ช่วยดูดวงให้หน่อยค่ะ ติดขัดไปหมด

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลักค์, 6 กุมภาพันธ์ 2016.

1. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ช่วงนี้ทำอะไรก็ติดขัด เหมือนจะดีแต่กลับเหมือนมีอะไรมาขัดขวางตลอด
    รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ
    1. หน้าที่การงาน
    2. ครอบครัว
    3. คู่ครอง (จะมีมั้ย) จุดนี้พ่อแม่เป็นห่วง
    4. ปัญหาภาระหนี้สิน จะเปนไปอย่างไร

5 ม.ค 2527 อายุ 32

หากท่านไหนมีช่องทางแนะนำ ชี้แนะได้เลยค่ะ ว่าควรไปทำอะไร ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรง ยินดีทำค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    1. ทนไปก่อน
    2. ก็โอเค
    3. น่าจะยังไม่มี
    4. ท่าจะแย่
    อย่าสร้างหนี้เพิ่ม พยามประคองให้ถึงปีหน้าจะดีขึ้น

3. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 5 มกราคม พ.ศ.2527
    ตรงกับวันพฤหัสบดี ขึ้น ๓ ค่ำ เดือนยี่(๒) ปีกุน

ช่วงนี้ทำอะไรก็ติดขัด เหมือนจะดีแต่กลับเหมือนมีอะไรมาขัดขวางตลอด
    รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ
    ช่วงนี้ดวงน้องนับตั้งแต่ปีที่แล้วมา และหลังวันเกิดปีนี้ ดวงน้องเข้าเกณฑ์ที่เสียครับ มันเลยอึดอัด หรือเกิดเรื่องเครียดๆมาตั้งเป็นปีแล้ว ยิ่งวันเกิดมาแล้ว ก็เลยเครยดมากขึ้นนะครับ เพราะดวงตกตำแหน่งที่ไม่ดี ดาวเสาร์ซึ่งเป็นความทุกข์ ความอึดอัดใจ มันแสดงผล แถมดาวนั้นยังอยู่ในตำแหน่งที่เสีย ดังนั้น สิ่งที่หวังที่รอคอยมักไม่เป็นผล เกิดความเสียหาย อึดอัดใจครับ

1. หน้าที่การงาน ยังอยู่ในเกณฑ์ที่เครียด มีความกดดัน แนะนำให้สวดบทคาถา องคุมาลย์สูตร คาถาประจำวันเสาร์ พอดีเป็นดาวร้ายให้โทษ สวดพระปริตร อาจจะดีขึ้นนะครับ อีกอย่างนะครับ ถ้าสวดคาถาพระยายมได้อีกบทก็จะทำให้สิ่งที่ร้ายกลายเป็นดีได้เช่นกัน

2. ครอบครัว
    3. คู่ครอง (จะมีมั้ย) จุดนี้พ่อแม่เป็นห่วง
    พื้นฐานดาวความรักน้องดี แต่ช่วงดวงตก อะไรๆมันพาลเสียไปด้วยนะครับ รออายุย่าง 35 ปี มีเกณฑ์ที่ดีครับ

4. ปัญหาภาระหนี้สิน จะเปนไปอย่างไร
    ตอนนี้ไปอีก 2 ปี ดวงมันไม่ดีนะครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีไปทั้ง 24 เดือนนะครับ ให้น้องหมั่นสมาทานศีล แล้วสวดคาถาเงินล้านมากๆ และทำบุญใส่บาตรบ้างตามกำลัง ถ้ามีเงินน้อย ให้เอาบาตรพระเล็กๆหรือกระปุกออมสินมาใส่เงินทีละบาทสองบาท ทำทุกวัน ขณะที่ใส่ ก็สวดคาถาเงินล้านด้วย วันละหลายๆจบ ในไม่ช้า น้องจะมีความคล่องตัวขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ขอแนะนำครับ

4. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณค้าบบบบบ