ชิมิ ชิมิ ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 10 ตุลาคม 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

จริงๆแล้ว หงอยอ่ะช่วงนี้
    มองไปทางไหนดูจะเดือดร้อนเพราะน้ำท่วม
    ไม่รู้จะถึงคิวอีนางวันไหน อ่ะ เหอๆ
    ขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองพี่น้องๆด้วยค่ะ

::::♥::::::

เพลงนี้ร้องช่วง องค์ลง รึ ตกมัน นั่นล่ะ..หุหุ
    (ยังมีอีกหลายเพลง ฮ๊า บอกแล้วๆ)

ฟังกันฮาๆ นะคะ แก้เครียดๆ
    คนมิกซ์ ก๊าก ไปหลายรอบแล้วค่ะ อิอิ
    ขอบคุณ พี่เจนค่ะ (มิกซ์)

[​IMG][​IMG][​IMG]

เนื้อเพลง ชิมิ ชิมิ
    ศิลปินต้นฉบับ :: บลูเบอร์รี่ อาร์สยาม

ลัน ละ ลัน ลัน ลา ลัน ลัน ลา ละ ลัน ลัน
    ลาลัน ละ ลัน ลัน ลา ลัน ลัน ลา ละ ลัน ลัน ล๊า

ที่เธอตรงเข้ามาทัก เพราะฉันน่ารัก ชิมิชิมิ
    แล้วที่เข้ามาใกล้ใกล้ เธอคิดอะไร ชิมิชิมิ
    มานั่งหล่อหล่อได้ใจ ฉันแทบละลาย ดูดิดูดิ
    มันเขินนะเธอ มันเขินนะเธอ งุงิงุงิงุงิ

*ทำเป็นมาแวะมาเวียน ทำเนียนมานั่งมองตา
    ข้องใจเรื่องไรค่ะ เรื่องเล็กหรือเรื่องใหญ่
    ถ้าชอบก็ลองบอกมา เพื่อว่าฉันจะถูกใจ
    ให้ไวให้ไว จะเก็บไปพิจารณา

**ทำเป็นถามหนักกี่โล อยากได้เบอร์โทร ชิมิชิมิ
    แล้วถามว่าเรียนกี่โมง อยากจะไปส่ง ชิมิชิมิ
    บอกเธอว่าม่ะเป็นไร แต่ว่าในใจ ได้สิได้สิ
    ต้นเหตุทั้งหมด ต้นเหตุทั้งหมด เป็นเพราะความสวย ชิมิ

ลัน ละ ลัน ลัน ลา ลัน ลัน ลา ละ ลัน
    ลัน ลาลัน ละ ลัน ลัน ลา ลัน ลัน ลา ละ ลัน ลัน ล๊า

ที่เธอโทรมาทุกวัน กะเคลมใจฉัน ชิมิชิมิ
    เมสเสจว่ารักคิดถึง กะทำฉันอึ้ง ชิมิชิมิ
    โทรชวนฉันไปดูหนัง อยากบอกดังดัง ไปดิไปดิ
    แต่รอไปก่อน แต่รอไปก่อน ก็ฉันมีแฟนแล้วนิ

::::::♥::::::

[​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2017
  2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ตัดก่อนเลย โชะ!!!
    แล้วค่อยมาฟัง เพราะเด็กเสียงดังหนวกหูมากกกกก

3. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    :z5:z5:z5:z2:z2:z2 dencee dencee dencee
    น่ารัก ชิมิ ชิมิ งุงิงุงิ ชอบๆคะ น่ารักดี งุงิงุงิ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    แห่ะ ! ต๊กกะจัยเมิ๊ดดด..ดดดเลย
    มองซ้าย มองขวา นึกว่าพี่เบิ้มจิว่าคนร้อง ก๊ากกก..ก

ค่ะ ค่ะ อนุญาตให้ถอยไปตั้งหลัก ทำใจเข้ามาฟัง
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

5. ษิตา

1,230

ขอบคุณค่ะพี่ยุ...
    เมื่อไหร่พี่ยุจะร้องมาร่วมสนุกกันล่ะคะ รอน๊า...^_^

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เหวอ .... ร้องได้ดีกว่าต้นฉบับอีกหนูตา..
    เจ๊าะเเจ๊ะๆๆๆๆๆ (เสียงน้ำ พี่กำลังเต้นบนน้ำ) 55555...

