ช่วยด้วย..มีผู้ใหญ่ทักว่าภรรยาผมโดนของ(มนต์ดำ)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย RP, 19 มิถุนายน 2012.

1. กระติ๊บ

กระติ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรมค่ะ แนะนำให้วางอุเบกขาเสีย เราแก้ที่เค้าไม่ได้ เราก็มาแก้ที่ตัวเองดีกว่า สามี ภรรยานั้น มาอยู่ร่วมกันเพราะมีกรรมที่ต้องชดใช้ร่วมกันส่วนนึง พอหมดกรรมแล้ว ก็ต้องแยกทางกันไป การที่เค้าต้องไปเจอคนใหม่ ก็เป็นกรรมของเค้า ที่จะต้องชดใช้กับคนใหม่ ส่วนที่เค้าต้องชดใช้กับคุณนั้น หมดแล้ว
    ส่วนของลูกเราก็ต้องดูแลตามหน้าที่อยู่แล้ว ถ้าคุณยังรักภรรยาเก่า ดิฉันคงได้แค่แนะนำให้คุณยึดมั่นในพระรัตนตรัย สวดมนต์บูชาพระ ทำกรรมฐานบ่อยๆ แล้วแผ่เมตตาจิตไปยังภรรยาเก่า อานิสงค์ที่เราทำกรรมฐานบ่อยๆ และแมตตาจิตที่เราแผ่ให้กับเธอบ่อยๆ อาจจะเปลี่ยนแปลงจิตใจของเธอได้ แต่คงต้องใช้เวลา

2. tawalid

tawalid สมาชิก

11 ธันวาคม 2007
    ลองสวด บทพระมหาจักรพรรดิ์ ดูซิครับเห็นเทวดาที่วัดถ้ำบอกว่าสวดง่ายมีกำลังมากในทางโลกและทางธรรม

ไฟล์ที่แนบมา:

3. RP

RP เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ

4. pongkrub

pongkrub สมาชิก

ลองมาตรวจดวงดูดวงด้วยพลังจิตกับ อ.เอก ก่อนสิครับ ท่านเป็นไสยเวทชั้นสูงครับ ช่วยเหลือคุณได้จริง
    มีสำนักจริง มีตัวตนจริง และเป็นไสยศาสตร์มนต์ดำ และไสยขาว ฝ่ายธรรมะครับ ช่วยเหลือคนสร้างบารมีครับ มาตรวจดวงเปิดกรรมดูก่อนว่า
    โดนจริงหรือเปล่าครับ ผมสงสารคนที่โดนของแบบนี้โดยที่ไม่คิดว่าเป็นโดยไสยศาสตร์ครับ แล้วแต่บุญจะสัมพันธ์กันหรือเปล่าด้วยครับ โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  5. kakarukthai

kakarukthai เป็นที่รู้จักกันดี

ไปที่วัดทุ่งขวั้วหาหลวงพ่อพัดครับท่านแก้ให้ได้อยู่อ.ร้องกวางจ.แพร่

6. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    คุณไสย มีจริงๆค่ะ
    ญาติธรรมรุ่นน้องเรา เพิ่งโดนมา จากคนในเวปนี้เอง ถอนแล้ว แต่ยังคงมีอาการเวลา ทางนั้นท่องคาถา

ส่วนคนที่ทำแล้วคิดตังแพงๆ นั้น เราไม่รู้ว่า ทำไม
    เวลาช่วยคน นั้น ได้บารมี เยอะกว่ามาก เทียบไม่ติดกับเงินเลย
    (เราเคยดูหมอดูเล่นๆ เขาทายเราถูกทุกอย่าง แต่ดันคิดตัง 4000 ค่า แก้ไขมโนกรรม ที่ทำไป ...เราเมินเลย
    ทายถูก แต่เอามาหากิน พวกนี้ก็มีค่ะ)

ลักษณะคนโดนของ ถ้าคุณใกล้ตัวเขาจะสังเกตเบื้องต้นนะ
    -แววตา ไม่เหมือนเดิม อยุ่ตลอด( ไม่เกี่ยวกะฉุนเฉียวนะ เพราะความฉุนเฉียวเป็นอารมณ์ ฉุนเฉียวเป็นบางครั้ง แววตาไม่พอใจเป็นบางครั้ง)
    -หน้าดำ หรือหน้าเศร้า
    -นิสัยเปลี่ยน

ขอความร่วมมือ จากคนที่โดน มักไม่ได้รับความร่วมมือ ทั้งๆที่เขาทรมาน (ด้วยความที่เขาไม่เป็นตัวของตัวเอง)

7. tikking

tikking เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเองได้ก็เป็น case คล้ายกับของคุณ โดยได้ขอคำแนะนำจาก หลวงพ่อดำ วัดพงษ์ไพบูลย์ ท่านเมตตาดูให้ ท่านก็บอกว่าโดนทั้ง 2 คน และดิฉันก็ไม่สามารถจะพาอดีตสามีไปแก้ของได้ และพ่อแม่ของสามีอาจจะโดนด้วย เพราะทุกคนเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือไปเลย แต่ดิฉันก็ทำบุญ ปฏิบัติธรรมเสมอ รวมถึงอาบน้ำมนต์ กินน้ำมนต์ ทุกอย่างที่ทำได้ และได้มีโอกาสรับยันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุนเมื่อไม่นานมานี้เอง รับแล้วมีอาการขนลุกที่ศีรษะ และต้นคอ แต่ไม่มีอาการอื่นใด เลยคิดว่า ของนั้นคงเสื่อมสลายไปแล้ว และที่น่าแปลกมาก หลังจากนั้นอดีตสามีเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น แต่เราไม่ปรารถนาที่จะครองคู่กับเขาอีกเลยเฉยๆ ดิฉันเลยแชร์ประสบการณ์ที่ได้เกิดขึ้นกับตัวให้รับรู้ค่ะ เพราะทุกวันนี้ดิฉันก็ยังไม่แน่ใจว่าโดนของไม่โดนของ แต่ก็เชื่อมั่นและศรัทธาในหลวงพ่อดำ เลยวางใจเป็นกลางค่ะว่า กรรมใคร กรรมมัน ในเมื่อเราไม่สามารถช่วยอะไรเขาได้มากกว่าการแผ่บุญ แผ่เมตตา ก็ต้องปล่อยไปตามกรรมของเขาค่ะ