ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ช่วยตรวจกรรมให้หน่อยนะคะ ขอถาม
    1.การเงินโชคลาภ มีโอกาสได้เงินก้อนไหมคะ อนาคตการดีเมื่อไรคะ อยากดูแลครอบครัวให้ได้มากๆ และหลายโครงการที่อยากทำค่ะ
    2.จะมีกิจการค้าขายของตัวเองเมื่อใดคะ
    3.ความรักคู่ครอง
    4.จะก้าวหน้าทางการปฏิบัติธรรมอย่างที่คาดหวังไหม เมื่อไรคะ

2. รัตติยากร

รัตติยากร สมาชิกใหม่

อนาคตการงานและการเงินจะเป็นอย่างไรบ้างคะ

3. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ถาม
    1.เรื่องอดีตสามีว่าจะมีโอกาสได้กลับมาใช้ชีวิตคู่กันอีกหรือไม่ เป็นเนื้อคู่กันหรือไม่
    2.คิดจะเปลี่ยนที่ทำงานไปทำงานราชการจะไปรอดหรือป่าวช่วยให้คำตอบด้วย 50:50อยู่ค่ะ
    3.ผู้หญิงที่อดีตสามีพัวพันอยู่ตอนนี้เป็นยังไง
    4.ที่อยู่อาศัยจะได้อยู่เป็นส่วนตัวหรือไม่
    5.กับญาติที่ทำงานด้วย(ผู้หญิง)เขาคิดอย่างไรกับเรา หวังดีหรือไม่
    6.ดิฉันจะมีรักใหม่หรือไม่
    ขอบคุณ

4. เอ๊าะ

เอ๊าะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    ถามเรื่องงานว่าจะได้งานทำไหมปีนี้

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    PM ถามไป ตอบหน้าบอร์ดได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

6. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    PMไปหาแล้วนะครับ ตอบหน้าบอร์ดได้เลยครับ

7. โชคดี888

โชคดี888 สมาชิก

ถาม 1. เรื่องงานที่ทำอยู่ จะมั่นคงมั้ยค่ะ (จะมีไรเปลี่ยนแปลงมั้ยค่ะ) อนาคตอันใกล้ จะเปิด ศูนย์สอนภาษาจะสำเร็จมั้ยค่ะ
    2. แฟนที่เลิกไปจะกลับมาคืนดีมั้ยค่ะ
    3. ถ้าไปอยู๋ทางเหนือจะดีมั้ยค่ะ หรืออยู่กทม ดีกว่า
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

8. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

การงาน ตอนคุณอายุประมาณสามสิบต้นๆ คุณจะได้ทำธุรกิจเป็นของตัวเอง
    ภาระหน้าที่การงานตอนนั้น หนักหนาเอาการเหมือนกันคุณต้องพยายามอย่างหนักที่จะฝ่าฟันไป แต่คุณเป็นคนฉลาดเรียนรู้อะไรได้รวดเร็ว เดินไปข้างหน้าแล้วไม่มีคำว่าถอยหลังจะสู้่จนถึงที่สุด ตอนนั้นในหัวของคุณมีแต่งาน งาน แล้วก็งาน
    เมื่อการงานดี ความรักหล่ะ คุณทำแต่งานแล้วคุณจะมีเวลาให้ความรักคุณได้อย่างไรกัน งานที่คุณทำ เงินที่คุณคิดว่าจะสร้างครอบครัว วางแผนซื้อบ้าน วางแผนอนาคต เขาคนนั้นก็ไม่เข้าใจคิดว่าคุณไม่สนใจเขาแล้ว เขาก็คบกับใครอีกคน จนวันนึงคุณจับได้ เขาก็ทิ้งคุณไปกับคนนั้น

ในอดีตพ่อแม่คุณบังคับให้คุณแต่งงานกับคนที่ท่านเลือกไว้ คุณแต่งานอยุ่กินกับเธอได้สักพักแล้วคุณก็ทิ้งเธอ ไปหาคนรักเก่าของคุณ ส่งผลให้คุณจะโดนทิ้ง เหมือน อดีตที่คุณทำไว้

ให้คุณขออโหสิกรรมแก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณ ทำบุญอุิทิศส่วนกุศลไปบ่อยๆ สวดมนต์นั้งสมาธิ ด้วยยิ่งดี

ขอให้คุณพบเจอแต่สิ่งดีๆ

9. chach

ชาติที่จะเกิดเป็นอะไร รู้ไปก็ไม่สู้รู้ว่าทำบุญอะไรได้เกิดเป็นมนุษย์
    เราเกิดเป็นมนุษย์ได้เพราะเราทำบุญอะไร และเกิดมาเพื่ออะไร
    นิพพานนั้นไซร์ ใช่หรือไม่ ที่เรานั้นเกิดมาแล้วต้องการ
    เวียนว่ายตายเกิด อีกกี่ภพ จะต้องเจอเรื่องสุข ทุกข์อีกเท่าไร
    กิเลส นี้หนาทำให้เราตายแล้วเกิด เกิดแล้วตาย

