ช่วยด้วยครับ ผมเจอสิ้งเร้นลับแบบนี้ควรทำยัไง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ีีuiuuuuu, 28 พฤษภาคม 2019.

1. ีีuiuuuuu

ีีuiuuuuu สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2019
    ผมอยากขอฟังความเห็นของเพื่อนเพื่อนหน่อยครับ
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมฝันเห็นผู้หญิงคนหนึ่งมาได้เกือบอาทิตย์แล้วครับ เป็นผู้หญิงหน้าตาดี ผิวพรรณดี น่าตาออกหมวยหมวยหน่อย อายุราวราวประมาณ 18-20ได้
    คืนแรกที่ฝันเห็น ผมฝันว่าเดินเข้ามาในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง สภาพเก่าเก่า ในฝันผมเหมือนเดินหาบ้านสักหลังอยู่ในนั้น จนเดินมาเจอบ้านหลังนั้น และมีร้านค้า ผมเลยถามลุงคนที่ขายของอยู่ ในฝันผมถามลุงครับบ้านหลังนี้ไม่มีคนอยู่เหรอครับ เขาไปไหนกันหมด ลุงเขาบอกว่าไม่มีใครอยู่หรอกไอ้หนุ่ม บ้านนี้ผีเฮี้ยนมากมาก ใครก็มาอยุ่ไม่ได้หรอก ความรู้สึกเหมือนโดนผีอำเลยครับ หายใจไม่ออก ก่อนจะสะดุ้งตื่น ตื่นมาเหงื่อแตกท่วมตัวเลย ผมไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่าคงฝันร้ายไป ผมไม่ได้ใส่ใจอะไร

คืนที่สอง ผมอาบน้ำนอนปกติ นอนไปตอนไหนไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าฝันอีกแล้วครับ ฝันว่าเดินเข้าไปในบ้านหลังหนึ่ง ข้างในรกมากมาก มีเตียงเก่าเก่า วางอยู่ ในฝันผมเห็นผู้หญิงคนหนึ่ง นั่งหันหลังอยู่บนเตียง ในฝันผมก็พยายามชำเรื่องมอง เดินเข้าไป แล้วเอามือแตะไปบนไหล่เบาเบา ผู้หญิงคนนั้นหันหน้ามามองผม แล้วเขาพูดบอกผมว่า เห็นเขาด้วยเหรอ ผมก็พยักหน้า ผมจำหน้าเขาได้แม่นเลยล่ะครับ ก่อนจะเดินขึ้นไปชั้น2ของบ้าน คือในฝันตอนนอนนั้นก็อารมณ์เหมือนคนไม่รุ้จักกันครับ ผมไม่ได้สนใจอะไร เดินขึ้นไปชั้น2 ผู้หญิงคนนี้ก็เดินตามผมแล้วมองผม ผมเห็นแค่นั้นแล้วเหมือนผมตกจากที่สูง ลงมาเคยเป็นไหมครับเพื่อนเพื่อนแบบมันเสียวจนสะดุ้งตื่น ผมสะดุ้งตื่นมาเหนื่อยมากมาก เหมือนคนไปวิ่งมารธอนมายังไงอย่างนั้น

