ช่วยด้วยค่ะ จะฝันซ้ำๆว่ามีผู้ชายมาร่วมหลับนอนด้วย และยังโดนอำอีก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย tassumalee, 10 เมษายน 2013.

1. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

จะฝันว่ามีผู้ชายมาร่วมหลับนอนด้วย มาเกือบปีแล้ว " และจะรู้สึกเหมือน

จริงมากกก " ไม่ได้ฝันทุกวันนะคะ บางครั้งก็ 3,4 วันฝันที บางทีหายไป อาทิตย์กว่าๆ

ก็กลับมาฝันอีก เป็นอยู่อย่างนี้เรื่อยไป ทั้งกลางวันกลางคืน สวดมนต์ก็สวด นั่งสมาธิก็

นั่ง แผ่เมตตา,กรวดน้ำ ถวายสังฆทานก็ทำให้ ไปบวชชีพรามห์ก็แล้ว

ที่บ้านก็มี พระประธานเป็นหลวงพ่อโสธร มีพระนาคปรกด้วย พระพิฆเนศ

พระแม่อุมา พระยาพิชัยดาบหัก มีกุมารอีก3องค์ ไม่มีองค์ไหนช่วยได้เลย แถมหลัง

บ้านมียัยต์ท้าวเวสสุวรรณติดอยู่ " เราก็ยังโดนอำ และมาเข้าฝันว่ามีอะไรกับเราอีกด้วย"

เอาน้ำมนต์มาพรม เอามีดพระมาไว้ใต้หมอนก็แล้ว ในคอก็คล้องพระ ยังไม่ช่วยอะไรเลย

พอเคลิ้มๆจะหลับมิหลับแหล่ ก็โดนอำแล้ว

ขนาดพึ่งกลับมาจากวัดไปปฏิบัติธรรม มาพอถึงบ้านคืนแรกก็เจอทันทีเลย ทั้งฝัน

ทั้งอำ ไม่ต้องหลับต้องนอน ทำให้รู้สึกไม่อยากนอนมากเพราะกลัวและเบื่อไปพร้อมๆกัน

" มีคนดูให้บอกว่าเป็น จิตวิญญาณที่อยู่บ้านหลังนี้ ให้เราไหว้เขาดีๆ จะให้โชค "

เราก็ขึ้นของให้ทุกวันพระ สวดมนต์ นั่งสมาธิ หรือไม่ว่าทำบุญใดๆ เราก็จะแผ่เมตตาและ

อุทิศให้ทุกครั้ง แต่ก็ยังมาเข้าฝัน,มาอำเราอยู่เรื่อยๆ ไม่ให้โชคให้ลาภเราๆก็ไม่ว่าแต่

ทำไมต้องมาแกล้งกันด้วย บุญก็ทำให้ ของก็ไหว้ให้ ไม่รู้จะเอาอะไรกับเรานักหนา

มีอาจารย์ท่านนึงแนะนำมาให้ ตบหมอนก่อนนอนและพูดกับเขาดีๆ ก็ทำแล้ว

ก็เงียบไปไม่ถึงเดือน กลับมาอีกแล้ว " จนปัญญาแล้วไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ขนาดคล้องพระ

นอนก็ยังโดน ไปบวชกับมาชุดขาวยังไม่ได้ซักเลย ก็ยังโดน " ทำให้ไม่อยากอยู่บ้าน

ทั้งเบื่อทั้งกลัว เพราะเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น

เคยคิดย้ายบ้านหนี ก็ยังหาบ้านที่ถูกใจไม่ได้ซักที ก็เหมือนต้องทนอยู่ไปวันๆ

"กล้ารับประกันว่าเป็นเรื่องจริง เราเคยไปออกรายการทีวีด้วย แต่ก็เหมือนเดิมเงียบไปพัก

นึง แล้วก็เป็นอีก ใครก็ช่วยไม่ได้ " เราไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

ไม่รู้ว่าจะมีใครช่วยเราได้บ้าง ตอนนี้จะบ้าตายอยู่แล้ว ลำพังในชีวิตก็มีเรื่องให้

ทุกข์พอแล้ว พอมาเจอเรื่องแบบนี้อีก ยิ่งปวดหัวไปใหญ่

2. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    รอคนมาช่วยครับ ต้องมีซักคนสินะ
    ผมว่าไปหาแม่ชีทศพรที่วัดพิชัยญาติฯ ก็ได้นะครับ ท่านน่าจะช่วยได้

