ช่วยบอกทีครับ ฝันอย่างนี้หมายความว่าไง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย dragonstory, 26 เมษายน 2008.

1. dragonstory

dragonstory สมาชิกใหม่

คือ ปีก่อนตอนวันเกิดผมอ่ะคับ ตอนเช้า ผมตื่นมา แล้วมันง่วง เลยนอนต่อ พอปิดตาปุ๊บ ก็หลับ แล้วก็ได้ยินเสียงคนพูดว่า "เอ้า ลองฟังเสียงดูซิ" แล้วก็มีเสียงโหยหวนมากๆเลย จนผมสะดุ้งตื่นขึ้นมา ด้านหลังผมเย็นวาบ แล้วตัวชาด้วยครับ มันหมายความว่าไงครับ แต่ในระหว่างฝันผมไม่เห็นภาพนะคับ เห็นแต่สีดำๆ มืดๆ ไม่มีไรเลย มีแต่เสียงคับ (หลังจากนั้นผมก็รีบไปทำบุญกับแม่เลยครับ)

2. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

คงจะมีผีมาขอส่วนบุญอ่ะคะ

3. rawiphan

rawiphan บุคคลทั่วไป

เสียงสัตว์นรกได้รับ ทุกขเวทนาจากการลงโทษของนายนิรยบาล อารมณ์ที่เป็นทิพย์เท่านั้นจะสัมผัส เสียงผี
    เสียงเปรต อสุรกาย เสียงพรหม เสียงจากแดนนิพพาน