่วยเหลือ พบงูเห่าติดคาอยู่ใต้กะบังลม ตรงบริเวณคอรถจึงใช้อุปกรณ์คล้องที่คองู ก่อนทำการถอดชิ้นส่วนรถ เพื่อนำงูเห่าขนาดลำตัวยาวเกือบ 1 เมตร ออกไปปล่อยยังป่าไกลชุมชนต่อไป

นายวินัย กล่าวว่า ขณะกำลังขึ้นคล่อมสตาร์ทรถจักรยานยนต์ จะขับไปทำธุระนอกบ้าน สายตาชำเลืองไปเห็นหัวงูโผล่มาตรงคอรถพอดี รู้สึกตกใจ ทิ้งรถแทบไม่ทัน เพราะรู้ว่าเป็นงูเห่า โชคดีที่ไม่โดนฉกกัด จึงรีบแจ้งกู้ภัยมาช่วยเหลือทันที

ไฟล์ที่แนบมา:

8. vitcho

เอ ใช่ คุณ หรือเปล่า ที่ เคยโพส กระทู้ ในนี้ว่าลองสวดมนต์ ทำสมาธิเแล้วเห็น ตัวเอง แยกออก มาเห็นร่างกายตนเอง...และผม ก็ อนุโมทนาไปด้วย..ว่าให้ ทำอย่าหยุด เพราะ กุศลเก่า มีเยอะมาสนองแล้ว..

หวย 63 สวยมากครับ...เพราะ บน ไม่มี 3 มา 17 งวดแล้ว..ผม ว่า น่าจะใช้ได้..ส่วนหวย เนี่ย หาก เมื่อไร ที่คุณ มีเจตนา โลภ เกิด หมายความว่า อยากเห็นเพื่อ ให้ได้ผลประโยชน์ ก็ จะ เห็น ตัวผิด ครับ..
    การจะเห็นหวย ได้ ต้อง มี จิตเป็นกลางๆ ไม่ อยากเห็นเพื่อ การ เบียดเบียน แต่เห็น เพื่อ รู้ เพื่อ พิสูจน์ จิต ตยเอง ว่า นิ่ง ระดับ ใช้ได้หรือยัง ควรแก่ การ งาน หรือยัง

หมั่น ปฏิบัติไป นะครับ....แม่ชี แก้ว เสียงล้ำ ท่าน มรณภาพไปแล้ว กระดูก ท่าน เป็นพระ ธาตุแล้ส ท่าน พ้น ทุกข์ แล้ว และ น่าจะ บรรลุธรรม ด้วย...สมัยสาวๆ ท่านก ็ให้ หวย ระเบิด เถิดเทิงเหมือนกัน..5555เพราะ ท่าน มีจิต ที่ สงบมาก แล้วสามารถื เห็นหวยได้..ต่อมาท่านเป็นศิษย์ หลวงปู่มั่น.หลวงปู่ มั่น เอ็นดู ท่านมาก จนเกิด ข้อ ครหาว่า หลวงปู่ มั่น หลง สาวน้อย((อายุ 16 ปีเองตอนนั้น)) ทั้งที่ไม่มีใครรู้ว่า หลวงปู่ ท่านเห็น อนาคตว่า แม่ชี แก้ว ที่จอนนั้นเป็นเด็กสาว มี บุญมาก มีอภิญญา แต่เด็ก แต่คนอื่นไม่ รู้ หลวงแปู่มั้น ท่าน รู้..ครับ

9. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    เลขวิ่งสามตัวท้ายที่ 1 งวดวันที่ 1 มิถุนายน มีเลข 3 - 6 - 9 คะ เลือกเอานะคะ มีแน่นอน 1 ตัว หรือ 2 ตัว อาจจะลงสองตัวล่าง 1 ตัวคะ ถ้าหากกองสลากไม่ขัดข้องมีแน่นอน 1 ตัว โชคดีนะคะ บุญรักษาคะ