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ต้องช่วยตัวเอง ย้ายบ้านเขาก็ตามได้

ถ้าจิตปักมั่นกับลมหายใจเข้าออก ไม่สนใจร่างกาย
    เขาจะทำอะไรไม่ได้

4. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากทราบว่าสวดมนต์บทไหนคะทุกวันนี้ อยากให้ลองสวดบทจักรพรรดิ์ดูค่ะ เคยได้ยินมาว่าถ้าประมาณว่า ทำมาเกือบหมดแล้ว คือ ทาน ศีล ภาวนา สวดมนต์ ไหว้พระแล้วก็ยังโดน สงสัยไม่ใช่ผีธรรมดาแล้วค่ะ แต่เป็นพวกที่เล่นของ หรืออสูรกาย ที่มีอาคมแก่กล้า (คือได้วิชชาไปแต่นำไปใช้ในทางที่ผิด) พวกนี้ถ้าไม่ใช่ครูบาอาจารย์ที่เก่งกล้าได้ฌาณที่สูงๆแล้วล่ะก็ เราไปทำอะไรเขาไม่ได้หรอกค่ะ เพราะพวกนี้ก็เก่งกล้าพอสมควร ถ้าไม่ไหวจริงๆ ขอให้เข้าหาครูบาอาจารย์ที่มีชื่อในเมืองไทย (ท่านคงพอรู้จัก) แล้วขอความช่วยเหลือค่ะ ถ้าไม่เกี่ยวกับกรรมที่หนักๆ ท่านคงเมตตาช่วยได้ อย่าไปหาหมอดูหรือของปลอมทั้งหลาย เพราะเดี๋ยวอาจโดนซ้ำโดนซ้อนค่ะ

หรือจะลองหยุดยาวสัก ๑-๒ อาทิตย์ ไปปฎิบัติธรรมเข้าถ้ำแถวภาคเหนือก็ดีนะคะ

5. tassumalee

ง่วงนอนนะคะแต่ยังไม่กล้านอน เพราะพึ่งโดนไปเร็วๆนี้

" ยืนยันนะคะ ว่าเป็นเรื่องจริง พค.56 นี้ก็จะครบปีที่ย้ายมาอยู่บ้านหลังนี้ " และอีกอย่างเราเองก็มี

แฟนอยู่ เราไม่เคยคิดเรื่องทลึ่ง ลามกเลย ก็ไม่รู้ทำไมถึงได้ฝันลามกแบบนั้น

มีหลายคนที่ดูให้ก็บอกว่า เป็นชายผิวคล้ำ อายุ40กว่าๆตรงกัน เคยถามว่าเป็นกุมารที่เลี้ยงไว้รึ

เป่ลา หลายคนก็บอกว่าไม่ใช่ กุมารไม่มีฤทธิ์ขนาดนั้น " เราก็ไม่ได้ปักใจว่าเป็นเจ้าที่หรอก แต่ที่หลาย

คนบอกมานั่น ตรงกับที่เขามาเข้าฝันแล้วมาร่วมหลับนอนกับเราจริงๆ "

เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเป็นอย่างนี้ และไม่รู้ว่าจะเป็นอีกนานเท่าไหร่

ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงเขาถึงจะไม่มารบกวนเรา ต้องทำบุญอะไรให้ หรือเขาต้องการอะไรจากเรา

เราบอกเขาให้มาเข้าฝันเราว่าต้องการอะไรจะได้ทำให้ถูกต้อง ก็ไม่มาบอกทีมาเรื่อง ลามกมาได้ เราเอง

ก็ไม่เข้าใจ

6. tassumalee

" ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ " พอดีพึ่งกลับจากไปปฏิบัติธรรมได้ไม่กี่วันเองค่ะ ก็ยังหนี

ไม่พ้นค่ะ กลับมาปุ๊ปก็เจอเลย จะสวดมนต์ เริ่ม ตั้งแต่ อิติปิโส, บท พาหุงมหากา,

ชินบัญชร., เมตตาใหญ่ , เจ้าแม่กวนอิม ถ้าเป็นวันพระก็จะสวด ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏก

ด้วย หลังจากนั้นก็นั่งสมาธิ 10,20 นาทีค่ะ เสร็จแล้วก็ กล่าวอโหสิกรรม แผ่เมตตา แล้ว