ตกลงหนูตาหนักกี่โล และไปเรียนกี่โมง ...

เสียงไม่มีหลุด เสียงเนียนตลอด ใช้ได้ๆ เยี่ยมมมม

7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ชิลี้ (ใช้แล้ว) ครับ หนูตาร้องได้น่ารักและสนุกมากๆ
    เพลงนี้พี่ฟังแทบทุกวันครับ
    คนทำเพลงก็ช่างคิดสรรหาอะไรมาให้คนฟังไม่เบื่อเนาะ

8. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขอให้น้ำลดไวๆนะคะ เวลาเต้นจะได้ไม่เหนื่อย
    ทำเนียนกว่าน้องตา อีกนะคุณอ๋อง

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ผิดไฟล์ แว๊ก!!

10. ษิตา

1,230

อ่ะ..!! หงายเงิ่บ เดี๋ยวไปโหลดมาเปลี่ยนคร่า
    หูยย ทั่นเจ้าคุณ..นะ 55555
    ท่าทางจะทั้งเบลอทั้งมึนมากนะนั่นอ่ะ ฮิ๊ววว...ววว

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5221810" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>tanaong2011</TD><TD class=alt1>เหวอ .... ร้องได้ดีกว่าต้นฉบับอีกหนูตา..
    เจ๊าะเเจ๊ะๆๆๆๆๆ (เสียงน้ำ พี่กำลังเต้นบนน้ำ) 55555...

ตกลงหนูตาหนักกี่โล และไปเรียนกี่โมง ...

เสียงไม่มีหลุด เสียงเนียนตลอด ใช้ได้ๆ เยี่ยมมมม </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เดี๋ยวๆๆ พี่อ๋องๆ
    กำลังจะเปลี่ยนไฟล์ใหม่
    อย่าลืม เข้ามาเต้นอีกรอบ ฮ๊า

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5221873" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>VeggieGuy</TD><TD class=alt1>ชิลี้ (ใช้แล้ว) ครับ หนูตาร้องได้น่ารักและสนุกมากๆ
    เพลงนี้พี่ฟังแทบทุกวันครับ
    คนทำเพลงก็ช่างคิดสรรหาอะไรมาให้คนฟังไม่เบื่อเนาะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะพี่เบิ้ม..^_^
    ยกความดีความชอบให้พี่เจนแหล่ะค่ะ
    ถ้าตาอัดพร้อมดนตรี ก็จะทั้งคร่อม ทั้งเพี๊ยนระเบิดระเบ่อ
    แล้วตาก็ยังปรับเสียงร้องกับเสียงดนตรีไม่กลมกลืนกันซักที

แล้วนี่..
    ท่านโปรดิ๊ว.. มาบอกว่า หยิบไฟล์ผิดมาให้วางแผง
    ตะลึงตึ่งโป๊ะ..เลยงานเนี๊ยะ ฮ๊วย!! ก๊ากก..

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5221897" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>yu_hongthong</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอให้น้ำลดไวๆนะคะ เวลาเต้นจะได้ไม่เหนื่อย
    ทำเนียนกว่าน้องตา อีกนะคุณอ๋อง </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฮ่าๆ พี่ยุ มาฟังอีกรอบนะคะ
    ตากำลังไปรับไฟล์มาวางแผงใหม่อ่ะ เอิ๊กกก..ก

11. jainwit

ก๊ากกก โทษๆ ขอโทษนะขอรับ หูอื้อ+ตาลายไปหน่อย อิอิอิอิ​

12. ทิกเกอร์_ทิกเกอร์

ทิกเกอร์_ทิกเกอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    ชิมิ.... ชิแระ

แวะมาฟัง แฮ่ๆ

13. ษิตา

1,230
    [​IMG] ห่ะ ห่ะ เปลี่ยนแล้วค่ะพี่เจน ขอบคุณมากๆนะคะ..5555

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5222273" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ทิกเกอร์_ทิกเกอร์</TD><TD class=alt1>ชิมิ.... ชิแระ

แวะมาฟัง แฮ่ๆ

คุณตาลใช่มั๊ยคะเนี๊ยะ ทิกเกอร์เนี๊ยะ
    ขอบคุณค่ะที่แวะมา อิอิ ดีใจๆ

14. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    โย่ว แล้วก็ตะเกียกตะกายมาถึงเพลงนี้
    ถ้าพี่ใจกล้า...นะ จะได้เจอคู่ดูโอ 55 55
    น่ารักดีอ่ะตา....

15. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพลงสนุกคลายเครียดได้เยอะเลยอ่ะ ชิมิ ชิมิ

16. ษิตา

1,230
    ใจป่ะ! ใจป่ะ!? ใจ!หน่อยเห๊อะ..
    (พร้อมทำหน้ายียวนเหมือนไอ่แป๊ก อิอิ)

รอนะ ๆ 55555

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5223576" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>klangprai</TD><TD class=alt1>เพลงสนุกคลายเครียดได้เยอะเลยอ่ะ ชิมิ ชิมิ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะพี่เอ๋ ^_^

17. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่จะดูโอ้ๆๆๆๆ กับเค้าบ้างหล่ะครับพี่เรไร
    รอฟังอยู่นะครับ..อิอิ

หนุตาร้องได้สนุกดีนะครับ เสียงให้ด้วยนะ
    หรือว่าหนูตาจะเหมาะกับเพลงแนวนี้น๋อ:cool:

18. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พิมพ์ไปก็ระแวงคนข้างบนไป จ้องหน้าผมจริงๆเลย
    อันเก่ากับอันใหม่มันต่างกันยังไงเหรอหนูตา
    พี่แยกไม่ออกจริงๆ
    อูยยยย .....ไปก่อนแล้ว เสียวคนข้างบน

:'( :'( :'(

19. jainwit

ขออนุญาตตอบแทนนะครับ อิอิอิ ไฟล์อันก่อน ท่อนประสานเสียงเหมือนยืนอยู่ห่างนักร้องนำมากไปครับและเสียงเบส frequency สูงไปครับ อิอิอิ

20. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่ะพี่สัน..
    น่าจะช่วงเวลาอารมณ์ร้องเพลงอ่ะ
    บางทีร้องไงก็ไม่ได้เลยเหมือนกัน เพลงง่ายๆ
    วันนี้นี่ร้องไม่ได้เลย มันงุงิ งุงิ บอกไม่ถูก

ขอบคุณอีกครั้งจ้า พี่สัน

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5224568" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>tanaong2011</TD><TD class=alt1>พิมพ์ไปก็ระแวงคนข้างบนไป จ้องหน้าผมจริงๆเลย
    อันเก่ากับอันใหม่มันต่างกันยังไงเหรอหนูตา
    อูยยยย .....ไปก่อนแล้ว เสียวคนข้างบน</TD></TR></TBODY></TABLE>
    แหม! ถ้าพี่อ๋องไม่ใส่แว่น คงได้จ้องตากันเพลินล่ะ ฮ๊า
    แซวจังๆ เดี๋ยวพี่สันมีแจกแว่น เอ๊ย ! ใส่แว่นกันบ้างล่ะค่ะ อิอิ
    ตาก็แยกไม่ออกจ๊ะ แต่พี่เจนมาแถลงข่าวแล้ว ฮ่าๆ ซ๊ะไม่มีอ่ะเน๊าะ
    มี แถลงคง แถลงข่าวด้วยอ่ะ..ก๊ากๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5224892" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaong2011 [​IMG]
    พิมพ์ไปก็ระแวงคนข้างบนไป จ้องหน้าผมจริงๆเลย
    อูยยยย .....ไปก่อนแล้ว เสียวคนข้างบน

:'( :'( :'(
    ขออนุญาตตอบแทนนะครับ อิอิอิ ไฟล์อันก่อน ท่อนประสานเสียงเหมือนยืนอยู่ห่างนักร้องนำมากไปครับและเสียงเบส frequency สูงไปครับ อิอิอิ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะพี่เจน..
    นักร้องก็เพิ่งรู้เหมือนกันคร่า อิอิ