สิ่งที่หวัง สิ่งที่ฝัน เราต้องพยายามให้มากกว่านี้อีกสักนิด คนอื่นอ่านหนังสือไป 100 เราต้องอ่าน 150 ให้มากกว่าคนอื่น
    อย่าท้อ แล้วทุกอย่างจะเป็นไปอย่างที่คุณคิด

ก่อนอ่านหนังสือ ให้นั้งสมาธิก่อนอย่างน้อยสัก 15 นาที แล้ว อ่านหนังสือจะจำได้ดี ไม่มีติดขัด

ขอให้คุณประสพความสำเร็จในสิ่งที่หวัง

10. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอถามเรื่องการงาน การเงิน และคู่เป็นคนยังไงจะได้เจอเมื่อไหร่คะ ขอบคุณค่ะ

11. chach

ช่วงนี้คุณอาจจะมีปัญหาทางด้านการเงิน การงาน ถ้าตกงานก็จะตกงานเป็นเวลาสั้นๆ ไม่นานจะมีงานจะได้ผู้ใหญ่ที่นับถือช่วย แต่งานอาจจะหนักแล้วก็เหนื่อยไปสักนิด แต่ยังไงคุณก็ทำได้และผ่านไปได้ด้วยดี
    ถามถึงเงินล้าน ในปีนี้ยังไม่มีเกณฑ์

ไปทำบุญ วัดหลวงพ่อโสธร ไปเก็บขยะหน้าองค์พระ
    เอาถุงดำไปใส่ขยะสักใบ กระดาษปิดทอง เก็บไปทิ้งซะ
    กลับมาแล้วอะไรๆ จะดีขึ้น

12. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่าน ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับผม

13. chach

ในอดีตคุณมีเพื่อนสนิททำงานด้วยกันแต่คุณมีนิสัยไม่ดีอยู่อย่างคือเห็นเพื่อนดีไม่ได้จะจ้องทำร้าย อิจฉาเขา คอยหักหลังเขาอยู่บ่อยๆ ทั้งๆที่คุณกับเขาเป็นคู่หูกันอยู่สองคน ส่งผลให้ชาตินี้ คุณจะเจอแต่เพื่อนที่คอยหักหลังคุณ เข้ากับคุณไม่ค่อยได้ มีปัญหากันตลอด
    ความรักของคุณ มีคนมาแย่งคนรักของคุณไป ถ้าคุณคิดจะรอคนรักเก่าคุณกลับมาอย่ารอดีกว่า ช่วงนี้คุณอาจจะเหงาบ้างแต่เดี๋ยวจะมีความรักครั้งใหม่เข้ามาอีกครั้งนึง
    เรื่องการงาน เมื่อคุณเรียนจบ คุณจะได้เดินทางไปทำงานต่างประเทศ คุณเป็นคนฉลาดเรียนรู้อะไรได้เร็ว ชีวิตคุณสวยงาม

ให้หมั่นทำบุญเกี่ยวกับเด็กกำพร้า หรือ ถ้าเป็นไปได้ก็เป็นพ่อ อุปถัมภ์ ที่บริจาคเป็นรายเดือน เมื่อคุณพอมีกำลังที่จะทำ

แล้วให้อุทิศส่วนกุศลเจ้ากรรมนายเวรของคุณ

14. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งกำลังใจครับ

15. อิจฉา

อิจฉา สมาชิก

PM ไปแล้วค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

16. chach

-อยากถามว่า ยังมีใครรอหนูอยู่คนที่คุ้มครองอยู่น่ะค่ะ

ทุกคนมีพระคุ้มครองเทวดาคุ้มครองตัวเองหมด ท่านไม่ได้รออะไรจากคุณ แต่เวลาทำบุญก็ให้นึกถึงท่านบ้าง ท่านจะได้มีพลังในการคุ้มครองคุณเพิ่มขึ้น คุณไม่จำเป็นต้องไปหา หรือ คิดว่า ที่คุณมีปัญหาิติดขัดทุกวันนี้เพราะไม่ได้บุชาท่าน
    ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม

- ให้ขยายความคำตอบเรื่องความรัก

ทุกวันนี้คุณเจอกรรมเก่าเล่นงานคุณมาก คุณถึงไม่สมหวังเรื่องความรักเสียที แถมเจอแต่เรื่องเจ็บปวด ถามว่าจะได้เลิกกับเขาหรือไม่ คำตอบคือเลิกกัน

กรรมเก่า ในอดีตคุณเป็นคนที่เจ้าชู้มาก มีครอบครัวแล้ว แต่็ยังมีคนอื่นอีก และมีหลายคน ทำให้คู่รักของคุณเจ็บปวด ครอบครัวต้องแตกแยก

