ช่วงเวลาการดื่มน้ำเปล่าบำบัดโรค

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย aoseiei, 6 พฤศจิกายน 2013.

1. aoseiei

aoseiei เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2012
    ดื่มน้ำเปล่า สามารถใช้ชะลอความแก่ และสามารถบำบัดรักษาโรคได้ เราสามารถ ดื่มน้ำเปล่า เพื่อบำบัดรักษาโรคได้หลายโรค มีการพิสูจน์จนยอมรับว่าสามารถบำบัดรักษาโรคเหล่านี้ได้ผล 100% (แต่ต้องค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป ต้องใช้ระยะเวลานะครับ) ดังอย่างเช่น อาการปวดหัว อาการปวดตามตัว โรคระบบหัวใจ โรคไขข้ออักเสบ โรคหัวใจเต้นเร็ว โรคลมบ้าหมู โรคอ้วน โรคหลอดลมอักเสบ โรคหืด วัณโรค อาการเยื่อหุ้มสมองอักเสบ ไขสันหลังอักเสบ โรคไต และยูริก โรคแสลงคลื่นไส้ต่างๆ โรคกระเพาะ โรคท้องร่วง โรคริดสีดวง โรคเบาหวาน โรคอาการท้องผูก โรคตา โรคภายในสตรี มะเร็ง และรอบเดือนไม่ปกติ โรคคอ หู จมูก

เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วว่าน้ำเป็นส่วนประกอบที่สำคัญใน ร่าางกายมากถึง 70% คุณทราบไหมค่ะว่าการ ดื่มน้ำเปล่า การดื่มน้ำเวลาไหนถึงจะให้ประโยชน์สูงสุด ถ้าใครยังไม่ทราบวันนี้เรามีคำตอบมาฝากกันค่ะ

การ ดื่มน้ำเปล่า ที่ถูกต้องไม่ใช่ดื่มกันวันละ 8-10 แก้วให้หมดในคราวเดียวเลยนะคะแต่เราควรค่อยๆ ดื่มน้ำเปล่า ตอนไหนเวิร์กสุด

เวลาตื่นนอนตอนเช้า ก่อนแปรงฟัน ให้ดื่มน้ำ 1 แก้ว (400ซีซี) เพราะเป็นช่วงที่เลือดมีความเข้มข้นสูงเลือดมีลักษณะขาดน้ำนั่นเอง

- เวลา 09.00-10.00น. ดื่ม 2 แก้ว ช่วงนี้เป็นช่วงที่ร่างกายมีของสียเกิดขึ้นจึงควรดื่มน้ำมาชำระของเสียเหล่านั้นออกไป
    - เวลา 13.00-14.00น. ดื่ม 3 แก้ว เป็นเพราะช่วงนี้เป็นภาวะขาดน้ำจะทำให้รู้สึกง่วงนอนหากดื่มช่วงเวลานี้จะทำ ให้เราสดชื้นและมีความคิดที่ดี
    - เวลา 19.00-20.00น. ดื่ม 3 แก้ว ก่อนนอนต้องดื่มอีก 1 แก้ว เพื่อให้น้ำที่ดื่มไหลเวียนชำระล้างสิ่งตกค้างในลำไส้และกระเพาะอาหารยิ่ง ถ้าเป็นน้ำอุ่นแล้วจะยิ่งทำให้เราหลับสบายขึ้นอีกด้วย

ที่มา : ความรู้เกี่ยวกับการใช้ยาและอาหารเสริม

2. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    ขอบคุณมากครับผม

3. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

การฉี่ ละค่ะ ยิ่งช่วงนี้เวลานี้- เวลา 19.00-20.00น. ดื่ม 3 แก้ว ก่อนนอนต้องดื่มอีก 1 แก้ว เพื่อให้น้ำที่ดื่มไหลเวียนชำระล้างสิ่งตกค้างในลำไส้และกระเพาะอาหารยิ่ง ถ้าเป็นน้ำอุ่นแล้วจะยิ่งทำให้เราหลับสบายขึ้นอีกด้วย จะไม่ตื่นมาฉี่บ่อยๆ หรือค่ะ

4. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคับ

5. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจังเลย

ง่ายๆ แค่ดื่มน้ำเปล่าให้ถูกเวลา ก็ช่วยให้มีสุขภาพดีได้

เหมาะกับคนขี้เกียจกินยา-หาหมอ อย่างข้าพเจ้าจริงๆ

ขอบคุณค่ะ