ก็กรวดน้ำ อุทิศส่วนกุศลให้ค่ะ ก็จะทำอยู่เรื่อยๆค่ะ

แต่ก็ยังโดนอยู่เรื่อยๆ นี่ก็ฝันติดกัน 2 คืน แถมมาอำด้วยค่ะ

7. kingking01

kingking01 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ามีเครื่องรางสายพราย รึเปล่าครับ
    แม่ผมเคยโดนเหมือนกัน เพราะตอนนั้นผมได้งั่งเขมร กะ ชีเปลือยฝังชิ้นพรายมา ครับ
    แม่ก็ฝันเหมือนกัน แต่ผมปล่อยไปหมดแล้ว ตั้งแต่นั้นท่านก็ไม่ได้ฝันเรยครับ

8. tassumalee

ไม่เคยรู้จักเลยค่ะ ว่าเป็นยังไง มีก็แต่กุมาร วัดสามง่ามค่ะ เป็นของหลวงปู่แย้ม

อยู่ที่ไหนก็ไม่เคยเป็นคะ มีมาอยู่ที่นีแหละค่ะเป็นบ่อยมาก มีบางครั้งไปนอนที่อื่นก็ยังตาม

ไปเข้าฝันเลยค่ะ ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงค่ะ

9. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    กุมารหลวงปู่แย้ม ถ้าไม่เอาขอนะ

10. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กระทู้แนวนี้เป็นกันมากหลายคนเลยในเวปฯนี้ ไม่ใช่เป็นเพียงเจ้าของกระทู้เท่านั้น หมั่นทำบุญกุศลและรักษาศีลให้มั่นนะคะ เพราะบางรายนั้น ก็หายไปเอง แต่บางรายก็หาย(ไปจากโลกนี้เลย)

ขอให้คุณโชคดีนะคะ และข้างล่างนี้ดิฉันเอามาฝาก เผื่อจะได้อะไรดีๆมั่ง

http://palungjit.org/threads/โดนผีข่มขืนครับ-ทำไงดี.222085/page-2

11. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

มันแปลกๆนะคะเรื่องนี้ จขค คิดไปเองหรือ เป็นการแสดงออกของโรคทางจิตชนิดหนึ่งหรือเปล่า ลองไปพบจิตแพทย์ดู ผีที่ไหนจะมาสู้พุทธคุณได้ ถ้าขนาดนั่งสมาธิเข้าฌาณ คล้องพระ มียันต์ มันยังมาได้อีกก็ แนะนำให้คุณจขคไปลองอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุมาไว้ที่หัวเตียง แล้วสวด สรรเสริญพระพุทธเจ้าทุกเช้าทุกเย็น ขอพระพุทธองค์ท่านเลย ผีมันมาอย่างงี้ๆ ช่วยคุ้มครองลูกด้วย ถ้าผีมันยังมาข่มขืนได้อีกก็แปลว่า คงไม่ใช่ผีวิญญาณจริงๆแล้ว คงเพราะจขคอาจมีโรคจิตประสาทหรือ อะไรผิดปกติในเคมีสมอง ทำให้มันขุดเรื่องแบบนั้น ขึ้นมาบ่อยๆเวลาหลับ คงไม่ใช่ผีแล้ว

บทบูชาพระบรมฯ

วันทามิ เจติยัง สัพพัง สัพพัฏฐาเนสุ ปะติฏฐิตา สะรีระธาตุ มหาโพธิง
    พุทธะรูปัง สะกะลัง สะทา นาคะโลเก เทวะโลเกพรัหมะโลเก ชัมพูทีเปลังกาทีเป
    สะรีระธาตุ โย เกสา ธาตุ โย อะระหันตะ ธาตุ โย เจติยัง คันธะกุฏิง
    จะตุราสี ติสสะหัสเส ธัมมักขันเธ สัพเพสัง ปาทะเจติยัง อะหัง วันทามิ สัพพะโสฯ

