ช่วยด้วยค่ะ จะฝันซ้ำๆว่ามีผู้ชายมาร่วมหลับนอนด้วย และยังโดนอำอีก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย tassumalee, 10 เมษายน 2013.

1. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีบุญรักษานะคะ
    สู้สู้สู้
    อย่าพึ่งยอมแพ้
    เพราะเรายังไม่ตาย (ถึงตายก็อย่าพึ่งยอม)

2. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับบทสวด ดิฉันจะพยามสวดทุกวัน ( ตอน2ทุ่มครึ่ง )

และถ้าเห็นผลประการใดดิฉันจะมาบอกแก่เพื่อนๆสมาชิกค่ะ

3. tassumalee

คงจะเป็นความจริง อย่างที่คุณ ราคุเรียวซาย กล่าวมาค่ะ คงเป็นกรรมของดิฉัน

ส่วนนึง จึงทำให้เกิดเรื่องนี้ขึ้นมา ดิฉันเคยคิดจะหาคนที่เขามีวิชามาปราบนะคะแต่พอมาคิด

อีกที มันจะเป็นการเพิ่มกรรมกันต่อไปไม่มีที่สุด ก็เลยใช้วิธีประนีประนอมดีก่วาโดยที่เราไม่

ต้องทำร้ายเขาด้วย โดยการปฏิบัตและอุทิศบุญให้เขา ( อยู่ที่เขาแล้วค่ะว่ารับได้มั้ย หรือจะ

ยอมรับในบุญนั้นรึเป่ลา ) ดิฉันก็พยามทำดีที่สุดแล้ว แม้กลับมาถึงบ้านก็ยังนำกลับมาปฏิ

บัติต่อ คือเดิน1ชม.นั่ง1 ชม. แล้วก็กล่าวคำขออโหสิกรรม, แผ่เมตตา, อุทิศบุญ

เขามาเข้าฝันค่ะเมื่อ2คืนก่อน " ในฝันจะเห็นเป็นเงาดำๆ ตัวดิฉันนอนอยู่เขาก็

ก้มตัวจนใบหน้าของเขาชิดกับใบหน้าดิฉัน แล้วพูดใส่หน้าดิฉันว่า ต่อให้มึงทำยังไงทำเท่า

ไหร่ มึงก็หนี กูไม่พ้นหรอกแล้วก็หัวเราะใส่หน้าดิฉันเสียงดังมากกกคะ ( ดิฉันก็เลยตกใจตื่น

ค่ะ เหลือบไปมองดูเวลาเป็นช่วง ตี 3 พอดี ดิฉันเปิดไฟนอนทุกคืนค่ะ )

ก็เลยมานั่งคิดว่า จิตวิญญาณดวงนี้คงไม่ยอมรับ บุญที่ดิฉันพยามอุทิศให้ไป และที่

สำคัญดิฉันไม่ทราบจริงๆว่า เขาเป็นใคร แต่เชื่อว่าคงเป็นเจ้ากรรมนายเวรแน่ๆ เพราะขนาด

สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ในคอมีพระ แถมหิ้งพระก็มีพระดีหลายองค์ มีเทพที่เคารพบูชา

อยู่เยอะมาก เขาก็ยังมาเข้าฝันมาร้องเรียกดิฉันได้อยู่เรื่อยๆ ( จนหมดปัญญาจะหาทาง

แก้ไขแล้วก็เลยป่ลอยเลยตามเลย ) ก็ยังมีมาเรียกเป็นระยะๆ ขนลุกที่แขนข้างซ้ายเกือบ

ตลอดเวลา ยังมีมาเข้าฝันร่วมหลับนอนกับดิฉันอยู่บ้างแต่ไม่บ่อยเหมือนก่อนแล้ว

ดิฉันจะลองนำวิธีที่คุณ ราคุ แนะนำมาใช้นะคะแต่ไม่ทราบว่า จิตวิญญานดวงนั้น

จะยอมไปจากดิฉันรึเป่ลานะคะ

4. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ช่วงที่ไปถือศีลปฏิบัติธรรมที่วัดเขามาเข้าฝันลวนลามคุณบ้างรึเปล่าคะ ถ้าไม่ ก็ลองรักษาศีลแปดทุกวันพระหรือตามแต่สะดวกบ้างเพื่ออุทิศส่วนกุศลให้เขาเพิ่มขึ้นนอกเหนือจากการปฏิบัติภาวนา กรรมที่มีต่อกันจะได้หมดเร็วขึ้นค่ะ อดทนปฏิบัติธรรมต่อไป ที่เขามาบอกคุณอย่างนั้นก็เพื่อหลอกให้คุณท้อถอยเท่านั้นเองค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  5. tassumalee

เมื่อดิฉันไปปฏิบัติอยู่ที่วัดไม่มี การไปรบกวนจากจิตวิญญาณดวงนี้หรือดวงไหนๆ

เลยค่ะ และก็พยามทนเวทนาได้เพื่อ อุทิศบุญกุศลให้เขาอย่างเต้มที่ พอกลับมาถึงบ้าน

ถีงจะเป็นค่ะ ไปต่างจังหวัดก็เป็นเหมือนกันค่ะ

ดิฉัน ขอขอบคุณคำแนะนำของคุณ sereenon มากนะคะ ดิฉันยังไม่เคยได้ทำ

วิธีนี้เลยค่ะ จะพยามทำดูจะค่อยๆเริ่มทำค่ะ ในวันพระที่จะถึงนี่ คงเป็นวัดใกล้ๆบ้านค่ะ

ดิฉันเองก็ได้ไปปฏิบัติที่วัด อัมพวัน มาค่ะ2ครั้งเอง แต่ก็ตั้งใจปฏิบัติเป็นอย่าง

ดีและตัดความกังวลสงสัยออกไป พยามเอาชนะตัวเองให้ได้ ก็สำเร็จค่ะ ไม่เคยยกขาออก

ก่อนเวลาเลย และพยามนั่ง 1บัลลังค์ เดิน 1บัลลังค์ กลับมาก็นำมาปฏิบัติต่อค่ะ

ดิฉันจะพยามทำให้ดีที่สุดค่ะ เผื่อว่าวันนึงเขาจะยอมอโหสิกรรมให้ดิฉันในไม่ช้านี้

" ขอขอบพระคุณเพื่อนสมาชิก ทุกท่านนะคะ ที่มาร่วมให้คำแนะนำและช่วยดิฉันคิด

หาหนทางแก้ไขในเรื่องที่เกิดขึ้นนี้ ขอให้ทุกท่านจงเจริญทั้งในทางโลกและทางธรรมยิ่ง ๆ

ขึ้นไปนะคะ ไม่เจ็บไม่จนค่ะ...สาธุ "

6. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

บทสวดมนต์ ที่เราสวดกัน นั้นศักดิ์สิทธิ์มากค่ะ

ที่ว่า ได้ผลหรือไม่ได้ผลนั้น
    ขึ้นกับ กำลังใจ ความเข้าใจ ของเราผู้สวดนั้น

บทสวดนั้น เป็นธรรมมะ เป็น สัจธรรม เป็นความจริง
    หากเรารู้เท่าทัน ความจริงในบทสวดนั้น จะศักดิ์สิทธิ์ ที่สุดค่ะ

ขอแนะนำให้ทัศมาลี
    เวลาสวดมนต์ แปล ไปด้วยนะคะ

จะเหมือนกับเราเทศน์ ให้ตัวเองฟังไปด้วยในตัวเองน่ะค่ะ

เพราะบางที เราท่องสวดมนต์ไป ไม่ได้รู้ความหมาย ผีก็ไม่รู้ความหมาย หรือเย็นร้อนอ่อนแข็งไปกะเรา ด้วย

เสียเวลานิด หน่อย ท่องคำแปล ไปด้วยนะคะ แต่ถ้าเราเข้าใจภาษาบาลีอยู่แล้วก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องสวดเป็นไทยก็ได้ค่ะ

7. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เจอหนทางพ้นทุกข์ในเร็ววันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  8. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ลองทำตามที่สมเด็จโต ฯ ท่านให้ไว้ครับ 3 ประโยคง่าย ๆ ผมก็เจอในฝันยังหยุดชะงักเลยครับ
    ท่องว่า พุทโธ ธรรมโม สังโฆ ลองดูครับ

9. numzza99

numzza99 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนี้เลยครับ ท่องนโม3จบ
    แล้วท่องอิติปิโสถอยหลัง ตามนี้เลยครับ
    ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง สา

นุส มะ วะ เท ถา สัต ถิ ระ

สา มะ ทัม สะ ริ ปุ โร ตะ

นุต อะ ทู วิ กะ โล โต คะ

สุ โน ปัน สัม ณะ ระ จะ ชา

วิช โธ พุท สัม มา สัม หัง ระ

อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ ฯ

10. tassumalee

ขอบคุณนะคะ ทั้งคุณ sakkamol, numzza99 ที่ช่วยหาบทสวดมนต์ให้ดิฉัน

ช่วงนี้เขาก็เงียบไปบ้างแล้วค่ะ มีมาเรียกชื่อบ้าง, มีอาการขนลุกบ้าง แต่ไม่มาอำได้ซัก

