ชีวิตเป็นอย่างนี้ โดย พญ.อมรา มลิลา

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย bennynaja, 2 กุมภาพันธ์ 2011.

1. bennynaja

bennynaja เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    เป็นหนังสือที่ พญ.อมรา มลลิา เป็นผู้แต่งขึ้นคะ เนื้อหาด้านใน มาจากประสบการณ์และการปฏิบัติธรรมคะ อนุโมทนาสาธุคุณหมอมากๆคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 1_life.pdf
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      905
      ขนาดไฟล์:
      73.9 KB
      เปิดดู:
      478
  2. อินทิราธา

อินทิราธา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านแล้วค่ะ ให้ข้อคิดที่ดีมาก อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

3. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ
    ขอบคุณสำหรับไฟล์หนังสือดีดีครับผม

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    หนังสือเล่มนี้ดีมาก ๆ ครับ อยากให้ทุกคน download ไปอ่านกันครับ ขอสนับสนุนครับ อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2017
  5. นิพพานายะ

นิพพานายะ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นหนังสือธรรมะที่ดีมากเล่มหนึ่ง โหลดไปอ่านกันะครับ
    อนุโมทนาครับ..

6. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ธรรมะ : ชีวิตเป็นอย่างนี้ ตอนที่ 1 อ่านโดย น้องแมลงปอ

ธรรมะ : ชีวิตเป็นอย่างนี้ ตอนที่ 2 อ่านโดย น้องแมลงปอ

ใครอยากฟังชีวิตเป็นอย่างนี้ก็ฟังได้จาก clip ข้างบนเลยครับ ส่วนใครที่อยากจะ download หนังสือของ พญ. อมรา มลิลา ไปอ่านเพิ่มอีกก็เชิญได้ที่ link ข้างล่างครับ อนุโมทนาครับ

download หนังสือที่หาอ่านได้ยากของ พญ. อมรา มลิลา
    https://www.gotoknow.org/posts/485017

7. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้โพสต์กระทู้นี้ และ ทุกๆท่านผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในการเผยแพร่เรื่องราวสาระดีๆของหนังสือที่หาอ่านได้ยาก และ คลิปสื่อวีดิทัศน์ธรรมะเกี่ยวกับประสบการณ์และการปฏิบัติธรรมของท่านอาจารย์อมรา มลิลา เรื่อง "ชีวิตเป็นอย่างนี้" ในกระทู้นี้ครับ _/\_

ขออนุโมทนาบุญในจิต และ เจตนาที่เป็นกุศลของทุกๆท่านที่เป็นธรรมทานในครั้งนี้ครับ... สาธุครับ _/|\_