ตอนนั้นผมเริ่มเอะใจผมว่ามันแปลกปลก แต่คิดว่าคงแค่โชคร้ายฝันแย่แย่มา2คืนเท่านั้น

คืนที่สาม ผมจำได้เลย วันนั้นตรงกับวันศุกร์พอดี ผมไปสังสรรค์กับเพื่อนที่ร้านเหล้าร้านหนึ่งย่านลาดพร้าววังหิน ดื่มหนักมาก กลับมาถึงที่พักประมาณตีสองได้ ผมถึงที่พักก็นอนทันที ฝันอีกแล้วครับ ฝันเหมือนไปบ้านหลังเดิม แต่คราวนี้บ้านมันไม่รกเลยครับ เป็นบ้านแบบคนปกติอยู่กัน ในฝันเจอผู้หยิงคนเดิมอีกแล้ว คราวนี้เขามาเปิดประตูบ้านให้ผม แล้วเขาก็บอกแม่เขา แม่วันนี้หนูพาเพื่อนมากินข้าวที่บ้านนะ ผมเดินเข้าไปก็เจอแม่เขานั่งอยู่ และเหมือนอาม่าแก่แก่นั่งอยู่อีกด้าน ในฝันผมก็สวัสดีตามปกติ ในฝันผมก็ไปนั่งกินข้าวด้วย แต่ไม่มีการพูดคุยอะไรทั้งสิ้น ฝันไปอีกว่าผุ้หญิงคนนั้นเขาถามผมชื่ออะไร แล้วเห็นเขากับแม่และยายเขาจริงจริงใช่ไหม ผมก็บอกเห็นสิ ผมถามกลับไปเขาชื่ออะไร เขาบอกว่าเขาชื่อมายด์ อายุ18แล้ว ตายไปตั้งแต่ปี52หรือ53นี่ล่ะผมจำไม่ได้ ในฝันผมกลัวมากมาก แล้วเขาก็จูงมือผมขึ้นไปชั้น2 ผมพยายามไม่ไปยังไงก็ไม่ได้ เขาพาผมไปในห้องหนึ่งของบ้าน แล้วเขาก็ชี้มือไปที่รูปของเขา เขาถามผม เหมือนเราไหม คนนั้นแม่เรา เหมือนที่เคยเจอไหม คนนี้อาม่าเราเหมือนที่นั่งกินข้าวด้วยกันไหม ในฝันคือทุกคนตายไปหมดแล้ว เขายังบอกผมอีกเสียดายไม่มีรูปเธอนะ ไม่งั้นจะชี้ให้ดูแล้วใช่เธอหรือเปล่า ผมตกใจจนสะดุ้งตื่นมา ก็บ่ายสองแล้ว

ผมรู้สึกว่ามันแปลกมากมาก ผมกลัวมากที่สุด เลยไปหาพระรูปหนึ่งครับ ที่ต่างจังหวัดท่านเป็นพระสายปฏิบัติ วัดเป็นวัดป่า ที่ไปเพราะครอบครัวผมศรัทธาท่านมาก ผมนั่งรถโดยสารไปถึงที่นั่น ออกเดินทางจากหมอชิต6โมงเย็นไป ถึงเกือบตีห้า แต่ยังไม่ไปวัดทันที นั่งกินต้มเส้นในตลาดเช้าก่อน รอจนเช้าผมเดินทางที่วัดนั้นต่อ ผมไปถึง ท่านก็บอกโยมมีอะไรล่ะถึงมาหาอาตมา โยมมีปัญหาใช่ไหมถึงมา ผมก็เลยเล่าเหตุการณ์ที่เจอให้ท่านฟัง ท่านฟังเฉยเฉย แล้วท่านก็บอกว่า ทุกอย่างอยู่ที่การกระทำ โยมลองใช้สติปัญญาที่มี สตินั้นสำคัญแล้วโยมจะเข้าใจ คำตอบมีในตัวของมัน ทุกอย่างมีเหตุผล ก่อนที่ท่านจะเดินไปจำวัด ตอนนั้นคืองง มาก ใจเสียมากมาก นึกในใจนั้งรถมาตั้งนานมีคำตอบให้เราได้แค่นี้

