ช่วยด้วย "เครือเขาหลง" ทำพิษ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย oatchorn, 3 สิงหาคม 2008.

1. oatchorn

oatchorn สมาชิกใหม่

ช่วยกรุณาบอกวิธีแก้เครือเขาหลงนี้ด้วยน่ะครับ

มีคนไม่ดีใช้ในทางที่ผิดจนทำให้บ้านแตก

ขอร้องผู้รู้ช่วยผมทีน่ะครับ

มีวิธีใหนแก้ช่วยบอกให้หมดทุกวิธียิ่งดี เพราะไม่รู้จะเริ่มจากตรงใหนแล้ว

ตอนนี้ครอบครัวก็วุ่นวายมาก

2. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ผมจะเอาใจช่วยครับ

เพราะผมก้อไม่รู้จริงๆ

3. charter00

charter00 Active Member

26 มิถุนายน 2008
    เปราะป่าหรือตูบมูบ ใช้แก้พิษเครือเขาหลงครับ พวกนายพรานเค้าจะใช้กัน แต่ใช้อย่างไรผมไม่ทราบครับ และจะใช้ในกรณีนี้ได้หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจอ่ะครับ

ข้อมูลเปราะป่า
    http://www.palungjitrescuedisaster.com/wiki/index.php/เปราะป่า

อีกข้อมูลมาจาก http://www.amulet.in.th/forums/view_topic.php?t=140

6. ประเภทพืชที่ใช้ในการแก้อาถรรพ์ ได้แก่
    ผักกะเฉด, ผักแว่น, มะระ, สัปปะรด, มะนาว, มะเฟือง, มะม่วง, มะกรูด, ไพร, ขิง, ข่า, ขมิ้น, ตะใคร้ มีฤทธิ์อำนาจในการชำระล้างคุณไสยที่เกิดจากลมเพลมพัด

4. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองสวดมนต์แล้วแผ่เมตตาให้ครอบครัวและภูมิเจ้าและศัตรูหรือผู้ที่ทำคุณไสยใส่เราหรือของที่เขาส่งมาที่สวดแล้วขอบารมีพระคุ้มครองหรือขออะไรก็ขอครับ คาถาที่แนะนำ ชินบัญชร และ พระกัณไตร ดูนะครับลองทำทุกๆๆวันพอผ่อนหนักให้เบาได้ครับ
    ผมรับลองเลยถ้าสวดมนต์ด้วยความเคารพแล้วตั้งใจมีสมาธิในการสวดไม่มีอะไรสามารถทำร้ายเราได้อย่างคาถาชินบร กับคาถายอดพระกัณไตรฏิฏก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2008
  5. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    เกิดไรขึ้นครับ

6. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ใช้ยังไงครับ บอกด้วย จะหาวิธีแก้ให้

7. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำให้ไปปรึกษาอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ วันอาทิตย์หน้าครับ(10/08/08)ให้ท่านแก้ให้ครับ เอาญาติและคนในครอบครัวไปด้วย เดี๋ยวท่านเสก ท่านปัดให้ครับ วิชาท่านแก่กล้าแข็งมาก รับรองกลับมาหายขาด ได้ของดีคุ้มครองตัวอีกด้วย คุณไสยอำนาจเวทมนตร์ใดๆมิอาจทำอันตรายได้ ตั้งแต่เวลา 08.30 - 13.00 น. ไม่ควรเกินเวลานี้เพราะอาจไม่ได้พบอาจารย์แล้ว

ขอฝากเว็บไซด์นี้อีกเว็บครับ ถ้าท่านอ่านจนครบ 3 หน้า ท่านจะพบทางแก้คุณไสยดีๆ ในเว็บครับ สาธุ ::

