ช่วยทำนายฝันให้ทีได้ไหมคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย On_a, 9 กรกฎาคม 2021.

1. On_a

On_a สมาชิก

1 มิถุนายน 2021
    ฝันว่าอยู่ที่ร้านค้าเล็กๆ แห่งนึง เจ้าของร้านเป็นคนรู้จักเป็นผู้ชาย 2 คน เราวางของเก่าๆ ฝากขายไว้หน้าร้านเขา (มือถือเก่า 2-3 เครื่อง) อยู่ในตระกร้า แล้วมีตระกร้าใส่ของอื่นๆ ของร้านวางอยู่ตรงนั้นด้วย แล้วเหมือนว่าเราจะไม่อยากฝากเขาขายแล้ว ก็เลยบอกว่าจะเก็บตระกร้าเราแล้วนะ เราเกรงใจจะได้ไม่บังของเขา เจ้าของร้านคนนึงก็รีบบอกว่าไม่เป็นไร อย่าคิดมาก แล้วก็จับมือเรา (อารมณ์ประมาณดึงมือมาจับเบาๆ ประมาณว่าจะปลอบใจ) แล้วเขาก็บอกว่า เจ้าของร้านอีกคนมีของอยากจะให้เรา เป็นสายสิญจ์สีขาว แล้วเขาก็เอามาผูกแขนเรา

ประเด็นคือ เรารู้สึกไม่เชื่อใจสองคนนี้เลยในความฝัน เหมือนลังเลสงสัยในการกระทำของเขา ฝันแบบนี้ หมายความว่าอะไรคะ

ปล. สองคนนี้เหมือนเราจะรู้จักในชีวิตจริงด้วย ซึ่งเราก็รู้สึกไม่ไว้วางใจเขาทั้งคู่ โดยเฉพาะคนที่มาผูกสายสิญจน์ให้ค่ะ

2. On_a

On_a สมาชิก

1 มิถุนายน 2021
    มีคนทำทายว่า ศัตรูจะกลายเป็นมิตร จริงไหมคะ ส่วนตัวเราคิดว่า เราอาจคิดมากหรือทุกข์ใจมากไป

ใครเคยฝันแบบนี้ไหมคะ