ผมเดินออกจากวัดด้วยความเศร้าใจ มันหดหู่บอกไม่ถูก ผมตัดสินใจเปิดโรงแรมไว้นอนพักผ่อนสักคืนแล้วค่อยเดินทางกลับ วันนั้นผมนอนไวมากเพราะเพลียจากการเดินทาง
    แล้วผมก็ฝันอีกแล้ว คราวนี้ฝันว่า ผมเห็นผู้หญิงคนนั้นนั่งอยู่บนซากรถ เขามองมาทางผม เขาเรียกผม มานั่งด้วยกันสิแล้วเขาก็ยิ้ม ผมบอกไม่ไปนั่งด้วยหรอก
    นั่งไปเถอะ ในฝันผมยืนคุย ส่วนผู้หญิงคนนั้นนั่งอยู่บนซากรถ บรรยากาศตรงนั้น มันเป็นเหมือนถนนในชนบท รอบรอบมีภูเขา ด้านข้างเป็นทุ่งหญ้า บริเวณที่คุยกัน มันอยู่ตรงทางโค้ง เขาถามผม ไปไหนมาเหรอวันนี้ ในฝันผมบอกว่ามาหาพระ เขาก็ยิ้มยิ้มพยักหน้าให้ แล้วเขาก็ลงมาเดิน แล้วเขาบอกกินข้าวไหม เขาหยิบขวดน้ำส้มมา พร้อมข้าวในกระทงมาให้ ผมบอกไม่กินหรอก แล้วเขาก็บอกว่าผมว่า เขาตายอยู่ตรงโค้งนี่ล่ะ คนตายกันเยอะนะตรงนี้ เขาชี้ให้ผมดู เชื่อไหม ผมเห็นคนเต็มไปหมดยืนอยู่ตรงโค้งนั้น น่าเสียดายว่าไหม เขายังไม่โตเลยต้องมาเจออะไรแบบนี้ เขาอยากโตกว่านี้ เขาบอกผมว่า เขาชอบกินข้าวกระเพราหมูกรอบมากมากมาก กับน้ำเขียว เฮลลูบอยด์ วันหลังถ้ามาก็อย่าลืมติดไม้ติดมือมาให้ล่ะ ก่อนที่ผมจะสะดุ้งตื่น เขายิ้มแล้วบอกว่าถามจริง จำไม่ได้จริงจริงเหรอ
    ก่อนที่ผมจะสะดุ้งตื่นมาห้าทุ่มเห็นจะได้ คืนนั้นนอนไม่หลับทั้งคืน จนผมมานั่งคิดได้ว่าหรือเราต้องใส่บาตรให้เขา ผมก็ทำตามที่บอก กระเพราหมุกรอบ น้ำเขียวไปให้ โดยการใส่บาตร ชื่อผมรู้แค่ชื่อมายด์ ตอนทำก็นึกถึงหน้าเขา

จนเมื่อวานผมก็ฝันถึงอีกฝันตอนนั่งรถกลับ กทม คราวนี้ฝันว่าไปน้ำตกที่ไหนสักที ในฝันผมเห็นเขานั่งกินข้าวกระเพราหมูกรอบ กับน้ำเขียว ผมก็นั่งมองเขากิน เขาพูดว่า ถ้าจะพามาหาทุกวันได้ไหม และไปหาได้รึเปล่า ผมถามคือยังไง เขาก็ยิ้มยิ้ม แล้วจับมือผม จะให้ฝันเห็นทุกวันได้ไหม หรือจะให้เขาตามไปอยู่ด้วย ถ้าไปก็สร้างบ้านให้เขาหน่อยนะ หุ่นคนสักสามหุ่น ให้พระหรือคนทำเป็นทำพิธีให้ก็ได้ เขาจะได้พาอาม่า แม่เขาไปอยุ่ด้วย เขาบอกว่าจริงจริงรู้ไหม เขาจะมีอายุยืนถึง85ปี แต่เขามาตายก่อน ก็ยังต้องอยู่แบบนี้ ผมถามเขาอีกว่า แล้วเรารู้จักกันด้วยเหรอครับ เขาก็ยิ้มยิ้มเขาพยักหน้า เอาไงถ้างั้นหาคำตอบดีดีนะ ผมก็สะดุ้งตื่น
    ผมคิดว่าเขาคงมาเข้าฝันวันนี้แน่แน่เลย แบบนี้ผมควรทำยังไงครับเพื่อนเพื่อน ผู้รู้ทุกท่าน

แล้วประเด็นที่ผมต้องเจอผู้หยิงคนนี้เพื่อนเพื่อนคิดว่าจากสาเหตุอะไร เขาบอกรู้จักกันสิ อันนี้จากที่ผมคิด

1 เป็นคนที่ผมเห็นรูปติดมาในกองพระที่ตลาดพระแห่งหนึ่ง คือวันนั้นผมไปเดินดูพระอะไรแบบนี้ล่ะครับ ไปเจอร้านที่เหมาพระมา บังเอิญผมไปเจอรูปถ่ายรูปหนึ่งมา แต่เห็นหน้าคนในภาพไม่ชัด ผมเลยแซวแซวเจ้าของแผง พี่มีรูปก็เหมามาด้วยเหรอพี่ เขาแซวกลับรูปคนตายหรือเปล่าก็ไม่รุ้ ก่อนที่ผมจะวางไว้ไม่ได้สนใจอะไร

2 หรือจะเป็นคนที่ผมเคยแชทคุยใน msnเมื่อนานแล้ว คุยคุยกันเขาก็หายไปเลย แต่หน้าตาเขาผมไม่เคยเห็นนะ เพราะเขาไม่เคยใส่รูปโปรไฟล์ หรือแม้แต่เปิดกล้อง เป็นไปได้ไหมที่เขาหายคือเขาตายไป

3 เจ้ากรรมนายเวร

แบบนี้ผมควรทำยังไงครับ ไปหาจิตแพทย์ดีไหมครับ

update อัพเดตนะครับ เมื่อคืนทั้งฝันทั้งได้ยินเสียงเลยครับ ตอนนี้ผมกำลังเสาะหาที่บูชาท้าวเวสสุวรรณนะครับ ใครมีแนะนำได้
    เมื่อคืนผมไปเอายานอนหลับกับเพื่อนมากิน กลัวนอนไม่หลับเพราะวันนี้ตอนบ่ายต้องทำงานนอกสถานที่กลัวไม่มีแรงไปทำ เลยนอนไปตั้งแต่ช่วง3-4ทุ่ม ผมนอนไปคราวนี้ฝัน ฝันว่าเหมือนผมไปนั่งอยู่แถวฝ้ายกั้นน้ำ นั่งกินเหล้า กินเบียร์อยู่ ในฝันเหมือนเป็นเพื่อนกัน แต่จากหน้าตาผมไม่รู้จักเลยครับ นั่งนั่งกินไป ผมเห็นผู้หญิงคนเดิม คราวนี้เขาเดินมา พร้อมกับถือไก่ต้ม มา เขาเดินเอามาวาง แล้วเขาบอกผมว่า กินสิอร่อยนะ ผมบอกไม่กิน เชื่อไหม พอเขาจานไก่วางลงไป พวกคนที่นั่งกินเหล้าในฝันกับผม เขาแย่งกันกินไก่ เหมือนอดยากกันมาก บางคนก็รีบฉีกไก่กิน บางคนก็แย่งจากมือกัน ในฝันผมลุกขึ้นเดินหนี ผมเดินเดินอยู่อยุ่ผู้หญิงคนนั้นก็มาหยุดยืนอยู่หน้าผม เขาบอกจะไปไหน เดินกลับไปด้วยกันเดี๋ยวนี้นะ เดี๋ยวจะหลงทางแล้วเขาก็มาดึงมือผมเดินกลับ ในฝันผมพยายามสะบัดพยามดึงยังไงก็ไม่ออก ผมบอกปล่อยผมไปเถอะนะ อย่ายุ่งกับผมเลย แล้วเขาก็หยุดเดิน หันหน้ามามองผม แต่ที่ผมเห็นในฝันคือหน้าเขาเต็มไปด้วยเลือด หน้าบวมเขียว เลือดมันไหลออกมาตลอดเวลา ผมตกใจมากตอนนั้น เขากำมือผมแน่น เขาบอกแบบนี้จะไม่ช่วยกันจริงจริงเหรอ ไม่สงสารเขาเหรอ
    ผมเลยบอกผมเป็นคน ทำไมต้องยุ่งกับผม ไม่งั้นผมจะต้องหาอะไรมาป้องกันตัวผมนะ เขาเลยบอกอย่านะ แค่ช่วยกันไม่ได้เหรอ ผมเลยบอกแล้วจะช่วยยังไง เขาเลยบอกไปอยู่ด้วยได้ไหมล่ะ ขอตามไป สร้างบ้านให้เขาได้ไหม ผมบอกไม่ได้หรอก ถ้าทำบุญไปให้ผมจะทำให้นะ แต่ถ้าจะมาติดตามผมอยู่กับผมผมคงไม่ให้ แล้วเขาก็ยืนร้องไห้ ถ้างั้นเขาขอพาผมมาหาได้ไหม ในฝันบ่อยบ่อยได้ไหม ไปเที่ยวกันไง ผมบอกไม่ได้ ผมเป็นมนุษย์ ควรจะไม่ยุ่งกันเลย
    เขาร้องไห้หนักขึ้น เขาพูดว่า ไม่สงสารกันเหรอ ไม่สงสารกันเหรอ ไม่สงสารกันเหรอ ก่อนที่เขาจะปล่อยมือผมแล้วเดินออกไปอีกทาง ผมสะดุ้งตื่น มาแต่ตกใจมากคือมีเสียงผู้หญิงร้องไห้สะอื้น เสียงคืออยุ่ในห้องเลย ได้ยินไม่น่าเกิน10วิ ก่อนที่เสียงจะหายไป
    ตอนนี้ทำไมผมรู้สึกคิดถึงเขาจังครับทั้งคิดถึงและสงสาร มันเป็นแบบนี้จริงจริงนะครับ แล้ววันนี้ผมดันหิวกะเพราหมูกรอบ กับน้ำเขียวเฮลลุบอยอีก

2. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

+++ เท่าที่อ่านเรื่องของคุณโดยคร่าว ๆ แล้ว "ถ้าคุณ ไม่กลัวจนเกินเหตุ" ก็จะให้คำแนะนำ ตามลำดับขั้นตอน ดังนี้

+++ 1. อนุญาต ให้เขามาเข้าฝันได้ "ตามปกติ" เพียงแต่ มีข้อแม้นิดหน่อย คือ
    +++ 2. ก่อนจะมาเข้าฝัน "ให้เขา ทำจิต ให้ผ่องใส" ก่อนที่จะมาเข้าฝัน

+++ 3. เวลาที่ "อยู่ในฝัน" ให้เขา "ทำความรู้สึกตัว ทั้งตัว ให้ได้"
    +++ 4. จากนั้น "ให้เขา รู้ ความรู้สึกตัวนั้น ว่า เป็น ทุกข์/สุข ประการใด"
    +++ 5. ให้เขา "ปรับความรู้สึกนั้น ให้เป็นความรู้สึกที่ เป็นสุข" เท่าที่เขาจะทำได้

+++ 6. ให้คุณ คอยสังเกตุว่า "กาย" ของเขา เริ่ม "โปร่งใส เบาสบาย" กว่าเดิมหรือไม่
    +++ 7. เมื่อเขา "ทำทุกอย่างได้ถูกต้อง" ก็ให้ "สติ" กับเขา ดังนี้

+++ 1. ให้หมั่น "รู้/รู้สึก ความรู้สึกของ กาย" ไว้เสมอ/ต่อเนื่อง
    +++ 2. ให้หมั่น "ปรับปรุงความรู้สึกของกาย ให้อยู่ในความรู้สึกที่ เป็นสุข" อย่างสม่ำเสมอ

+++ บอกกับเขาว่า นี่คือ "เคล็ดลับ" ของคำว่า "เทวดานุสติ"
    +++ ที่เป็น หนึ่งใน "อนุสติ 10 ประการ" ที่พระพุทธองค์ ทรงกล่าวไว้ใน "พระไตรปิฏก"