บทสวดบูชาพระบรมสารีริกธาตุ
    อุกาสะ วันทามิ ภันเต เจติยัง สัพพัง สัพพัตถะฐาเน สุปะติฏฐิตัง
    ข้าแต่พระองค์ผู้เจริญ ดังข้าพเจ้า ขอถือโอกาส ข้าพเจ้าขอไหว้ซึ่งพระเจดีย์ทั้งหมด อันตั้งไว้ดีแล้ว ในที่ทั้งปวง
    พุทธะสารีรังคะธาตุง มะหาโพธิง พุทธะรูปัง คันธะกุฏิง จะตุราสีติสะหัสเส ธัมมักขันเธ
    คือซึ่งพระสารีรังคะธาตุของพระพุทธเจ้า ซึ่งต้นพระศรีมหาโพธิ์ ซึ่งพระพุทธรูป ซึ่งพระคันธุกุฏิของพระพุทธเจ้า และซึ่งพระธรรมขันธ์ทั้งหลาย มีแปดหมื่นสี่พันพระธรรมขันธ์
    สัพเพตัง ปาทะเจติยัง สักการัตถัง
    เพื่อสักการะซึ่งพระเจดีย์ คือรอยพระบาทเหล่านั้นทั้งหมดทั้งสิ้น
    อะหังวันทามิธาตุโย
    ข้าพเจ้าขอไหว้พระธาตุทั้งหลาย
    อะหังวันทามิสัพพะโส
    ข้าพเจ้าขอไหว้โดยประการทั้งปวง
    อิจเจตัง ระตะนัตตะยัง อะหัง วันทามิ สัพพะทา
    ข้าพเจ้าขอไหว้ซึ่งพระรัตนตรัยเหล่านั้นในกาลทุกเมื่อ ด้วยอาการดังนี้แลฯ

เห็นด้วยกะคุณรุ้งดาว เพราะ เคยอ่านผ่านตา มี คุณสมาชิกถามไว้มากมาย

http://palungjit.org/threads/รบกวนช่วยด้วยค่ะ-ผีมานอนด้วย.338376/

หาอ่าน ที่สมาชิกเขาลงๆ กันไว้ก่อนหน้าได้ตามกระทู้เหล่านี้

http://palungjit.org/threads/แฟนผมโดนขืนใจจากสิ่งที่มองไม่เห็น.403707/

http://palungjit.org/threads/โดนผีข่มขืนค่ะ.41120/

http://palungjit.org/threads/ผีลงแขก-เรื่องจริง.109835/

http://palungjit.org/threads/ถามเรื่องวิญญาณที่มาล่วงเกิน.174815/

http://palungjit.org/threads/ฝันร้ายค่ะ.260135/

http://palungjit.org/threads/ฝันว่าโดนข่มขืน-มาหลายเดือนแล้วค่ะ.184405/

http://palungjit.org/threads/อี๋่่-เมื่อคืนผมฝันว่า-ผมมี-sex-กับเพื่อนผมผู้ชายที่ตายไปเเล้วครับ.162716/

http://palungjit.org/threads/ผีมารักกับคนได้ไง.212936/

http://palungjit.org/threads/ปิศาจราคะ.477709/

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2013
  12. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจิตมีจิตมีฤิทธิ์ สังเกตุจากสีผิวและพฤติกรรม
    มีฤิทธิ์เทียบเท่ากลุ่มโอปาติกะ.พวกภูต พวกอสูรกาย และภูมิจิตเทียบเท่ากึ่งภูมิรุกขเทวดา.
    มีฤิทธิได้จากการอยู่มานานพอสมควร
    แถมได้รับการอุทิศส่วนกุศลเพิ่มเติม.

แต่ยังไม่เปลี่ยนภพภูมิและยกระดับจิตสูงขึ้น.เนื่องจากมีจริต
    ติดออกไปในทางลามก.:mad:.พวกกลุ่มแบบนี้หละครับ.ที่เค้าจับยัดลงหม้อกัน:'(
    ต้องให้ระดับพระเกจิอาจารย์ ไม่ใช่แบบท่านที่มีฤิทธิ์ แต่เมตตามากๆนะครับ..
    เพราะเกจิแบบเมตตามากๆต้องสำหรับพวกวิญญานที่พอจะกลับตัวกลับใจได้ เพราะเคยทำไม่ดี
    มาไม่ว่าจะเพราะเหตุอะไร แต่ต้องพระเกจิแบบสายแข็ง:cool:.เพราะไม่เล่นไม้แข็งไปเลย
    ก็ต้องให้เค้าเลิกเองครับ.แต่จะเลิกแบบไหนเท่านั้นเอง.ถ้าเป็นฆารวาสก็ต้องมีฤิทธิ์
    และจิตใจดีพอตัวขนาดที่ทำให้เค้าเกรงใจได้ อย่าว่าแต่พระเครื่องเลยครับ.ให้แต่งกายเป็นพระเค้าก็ไม่กลัว..แต่หาพระเกจิสายแข็งนะครับ.จะปลอดภัยสุด.

