ช่วยด้วยนะคับ ผมก็รู้สึกว่ามีใครมาพูดอยู่ข้างๆหู

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย dida, 15 ตุลาคม 2005.

1. dida

dida Active Member

คือว่าผมตามดูเวบนี้มานานแล้วอะคับแต่เพิ่งสมัครสมาชิดเองคือว่าผมมีเรื่องที่ให้ช่วยหน่อยนะคับคือว่ามันเกิดขึ้นเมื่อ2-3ปีที่แล้วอะคับซึ่งแต่ก่อนตัวผมนั้นเปนคนที่นิสัยไม่ค่อยจะดีอะคับตอนนั้นอยู่ดีๆผมก็รู้สึกว่ามีใครมาพูดอยู่ข้างๆหูอะคับแบบว่าผมได้ยินช่วงนั้นผมกลัวมากเลยคับแถมมีอยู่คืนนึงผมนอนอยู่แล้วมันมีความรู้สึกเหมือนมีคนมาบอกว่าห้ามลืมตาอะคับพอสักพักที่ขาผมมันก็เหมือนจะโดนไฟเผาอะคับร้อนมากๆเลยแต่ต้องทนเอาแล้วผมก็ไม่กล้าลืมตาด้วยพอตอนเช้าผมก็ขอแม่ไปใส่บาตพระด้วยพอไปถึงที่ใส่บาตผมเหนผ้าเหลืองผมจะร้องให้เลยคับแล้วหลังจากนั้นผมก็จะโดนผีอำบ่อยมากๆพอผมท่องบทสวดชินบัญชรไปซักแปปมันก็เหมือนมีแรงมาบีบที่หัวอะคับจนต้องหยุดท่องพอผ่านไปได้ซักพักผมก็คิดว่าถ้าผมท่องแล้วมันจะบีบที่หัวจนตายผมก็ยอมพอคิดแบบนี้อาการที่โดนบีบมันลดลงอย่างเหนๆเลยอะคับแม้แต่ตอนนี้เสียงที่ผมได้ยินผมยังได้ยินอยู่เลยแต่ตอนนี้ผมไม่ค่อยกลัวมากแล้วเพราะมันเริ่มจะชินกลัวก็แต่ตอนที่จะนอนอะคับกลัวที่จะโดนอำอีกพี่ๆในเวปนี้ช่วยตรวจให้ผมทีนะคับว่ามันเปนเพราะอะไรกันแน่เผื่อจะมีหนทางแก้ไขอะคับช่วยแนะนำด้วยนะคับ

2. ผู้เดินทาง

ผู้เดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2005
    อาจเป็นเจ้ากรรมนายเวรหรือไม่ก็เป็นผู้มาทดสอบให้เราเข้าสู่หนทางแห่งความเจริญคือ ทาน-ศีล-ภาวนา ครับ เมื่ออยู่ใน ทาน-ศีล-ภาวนา ดีแล้ว เรื่องร้ายจะกลายเป็นดีครับ ส่วนจะเข้าสู่หนทางแห่งความเจริญได้อย่างไร เดี๋ยวรอให้ผู้รู้ท่านอื่นๆมาช่วยตอบนะครับ ยินดีต้อนรับครับ

3. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ปฎิบัติให้ครบครับทั้ง ทาน ศีล และภาวนา แล้วคุณจะทราบเองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2007
  4. Enigma

Enigma เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2005
    จะมีเทพมาร่วมสร้างบารมีด้วยค่ะ ไม่ต้องกลัวนะคะ คงถึงเวลาที่น้องต้องปฏิบัติธรรมจริงๆจังๆแล้วล่ะค่ะ

