ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. pennee2411

pennee2411 Active Member

รบกวนถามเรื่องงานด้วยค่ะ ว่าจะได้ตามที่รอหรือไม่ เพราะรอมาสิบกว่าปีแล้วค่ะ และถ้าได้จริง ภายในปี2556นี้หรือไม่ หรือไม่ต้องรอแล้วชาตินี้ไม่มีหวังแล้ว มีกรรมเรื่องงานใช่หรือไม่คะ มีทางแก้ไขให้มีโอกาสได้อย่างที่หวังมั้ย ขอคำตอบด้วยค่ะรบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาก....ยินดีทำตามคำแนะนำ..อนุโมทนากับการทำกุศลในครั้งนี้ค่ะ

2. Evffy

Evffy สมาชิก

รอฟังคำตอบอยู่นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

3. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องงาน

หัวหน้างานที่ไม่ค่อยจะดีหนักทำให้คุณเบื่อหน่ายอย่างจะเปลี่ยนงาน
    การเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ การเปลี่ยนงานเป็นการร่วมหุ้นร่วมลุงทุน
    จะมีเกิดขึ้นในเร็ววันนี้ เรื่องศูนย์สอนภาษาที่คุณจะทำ ทำได้ดีด้วยอะไร
    ที่เกี่ยวกับเด็กคุณทำได้ดี

ถามเรื่องความรรัก เดี๋ยวคุณก็จะเจอรักใหม่ คนเก่าลืมไปดีกว่า
    จะมีการเปลี่ยนแปลงแบบค่อยๆเป็นค่อยๆไป รักครั้งที่ต้องประคับประคองให้ดีๆ
    อย่าไปขี้ระแวงเกินเหตุ แล้วจะอยู่กันยืด

ถามเรื่องย้าย อย่าย้ายจะดีกว่าถ้าย้าย สิ่งที่คิดที่หวัง
    คาดว่าจะเป็นมันจะไม่ได้เป็นไปตามที่เราหวัง สุดท้ายก็ต้องย้ายกลับมาอยู่ดี

มั่นทำบุญเกี่ยวกับเด็กเยอะๆ ให้ทุนการศึกษาเด็กเรียนดีแต่ยากจนก็จะดีมาก

4. chach

การงาน

คุณทำงานเกี่ยวกับที่ต้องใช้ความคิด แต่อุปสรรคอะไรที่ประดังเข้ามา
    คุณก็สามารถฝ่าฟันให้ผ่านไปได้ด้วยดี

เรื่องเงิน อย่าฟุ่มเฟือยนักช่วงนี้ แต่คุณยังหามาได้พอที่จะจ่ายไป แต่เงินเก็บ
    อาจจะไม่ค่อยมีเหลือนัก

เรื่องความรัก

ตอนนี้คุณมีแฟนแล้วแต่คุณกำลังเบื่อเขา เดี๋ยวจะมีอีกคนเข้ามาในชีวิตคุณ
    แล้วคุณจำเป็นที่จะต้องเลิกใครสักคน คนที่จะเข้ามาจะเข้ามาอย่างไม่คาดคิด
    เป็นคนซื่อสัตว์ อ่อนโยน และกล้าแสดงออก

5. chach

ถามเรื่องการเปลี่ยนแปลงงาน
    มีโอกาศย้าย ย้ายแล้วดีเจอเพื่อนร่วมงานที่ดี

ถามเรื่องการไปต่างประเทศ
    ได้ไปแต่ไปแล้วคุณจะต้องเลิกกับแฟน พอเราห่างไกลใจเขาก็เป็นอื่น

ถามเรื่องคู่

ตอนนี้คุณยังไม่เจอคนที่ถูกใจ อยากจะอยู่อย่างนี้
    แต่เดี๋ยวคุณจะเจอแบบไม่ทันตั้งตัว เร็วๆนี้