กรรมถึงส่งในชาตินี้ ในเรื่องครอบครัวความรักคุณถึงไม่สมหวังสักท
    เจ้ากรรมนายเวรเคยแ่ช่งคุณไว้ในเรื่องนี้

คุณต้องขออโหสิกรรมให้เขา และบ่อยๆ ทำความดีให้เขาเห็น แล้วเขาจะอโหสิกรรมให้คุณ การอโหสิกรรมไม่ใช่แค่ทำครั้งเดียวแล้วเขาจะให้อภัยคุณ คุณต้องทำบ่อยๆ

-สวดมนต์เป็นประจำแทบเป็นชีวิตเลย แต่เหมือนไม่มีอะไรดีขึ้นนะคะ ตอนแรกก็เชื่อมาตลอดว่าจะดี สวดมนต์อุทิศบุญอย่างเดียว เวลาผ่านไปก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะอยากให้ชี้แจงให้ด้วยค่ะ ว่าเพราะอะไร

คุณเชื่อจังหวะชีวิตไหม อดีตชาติ คุณทำแต่เรื่องไม่ดีมาตลอดเกือบทั้งชีวิต
    แต่ชาตินี้ คุณทำความดี ยังไม่มาก บุญยังไม่เยอะพอที่จะส่งผลให้คุณดีขึ้น
    และคุณเคยได้ยินไหมว่า สวดมนต์ เป็นยาทา นั้งสมาธิเป็นยากิน
    ถ้าถือว่าอาการของคุณหนัก แล้วคุณใช้แต่ยาทา มันก็แค่ค่อยยังชั่วบ้าง แต่วันไหนไม่ได้ทา อาการก็กำเริบอีก คุณลองนั้งสมาธิ กรรมฐานดูไหม
    บางที อาการของคุณจะดีขึ้น ตอนเช้าตื่นให้เช้าหน่อย สวดมนต์เสร็จแล้ว ลองนั้งดู เริ่มจากดูลมหายใจตัวเอง พิจารณาร่างกาย (ที่เวปถนนนิพพานมีจัดทริปกรรมฐานบ่อยๆ คุณลองเข้าไปดู เผื่อจะได้ฝึกจริงๆจังๆ) กรรมไม่ดี ต้องแก้ ด้วยกรรมดี เมื่อไหรที่กรรมดี เยอะกว่ากรรมไม่ดี แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น

17. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ปุจฉา
    1.อยากทราบการเงินเมือไรจะหมุนเงินได้คล่องๆ
    2.เรื่องสามีค่ะกับส่วนเกินจบหรือยังคะ แล้วที่เขาโดนของออกหมดยังคะ
    3.มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดคุ้มครองค่ะ
    4.ของเต็มร้านทำยังไงถึงจะขายดีๆๆค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

18. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ขอความกรุณาเพื่อนๆ สมาชิก ลงคำถามหน้าบอร์ด หรือภาพต่างๆ หน้าบอร์ด เพื่อเป็นส่งเสริมความรู้ กับเพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ที่มี เคท ตรงกับท่าน หรือมีปัญหาคล้ายท่าน ช่วงนี้ ขอ เฉพาะคนทีกล้าเปิดเผย นะครับ เพราะผมไม่สามารถ ให้คะแนนการดูดวงได้ ครับ นับแต่นี้ขอ หน้าบอร์ดอย่างเดียวนะครับ .....ส่วนท่านที่ต้องการ แบบลับๆ ไปลงไว้ ใน ถนนนิพพานดีกว่าครับ ตรงนี้ ผมต้อง คัดเลือกออกหนึ่งคน เพื่อให้เหลือสุดยอด คนมีญาณตัวจริง เท่านั้น ขอพื้นที่นี้ เพื่อการศึกษา และสร้างบารมี ให้กับ คนทุกข์ยาก ที่มีปัญหาจริง ๆ มานานหลายปี ครับ ขอบคุณครับ .................

19. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    รบกวนด้วยนะคะ

1. ภายปีนี้จะมีโอกาสเปลี่ยนแปลงโยกย้ายในหน้าที่การงานมั๊ยคะ
    2. จะมีโอกาสได้ไปเรียนหรือทำงานต่างประเทศ ภายใน 3 ปีนี้หรือไม่
    3. เมือ่ไหร่จะเจอคู่ หรือคนที่ถูกใจสักที
    4. กรรมเก่าค่ะ ???

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

20. Evffy

Evffy สมาชิก

ชื่อ สุภาภรณ์
    1.อยากทราบว่าเรียนจบแล้วจะได้ไปเรียนต่อต่างประเทศเลยไหม
    2.จะได้เป็นแอร์โอสเตสตอนอายุประมาณเท่าไร แล้วเรียนจบแล้วสมัครจะได้เลยไหม
    3.จะเรียนจบเกียรตินิยมไหม
    4.ความรักจะเป็นยังไงในช่วงนี้
    ขอบคุณค่ะ