ช่วยนำคำถามนี้ไปถามหลวงพี่เล็กให้ด้วยครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย sixsenseneman, 11 เมษายน 2010.

1. sixsenseneman

sixsenseneman เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการหลวงพี่เล็กครับ
    คือผมตอนนี้ผมป่วยอาการทางจิตเป็นโรคย้ำคิดย้ำทำ และก็ชอบลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระรัตนตรัย ผู้มีพระคุณ โดยที่ไม่ได้ตั้งใจอยู่ดีๆก็มีความคิดลบหลู่หลุดออกมาโดยไม่สามารถควบคุมได้แล้วผมเป็นมาอย่างนี้เกือบสองปีแล้วอาการก็ดีขึ้นมาบ้างครับแต่ก็ยังลบหลู่อยู่พยายามทำทุกวิถีทางแล้วให้หายก็ไม่หายสักทีอันนี้มีสาเหตุมาจากอะไรครับ ( ผมต้องบอกไว้ก่อนว่าไม่เคยนั่งวิปัสนากรรมฐานหรือฝึกจิตอะไรเลย ) และอยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างให้หายอย่างถาวรบ้างครับ

2. เขื่อน

เขื่อน เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ช่วยนำคำถาม

อ่านหนังสือหลวงพ่อหายแน่:cool: