ชี้ทางคนที่จะเรียนวิชาอาคม

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย กาฝากรัก, 26 ตุลาคม 2012.

1. warakon

warakon สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2012
    เรียนคุณเทพคาถาคับผมชื่อเจมคับ จากการที่ผมได้อ่านกระทู้ของคุณเทพคาถามาตั้งแต่กระทู้แรกๆผมมีความตั้งใจจริงที่่จะขออนุญาตศึกษาเรียนรู้จากคุณเทพคาถาได้ไหมคับ เพราะผมมีความเชื่อที่ว่าถ้าคนเรามีความตั้งใจจริงแล้ว โอกาสสำเร็จนี้ก็เกินครึ่งแล้วคับ ถ้าคุณเทพคาถาจะอนุญาตให้ผมได้ศึกษาในสิ่งที่คุณเทพคาถาได้ศึกษามา รบกวนคุณเทพคาถาติดต่อมาที่E-mail: warakonn@gmail.com ด้วยคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013
  2. aoseiei

aoseiei เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2012
    ผมอยากเรียน คาถา จริงๆนะครับ แนะนำผมทีครับ

ผมศรัทธามากครับ และขอสัญญาว่าจะไม่ใช้ในทางที่ผิด เป็นคนดีครับ

3. reindear

reindear เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    เชื่อว่าไสยศาสตร์มีจริงค่ะ แม่เล่าว่าตอนเด็กมีแผลที่ขาไม่หายสักที
    ตาทวดเอาไรไม่รู้ น่าจะเป็น ยางบุหรี่??
    มาท่องๆคาถาเป่าใส่ มันจะเป็น สีออกทองๆ
    แล้วเอามาทาที่แผลของแม่ ไม่นานแผลหาย เหลือแต่แผลเป็น แล้วแม่ก็ชี้แผลเป็นให้ดู

ตาทวดเคยบอกให้ลูกหลานผู้ชายไปหาท่าน ท่านจะสอนให้ แต่ไม่เห็นมีใครไป ปัจจุบันตาทวดเสียแล้วเลยไม่มีใครมีความรู้อีก

สงสัยมากค่ะว่าทำไมไม่สอนผู้หญิง เรื่องพวกนี้ผู้หญิงห้ามเรียนเหรอคะ?
    คือ ถ้าเรียนได้ จะได้ไปฝึก รักษาศีล ฝึกสมาธิ ให้ดีกว่านี้ แล้วหาคนสอน อยากเรียนค่ะ อิอิ

4. กาฝากรัก

กาฝากรัก เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2011
    อยาดเรียนกับใครผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนี้ แต่บดกไว้อย่างนึ่งคือดูวิชาให้ดีที่จะเรียน ผมพูดถึงของดำละของขาว เรียนแบบ สายฤาษีสายขาวมันมีน้อยเข้าทุกว่าเพราะส่วนใหญ่ฤาษี มันก็ดำกันหมด มีที่ไหนฤาษี ได้กับสัตว์ในป่าออก ลูกออกมาหน้าเหมือนสัตว์ในป่าก็มี ฤาษีตะบะแตกจะมาก แต่ฤาษีดีๆก็มี แต่เขาไม่ค่อยลงมาหรอกเพราะศิลเขาบุริสุท เขาไม่ลงมาช่วยหรอกเพราะสัตว์โลกเป็นไปตามกรรม อีกอยากบุญบารมีเขาก็มีเยอะอยู่แล้วไม่เห็นต้องลงมาช้วยให้เหนื่อยนอกจากว่าจะค่อยทำบุญร่วมกันไว้ มีแต่พวกฤาษีที่บุญมันมีไม่พอเท่านั่นละที่ต้องสร้างบุญกับพวกคุณเท่านั่น ครูอาจาร์ยผมเป็นพระเรื่องนี้ท่านเล่าให้ผมฟังบ่อยๆ แล้วก็เป็นเรื่องจิง ฤาษีจะสู้ พระไม่ได้หรอกเพราะพระบริสุท กว่าฤาษีมาก ขนาดศิลก็ถื่อแค่8 ข้อเองแถวยังขาดเสียอีก คิดเอาเองจะเรียนแบบไหน

5. มิกธนวัฒน์

มิกธนวัฒน์ สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2013
    อยากเรียนอาคมครับ

คุณยังสอนอยู่ไหมอาคม

6. มิกธนวัฒน์

มิกธนวัฒน์ สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้ายังสอนอยู่ก็ช่วยแอดเมลผมมา mixxy@windowslive.com

7. nictoomissyou

nictoomissyou สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมสนใจศึกษาครับ หากจะกรุณาถ่ายทอดหรือพูดคุย รบกวนตอบกลับมาทาง nicetoomissyou@gmail.com ด้วยนะครับ

8. puttaradod

puttaradod สมาชิกใหม่

ผมอยากเรียนวิชาอาคม ครับ

9. puttaradod

puttaradod สมาชิกใหม่

ผมอยากเรียนวิชาอาคมครับ สนใจเรื่องนี้มาก สอนผมหน่อย ครับ

10. palanglove

palanglove สมาชิก

ผมอยากเรียน ด้านป้องกันตัว กับเมตตามหานิยมครับ

11. สิริเชษฐ์

สิริเชษฐ์ สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2011
    คุณ กาฝากรัก
    e-mail นะครับ x-oxmen@live.com นะครับ
    ขอบคุณครับ

12. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    เข้าไปที่ห้องประสบการณ์เรื่องเล่า
    เข้ากระทู้ ไสยศาตร์ฉบับชาวบ้านน่ารู้/ไสยคืออะไร ปสก. จริง
    ลองอ่านดูครับแล้วตัดสินใจด้วยตัวเอง ทุกท่านที่ชอบไม่ควรพลาดครับ

13. boy1

boy1 Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ขอลิงได้ มัยคับ จะได้ลองอ่าน
    ให้ไปหาแบบนี้ เดียวจะไม่ตรงประเด็น ตามที่คุณบอก

14. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
  15. เทพคาถา

เทพคาถา เป็นที่รู้จักกันดี

วัฒนธรรมความเชื่อสืบต่อกันมากว่า3000ปี
    ไม่สามารถใช้ได้จริงถ้าขาดซึ่งความเข้าใจ
    อย่างแท้จริง ก็ไม่สามารถทำให้เห็นผลดังใจ
    ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2013
  16. เณรเจ

เณรเจ สมาชิกใหม่

ผมอยากจะลองศึกษาวิชาอาคม(สายขาว)

อยากจะลองมั้งครับต้องทำไงครับ ไม่เคยทำใหม่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

17. เณรเจ

เณรเจ สมาชิกใหม่

อยากศึกษาวิชาอาคม

อยากเรียนทุกบททุกตำราของสายขาวครับไว้ป้องกันตัวเองและช่วยเหลือผู้อื่น

18. lamelez

lamelez เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมอยากฝึกไสยศาสตร์ครับ เหตุผลคือ

1.) โดนรังแกจากกลุ่มนักเลง โดยเค้ามาก่อกวนผมบ่อยๆ หลายปีแล้วครับ เค้าต้องการให้ผมย้ายออก ผมเปิดร้านอยู่ในตัวจังหวัด ในร้านเค้าไม่กล้ามาทำอะไรผม แต่เวลาออกข้างนอกไปทำธุระ บอกตรงๆ เราไม่มั่นใจในความปลอดภัย เพราะลูกน้องเค้าเยอะ คาดการณ์ว่าร้านคู่แข่งจ้างมาก่อกวนหรือไม่ก็เรียกค่าคุ้มครองบีบให้ผมจ่ายทางอ้อม

รายได้ผมไม่มากหรอกวันนึงหักค่าเช่าตกวันสี่ร้อย จะให้ค่าคุ้มครองคงอดตายครับ

ช่วงหลังก่อกวนหนักบางวันผมแทบไม่กล้าออกไปใหน กดดันมาก

อยากขอวิชาไสยศาสตร์ที่กำจัดศัตรูครับ ให้ไม่กล้าโผล่มาแถวร้านหรือตายเลยก็ยิ่งดีครับ

เอาวิชาที่เราแค่จำหน้าได้มั้ยครับ ไปถ่ายรูป เอาผม เอาเล็บ ผมคงทำไม่ได้ เพราะเกิดเค้าตายเค้าจะโจทย์ผมทันทีครับ

ผมโดนกลั่นแกล้งแบบนี้มาก่อนรอบนึงจนต้องย้ายหนีครับ เค้าเอาปืนมายิงหน้าบ้านตอนกลางคืน ยอมรับว่าคนหาเช้ากินค่ำนี้โดนรังแกตลอด

โปรดช่วยเหลือผมด้วยผมไม่อยากย้ายที่ทำมาหากินบ่อยๆนี้อยู่มาสามปีแล้ว โดนตั้งแต่ปีแรกๆ บางครั้งเราเจอปัญหาซ้ำซากจนอยากจะฆ่าตัวตายหนีปัญหา

ป.ล. ผมใจจริงก็ไม่อยากทำร้ายใคร แต่ถ้าเราย้ายหนีเรื่อยๆ มีหวังอดตายครับ ผมสัญญาว่าจะใช้วิชาไสยศาสตร์ที่ท่านสอนเฉพาะกับศัตรูที่ปองร้ายเท่านั้นครับ ไม่เอาไปรับงานหากิน เพราะผมทำอาชีพค้าขาย อาจจะไม่ร่ำรวย แต่สัญญาว่าจะไม่ตั้งสำนักครับ และจะใช้เฉพาะเรื่องของตัวเองอย่างเดียว จะไม่วุ่นวายช่วยเหลือคนอื่นทำชั่วครับ

Emailผม lamelez@hotmail.com ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2013
  19. smith0123

smith0123 สมาชิกใหม่

ผมเป็นนักเรียนอยุ่อะครับแต่ผมสนใจเรื่องนี้อยากลองศึกษาเพื่อเอาไว้ป้องกันตัวเองพอจะสอนให้ได้ไหมครับไม่ต้องเอาแบบเวอร์ขอแค่ป้องกันตัวได้ก็พอ อย่างพวก มหาอุต หรือเมตตามหานิยอะ อะไรประมาณเนี่ยอะครับ

20. ชินจัน

ชินจัน เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    [/COLOR][/SIZE]
    มันก็แค่ กลุ่ม 1 ที่เล่าขานในสิ่งที่ตนเอง ได้รับฟังชาวบ้านพูดมา แล้วมาเล่าต่อให้ฟังอีกที จนเป็นนิยายปรำปรา ของจริงแทบไม่เคยพบพาน แม้แต่สายตา ก็ไม่มีให้เห็น
    รองมาอ่านของจริงที่นี่ดีกว่า ได้จากประสพการณ์ที่เกิดกับตัวเอง ไม่ได้เอา นิยายชาวบ้านที่ไหนมาเล่าให้ฟังเพื่อสร้างภาพให้ตัวเองhttp://palungjit.org/groups/นักเวทย์-d4404-ประสพการณ์การใช้คาถา.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2013