กรรมเก่าคือคุณทำให้พ่อแม่เสียใจ
    อดีต คุณเกิดในครอบครัวที่มีอันจะกิน
    ส่งคุณไปเรียนต่อต่างประเทศ พอคุณไปเรียนจบ
    คุณไม่ยอมกลับประเทศซะงั้นทำให้ครอบครัวคุณผิดหวัง
    แล้วก็เสียใจ กรรมจากทำให้พ่อแม่เสียใจ

ให้คุณไปล้างเท้า กราบเท้าพ่อแม่คนปัจจุบัน
    แล้วก็ขออโหสิกรรม กับพ่อแม่ที่เคยทำให้พ่อแม่เสียใจ

แล้วสิ่งดีๆ จะเกิดขึ้นกับคุณ

6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ
    กู้แบงค์ผ่านแน่แต่ช้า ประมาณได้ไหมคะว่าเดือนไหน
    เรื่องสามีก่อนหน้าเขาโดนของจริงๆค่ะ แต่ตอนนี้ที่คุณเห็นของคง
    จะออกหมดแล้วค่ะ แต่ที่คุณบอกมาก็ OK ค่ะ ขอบคุณนะคะ

7. chach

ถามเรื่องเรียน

เกียรตินิยม อันดับ 2 เป็นอย่างน้อยเรียนจบได้ไปต่อต่างประเทศแน่นอน
    แต่ความรัก อาจจะต้องเจ็บบ้างอะไรบ้าง คนรักอาจจะมีเปลี่ยนไป
    คนมันเหงา

ความรักตอนนี้ คุณมีรักซ้อนที่ไม่อาจจะบอกใครได้อีกคน กำลังตัดสินใจ
    ว่าจะเลือกคนไหนดี

แต่สุดท้ายก็เหมือนที่บอกไป เมื่อต้องจากกัน ความรักก็เปลี่ยน

8. wuttmart

wuttmart Active Member

"สวดมนต์ เป็นยาทา นั้งสมาธิเป็นยากิน"

รบกวนคุณชัช ญาณโพธิสัตว์ด้วยครับ
    -ขอคำแนะนำ เรื่องการปฏิบัติ-สมาธิ ครับ
    ใช้คำภาวนา และวิธีปฏิบัติที่เหมาะสมกับตัวผมครับ
    -การทำบุญ ให้เจ้ากรรม นายเวรครับ
    ขอบคุณครับ

9. chach

กรรมของคุณ เกี่ยวกับเรื่องตัดสินคดี

อดีตคุณเป็นที่เชื่อถือและเป็นที่เคารพของคนในหมู่บ้าน
    และเมื่อใครมีปัญหาอะไร ก็จะมาให้คุณตัดสิน
    มีอยู่ คดีนึง ที่คุณต้องตัดสิน ตัดสินยังไง และอะไร โปรดติดตาม........

10. khunsun

khunsun เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังคำตอบอยู่คะ สู้ๆๆๆๆคะ

11. chach

ถามถึงการโยกย้าย ปีนี้ยังไม่มี แต่ปีหน้าฟ้าใหม่ 57 มีโอกาส
    ถามการเงิน โชคลาภ พอมีให้เห็นแต่ไม่มากมาย แต่ได้มา
    อย่าฟุ่มเฟือยหน้าใหญ่ใจกว้างหนักไม่งั้นก็จะไม่เหลือเก็บ
    ปฎิบัติให้เยอะๆ บ่อยๆ อย่าขาดตอน ดีแน่นอน

ระหว่างนี้ก็ให้ทำบุญกับผู้ยากไร้หน่อย เด็กกำพร้ำก็ได้
    ไม่มีเวลา ตอนเดินห้างเห็นตู้บริจาคก็หยอดสักนิด

12. chach

ไมใช่ส่ิงศักด์สิทธิทึ่คุ้มครองคุณไม่ยอมให้มีคู่หรอก แต่.....
    เป็นกรรมที่ตามมาให้คุณชดใช้ อดีตกรรมที่คุณเคยทำมา
    ถึงเวลาที่คุณต้องใช้กรรม

