ช่วยดูพระพลับตุ๊กตาใหญ่

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย suchat15, 21 พฤษภาคม 2018.

1. suchat15

suchat15 สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2018
    เรียนท่านที่รู้เรื่องพระช่วยชี้แนะด้้วยครับว่าใช่หรือไม่

ไฟล์ที่แนบมา:

2. tonbanpa

tonbanpa เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นมีคนแนะนำไว้ผมคิดว่าดีมากเลย...เลยหนีบมาฝาก

ส่วนตัวคิดว่าพระวัดพลับ เนื้อน่าจะเหมือนวัดระฆัง......แต่ผมก็ดูม่ายเปง เพราะว่าไม่มีของจริง ๆ ให้ดูสักกะที ไม่กล้าออกความเห็น หุหุ

ของเซียนในวีดีโอเห็นรอยแตกรานชัดเจน มีความหนึกความแห้ง ก็ ดูดีมาก แกบอกว่าปูนเก่า ๆ เนื้อมันจะแห้ง ลั่น ราน แต่ถ้าอยากรู้จริงๆ ส่งประกวดงานสมาคม หรือไม่ก็ออกบัตร gpra เดี๋ยวก็รู้

3. suchat15

suchat15 สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2018
    ขอขอบคุณมากครับที่แนะนำ