ช่วงสงกรานต์มีวัดไหน ที่ปฏิบัติธรรมบ้าง ที่อยู่ในกรุงเทพและแถบจังหวัดระยอง,ชลบุรี แนะนำด้วยค่ะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย เศษธุลีในจักวาล, 31 มีนาคม 2009.

1. เศษธุลีในจักวาล

เศษธุลีในจักวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงสงกรานต์มีวัดไหน ที่ปฏิบัติธรรมบ้าง ที่อยู่ในกรุงเทพและแถบจังหวัดระยอง,ชลบุรี แนะน

สงกรานต์หยุดงานหลายวันค่ะอยากปฏิบัติธรรม ให้ใจสงบค่ะมีที่ไหน ที่ปฏิบัติธรรมช่วงสงกรานต์บ้างคะ ใครมีข้อมูล บ้างคะ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สถานที่ปฏิบัติธรรมส่วนใหญ่ไม่มีปิดหลอกครับ.......เข้าได้ตลอด...แต่ช่วงปิดคนจะเยอะเท่านั้นเอง.......

3. innertruth

innertruth Active Member

20 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาครับ อยากไปปฎิบัติช่วงสงกรานต์เหมือนกัน เพราะว่าไม่มีแผนจะไปเที่ยวไหน ไปสงบจิตใจ ตัดกิเลสออกก็น่าจะดี

4. วิษณุ12

วิษณุ12 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไปวัดที่ใจซิ