ช่วยทำนายฝันแปลกๆนี้ให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Nud, 8 สิงหาคม 2014.

1. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะ กรุณาช่วยทำนายฝันให้ดิฉันด้วยค่ะ ไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อนเลย เมื่อคืน ฝันว่า มีผู้ชายคนหนึ่งเอาต้นไม้ ต้นดอกไม้มาส่งถึงบ้าน(บ้านอยู่ ออสเตรีย)เอาขึ้นรถใหญ่มา มาถึงก็ขนต้นไม้ลงในสวน โดยที่ดิฉันยืนมองเขาห่างๆราวๆ ๑๐กว่าเมตร แปลกใจที่มีคนเอาต้นไม้มาลงในสวนเรา ในฝันก็ตะโกนถามว่า..เป็นใคร มาทำไรในสวนฉัน คนส่งของพูดขึ้นว่า( เป็น ภ.เยอรมัน)..ต้นไม้ที่สั่งไว้เอามาส่ง.. ในความฝันดิฉันบอกเขาไปว่า ยังไม่ได้สั่งเลย เพียงแต่ดูไว้เฉยๆ เขาก็ไม่ฟังยกกระถางต้นไม้หลายๆต้นลงมา มีอยู่ต้นหนึ่งที่โคนกระถางมี งูตัวใหญ่มาก ตัวยาว พันคดอยู่ ซึ่งความประหลาดของงูนี้ คือมีแสงระยิบ ทั้งตัว สีเขียว สีเหลืองสีทองระยิบไปทั่วตัวทำให้เห็นได้ในระยะไกล ในฝันดิฉันตกใจมากที่เห็นงูติดมากับกระถางต้นไม้ ก็เดินเข้าไปใกล้ๆ เพื่อดูให้แน่ว่าใช่งูมั้ย พอเดินเข้าใกล้ก็เห็นว่าเป็นงูแน่นอน และมันก็ได้เลื้อยหนีทันที เลื้อยหนีไปหลบอยู่หลังพุ้มไม้ทางเข้าประตูบ้าน แอบมองดิฉันอยู่ ในฝันนั้นสามารถมองเห็นงูได้ง่าย เพราะแสงระยิบในตัวงูมันสะท้อนแสงออกมาจากพุ้มต้นไม้ พอเห็นดังนั้นก็ร้องบอกคนส่งของว่า มีงูติดมาด้วย บอกให้เขาช่วยจับ เอากลับไปด้วย คนส่งของหันมาบอกดิฉัน ในความฝันว่า.. ให้มันอยู่นี้แหละ มันไม่ทำอะไรหรอก..เดี๋ยวออกพรรษาแล้วมันก็ไปเอง..พูดเสร็จงูก็เลื่อยหายเข้าไปในสวนค่ะ ในความฝันดิฉันยืน งง กับคำพูดของคนส่งของซึ่งเป็นฝรั่งพูดบอกว่า ..เดี๋ยวออกพรรษาแล้วมันก็ไปเอง เข้ารู้ได้ไงว่า ..เข้าพรรษาขณะนี้ แล้วจะออกพรรษาเมื่อไร ? ที่ยิ่ง งง อีก เพราะประโยคนี้เขาพูดไทยค่ะ ยืน งง และกลัวงูอยู่แบบนั้นไม่รู้นานเท่าไร มารู้สึกตัวตื่นอีกที่ เปิดไฟดูนาฬิกา ประมาณ ตี ๒ กว่าๆ ก็เลยหลับต่อถึงเช้าก็ไม่ฝันอะไรอีก
    ผู้รู้กรุณาทำนายฝันให้ทีค่ะ ฝันนี้หมายความว่าอย่างไรค่ะ ฝันดีหรือไม่ดี มีทางแก้ไขอย่างไรคะ? รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลยค่ะ กลัวเป็นลางบอกอะไรสักอย่าง แต่ผู้ฝันเองทายไม่ออกจริงๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2014
  2. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

พญานาคนำโชคมาให้ผู้ฝันค่ะ
    ผู้ฝันจะมีโชคลาภก้อนโต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2014
  3. Nud

ขอบคุณค่ะคุณ teww หมายความว่าฝันดีใช่มั้ยคะ สาธุขอให้เป็นจริงดังว่าเทอญ :)

4. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ถ้าฝันเห็นแสงสีทองระยิบระยับ มีโชคแน่นอนคะ เพราะเราก็เคยฝันเห็น ถูกหวยด้วยคะ อิอิ

5. Nud

สาธุค่ะคุณ กบ0007 ขอให้จริงเทอญ :)

6. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าใครมาจีบก่อนออกพรรษาอย่าสนใจ