ช่วยทำนายหน่อยครับ...ฝันถึงสมเด็จพระนเรศวรมหาราช....

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย newhatyai, 20 กุมภาพันธ์ 2009.

1. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    เมื่อคืนของวันนี้ผมอยากบอกว่าผมฝันเห็นสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ในความฝันมันมีอยู่ว่า

....ผมเดินทางโดยรถไฟเพียงลำพังในตอนนั้นทั้งขบวนรถมีผมอยู่คนเดียวและเพื่อนๆผมไม่กี่คน...ในระหว่างทางที่ผมนั่งรถไฟ...มันมีช่วงนึงรถไฟได้หยุดเดินขบวน...ทันใดนั้นเองผมก็ได้บอกกับหลายคนว่าผมลืมของไว้ที่นี่เมื่อ 4 ปีที่แล้ว แต่ผมไม่ทราบเหมือนกันว่ามันคืออะไร และในระหว่างที่หาของที่หายไปนั้นผมก็ได้เจอสิ่งหนึ่งไม่ทราบว่าเป็นอะไรแต่ได้เจอรูปของสมเด็จพระนเรศวรมหาราชทันใดนั้นเอง มีเสียงพูดจากไหนไม่ทราบพูดว่า "ท่านคนที่ท่านรู้จักและรู้จักท่านมาพบท่านแล้ว "(คำว่า ท่าน นี้หมายถึงสมเด็จพระนเศวรมหาราช) ... ไม่นานผมก็ได้เห็น สมเด็จพระนเศวรมหาราช ในชุดนักรบท่านมาสง่างามมากใส่ชุดนักรบสีดำ ลาย สีทอง ทั้งชุด พร้อมกับสวมมาลา...ทันทีที่ผมเห็นท่าน..ผมก็เกิดอาการสะอื้น และ ร้องไห้ อย่างหยุดไม่ได้ ท่านถามผมว่า "ท่านเป็นอย่างไรบ้าง..สบายดีไหม..หายไปนาน..ข้ารอท่านนานมานานแล้ว"แล้วท่านก็มากอดคอผม แต่ผมก็ไม่ได้ตอบเพราะได้แต่สะอื้นไม่นาน ..ท่านก็บอกผมว่า..ตัวข้ามีกิจธุระต้องไปก่อนข้าออกมานานแล้ว...ท่านก็เดินจากไป..แล้วก็หายไปในที่สุด ไม่นานรถไฟก็เดินขบวนไปต่อ...ในระหว่างนั้นก็เห็นหลายๆสิ่งที่ปรากฏต่อหน้าเหมือนกับอยู่ในวัง...เห็นเด็กทารก(เหมือนลูกของกษัตริย์อย่างไงอย่างนั้น...มีคนห้อมล้อมมากมาย...และอีกหลายอย่าง...ซึ่งผมก็จำไม่ได้...จากนั้นผมก็ตื่น ... แต่ผมจำฝันนี้ได้ดีมากเหมือนเกิดขึ้นเรื่องจริงอย่างบอกไม่ถูก
    --------------------------------
    ขอช่วยผู้รู้ช่วยทำนายด้วยครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาสมเด็จพระนเศวรมหาราชด้วย ....

2. depperkyo

depperkyo เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ท่านมาเยี่ยมครับ

ไม่มีความนัยอะไรมากมาย

เพียงแต่เหมือนท่านเจ้าของกระทู้จะมีเรื่องทุกข์ปัญหาชีวิตอะไรอยู่ หรือเปล่าครับ?

ท่านมาปรากฏในฝันเหมือนให้กำลังใจ เพียงแต่ไม่เอ่ยอะไร

แล้วท่านได้เข้าเฝ้าพระองค์แล้วรู้สึกอย่างไรละ?

ขนาดผมอ่านความฝันของคุณตาผมก็ออกแดงๆแล้วครับ มีความสุขไปด้วย

3. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    ก็รู้สึกยินดีมากครับที่ได้พบท่าน
    เพื่อนผมว่าผมดูหนังมากไปไหม
    ผมบอกว่าไม่นะ
    สมเด็จพระนเรศวรในหนัง กับ ในฝันผมไม่เหมือนกัน ^^

4. Thinnakorn_scan_กรรม

Thinnakorn_scan_กรรม สมาชิกใหม่

สวัสดีครับท่านของกระทู้ ผมขออนุญาติสแกนนะครับ ความคิดส่วนตัวผมว่า คุณกำลังพยายามจะย้อนไปหาอดีตที่ผ่านมาครับ อาจจะเป็นเรื่องจริงตามที่คุณฝัน แต่ปัจจุบันที่ลมหายใจในขณะนี้ก็อย่าลืมนะครับ เพราะตอนนี้ปัจจุบันนี้จะเป็นเครื่องกำหนดอนาคตต่อไป เหมือนในฝันของคุณที่ส่งให้คุณมาเกิดในยุคของพระนเรศอีกคราหนี่งครับ

5. Neillean

Neillean สมาชิกใหม่

ผมพึ่งฝันพึ่งท่านเมื่อไม่นานมานี้เองความรู้สึกตอนนั้นรู้สึกโล่งศรีษะขนหัวลุกซู่เกิดความปิติใจมาก

6. Rosime

Rosime สมาชิกใหม่

เราเพิ่งจะฝันถึงพระนเรศวรเมื่อคืนนี้เองค่ะ เป็นเรื่องอดีตจนถึงจุดที่พระองค์ขึ้นครองราช ในฝันเราคือใครสักคนที่สำคัญรนหนึ่งของพระองค์ ในฝันเราโดนคนรังแก รู้ถึงหูพระองค์ พระองค์ก็รีบมาช่วยเรา ตื่นมาน้ำตาซึมเลยค่ะ