5. dida

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ

6. เบื้องล่าง

เบื้องล่าง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณdida สิ่งที่คุณเล่ามานั้น คงต้องบอกว่าเป็นกรรมเก่าจริง ๆ เสียงที่คุณได้ยินเป็นเสียงของเจ้ากรรมนายเวรแต่อดีตชาติ คุณเคยทำกรรมกับเข้าไว้อย่างแสนสาหัส
    ชาตินี้พวกเขาก็มาทวงคืน
    เคยบวชหรือยัง หากยังไม่ได้บวชควรตั้งใจบวชอุทิศส่วนกุศลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณ จะเป็นการแก้กรรมอย่างดีที่สุด หากใช้วิธีอื่นก็คงไม่ได้ผล
    การที่คุณสวดมนต์แล้วปวดศีรษะ ก็เพราะพวกเขาไม่ต้องการไปจากคุณ หากคุณอดทนสวดจนจบบทก็พอจะช่วยให้พวกเขาหยุดรบกวนคุณได้ชั่วคราว
    สิ่งที่สำคัญ คุณต้องตั้งจิตให้แนวแน่ หมั่นสวดมนต์ ทำบุญ ทำทาน ถือศีล 5 นั้นแหละชีวิต คุณก็จะดีขึ้น หากวันใดคุณละไม่ปฏิบัติ เจ้ากรรมนายเวรก็จะกลับมาอีกเช่นกัน

7. pop

pop เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้ากรรมนายเวร น่ะ ลองปฏิบัติธรรม แล้วแผ่กุศลให้เค้าด้วยน่ะคะ มั่นทำบ่อยๆๆ น่ะ

8. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ทำหูทวนลมเข้าหูซ้ายทะลุหูขวาซะ

9. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าน่าจะเจ้ากรรมนายเวรหรือสัมภเวสีที่เคยมีความผูกพันกันมามากกว่านะคะ ไม่น่าจะใช่เทพ ถ้าเป็นเทพจะไม่กลัวบทสวดมนต์ค่ะ อย่างของตัวเองนี่ ยิ่งสวดยิ่งเป็น ยิ่งพระไตรปิฎกกับชินบัญชรนี่ยิ่งชอบ เสียงเปลี่ยนเลยค่ะ แต่นี่ถ้าห้ามสวด คงไม่ใช่ค่ะ ลองทำตามอย่างที่ท่านอื่น ๆ แนะนำ สวดมนต์และนั่งสมาธิมาก ๆ ถ้าหาคนแนะนำวิปัสสนากรรมฐานได้จะดีมาก และถ้ามีเวลาให้ไปปฏิบัติธรรมถือศีล 8 และตั้งใจอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรเหล่านั้น มีบางท่านบอกว่าถ้าถือศีล 8 และปฏิบัติธรรมแล้ว สิ่งชั่วร้ายจะกลัวค่ะ

10. dida

เมื่อวานผมช่วยหนที่ติดกับดักไป1ตัวแบบนี้ถือว่าได้บุญมั้ยคับถ้าได้แล้วผมเอาอุทิดให้เค้ายังไงคับกรวดน้ำเหมือนตอยใส่บาตรหรือปล่าวคับ

11. nara

nara Active Member

ตัดกรรม

เมื่อประมาณ2เดือนที่ผ่านมามีคนเป็นเช่นเดียวกับคุณอายุประมาณ20กว่าๆนั่นเป็นมากคุณแม่พาไปรักษาเท่าไรก็ไม่หายจนครั้งสุดท้ายหมอที่รพ.จุฬาฯลงความเห็นว่าเป็นโรคจิตหลอนชนิดหนึ่งต้องช๊อตด้วยไฟฟ้า คุณแม่ของเธอกลุ่มใจมากกำลังตัดสินใจพาลูกไปช๊อตด้วยไฟฟ้าก็ไปพบเพื่อนเป็นพยาบาลจึงเล่าเรื่องราวทั้งหมดให้ฟัง เพื่อนพยาบาลเมื่อฟังเสร็จก็บอกว่าไม่ต้องไปช๊อตไฟฟ้าแต่กลับพาคุณแม่และลูกของเธอที่กำลังป่วยไปสำนักสงฆ์แห่งหนึงที่จังหวัดเพชรบุรี หลวงพ่อที่เป็นเจ้าสำนักฯซึ่งเคยตายไปแล้วถึง2ครั้งแต่กลับฟื้นขึ้นมาใหม่ได้พร้อมกับได้ญานพิเศษมาด้วยเพื่อมาช่วยเพื่อนมนุษย์ให้หลุดพ้นจากบ่วงกรรมท่านหลับตาสักพักก็บอกว่า"ลูกของโยมกำลังจะหมดอายุเจ้ากรรมเขามาเรียกแล้ว"...แต่มีทางแก้ด้วยการตัดกรรมต่ออายุโดยการสร้างพระพุทธรูปและนำไปประดิษฐาน ณ วัดที่กันดาลและทำบุญอุธิษส่วนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร... แน่นอนไม่หลอกลวง เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงมิได้อิงนิยายจ๊ะ

