ช่วยแก้ให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย apple_lin, 21 พฤษภาคม 2013.

1. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งย้ายบ้านมาประมาณ 1 ปีคะ

บ้านเลขที่ 1/10 หรือตอนนี้ ทางอำเภอตัดเป็น 10 อย่างเดียวแล้วค่ะ

ปัญหาคือ ตั้งแต่มาอยู่ รู้สึกว่า ทุกคนไม่ค่อยอยากอยู่บ้าน ถ้าอยู่ต้องทะเลาะกันประจำค่ะ

มีวิธีแก้ไหมค่ะ? ทำอย่างไรให้คนในบ้านกลับมารักกัน และอยากอยู่บ้านกันคะ

ไม่ชอบให้เป็นแบบนี้เลยค่ะ
    ที่บ้านมีคนอยู่ประมาณ 6 คน

2. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ต้องพิจารณาถึงสภาพของชัยภูมิฮวงจุ้ยที่ตั้งนะครับ รวมทั้งลักษณะต่างๆของบ้านด้วย ค่อนข้างละเีอียดอ่อน พยากรณ์ลำบากนอกจากจะเห็นจากสถานที่จริงนะครับ

3. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นตึกแถวคะ ด้านหน้าเป็น ฟิตเนส คะ เป็นบ้านหลังแรกหลังจากเีลี้ยวเข้าหมู่บ้านมาคะ

4. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อาจเป็นเพราะมีกระแสพลังพึ่งตรงมาตวัดบ้าน เรื่องนี้พูดยาก ลองหาดูตามอินเตอเน็ตหลายเว็บดูครับ ลักษณะของบ้านที่ฮวงจุ้ยไม่ดี คงจะพอบอกได้บ้างครับ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แนะนำให้วาดแปลนบ้าน ห้องแต่ละห้อง ประตูต่าง ๆ ... ใครนอนห้องไหนบ้าง จะช่วยได้เยอะครับ

เลขที่บ้านยังไม่น่าจะเป็นประเด็นที่ทำให้คนในบ้านทะเลาะกันครั