+++ ให้ "สำเร็จ" ในการ "โปรดจิตดวงนี้" นะครับ

3. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    สาธุเลยครับเป็นการชักนำ ให้เขาสู่ภพภูมิใหม่ที่ดี ที่สุข ตามอัตตภาพเลยครับ
    แม้ตัวเราเองก็เช่นกัน กายานุสติ หนึ่งในกรรมฐานเลยละครับ

4. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ยากทำบญไปให้เขาบ่อยๆ ให้เขาโมทนาบุญก็โอเค

5. pattcmt

pattcmt เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีความสัมพันธ์กันมานะครับถึงได้มาเจอกันต่อเนื่องแบบนี้ได้

หากเป็นสัมภเวสี ให้ขออาราธนาบุญบารมีของหลวงปู่ดู่หลวงปู่ทวดมาช่วยจะได้ผลมากครับ

1. ควรทำบุญให้เขา อธิษฐานให้เป็นทิพย์ก็ได้ เพราะเขาจะได้บุญ ตามความประสงค์เขา

2.ลองดูเว็บไซต์ /fb วัดถ้ำเมืองนะ หรือเว็บ askหลวงตาม้า

3. ขอพระไปที่วัดถ้ำเมืองนะซึ่งหลวงตาแจกฟรี มาใช้สำหรับแผ่บุญแผ่เมตตา

4. เวลา 2 ทุ่มหลวงตาจะนำสวดมนต์ ผ่านทาง facebook ให้น้อมพลังหลวงปู่ดู่หลวงปู่ทวดหลวงตา ให้ จิตวิญญาณนี้ให้ เขาสวดมนต์ด้วยกันเพื่อจะได้ยกระดับจิตเขา ให้พ้นจากทุกข์ไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่า

ไม่ต้องกลัวอันตรายนะครับ ทั้งป่าช้า ยังทำได้เลยเขาก็ไปตามภพภูมิตามบุญที่เขาสร้างไว้ และไม่ต้องมาติด อยู่ระหว่างทางบนโลกมนุษย์ไปภพภูมิใหม่ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2019
  6. จิตปราโมทย์

จิตปราโมทย์ Active Member

สภาวะที่คุณได้เจออยู่เป็นเวลาต่อเนื่องกันมาหลายคืน (ทุกวันนี้ยังเจอผู้หญิงคนนั้นไหม?) ไม่ใช่ความฝันหรอก แต่เป็นประสบการณ์จริงที่วิญญาณมาหาคุณและพาร่างวิญญาณของคุณออกจากร่างกายมนุษย์ไป คุณพอจำสภาวะของการที่ร่างวิญญาณรู้สึกได้ถึงการออกจากร่างกายมนุษย์ไหม เวลามีวิญญาณอยู่ใกล้คุณมากๆ คุณจะสามารถสัมผัสพลังงานของเขาได้ โดยที่ร่างวิญญาณยังไม่ได้ลืมตา ฉันขอเรียกสภาวะนี้ว่า "คลื่นพลังงานวิญญาณ" ความฝันจริงๆไม่มีคลื่นแบบนี้นะ การที่วิญญาณถูกพาไปสถานที่อื่น ขณะที่ถูกพาลอยไปจะใช้เวลาในการเดินทาง บางทีหูของคุณจะได้ยินเสียงความเร็วของลมที่ผ่านหูไปและรับรู้ได้ถึงการที่ร่างวิญญาณกำลังเคลื่อนที่ห่างไปจากร่างมนุษย์เรื่อยๆ แต่เมื่อไรที่จะกลับเข้าร่างตัวเองจะกลับมาได้อย่างรวดเร็วกว่าตอนไปมาก หากแยกสภาวะไม่ออกจึงมักเรียกว่า “ฝัน”

