ช่วยดูดวงบ้านให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย prosper, 23 ธันวาคม 2012.

1. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะ รบกวนผู้ใจดี มีอภิญญาญาณ
    ดูบ้านเลขที่นี้ให้หน่อยค่ะ
    ว่า เจ้าที่ ที่คุ้มครอง ดูแลบ้านหลังนี้อยู่คือใคร
    จะได้ปฏิบัติตัวถูก
    เพื่อที่ชีวิตจะได้ดีขึ้นค่ะ

บ้านเลขที่
    153/100 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. ผู้มาใหม่

ผู้มาใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านหลังนี้เป้นคนแก่สมัยโบราณแต่แลดูแข้งแรงน่าเกรงขามมาก
    ถึงขนาดเจ้าของทำไม่ดีก้ต้องมีอันเป้นไปทั้งเสียงและกลิ่นเลยละ
    เป้นคนที่นิสัยไม่ค่อยสุงสิงกับใครแต่อย่าให้โกรธมีสิทธิได้ย้ายออกแน่นอนครับ
    ระวังคนที่บ้านหลังนี้ถ้ามีผู้หญิงหรือป้าแต่ที่เห้นมีความุรู้สึกว่าเป้นป้ากำลังไม่สบายอยุ่
    ให้ทำการขอขมาท่านซะเดี๋ยวจะไม่ทันนะครับ
    ที่ตรงนี้น่าจะเป้นที่แรงมากที่สุดเหมาะที่จะตั้งศาลหรือวัดครับไม่เหมาะอยู่อาศัย
    แต่ถ้าจะอยุ๋จริงๆก็หาพระแก้วมรกตจำลองมาเป็นประธานครับถึงจะอยุ๋เย็นเป็นสุข
    แต่ยังไงอย่าเพิ่งเชื่อผมละครับ

3. ผู้มาใหม่

ผู้มาใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนสมัยอยุธยาครับ

4. taranaki

taranaki Active Member

19 สิงหาคม 2012
    รบกวนดูด้วยคนค่ะ

70/118 นครราชสีมา

มีคนเคยทักว่าเป็นเจ้าที่ผู้ชาย แต่ไม่ได้แนะนำวิธีปฏิบัติตัวต่อท่านรบกวนด้วยค่ะ

5. prosper

ผู้มาใหม่ บ้านหลังนี้เป้นคนแก่สมัยโบราณแต่แลดูแข้งแรงน่าเกรงขามมาก
    ถึงขนาดเจ้าของทำไม่ดีก้ต้องมีอันเป้นไปทั้งเสียงและกลิ่นเลยละ
    เป้นคนที่นิสัยไม่ค่อยสุงสิงกับใครแต่อย่าให้โกรธมีสิทธิได้ย้ายออกแน่นอนครับ
    ระวังคนที่บ้านหลังนี้ถ้ามีผู้หญิงหรือป้าแต่ที่เห้นมีความุรู้สึกว่าเป้นป้ากำลังไม่สบายอยุ่
    ให้ทำการขอขมาท่านซะเดี๋ยวจะไม่ทันนะครับ
    ที่ตรงนี้น่าจะเป้นที่แรงมากที่สุดเหมาะที่จะตั้งศาลหรือวัดครับไม่เหมาะอยู่อาศัย
    แต่ถ้าจะอยุ๋จริงๆก็หาพระแก้วมรกตจำลองมาเป็นประธานครับถึงจะอยุ๋เย็นเป็นสุข
    แต่ยังไงอย่าเพิ่งเชื่อผมละครับ

ขอบคุณ "ผู้มาใหม่"มากนะคะที่ช่วยชี้แนะ
    คำแนะนำดีๆก็ต้องน้อมนำปฏิบัติตามค่ะ
    พระแก้วมรกตจะหาเช่าที่ไหนได้คะ
    ที่ตรงนี้เพิ่งย้ายมาเช่าตอนหนีน้ำท่วม
    ช่วงปีที่แล้วมาค่ะ เป็นบ้านเช่า ที่เจ้าของเขา
    ปล่อยทิ้งไว้หลายปี ดิฉันย้ายมาจากอยุธยาค่ะที่อยู่ปัจจุบันคือโคราช
    ขอบคุณมากนะคะ
    ขอให้คุณ ผู้มาใหม่และครอบครัวมีความสุขมากๆ
    ขอให้พบเจอแต่สิ่งที่ดีงามในชีวิตนะคะ บุญรักษาค่ะ

6. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    รบกวนผู้มาใหม่ดูบ้านเลขที่นี้ให้ด้วยค่ะ 88/4 เดอะธารา กรุงเทพฯค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าบ้านหลังนี้ไม่ใช่บ้านเก่าครับ เอาเป็นว่าคนในบ้านนี้มีความใจร้อน ค่อนข้างดื้อ และมักเกิดการโต้งเถียง เอาแต่ใจกันนะครับ แต่ยังดีที่ในเลขที่บ้านมี 5 เข้ามาช่วย เลยทำให้แต่ละท่านที่อาศัยถึงแม้จะใจร้อน แต่ก้ยังมีเหตุมีผล ยังสามารถกลับมาเจรจาในทางสงบ สันติได้ในที่สุดครับ

8. prosper

ผมว่าบ้านหลังนี้ไม่ใช่บ้านเก่าครับ เอาเป็นว่าคนในบ้านนี้มีความใจร้อน ค่อนข้างดื้อ และมักเกิดการโต้งเถียง เอาแต่ใจกันนะครับ แต่ยังดีที่ในเลขที่บ้านมี 5 เข้ามาช่วย เลยทำให้แต่ละท่านที่อาศัยถึงแม้จะใจร้อน แต่ก้ยังมีเหตุมีผล ยังสามารถกลับมาเจรจาในทางสงบ สันติได้ในที่สุดครับ
    26-12-2012 03:15 PM

ขอบคุณมากนะคะ ใช่ค่ะ ไม่ได้โทษบ้านนะคะ
    ทุกสิ่งก็ขึ้นอยู่ที่ตัวเราด้วย อารมณ์ร้อนขึ้นใช้ได้เลยค่ะ
    แต่ก็อยู่ในการควบคุมแบบเอาอยู่ค่ะ

ขอบคุณทุกๆคำตอบที่เข้ามาชี้แนะให้นะคะ
    มาอยู่หลังนี้ ใช้จิตวิทยา รวมทั้งคำแนะนำ
    ที่ได้รับคำตอบจากกระทู้นี้ ไปกล่อม
    ให้สามีที่ไม่เคยแม้แต่จะสวดมนต์เลย
    หันมาไหว้พระสวดมนต์บ้าง
    ตั้งแต่มาอยู่ที่นี่ ก็รู้สึกดีที่เห็นความ
    เปลี่ยนแปลงของคนในครอบครัว
    ในแนวทางที่ดีขึ้น

ขอให้มีความสุขมากๆทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ
    บุญรักษา สวัสดีปีใหม่ค่ะ โชคดีตลอดปีตลอดไปนะคะ

9. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ บ้านเลขที่ 88/82 ค่ะ เป็นบ้านในหมู่บ้านค่ะ
    จะขึ้นบ้านใหม่ แต่ยังไม่ทราบเมื่อไร ควรทำอะไร บูชาอะไร ทำบุญขึ้นบ้านใหม่ ต้องทำไหม
    เจ้าที่เจ้าทาง ท่านเป็นใคร ชอบอะไร ไมใ่ชอบอะไร
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