ช่วยทำนายฝันทีนะครับ ฝันแปลก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นักขัต, 3 กรกฎาคม 2013.

1. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าเข้าไปปล่อยกุ้ง (ปลาด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ) ในโบถส์วัดพระแก้วมรกตครับ
    ในโบสถ์เลย มีน้ำอยู่ทั่วบริเวณสูงประมาณน่อง ในน้ำมีกุ้งและปลามากมายเต็มไปหมด ส่วนใหญ่เป็นกุ้งครับ
    แต่ไม่เห็นองค์พระแก้วนะครับ แต่เห็นพระราชินีตอนสมัยยังสาว (ขอประทานอภัยครับ ไม่รู้จะใช้ราชาศัพท์อะไรดี) กับพระบรมโอรสาธิราชสมัยหนุ่ม

แล้วพอตื่นขึ้นมาตอนเช้าก็พบว่ามีเม็ดทรายละเอียดสีขาวอยู่เต็มที่นอนเลยอ่ะครับ

2. kantatee13

kantatee13 สมาชิก

28 มิถุนายน 2013
    " แล้วพอตื่นขึ้นมาตอนเช้าก็พบว่ามีเม็ดทรายละเอียดสีขาวอยู่เต็มที่นอนเลยอ่ะครับ"
    เป็นพระธาตุเสด็จหรือเปล่าครับ...
    ส่วนที่เหลือผมไม่ทราบครับไม่ขอเดาน่ะครับ....

3. นักขัต

คุณ kantatee13 ครับ
    เมื่อเช้าพี่คนที่เขาออกแนวปฏิบัติก็บอกครับ ว่าพระธาตุเสด็จหรือเปล่า (อาจจะนะครับ)
    แต่ผมปัดๆทิ้งตอนตื่นแล้วครับ ตอนที่รู้สึกตัวละพบว่านอนไม่สบายตัว -*-
    เพิ่งกลับมาเย็นนี้ลองเก็บๆใส่ซองได้ไม่กี่เม็ด ไม่รู้จะใช่มั้ยนะครับ

4. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    อาจเกี่ยวข้องกับเรื่องของ "เมตตาบารมี" ครับ.

5. นักขัต

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบครับ
    ตอนนี้ถึงจะไม่รู้ความหมาย แต่ก็รู้สึกดีใจแล้วครับที่ฝันเป็นมงคล ^^