อดีตกรรมของคุณเป็นนายทหาร ที่จะต้องเดินทางต่างถิ่นบ่อย
    และทุกๆครั้งที่ออกไปต่างจังหวัด ต่างอำเภอ คุณมันจะเป็นคนขี้เหงา
    ค่ำที่ไหน จะได้เมียที่นั้น ความรักของคุณเกิดขึ้นบ่อยเหลือเกิน
    และคุณก็ไม่เคยกลับมาหาคนรักของคุณอีกครั้ง ผ่านแล้ว ผ่านเลย
    ส่งผลกรรมให้ชาตินี้ คุณก็เป็นคนขี้เหงา อยากมีความรักจริงๆจังๆ
    แต่........ ก็ไม่มี อยากจะแต่งงานมีครอบครัว แต่ก็มักมีเหตุให้คนรัก
    ของคุณมีใครอีกคน เป็นเหตุที่คุณยังไม่สมหวังในเรื่องความรัก

ให้คุณหมั่นทำบุญ ไปถวาย เทียนคู่ (เทียนพรรษา) แจกกันคู่ เชิงเทียนคู่
    แล้วอธิฐานจิต ขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวร ตั้งจิตว่าต่อไปนี้ข้าพเจ้า
    จะไม่เจ้าชู้ จะไม่ผิดศีลข้อ 3 ขอให้ข้าพเจ้าเจอคนที่จริงใจ จริงจัง กับข้าพเจ้า
    และให้ยึดถือสิ่งนี้เป็นสัจจะ

ก่อนนอนให้นั้งสมาธิ ภาวนา ร่างกาย เล็บ ผม ขน หนัง เหงื่อ

แล้วทุกๆอย่างจะดีขึ้น

13. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    รอคำตอบตามคิว ถามไปแล้วหน้่จอเลย ไม่พีองพีเอ็มล่ะ อาจารย์ชัช และรอให้คะแนนด้วยค่ะ สู้ๆ ค่ะ chearr

14. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    เรื่องงานและเรื่องเงินตรงมากค่ะ ส่วนเรื่องความรักคือเรายังไม่มีแฟนค่ะ เลิกได้หลายเดือนแล้วค่ะ แต่ก็ขอให้มีคนน่ารักๆอย่างที่คุณทายมาเข้ามาจริงๆนะคะ ^_____^

ขอบคุณมากๆค่ะ ^/\^

15. โชคดี888

โชคดี888 สมาชิก

ขอบคุณค่ะ

16. khunsun

khunsun เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บตก หนึ่งข้อ
    สิ่งศักดิ์สิทธ์ที่คุ้มครอง คือ...........

17. chach

เดี๋ยวจะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่อีกครั้งนึงในชีวิตคุณ
    เป็นการเปลี่ยนที่ดี สดใส

เรื่ิองโชคลาภใหญ่ๆไม่มี แต่เป็นลาภลอยนิดๆหน่อยๆพอมีให้ชุ่มหัวใจ

ถามถึงเพื่อนคู่คิด ไม่มี

ถามถึงเรื่องลูก ลูกผู้หญิงของคุณจะเพิ่งได้

เรื่องสุขภาพให้ระวังเรื่องเกี่ยวกับตา นิดนึง

18. chach

ทุกคนมีพระ มีเทวดา คุ้มครองอยู่ทุกคนคะ

19. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

1.การงาน การเงิน โชคลาภ
    2.ภายในปีนี้จะมีโอกาสได้เงินล้านมั้ยครับและต้องปฎิบัติอย่างไร
    3.ความก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรม
    4.เทพเจ้าและสิ่งศักดิ์สิทธิที่คุ้มครองอยู่คือ
    5.เจ้ากรรมนายเวรเป็นใครและจะแก้ไขอย่างไรครับ
    6.ชาติก่อนผมเกิดเป็นอะไรครับ

20. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    พี่มีลูกชายคนเดียว ทำงานธนาคารเอกชน
    ตา 2 วันนี้เจ็บตา (ปกติสายตาสั้นกับยาว)
    ที่ว่าชีวตจะเปลี่ยนครั้งยิ่งใหญ่ เมื่อไหร่ เกี่ยวกับเรื่องอะไร :cool: