ช่วยด้วย..มีผู้ใหญ่ทักว่าภรรยาผมโดนของ(มนต์ดำ)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย RP, 19 มิถุนายน 2012.

1. RP

RP เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    คือเมื่อไม่กี่วันมานี้ มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งเค้าดูดวงให้ผม ทั้งๆที่เค้าไม่เคยรู้เรื่องส่วนตัวของผมมาก่อน แต่เค้าก็ทักได้ถูกต้องทั้งหมด เช่น ตอนนี้ชีวิตครอบครัวมีปัญหา ไม่ราบรื่นใช่ไม๊? ผมก็ตอบว่าใช่ เพราะภรรยาขอหย่าและหย่ามาได้ปีกว่าๆแล้ว (ผมทำงานคนละจังหวัดกับภรรยามาสี่ปีแล้ว เดือนหนึ่งจะเจอกันสองครั้ง)เค้าก็บอกว่า ที่ภรรยาขอหย่า ก็เพราะมีคนเค้าอยากได้ภรรยาผม ก็เลยไปให้หมอกระเหรี่ยงทำมนต์ดำใส่ให้ ดังนั้น ช่วงก่อนที่ภรรยาจะขอหย่า เค้าจะมีอาการฉุนเฉียวง่าย โมโหง่าย ไม่มีเหตุผล บางครั้งอาละวาดคล้ายคนเสียสติใช่ไม๊? ซึ่งก็เป็นจริงตามที่ผู้ใหญ่ท่านนั้นพูดทุกประการ ซึ่งผู้ใหญ่ท่านนั้นเค้าก็แนะนำให้ไปหาคนมาแก้มนต์ดำโดยเร็ว เพราะมันจะไม่เป็นผลดีทั้งอดีตภรรยา,ตัวผม และลูกๆด้วย(ลูกๆผมอยู่กับอดีตภรรยา) จริงๆผมก็ไม่อยากเชื่อเรื่องมนต์ดำพวกนี้หรอก เพราะผมเชื่อในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์มากกว่า แต่เมื่อมีผู้ใหญ่ทัก และพูดได้ถูกต้องตามที่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ จึงอยากจะขอความเห็นของทุกท่านว่า เรื่องนี้เราจะแก้ยังไงได้บ้างครับ เราสามารถใช้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์แก้มนต์ดำพวกนี้ได้เอง โดยไม่ต้องพึ่งผู้อื่นได้หรือไม่ แล้วถ้าผมปฏิบัติธรรม ผมก็จะแก้ได้แค่ตัวผมเองรึเปล่า? แล้วอดีตภรรยากับลูกๆจะแก้ยังไง? เพราะถ้าให้ผมไปพูดกับเค้าล่ะก็ เค้าไม่ยอมแน่ๆเพราะทุกวันนี้ หน้าผมเค้าก็ยังไม่อยากมอง พูดด้วยก็ไม่ยอมพูดด้วย ถ้าไปเซ้าซี้ ผมก็จะโดนตวาดใส่อีก ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ

2. ปิยะคุณ

ปิยะคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ในความคิดส่วนตัว แก้ได้หรือไม่ได้ก็ไม่ทราบ แต่พระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งและกำจัดภัยได้จริงค่ะ หากเริ่มปฏิบัติตั้งแต่วันนี้ ด้วยความตั้งใจจริง นอกจากจะส่งผลให้เห็นทางออกแล้ว คุณยังสามารถอุทิศกุศลนั้นให้ภรรยาและลูกได้ด้วยค่ะ เริ่มทำก่อน ยังไง ๆ ผลของการปฏิบัติดี ย่อมส่งผลให้เห็นแสงสว่างแน่นอนค่ะ บุญรักษานะค่ะ

3. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน วันที่ ๒๓ มิ.ย. ๒๕๕๕ ว่าแต่ภรรยาจะยอมไปไหม