วิญญาณหญิงตนนั้นน่าสงสารมากนะ คุณช่วยเธอและครอบครัวของเธอเถอะ การที่เธอมาสื่อสารกับคุณได้แปลว่าจิตของคุณมีความละเอียดจนสื่อสารกับเธอได้ในระดับหนึ่ง ฉันไม่รู้ว่าคุณเป็นคนชอบปฏิบัติธรรม ทำบุญ ทำสมาธิ หรืออะไรก็ตามที่ดีๆมากแค่ไหน แต่การที่เธอมาสื่อสารกับคุณก็แปลว่าจิตของคุณต้องมีความละเอียดขึ้นมาก ส่วนการที่วิญญาณมาสื่อมีได้ทั้งมีความสัมพันธ์กับเรามาก่อน เช่น เป็นครอบครัวกันมา เพื่อน ญาติ ผู้ดูแล เป็นต้น หรือบางทีเป็นแค่วิญญาณที่มาสื่อกับใครบางคนที่พอสื่อกันได้เพื่อให้ช่วยเหลือ เพราะจะไปหาคนมาช่วยเหลือสร้างบุญกุศลให้หาได้ลำบาก มนุษย์มักกลัวผี แต่จริงๆพวกเราก็ล้วนเป็นผีทั้งนั้น ในร่างมนุษย์มีทั้งเป็นเทพ พรหม หรือระดับสูงกว่านั้นมาก็ได้ หรือระดับต่ำๆก็เป็นพวกวิญญาณไม่ดีมาเกิด มีหลากหลาย (แต่ไม่ต้องไปสร้างอะไรนำให้พวกเธอมาอยู่ด้วย วิญญาณก็ต้องไปตามทางของเขาไปภพภูมิอื่นดีที่สุด)

ในการช่วยเหลือบรรเทาความทุกข์ให้กับพวกเธอนั้น ขอแนะนำคุณ ดังนี้

1. การที่ร่างวิญญาณอยู่ในสภาพที่เจ็บปวด มีเลือดไหล เสื้อผ้าขาด ร่างกายไม่สมประกอบ หากเจอแบบนี้ ฉันเคยอ่านของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านบอกให้ไปถวายพระพุทธรูป 1 องค์ (ขนาดจำไม่ได้ แต่ไม่ต้องใหญ่มาก ยกได้ เอาที่คุณพอซื้อหาได้ไม่ลำบากตัวคุณเองก็แล้วกัน) พร้อมผ้าไตรจีวร อาหาร น้ำดื่ม ไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับวิญญาณเฉพาะเจาะจง ออกชื่อวิญญาณหากทราบ ให้พระทำพิธีให้

2. แนะนำให้คุณสวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ ของหลวงปู่ดู่ (ลูกศิษย์ท่านคือ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ หาข้อมูลทางอินเตอร์เนตได้) สวดมนต์หลายๆจบได้ยิ่งดี ให้สวดทุกวัน ในแต่ละวันมีจำนวนการสวดไม่เท่ากัน ขออำนาจของสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทั้งหลาย ผ่านมาทางหลวงปู่ดู่ให้ช่วยเหลือวิญญาณทั้งหลายเหล่านั้นที่กำลังได้รับความทุกข์ทรมานจากการตายด้วยอุบัติเหตุ หรือเหตุต่างๆ ตายก่อนอายุขัย ให้ท่านช่วยแผ่อำนาจพลังบุญนี้เพื่อปรับยกระดับภพภูมิให้กับพวกเขา ให้พ้นจากความทุกข์ทรมานโดยเร็ววัน (อธิษฐานขอตามแต่จะขอให้ท่านช่วย...) (คาถาของท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ ฉันเคยประสบมาด้วยตนเองแล้ว ไม่ว่าเหตุการณ์ที่คุณเจอเธอจะยังมีอยู่ต่อไปหรือไม่ก็ตาม ให้สวดคาถานี้ทุกวัน เป็นการสร้างคลื่นบุญพลังงานที่ใหญ่มาก เพราะเป็นการสวดแผ่เมตตาให้กับสรรพสิ่งทั้งหลายในสามโลก ให้กับครอบครัวเรา ให้กับกษัตริย์/ผู้ดูแลประเทศชาติ และสวดสร้างบุญบารมีให้กับเราเอง รวมทั้งสวดอธิษฐานอื่นๆ การสวดมนต์ใดๆก็ตามจะเห็นผลได้ ต้องใช้วันเวลาต่อเนื่องไปทุกๆวันด้วย อย่าขี้เกียจสวดมนต์ ฉันเองก็สวดมนต์ทุกวัน)