เกือบๆอาทิตย์แล้วค่ะ ( ตั้งแต่กลับมาจากไปปฏิบัติธรรม ) ส่วนตัวดิฉันเองก็หมั่นสวดมนต์

ค่ะ จะเริ่มจาก

1. บทบูชาพระรัตนตรัย

2.กราบพระรัตนตรัย

3.คำอารธนาศีล 5

4.นมัสการพระพุทธเจ้า,ไตรสรณคมน์

5.สมาทานศีล 5

6.ชุมนุมเทวดา

7.ถวายพรพระ (อิติปิโส)

8.พาหุงมหากา

9.ชินบัญชร

10.กะระณียะเมตตะสูตร

11.เมตตาพรัหมวิหาระภาวนา

12. ก็จะสวด คาถาหลวงพ่อโสธร, ( จะสวดคาถาพระของหลวงพ่อหลายองค์)

13. คาถาพระยายมราช

14. พระพิฆเนศ,พระศิวะ,พระนารายณ์,พระแม่อุมา,พระแม่ลักษมี,พระแม่ธรณี

15.คำอธิฐานขออโหสิกรรม

16.บทแผ่เมตตาให้ตัวเอง

17.แผ่เมตตาให้สรรพสัตว์

18. อิทังเม

19. บทกรวดน้ำ

20. บทอันเชิญเทวดากลับ, กราบพระรัตนตรัย

21. บทสวดพระมหาจักรพรรดิ์ ( ตอน2ทุ่มครึ่ง)

( ถ้าเป็นวันพระ ก็จะสวด พระคาถาป้องกันภัย10 ทิศ, และพระคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก)

ช่วงนี้ไม่ได้ขายของในตอนกลางวันก็จะ เดินจงกรม 1ชม. นั่งสมาธิ1ชม. พอ6โมงเย็น

ก็เริ่มสวดมนต์ค่ะ ( สวดมนต์พยามทำเกือบทุกวันค่ะ แต่เดินจงกรมกับนั่งสมาธิ พึ่งเริ่มทำจริง

จรัง,ก็หลังจากกลับมาจากไปปฏิบัติธรรม )

ยังไงก็ต้องขอบคุณด้วยนะคะ ดิฉันจะเพิ่ม บทสวด อิติปิโสถอยหลังไปอีกบมนึง

และถ้าเกิดเหตการณ์ไม่ดีกับตัวดิฉันอีก ก็จะท่อง พุทโธ, ธัมโม, สังโฆ ค่ะ

11. tassumalee

ไม่รู้ว่าดิฉันแก้ปัญหาที่ปลายเหตรึเป่ลานะคะ เพราะว่าดิฉันได้บ้านใหม่แล้วและกำลังจะ

ย้ายบ้านในวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ ก็อยากจะรู้ค่ะว่าจะเกิดเหตุการณ์เหมือนบ้านหลังที่อยู่นี้มั้ย.....

ที่หาบ้านย้ายเพราะจะได้สบายใจค่ะ เพราะในทุกๆวันที่อยู่บ้านหลังนี้ขอบอกค่ะว่าอยู่ด้วยความกลัว...

แม้จะสวดมนต์นั่งสมาธิอยู่บ้าง แต่ก็ยังมีความกลัวอยู่ เพราะมันหลอนๆนอนก็ต้องเปิดไฟทุกคืน

จะมีเสียงเรียกเป็นระยะๆ มีอาการขนลุกเกือบตลอด

ดิฉันก็ไม่สามารถรู้ความจริงได้ค่ะ ว่าเรื่องทั้งหมดเกิดขึ้นเพราะอะไร และเป็นสิ่งใดกันแน่

จะเป็นเจ้าที่...... หรือว่าเป็นจิตวิญญาณของแฟนเก่า.....หรือจะเป็นพวกจิตวิญญานที่ดิฉันเคยไปรับขันธ์

มา..........หรือจะเป็นภูตผีปีศาจที่พอจะมีฤทธิ์เดช.... เกินความสามารถของดิฉันจริงๆที่จะรู้ได้

ก็คงต้องแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน.....ถ้ายังคงหนีไม่พ้รเรื่องนี้อีกก็คงไม่รู้จะทำยังไง