4. ปิยะคุณ

ปิยะคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    -----------------------
    มาสนับสนุนค่ะ เพราะจากประสบการ์ณหนที่แล้ว ที่ผู้หญิงคนนึงมาพร้อมกับสามีและลูก พอได้เวลาเป่า ทุกคนก็ตั้งใจรับ แต่ผู้หญิงคนนี้ลงไปนอนราบกับพื้นและร้องไห้ มือก็พนมขึ้นไปเหนือศรีษะ และเธอก็พยายามลุกขึ้น แต่ไม่มีคนรอบข้างสนใจ ( ( ตัวเราขณะนั้นไม่ได้สนใจ แต่สามีที่ไปด้วย อาสาเลี้ยงลูกให้ระหว่างรับยันต์เป็นผู้เล่า ) ) และเวลาผ่านไปสักพัก เราเองนั่งอยู่ใกล้กับหญิงคนนั้น ได้กลิ่นเน่า และซักพักกลิ่นก็หายไป จากนั้นหลวงพี่ก็แจ้งให้ลืมตาได้ ถ้าเป็นไปได้ก็ลองพาภรรยาไปนะค่ะ หรือถ้าเป็ฯไปไม่ได้ คุณก็รับเอง แต่ถ้าไม่สะดวกจะไป ก็สามารถรับยันต์ผ่านเสียงในเวปของวัดท่าขนุนได้ค่ะ

5. TPC

TPC เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    ท่านผู้ใหญ่ ท่านนั้น ดูเห็นหมด ขนาดนั้น แล้วใยไม่บอกทางแก้ครับ
    การแก้ไข ต้องตรวจดูครับว่า คุณและภริยาของคุณหมดบุญวาสนาเคียงคู่ต่อกันหรือยัง เขาต้องมีภาระกรรมใช้กับผู้อื่นหรือไม่ เหตุที่เขาเป็นเช่นนั้นเพราะอะไร หรือเป็นเพราะกรรมเก่า หรือเพราะชะตาตก พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก เคราะซ้ำกรรมซัด แล้วแก้ไขได้หรือไม่ เหตุที่เกิดขึ้นจริงแท้อย่างไรไม่ทราบแต่
    กระผมขอแนะนำว่า
    1ให้อาราธนา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และขอบารมีหลวงปู่ทวด ขอท่านโปรดช่วยขจัดปัดเป่าให้ภริยาของลูก ที่มีเคราะห์อยู่นี้จงพ้นเคราะห์ขจัดเสนียดจัญไร คุณไสย เวทมนต์ดำชั่วร้ายทั้งหลายให้มลายหายไปหมดสิ้น ขอให้ภริยาจงมีสติสัมปชัญญะกลับคืนมา เป็นคนดีดังเดิม ภายใน7วัน
    2ให้นำพวงมะลิ 1พวงพร้อมด้วยจุดธุปแขก9ดอก แล้วอธิฐานตามข้อ1แล้วให้ปักธุปกลางแจ้ง
    3หากธุปไหม้ไม่หมด เป็นอันว่า ไม่สำเร็จ เพราะถือว่าเป็นวิบากกรรมของภริยาคุณ คุณและเขาหมดวาสนาต่อกัน ภริยาคุณมีกรรมเกี่ยวพันธ์กับผู้อื่น ต้องปล่อยเขาไป คุณและภริยา มีเหลือแค่เศษกรรม ที่ต้องเกี่ยวพันธ์กัน พร้อมด้วยบุตรที่เบาบาง อาจนำความทุกข์ใจให้บ้างแต่ก็ไม่มากนัก แต่ก็ผ่านไปได้
    4 ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม ขอให้เราได้พยายามช่วยเหลือเขาทำความดี สิ่งดีๆก็จะเกิดขึ้นกับเรา สุดท้ายถ้าเราและเขายังเป็นเนื้อคู่กัน และต่างยอมรับซึ่งกันและกันได้ ให้อภัยในเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมด ก็สามารถอยู่ร่วมกันได้อย่างมีความสุขครับ

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมไม่ค่อยชอบใจเรื่องที่คุณไม่เชื่อมนต์ดำอ่ะครับ ไม่รู้ทำไมคนเราถึงไม่เชื่อเรื่องพวกนี้อยู่คู่กับ ศาสนามาเป็น พันๆปีแล้ว ก็แปลกนะทำไม ประวัติศาสตร์อ่านๆไปก็เจอเวลาเค้าทำศึกสงครามกัน

วิธีแก้จะยากหน่อยเพราะต้องใช้กลอุบาย ความจริงถ้าพาเจ้าตัวไปรับยันต์เการะเพชรเสาร์นี้ได้นี่จะสุดยอดมากๆเลยครับ เพราะคนจะสะท้อนเข้าตัวคนทำด้วย
    ลองหาไปหาน้ำมนต์ตามศาลเจ้าจีน มาผสมน้ำให้กินดู ถ้าคุณกับศาลเจ้าจีนไหนที่มีการลงประทรงก็ลองไปปรึกษา สีผึ้ง ผงวิเศษ(คือผงมงคลที่ได้จากพระเครื่องหรือผงสำหรับทำวัตถุมงคลและเสกแล้ว) น้ำมนต์ 3อย่างนี้ ลองไปหาดู แล้วเอามาผสมของหรือหาอุบาย ป้าย /พรม/ผสมของให้กิน ตามสะดวกครับ

7. caring

caring เป็นที่รู้จักกันดี

มนต์ดำก็เหมือนโรคภัยอย่างหนึ่ง
    ควรจะแก้ก่อน แก้แล้วจะอยู่ด้วยกันหรือจะเลิกค่อยว่ากัน
    เราเองก็เคยมีประสบการณ์โดนคุณไสยแบบรุนแรงทำให้ตาย
    แต่เราทำบุญ รักษาศีล ปฏิบัติธรรม บุญเลยช่วยไม่ให้ตาย
    แต่็ก็เจ็บทรมานเรื้อรังอยู่สิบกว่าปี แต่คงหมดวาระกรรมตรงนั้น
    เลยได้เจอผู้ปฏิบัติธรรมท่านหนีึ่งแนะให้ว่าโดยคุณไสยให้แก้
    และก็ด้วยบุญนำพาอีกนั่นแหละที่เราได้เจอคนที่เก่งทางนี้มากๆ
    แต่เป็นไสยขาวคือแก้อย่างเดียวจะไม่รับทำคุณไสย
    หลังจากเอาของออกอาการป่วยทั้งหลายหายสิ้น มีอาการเล็กๆน้อยๆยังอยู่
    คนแก้บอกว่าเนื่องจากเราโดนมานานจนของเข้ากระแสเลือดและกระดูกต้องให้เวลาร่างการยชำระล้างตัวเองระยะหนึ่ง
    แก้เหอะคุณ อย่าปล่อยไว้ อันตรายมาก เราเองก็ไม่เคยเชื่อเรื่องคุณไสยเหมือนกัน
    แต่การแก้ก็ต้องดูให้ดี หมอปลอมเยอะ ของแท้มีน้อย
    ต้องดูคนที่มีศีัลด้วยที่จะแก้ให้ถึงจะมีพลังขับไล่คุณไสยได้จริง

8. RP

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะลองปฏิบัติตามคำแนะนำดูครับ จริงๆผู้ใหญ่ที่เค้าดูให้ เค้าก็แนะนำให้ไปหาคนๆหนึ่งที่แก้ได้ แต่เค้าบอกว่าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายอย่างต่ำประมาณสาม-สี่พันบาท จริงๆเงินจำนวนนี้ ถ้าเสียแล้วมันแก้ได้ ผมก็ยินดีเสีย แต่ก็อย่างที่บางท่านกล่าวเอาไว้ สมัยนี้มีคนหากินแบบนี้เยอะ หมอจริงหมอปลอมก็ปะปนกันไปหมด ก็เลยลังเล ถึงได้เข้ามาขอคำแนะนำจากในบอร์ดนี้ก่อนครับ

9. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

บอกลูกให้ช่วย คุยกับคุณแม่ดีๆ เอายันต์มหาพิชัยสงคราม คล้องคอคุณแม่ไว้ ลองดูก่อน แล้วถามลูกๆ ว่าคุณแม่อาการเป็นอย่างไรบ้าง ก่อนส่งไปอย่าลืมอารธนาให้พระท่านช่วย ถ้าใส่แล้วอยู่ไม่ได้ ต้องถอดก็เป็นการแน่นอน พาไปหาหลวงพี่ฯ ที่วัดท่าขนุน ลองคุยกันดีๆ

10. โอมมะ

โอมมะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    คุณไสยมนต์ดำ

ขอแนะนำให้หาเหรียญทำน้ำมนต์ หลวงปู่ศรี มหาวีโรมาทำน้ำมนต์ดื่มครับ โดยเฉพาะรุ่น4 ปัญหาเรื่องคุณไสย มนต์ดำเป็นเรื่องเล็ก ลองหาดูครับ ไม่ทราบว่าคุณสุชาติแจกอยู่ หมดหรือยัง ลองติดต่อดูครับ

11. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ทราบความเป็นมา แต่คุณลองมองมุมนี้บ้างนะ

คุณครับ ทำงานต่างจังหวัด 4 ปี เจอกันเดือนละ 2 ครั้ง คุณจะไม่ให้ภรรยาคุณคิดถึงคุณบ้างหรือ
    คุณคิดถึงสัตว์เลี้ยงนะ แค่หายไปครึ่งวันเขาก็มองหาแล้ว
    แต่นี่เมียคุณ เดือนหนึ่งเจอกันแค่ 2 ครั้ง แรกๆก็ทนได้หรอก พอนานๆไปมันเป็นความคับแค้นใจว่า ทำไมจะต้องมานั่งทนคนที่ไม่เคยเห็นใจ
    คุณคิดว่าคนเหงาไม่เป็นหรือ ความผิดความบกพร่องของคุณเอง ยังจะไปโทษคนอื่นหรือ
    คุณลองคิดซิว่า ให้เมียคุณรออะไร มีความหวังอะไรให้เขาบ้าง
    ความต้องการของคนมันต่างกันนะคุณ

ทีนี้พอเขาอึดอัดมาเขาขอหย่า เพื่อให้คุณเห็นใจ คุณก็ไม่เข้าใจ ยังจะไปคิดว่าเขาโดนของ
    หัดดูตัวเองโทษตัวเองว่าบกพร่องบ้างเถิด

12. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ลองทบทวนตัวเองดู สำนึกได้เมื่อไรว่าเรานั่นแหละที่ผิด คิดถึงใจเขาให้มากๆ แล้วลองกลับไปสารภาพความผิดนี้กับภรรยา แล้วปรับปรุงตัว ฟังความต้องการของคนอื่นบ้าง
    นั่นแหละ ภรรยาคุณอาจจะ ใจอ่อน หายเป็นปลิดทิ้ง

13. vaddee

vaddee เป็นที่รู้จักกันดี

พิธีเป่ายันเกราะเพชรศักดิ์สิทธิ์มากมีโอกาสควรจะไปป้องกันอันตรายได้ทุกอย่าง พี่สาวเคยไปวัดสมัยหลวงพ่อยังอยู่ และได้ร่วมพิธีด้วย หลังจากนั้นมาหลายปีเขากลับมาเยี่ยมบ้านที่ตจว. โดนงูเห่ากัดไปที่โรงพยาบาทแค่ฉีดยาเฉยปรกติ แปลกแต่จริงหลวงพ่อท่านเป็นพระอรหันต์ศักดิ์สิทธิ์มากๆ

14. RP

ขอชี้แจงให้คุณขันธ์ได้เข้าใจครับ ผมไม่ได้คิดไปเองว่าเค้าโดนของนะครับ ไม่เคยมีเรื่องนี้อยู่ในหัวด้วยซ้ำ ถ้าอ่านที่ผมเขียนไว้ตอนต้นแล้ว จะเข้าใจดีว่า มีคนมาทักว่าอดีตภรรยาโดนของ ผมเองก็ไม่ได้ปักใจเชื่อซะทีเดียว ถึงได้มาปรึกษาขอคำแนะนำในบอร์ดนี้ และที่ต้องไปทำงานต่างจังหวัด ก็เพราะความจำเป็นทางเศรษฐกิจครับ ถึงจะเจอกันเดือนละสองครั้งแต่ก็โทรคุยกันตลอด และผมก็ไม่ได้โทษอดีตภรรยาด้วยว่าเค้าเป็นฝ่ายผิด แค่มีผู้ใหญ่ทักขึ้นมา และผมก็เห็นว่ามันตรงกับที่เค้าพูดแค่นั้นเอง และถ้าไม่ใช่เพราะความเป็นห่วงเค้าอยู่ ผมก็คงไม่มาหาทางแก้ไขในเรื่องนี้หรอกครับ แค่ขอชี้แจง ไม่ได้เถียงนะครับ

15. ฮาทณัฐพล

ฮาทณัฐพล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    เอาใจช่วยคับ:cool:

16. bank5811

bank5811 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2011
    คิดได้2แง่มุมนะ 1.คนที่ทักอาจจะเป็นคนที่ใกล้ตัวเราสืบข้อมูลมาอย่างดีเพื่อจะหลอกลวงให้เสียเงิน

2.อาจจะมีวาสนาต่อกันมาชาติปางก่อนถึงได้มาเตือน อีกอย่างเขาอาจจะมี ญาณพิเศษ
    แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้นะที่จะเรียกค่าครูหรือค่าหมอดู 3000-4000

แนะนำนะ ให้ไปหาหมอดูแม่นๆ ย้ำว่าแม่นๆมีชื่อเสียง เพราะคนหวังดีคงไม่เรียกเงินจิงไหมละ

คนที่มีญาณส่วนใหญ่มีหน้าที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ไม่ใช่ช่วยและหาผลประโยชน์ไปในตัว

ปล.ที่คุณขันธ์ กล่าวมาก็มีส่วนถูก อย่าเพิ่งด่วนสรุป

17. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไปรับยันต์เกราะเพชรครับ รับรองผลชัวร์ครับ

18. vaddee

vaddee เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องมนต์ดำไม่นึกว่าจะมีจริงแต่พอได้อ่านหนังสือของ อ.วารินท์ ท่านเขียนประสบการณ์จริง อ่านไปยังขนลุก มีผู้หญิงคนหนึ่งเป็นแอร์การบินไทยโดนน้ำมันพราย รักษากับแพทย์ปัจจุบันก็ไม่รู้สาเหตุ ทำงานไม่ได้เลยพอดีมาพบอาจารย์ท่านใช้เวลาอยู่สามสี่วันอะ วิญญานเก่งกล้ามากๆ ลองหามาอ่านดูค่ะ......<<

19. NARKA

NARKA เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    คุณขันธ์พูดได้ ดี...ดูจิตวิทยาตนเองและเมียก่อน
    1.ผู้ใหญ่ท่านไหนในประเทศไทย ที่สามารถดู รู้ เห็น ได้ ว่าคนนั้น คนนี้ ถูกมนต์ดำ...มันมีแต่หลงผิด หรือเชื่อกันไปเองทั้งนั้น เหลวไหลสิ้นดี ในประเทศไทย65ล้านคนนั้น คนที่สามารถทำมนต์ดำได้ น่าจะมีไม่เกิน 2-3 คนได้มั๊ง แล้วคุณจะไปหามันได้ที่ไหน(ที่เรียกมันเพราะมันเป็นไสยเวทย์ เดียรัจฉานวิชา) และก็ไม่มีผู้ใหญ่ท่านไหน...ที่สามารถล่วงรู้ได้
    หากไม่เป็นผ้าขาวถือศีล8 และมีฌานสมาบัติขั้นสูง อาจถึงรูปฌาน4โน่น หายากยิ่งกว่างมเช็มในมหาสมุทรอีก....ผู้ปฏิบัติธรรมเยี่ยงนี้ ที่มีฤทธิ์อภิญญา เหมือนอาจารย์ เฮง ไพรวัลย์ในอดีต...นอกนั้น หลงผิดกิเลศลวงทั้งนั้น
    2.อย่ากันแล้ว ก็ปล่อยสัตว์โลกเป็นไปตามกรรม เธอไม่ได้ถูกมนต์ดำอะไรหรอก เดี๋ยวมีแฟนใหม่ก็หายเองแหละ

20. RP

ผมจะดีใจมากเลยครับ ถ้าสิ่งที่เค้าทักมันผิด ผมยินดีที่จะถูกตราหน้าว่าผมเลว ภรรยาจึงทิ้งผมไป ดีกว่าจะให้เธอถูกคุณไสยครับ ผมคิดอย่างนี้จริงๆ