.อืมๆ.อีกวิธีหนึ่งแต่ไม่ค่อยอยากแนะนำ.ถือว่าเล่าให้ฟังขำๆนะครับ..
    เคยมีพระอาจารย์ทักว่าคุณเป็นคนเคยฝึกกสิณไฟ
    มาก่อนหรือเปล่าครับ ถ้ามีถึงอารมย์ช่วงคล้ายฝัน.ให้นึกและภาวนา
    คำว่า สัมปะจิตฉามิ ดูนะครับและให้นึกถึงไฟไว้ด้วย..และระหว่างวันก็ให้ภาวนาคำนี้ให้เป็นปกติ.ไม่งั้นช่วงอารมย์คล้ายฝันจะนึกไม่ออก..
    ถ้าคุณเคยได้กสิณไฟมาก่อนในอดีตชาติ.และจิตคุณดีในระดับหนึ่ง[​IMG]

อาจจะช่วยป้องกันตัวได้ :cool:..ถ้าไม่เคยหรือยังทำไม่ได้ ก็หาพระเกจิมีฤิทธิ์สายแข็งเหมือนเดิม.
    มีฤิทธิ์แบบที่ว่า คือ หยิบจับของในอากาศได้..เสกน้ำได้ เล่นกับไฟได้ หรือ ปลุกเสกพระเครื่อง
    แล้วออกทางสายคงกระพัน.หรือว่าท่านเป็นประเภทมั่นใจ และท้าให้ทดสอบวัตถุมงคงท่านได้ประเภท
    .ปืนยิงแล้วด้านหรือยิงไม่ออก.แต่จะหาพบหรือไม่.
    จุดนี้บอกเส้นทางได้มากทึ่สุดเท่านี้..แต่นั่งรถเมย์สายอะไรที่วิ่งผ่านวัดที่ท่านอยู่คุณต้องหาเอง ขอบคุณครับ
    ;)..

13. tassumalee

ถ้าแฟนไปทำงาน ตจว. ก็จะเปิดไฟนอนทุกคืนค่ะ ( อุ่นใจหน่อย แต่ก็ไม่รอดค่ะก็ยังโดนอยู่ดี)

แรกๆที่ฝันความรู้สึกเหมือนจริงมากค่ะ จนบ้างครั้งเราสะดุ้งตื่นเลยก็มี มีอยู่หลายคืนที่แฟนนอนอยู่ข้าง

ๆค่ะ แต่ก็ยังฝันอีก แล้วพักนึงก็จะฝันเฉยๆคราวนี้ไม่รู้สึกแล้ว ก็จะเป็นมาเรื่อยๆ หายไปซักพักพอ

จะลืมๆ ก็กลับมาฝันอีก ขนาดเผลอหลับไปตอนกลางวันก็ยังไม่วายมาเข้าฝันอีก " คือจะฝันแต่เรื่อง

เดิมๆ เป็นคนเดิมๆ บางครั้งก็เปลี่ยนคนมา แต่จะไม่รู้สึกแล้ว นานๆถึงจะรู้สึกได้ "

ก่อนที่จะโดน ก็จะมีอาการขนลุกค่ะ แขนข้างซ้ายลงไปขา บางครั้งก็ขนหัวลุกแล้วก็ลุกไป

ทั้งตัว ก็จะเป็นแบบนี้ บางเวลาไม่มีอาการขนลุกแต่ก็ยังมาอำค่ะ

14. tassumalee

ยืนยันค่ะว่าเป็นเรื่องจริงค่ะ และก็ไม่ได้หมกหมุ่นในเรื่องนั้นค่ะ พอดีทำอาชีพค้าขายเป็นแม่ค้าค่ะ

ไม่ค่อยมีเวลาว่างมากเท่าไหร่ " และเรื่องนี้ เคยได้ไปออกรายการ ทีวี ของกัตนาค่ะ เมื่อวันที่ 30