ก็รู้สึกใจหายเหมือนกันนะคะ เพราะก็อยู่บ้านหลังนี้มาเป็นปีแล้ว แต่ทำยังไงได้

555555...ไม่รู้ว่าบ้านมีปัญหา...หรือตัวดิฉันเองกันแน่ทีเป็นตัวปัญหา....55555

12. numzza99

numzza99 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่องอิติปิโสถอยหลังแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

13. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ลบดีกว่า ใดๆในโลกล้วนอนิจจัง

บุญรักษาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2013
  14. anntys

anntys Active Member

7 มิถุนายน 2009
    เป็นกำลังใจให้คุณ จขค ผ่านพ้นเคราะห์กรรมนี้ ใหได้ในเร็ววันนะคะ.

บุญรักษาค่ะ

15. tassumalee

ย้ายเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ.... ตอนนี้กำลังจัดบ้านใหม่อยู่ค่ะ

ที่สำคัญไม่ลืม บอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง สิ่งศักดิสิทธิ์ ก่อนเข้าอยู่ เอาเงินวางไว้ใต้ฐานพระ เป็นสิริมงคล

จะได้มีเงินทองเข้าบ้านเยอะๆ ( มีทะเลาะกับแฟนบ้างเล็กน้อย ก่อนเข้าอยู่ ) เอาฤกษ์เอาชัย 55555

อีกไม่กี่ชม. จะใกล้ค่ำแล้ว ( ในใจก็มีหวั่นๆอยู่บ้างเล็กน้อย ) แต่คิดว่าคงไม่น่ามีอะไรเกิด

ขึ้น หรือถ้ามีอะไรเกิดขึ้นจริงๆจะมาเล่าให้เพื่อนๆฟังนะคะ

16. ธราธิป3854

ธราธิป3854 สมาชิก

28 มิถุนายน 2013
    เอายังงี้ครับ ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้จะมาอ่านรึเปล่า ในเมื่อทำทุกอย่างแล้วไม่ได้ผล ให้ใช้คาถาบทสวดของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ทรงแนะนำพระที่ปฏิบัติธรรมในสมัยพุทธกาลที่ถูกรังควาญจากภูติผีปิศาจ ท่านให้สวดบท. "อิติปิโสถอยหลังครับ" ลองดูครับ ครอบจรักรวาล. ผีตนนี้ไม่ใช่เทวดาแต่อย่างใด เป็นสัมภเวสี ที่อาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ เป็นผีที่มากไปด้วยกามราคะ ตายไปจึงมิได้ไปสู่สุคติภูมิ เทวดาเสพกามด้วยการนึกเท่านั้นครับ ไม่ใช่แบบนี้ หรือไม่ก็สาปแช่งไปเลยครับ ลองดูครับ

17. teiw55

teiw55 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    เป็นแบบนี้เป็นดิฉันไม่ทำบุญให้หรอกค่ะ และอีกอย่างฉันจะสาปแช่งเลย ลองทำอย่างที่บอกดูสิค่ะ อาจจะไม่มาให้เห็นแน่ แช่งชักหักกระดูกไม่ต้องไปผุดไปเกิด ลองดูค่ะ

18. tassumalee

19. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    มีเคสหนึ่งที่รักษากับหมอแขกคล้ายๆกับน้อง แต่หมอแขกดูแล้วว่าผีตัวนั้นยึดความเป็นเจ้าของร่างคิดว่าเป็นเมียก็เลยไม่ปล่อย แต่หมอแขกช่วยได้ค่ะเพราะหมอแขกคุยกับเขาได้ค่ะ

20. thanwachone

thanwachone สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2012
    เชื่อในสิ่งที่คุณเล่าและเห็นใจมาก แต่สงสัยอยู่นิดนึง หากเขาฆ่าตัวตายตามปกติแล้ว เจามาในรูปแบบนี้ไม่ได้หรอก เพราะเขาต้องตกนรกนะ (แต่ก็ไม่แน่อาจมีปัจจัยอื่น หรือกฏอื่นๆ ที่เราเองไม่รู้ อันนี้ออกตัวไว้ก่อน) หากชาตินี้เป็นชาติแรกที่เขาฆ่าตัวตายเขาต้องฆ่าตัวตายอีก เจ็ดชาติ ทำบุญ ไม่ว่าชนิดใหนเขาก็ไม่รับไม่ได้ บุญจากการฆ่าตัวตาย ที่จะรับได้คือ กรรมฐานเท่านั้น อันนี้หลวงพ่อจรัญท่านว่านะ