http://palungjit.org/showthread.php?t=141889

วันอาทิตย์ที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๑ วัดบางแวก ถนนจรัลสนิทวงศ์ ๑๓ หรือซอยพาณิชย์ธนบุรี นั่นเอง
    เข้าทางซอยย่อยพาณิชย์ธนฯ หรือซอยย่อยวัดนกเลยเข้าไปจะเจอวัดนกก่อน จากนั้นท่านก็แวะบูชาพระเครื่อง วัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น สมัยยังมีชีวิตอยู่ได้ที่วัดนก พอหมดค่าวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นไปเกือบพันแล้วท่านค่อยเดินไปวัดบางแวก ก็จะหมดไปอีกเกือบพันอีกเช่นกัน ท่านอาจจะได้พระผงไพรีพินาศ ปี 2540 พระตั้งแต่สมัย 10 กว่าปีก่อน [พระผงไพรีพินาศ ปี 2540 มีไว้ครอบครอง ว่ากันว่า ศัตรูวอดวายฉิบหาย พินาศไป นำพระไปบดเอาผงไปสร้างพระเครื่องของท่าน ศักดิ์สิทธิ์ดี] หลวงพ่อเสือพระประจำวัดบางแวก สมัยอยุธยาตอนปลาย ตั้งแต่ก่อนปีพ.ศ. 2310 และยังอาจได้ พระหลวงพ่อเงิน พลวงพ่อเปิ่น ของของท่านสมัยยังมีชีวิตอยู่ กลับมาเชยชมอีกสำรับหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2008
  8. พระธรรมกาโม

พระธรรมกาโม เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    เจริยพร ให้โยมตั้งเครื่องบวงสรวงชุดเล็กตามแบบ ฉบับพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน แล้วให้อธิฐานกับพระ ครูบาอาจารย์ ท่านท้าวมหาราชเวลาบวงสรวงให้ท่านสงเคราะห์ จะให้ท่านช่วยอะไรให้บอกไปตรงๆ เพราะหลวงพี่เคยใช้ในการแก้อาถรรน์สถานที่ แล้วของทั้งหลายก็จะเสื่อมไปเอง
    ขอบารมี ท่านท้าวมหาชมพู ท่านมเหสักขาช่วย แต่วิธีนี้จะต้องเป็นผู้ที่มีความเคารพพระรัตนตรัยเท่านั้นจึงเห็นผล

9. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

เอ ผมเจอบ่อยไปคนที่เขาขาย น่าจะเล่ารายละเอียดมากกว่านี้สักหน่อย?

10. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

เครือเขาหลงที่ว่านี้มีคนใช้ในทางที่ผิดแบบใหนยังไง พอจะทราบใหมครับ
    จะได้คิดค้นวิธีแก้ให้ได้

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เครือเขาหลงที่ว่ามา เขาเอาไปแขวนไว้บนประตูหน้าบ้านป่าวครับ ?

12. สีดอกอูน

สีดอกอูน สมาชิกใหม่

ให้หาหมอที่เชี่ยวชาญอาคมแก้ให้สิครับ ทางเหนือเขาจะมีเทียนเขาเรียกว่าเทียนแก้ตู้อ่ะครับ ถ้าสนใจยังไงก็ลองติดต่อมานะครับ

13. ต้าร์คร๊าฟ

ต้าร์คร๊าฟ สมาชิก

28 พฤษภาคม 2007
    นึกถึงหลวงปู่ดู่ สวดมนต์มหาจักรพรรดิ์ แล้วสัพเพฯ สามารถช่วยได้ทุกเรื่อง ลองดูนะครับ
    ควรไม่ควรแล้วแต่นะโปรดนะครับ

14. มหา

อ๋อ เค้าน่าจะหมายความว่า ที่ต้นว่านชนิดต้นอ่อน ไม่แสดงฤทธิ์เพราะ
    1 . การที่ว่านมีฤทธิ์เกิดจากพรายปรอท ที่ดูดซึมเข้าไป หรือ เทพหรือภูตที่รักษา อยู่นอกเขตของพรายปรอทที่มีฤทธิ์ หรือนอกเขต เทพหรือภูตที่รักษา จึงทำให้แสดงฤทธิ์ว่านไม่ได้เพราะไม่ได้ดูดซึมพรายปรอท และเทพติดตามไม่ได้
    2. เสื่อมเพราะเสียงไก่ขัน นกยูงร้อง ว่านแพ้ฤทธิ์ แต่กรณี ว่านเถาวัลย์หลงนี่ ไม่แน่ใจ ว่าแพ้หรือป่าว ..555

....ซากสัตว์ตายยิ่งทำให้จิตมันพันผูกอยู่ที่นั้น บางที่ว่านที่มีพรายปรอทเยอะมากและได้กลั่นธาตุตามธรรมชาติสามารถทำให้พร่ยปรอทสูบเลือดของสัตว์เป็นอาหารได้
    หรือแม้แต่ ตัวว่านยิ่งแก่มากๆเข้าย่อมสะสมพิษหรือกัมมันตรังสีมากผิดปกติ จึงทำให้สัตว์ที่ไม่รูอิโหน่อิเหน่ เดินมาใกล้ หรือกินเข้าไป ตาย ซี้แหงแก๋ ชักดิ้นชักงอ อยู่ตรงนั้นได้

15. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    เหอะ ความพยายามสูงนะคับ

ตามหนังสืออ่ะ

ผมก้อเห็นเค้าบดมาทำพระผงกันก็เยอะ แต่วิธีทำแบบสายมืด ก้อไม่แน่ใจนะคับ

ก้อเอาใจช่วยนะคับ ของพวกนี้มันเป็นสายมืด บางทีเห็นเค้าใช้เบี้ยแก้กันหนิคับ

ละสายเหนือ "ตู้" มันทำให้ตายไม่ใช่เหรอ อาคมมันจะแรงกว่าเสน่ห์เยอะ

เท่าที่ผมได้ยินมาคับ

ละก้อ ถ้าใช้ตามตำรา "พระธรรมกาโม" ผมก้อเห็นด้วย เพราะผมก้อมีท่านเป็นเหมือนครู 555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2009
  16. มหา

ไม่ใชสายมืดอะไรหรอกครับ พระเครื่องโบราณก็ใช้ว่านผสมทำครับ เพียงแต่ว่า ท่านต่องการพรายปรอทที่อยู๋ในว่านมาใช้งานครับ พรายปรอท นี่มีคุณสมบัติแปลกๆเยอะมาก รักษาโรคก็ได้

เบี้ยแก้ก็ใช้พรายปรอท ทำครับ ที่เรียกว่าปรอทดัก ครับ ไม่ใช่ธาตุ mercury สันนิษฐานโดยกระผมเองว่า เป็นธาตุอีกแบบหนึ่ง แบบ เหล็ก กับเหล็กไหลที่มีคุณสมบัติต่างกัน เรียกชื่อคล้ายกันเท่านั้นเอง

ทำตู้ทำคุณ ก็คือทำคุณไสยส่งมาทำร้ายนี่หละครับ เหมือนกัน เรียกชื่อต่างกัน แรงกว่าเสน่ห์นะแรงแน่ครับ

.....

17. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
    วิธีแก้เถาหลง เขาหลง สาวหลง

เอาสูตรแก้ของร้านผมไปใช้ก็แล้วกัน

ร้านวรันณ์ธร utdid.com

เถาหลง

หากคนหลงป่าให้ คนเรียกกลับถึงจะมีสติ คนเรียกต้องเป็นคนจิตแข็ง มีพลังจิตในการเรียกดึงสติคนกลับมา หรือให้คนมีวิชาอาคมเรียกก็ชื่อคนนั้นก็จะมีสติกลับออกจากป่าได้

หากถูกเล่นทางเสนห์ ให้นำคนที่ถูกฤทธิ์เถาหลง ย้ายออกจากที่อยู่เดิมไปยังที่อยู่ใหม่ และพาไปทำพิธีเรียกขวัญ ไปหาหมอเรียกขวัญ ทำพิธีให้ คนนั้นจะมีสติกลับมา และห้ามเอาสายสินธุ์ออกจากข้อมือเด็ดขาดหากมีการผูกข้อไม้ข้อมือเรียบร้อยแล้ว และควรให้ญาติพี่น้องที่สนิทกันช่วยผูกข้อไม้ข้อมือให้

เถาหลง เป็นดาบ 2 คน ที่ร้านผมมีให้บูชาเช่นกัน ดูรายละเอียดได้ที่

http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/html/0000401.html

18. เจียมbody

เจียมbody เป็นที่รู้จักกันดี

โดนอย่างอื่นรึปล่าวครับลองไปหาอาจารย์ด้านนี้ดูครับ
    เครือเขาหลงก็เคยเห็นครับแบบเป็นชิ้นเล็กๆ
    ตัวผู้น่าจะชิ้นเล็ก..ตัวเมียน่าจะชิ้นใหญ่กว่า
    (ผิดถูกต้องขออภัยผู้รู้จริงด้วยน่ะครับ..เห็นมาแบบนี้ครับ)
    มีฤทธิ์รึปล่าวนั้นไม่ทราบครับ..ผมว่าอยู่ที่จิตด้วยครับ
    รักมากก็หลงมาก...ลองสวดคาถาชินบัญชรกับพระกัณไตรปิฎกครับ
    แต่ถ้าหนักๆๆต้องไปหาอาจารย์ที่เก่งและน่าเชื่อถือได้ครับ