มค. 56 ค่ะ มีตัวตนจริงค่ะ และไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นมาค่ะ อ. หัตถา เลขจิต รายการหัตถจิต ออกอากาศ

ทุกวันพุธ พฤหัส ศุกร์ ได้ให้คำแนะนำมา ดิฉันก็กลับมาทำแล้ว อาการหายไปพักนึงค่ะ ก็กลับมา"

ขอคำแนะนำจากหลายๆคนมาแล้ว และนำมาปฏิบัตตามก็ยังคงมาอยู่ บางครั้งมาอำเฉยๆ

บางครั้งก็ฝันแบบเดิมซ้ำๆค่ะ ส่วนเรื่องไปพบแพทย์ ดิฉันก็ไปมาแล้วค่ะ เพราะแฟนคิดว่าดิฉันบ้าคิด

ไปเองรึเป่ลา พอไปตรวจก็ปรกติค่ะ และดิฉันก็ยังยืนยันนะคะว่าไม่เคยหมกหมุ่นกับเรื่องแบบนั้นเลย

เล่นของอะไรก็ไม่เคยเล่นค่ะ " ถ้าไม่เป็นเรื่องจริง ทีมงานกันตนาเขาคงไม่ให้คนอย่างดิฉันไปออก

รายการ โกหกประชาชนหรอกค่ะ " เพียงแต่มันไม่ได้เกิดขึ้นทุกวัน หายไปพักนึงก็มา อยู่อย่างนี้

"วันๆเอาเวลาไปคิดเรื่องทำมาหากินก็ ยุ่งพอแล้วค่ะ ไม่มาคิดเรื่องอย่างว่า หรือมาตั้งกระทู้ หลอกใครๆ

หรอกค่ะไม่มีประโยชน์ เรื่องแบบนี้ใครไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้หรอกค่ะ ก็เข้าใจอยู่ว่ามันคิดกันไปได้

ยังไงก็ขอบคุณในคำแนะนำที่มีให้ด้วยนะคะ "

15. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีพี่คนหนึ่ง เล่าให้ฟังนานแล้ว คล้ายๆเรื่องของท่าน จขกท.เลยค่ะ โดนกระทำแบบเดียวกัน สุดท้าย เธอย้ายบ้านหนี เรื่องจึงยุติลง ไม่ทราบว่าท่านมีพระเครื่อง พระบูชาที่เป็นท้าวเวสสุวรรณไหมคะ ถ้าไม่มี และหากสนใจยินดีส่งให้ และเหรียญนี้ปลุกเสกตั้งแต่ปี2542 พ่อแม่ ครูบาอาจารย์ สายหลวงปู่มั่น ท่านปลุกเสก หากสนใจ pm ทีอยู่มานะคะ เผื่ออาจจะช่วยได้บ้าง

เพิ่งนึกขี้นมาได้ว่าตัวเองก็เคยได้รับ คำแนะนำจาก หลวงปู่ต้น สุทธิกาโม (แต่ไม่เคยโดนล่วงเกินนะคะ แค่มาอำบ่อยๆ เมื่อสมัยหลายปีมาแล้ว) ตอนนั้นหลวงปู่ท่านยังดำรงค์ธาตุขันธ์อยู่ ท่านได้บอกไว้ว่า วิญญาณที่ตามมานั้น เป็นเนื้อคู่เก่าตั้งแต่ชาติที่แล้ว เราได้มาเกิดก่อน แต่เขายังไม่ได้ไปเกิด ให้จุดธูปกลางแจ้ง 1 ดอก แล้วบอกกล่าวกับวิญญาณที่มารังคราญว่า ชาตินี้ ปัจจุบันนี้ เราอยู่กันคนละภพ คำสัญญาใดๆที่เคยมี ขอถอนคำสัญญานั้น และขออโหสิกรรมต่อกัน อย่าได้มารบกวนกันอีกเลย

จากนั้นก็ให้ไปสวดมนต์ไหว้พระ ขอพระพุทธคุณให้ช่วยคุ้มครอง เชื่อไหมว่า ดิฉันขนลุกตั้งแต่กลางศีษระ จดกลางหลัง แบบเย็น วาบ ๆ ตั้งแต่ตอนนั้นมา ก็ไม่เคยเห็นผีที่ไหนมาอำอีกเลย ลืมบอกไปว่า ให้ทำวันพระนะคะ ขอให้คุณหายจากอาการนี้ เร็วๆนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2013
  16. Jitsamathi