12. บัวทิพย์

บัวทิพย์ Active Member

24 กันยายน 2005
    เวลาเรานั่งสมาธิเราก็ปวดหัวมาก มาก เหมือนมีอะไรมาทดสอบว่าจะผ่านไหม ถ้านั่งตามกำหนดเวลาไม่เปลี่ยนท่านั่ง ไม่ถอยออกก่อน เราก็ผ่านเป็นการฝึก เจ้ากรรมนายเวรอาจจะมาสอนคุณก็ได้ ต้องอดและทน แล้วจะมีอะไรดีๆ เดี๋ยวก็รู้เอง ต้องรักษาศีล ๕ ให้ดี ใส่บาตให้บ่อย พอก่อนนอนก็สวดมนต์ และนั่งสมาธิทุกวัน ถ้าไม่หายก็ต้องทนต่อไป เป็นการใช้กรรมก่อนตกนรก สู้สู้

13. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อันนี้ไม่ได้ว่านะครับ อาการแบบนี้ต้องหาหมอแล้วครับและควรเป็นหมอเฉพาะทาง ทางระบบประสาท ตามโรงพยาบาลครับ มียารักษาครับหายได้ กฎแห่งกรรมก็อาจเป็นเหตุผลหนึ่ง การสร้างกุศลก็อาจช่วยได้บ้าง .........
    แต่เราจะแก้ปัญญหาชนิดที่มองหาฝั่งไม่เจออย่างเดียวก็คงถือว่าไม่เหมาะสม ผมทำงานในโรงพยาบาลครับ จิตปฏิบัติผมก็ทำ การแก้ปัญหาของผมแก้แบบองค์รวมครับ คำแนะนำข้างต้นจากสมาชิกเว็บ ก็ดีมาก มีประโยชน์มาก แต่ของผมเสริมให้ไปหาหมอครับ........

14. Enigma

Enigma เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2005
    คือว่าตรวจดูแล้วว่าเป็นเทพค่ะ น้องหนูต้องไม่ดื้อ แล้วทำจิตให้เป็นสมาธิ แล้วเสียงที่ได้ยินจะชัดและเข้าใจเจตนาของเสียงมากขึ้นค่ะ

15. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    เห็นด้วยค่ะ เมื่อก่อนเคยมีเพื่อนที่มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ
    เขาบอกว่ามีคนมาพูด มาบอกให้ทำอะไรต่าง ๆ
    มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ค่อนข้างหนักคือ เขานั่งซ้อนท้ายมอเตอร์ไซด์ไปและกระโดดลงจากรถจนได้รับบาดเจ็บทั้งที่รถกำลังวิ่งค่อนข้างเร็ว
    พอสอบถามแล้วก็ได้ความว่า มีคนมาบอกให้กระโดด บอกซ้ำแล้วซ้ำเล่าจนต้องกระโดดจริงๆ
    สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่ง ขณะที่เขามาพูดอะไรๆ จิตใจของเราอยู่ในสภาวะไหน เข้มแข็ง มั่นคง?หวาดกลัว? คล้อยตาม?
    การไปหาหมอก็เป็นอีกทางหนึ่งที่ไม่ควรมองข้ามนะคะ

16. 123456789

123456789 สมาชิกใหม่

ไม่หลอน!!

17. dida

ผมก็พยายามทำอยู่นะคับแล้วก็พยายามทำใจให้สงบแต่ยังไงในใจลึกๆมันก็กลัวอยู่ดีโดยเฉพาะตอนที่จะนอนอะคับใจมันไม่สงบเลย

18. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    ทนหน่อยแล้วกัน...เดี๋ยวก็หาย...

19. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

Enigma ---คุณคนนี้ช่วยดูให้ผมบ้างจิ

20. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    เทพอะไรรุนแรงจังไมไม่กดให้เตียงหักไปเลยน้า