3. มีโอกาสให้ทำบุญ ทำทาน สร้างพระ ทำบุญให้กับมูลนิธิต่างๆ ทำบุญให้กับโรงพยาบาล สวดมนต์แล้วให้นั่งสมาธิอย่างน้อย 5 นาที (นานกว่านั้นยิ่งดี) แผ่เมตตาให้พวกเขาบ่อยๆ

4. ไม่ต้องห่วงว่าหลวงปู่ดู่หรือพระพุทธเจ้า หรือผู้ที่มีหน้าที่ช่วยเหลือวิญญาณประเภทนี้จะไม่ดำเนินการช่วยเหลือ ที่เหลือหลังจากนี้ให้เป็นเรื่องการจัดการของผู้ที่อยู่ในโลกวิญญาณเอง หากคุณโชคดีกว่านี้ คุณอาจได้มีโอกาสได้ประสบพบเจอสื่อสารกับเทพ พรหม หลวงปู่ดู่ หรือใครก็ตามที่มีความเมตตาช่วยเหลือก็ได้ (เรื่องประสบการณ์ของโลกวิญญาณฉันก็ได้ประสบพบเจอมาบ้าง เช่น ครั้งหนึ่งขณะที่ฉันนอน ซึ่งบอกได้ว่าไม่ใช่ความฝัน มีวิญญาณผู้ชายตนหนึ่งมาหาฉัน ใบหน้าของเขามีเลือดสดๆติดอยู่ที่ด้านขวา ตอนนั้นฉันก็กลัวเหมือนกัน ไม่เคยรู้จักมาก่อน ฉันก็ไม่รู้จะช่วยอะไรให้มาก จึงชวนให้เขาสวดมนต์ เขาก็สวดภาษาเขมร ฉันก็สวดภาษาไทย แล้วเขาก็ไป ฉันไม่เคยเจออีกเลย, ส่วนการสวดมนต์แผ่เมตตาทำเป็นประจำอยู่แล้ว จึงได้เขียนมาเพื่อให้คุณได้นำไปปฏิบัติช่วยเหลือพวกเขา ไม่ต้องไปกลัวมาก ความกลัวเกิดขึ้นได้ แต่เมื่อไรที่คุณช่วยเหลือพวกเขาได้ คุณจะมีความสุขมากขึ้น ถ้าฉันพบเจอเธอคนนั้น ฉันก็จะช่วยเหลือเธอแบบที่บอกคุณ)

หวังว่าฉันพอจะช่วยเหลือคุณได้บ้าง ลองโพสต์ข้อมูลของคุณให้อ่านด้วยว่ามีผลเป็นอย่างไรบ้าง ผู้หญิงตนนั้นร้องขอให้ช่วยเหลืออะไรอีกหรือไม่ หรือไม่มาแล้วไปภพภูมิแล้ว โลกสวรรค์ข้างบนสวยและดี สะดวกสบาย มีความสุขกว่าโลกมนุษย์มากนัก ใครได้ไปแล้วก็ไม่อยากลงมาในโลกมนุษย์อีก แต่ที่ต้องลงมาเกิดก็เพราะเป็นโลกของการเวียนว่ายตายเกิด หากยังไม่ตั้งจิดปฏิบัติธรรมเพื่อมุ่งเน้นไปทางนิพพานย่อมไม่อาจหลุดพ้นได้