Jitsamathi Active Member

ลองไปปล่อยปลาอย่างน้อยอาทิตย์ละ 2 ครั้ง เน้นปลาที่เขาเอามาเพื่อฆ่านะครับ แนะนำเลยคือที่ตลาด เพราะเขาเอามาฆ่าเพื่อขายกัน ให้ไปซื้อมาปล่อยตามกำลังของเราครั้งละ 200 บาทก็ได้ จะปลาไหลหรือปลานิลก็ได้ เอาไปปล่อยในแม้น้ำใหญ่ๆ เสร็จแล้วก็อธิฐานขอให้ได้เจอแต่สิ่งดีๆ ขอให้เป็นอิสระจากสิ่งไม่ดีทั้งหลาย ขอให้พ้นทุกข์ ให้ลองทำต่อเนื่องกันไปสัก 3 - 4 เดือน ระหว่างนั้นก็ลองเสาะหาครูบาอาจารย์เพื่อไปขอให้ท่านช่วยเหลือดู แนะนำให้ลองอ่าน ถาม-ตอบ ของพระอาจารย์แต่ละองค์ในบอร์ดนี้ดู โดยเฉพาะหมวดอภิญญา ถ้าอ่านดูแล้วรู้สึกศรัทธาในองค์ท่านก็ลองหาโอกาสไปกราบขอความช่วยเหลือจากท่านดู

ขอให้คุณพ้นจากทุกข์ที่เป็นอยู่เร็วๆนะครับ

17. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

จุดนี้หละครับ.เริ่มต้นที่ด้านซ้ายและต่อเนื่องอย่างที่คุณเป็น..ยกเว้นว่าจะเป็นด้านซ้ายเฉพาะที่แขนอย่างเดียว
    จะเป็นญาติเราหรือคนสนิทที่พึ่งเสียชีวิตใหม่ๆครับ..และกรณีคุณุ กิริยาทางกายบอกได้ว่า
    เป็นตามที่คุณได้เล่าให้ฟังมาตั้งแต่ #Rep แรกๆ..เป็นลักษณะของภพภูมิที่มาไม่ดีครับ..
    .

18. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ลองไปหาพระอาจารย์ที่เก่งด้านฤทธิ์ดูคะ ดิฉันแนะนำลองไปวัดท่าซุง ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่อุทัย หรือ พลวงพ่อจรัญ สิงค์บุรี ดูอาจจะเป็น เจ้ากรรมนายเวร หรือ อาจจะ พวกเทวดาชั้นล่างๆที่อยากจะให้จขค เป็นร่างทรงก็ได้ แต่อย่างแรกลองไป อัญเชิญ พระบรมฯมา และสวดเช้าเย็นดูคะ ถ้าไม่หายน่าจะเจ้ากรรมนายเวรที่ ถึงเวลา ที่เขาต้องมายุ่งเกี่ยวกับชีวิตคุณเป็นไปตามกรรม แต่ส่วนตัวดิฉันรู้จักหลวงพ่อองค์หนึ่ง ที่ เชื่อถือ ศรัทธา เป็นพิเศษ เพราะท่าน บอกว่า คนรักของดิฉันจะเสียชีวิต เพราะอะไร และเมื่อไร ซึ่งเป๊มากๆ ท่านอยู่ที่วัด ที่จังหวัด พระนครศรีอยุธยา ชื่อ วัด หน้าพระเมรฯ ลองไป ที่วัดและขอพบท่านดูคะ ท่านเก่งเรื่อง ฌาณ มากๆ ลองไปหาท่านดู ดิฉันจะ PM ชื่อ ท่านไปให้คะ แค่ดูแค่รูปท่านก็รู้

ขอถามคะ จขค ไม่ได้ลองถามผีในฝันนั้นดูว่าเขาเป็นใครมาทำไมแล้วว่าคนนี้ เป็นอะไร

19. ชมพูบดี

ชมพูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ ลองสวดบทจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่ บทนี้มีอานุภาพมากน่ะครับ ได้ผลยังไง ช่วยแจ้งบอกสมาชิกด้วยครับ

20. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมไม่เกิดกับผมบ้าง ไม่เห้นมีผีผู้หญิงมานอนกับผมเลย ผมเหงารู้ไหม