10. kantinanna

ไม่ได้ฝันเป็นช่วงหลังจากออกจากสมาธิแล้วคะ ก็จะเห็นเป็นตัวเลขให้เห็นคะ ก็แปลกใจอยู่คะ แรกไม่เชื่อตัวเอง แต่สองงวดที่ตรง งวดนี้ยังไงก็อย่าเชื่อมากนะคะ เำพราะตัวเองยังแบบว่า จริงเหรอ? :D

11. kantinanna

ยังไม่เคยโพสท์คะ... เคยแต่มาตอบโพสท์เพื่อนๆคะ เคยมีประสบณ์แบบนี้ตอนเด็กๆคะ แต่คิดว่าเป็นความฝัน ทุกครั้งที่หลับจิตก็จะคอยออกมาคะ เดินรอบๆบ้าน รอบๆห้อง แต่ไม่ได้ไปใหนไกลคะ เป็นตั้งแต่เด็กๆจนมีแฟนคะ แล้วก็หายไปไม่เป็นอีก แต่ช่วงนี้เริ่มมีอาการแบบนั้นอีกแล้ว เหมือนจะออกๆ แต่เป็นตอนที่ไม่ได้หลับคะ (กลัวคะ) ไม่รู้ว่าเกิดอะขึ้นเหมือนกัน ยังหาคำตอบไม่ได้คะ..:))

12. poplook

poplook Active Member

งวดนี้แน่ เลข2

13. ammy_3115

ammy_3115 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองซื้อติดไว้ซักหน่อย ตรงกะเลขที่ฝันพอดี แต่ไม่ค่อยเชื่อตัวเองซักเท่าไหร่ เพราะปกติฝันไม่แม่นอ่ะค่ะ

14. assdf

assdf สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2011
    ขอบคุณ
    จะลอง 36-63 บน-ล่าง แหะๆๆๆเผื่อถูกซัก 100*100

15. Toshiko

Toshiko สมาชิก

มาแล้วครับ ภาพชัดๆ ขอฝากไว้สักตัวครับ 928

ไฟล์ที่แนบมา:

16. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ฝันแล้ว ชายคนนึงชี้ให้ดูบ้านเลขที่ของบ้านหลังหนึ่งที่เขาจะซื้อแต่เขาไม่เอา
    เลข 3ตัวที่ป้ายบ้านเห็น แต่ในฝันคิดว่าจะจำทำไม ?
    เราหันไปมองแบบผ่านๆ เขาก็บอกให้เรา ดูสิ ดูสิ ให้เราดูว่าบ้านเลขที่อะไร
    เราขี้เกียจจำเลยบออกว่า เห็นแล้ว ตื่นมาเซ้งเลยเจ้าค่ะ เลขไม่ชัวร์

ใครทราบวิธีแก้ไขบ้างคะ อยากทราบว่าเลขอะไรน่ะค่ะ

17. vitcho

หวยงวดนี้....บน เด่น 3 มากกกก..สุดๆๆ
    ล่าง เด่น 7 สุดๆๆๆๆๆๆ

อาจมี เบิ้ล ได้ ไม่แน่.....ขอให้ พิจารณา ดีๆ....
    หวย บน นั้น 33 ไม่มา 167 งวด แล้ว......
    งวดนี้ ไม่ น่าจะพลาด แล้ว.....ขอให้โชคดีกันถ้วนหน้า...
    5553335555++++

18. 3nfamily

3nfamily เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขอแชร์ความฝันของน้องที่ทำงานเค้าเล่าให้ฟังว่าทั้งตัวเค้าและสามีฝันเหมือนกันว่าได้ลูกแฝดชาย 3 คนทั้งคู่นะคะ โดยสามีเค้าฝันว่าเป็นคนทำคลอดเองล้างเลือดเอง ส่วนน้องนั้นฝันว่าได้ลูกแฝด 4 คนแต่รอด 3 คน ก็ไม่รู้ว่าจะตีเป็นเลขไรกันอะเนอะ แชร์ ๆ กันไปนะคะ :VO

19. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  20. vitcho

จะยากอะไรครับ...ลูก แฝด แปลว่า หวยจะ เบิ้ลไงครับ....
    ทีนี้ แฝด กี่คนล่ะ ก็ เบิ้ลตัวนั้น แหละค๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