ช่วยแนะนำพระเครื่องเกี่ยวกับการสอบราชการหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทรงโปรด, 16 พฤศจิกายน 2018.

1. ทรงโปรด

ทรงโปรด สมาชิก

13 สิงหาคม 2017
    คือผมต้องไปเดินสายสอบข้าราชการหลายทีาเลยครับ อยากให้พี่ๆแนะนำพระเครื่องทีาเด่นทางด้านนี้หน่อย เอาแบบใช้ได้ผลจริงนะครับ จากประสบการณ์ตรงยิ่งดีเลย

2. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    หลานผมไปกราบร่างหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล กลับมาไปสอบติด เรียกบรรจุแล้ว
    หลังจากเรียกมาหลายที่แล้วไม่ถึงสักที
    ไม่ได้บนนะครับ ขอพรให้สอบได้เฉยๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2018
  3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเตรียมตัวให้ดี อ่านหนังสือให้มาก ทันข่าวทันเหตุการณ์ รู้Eng, IT จึงค่อยหาตัวช่วย

ถ้าสอบบรรจุ,,,ครู พระนักธรรม หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ผมให้น้องๆที่สอบทาหลายครั้งแล้ว ไม่โดนเลือก ได้บรรจุกันหลายคน

หลานชายสอบบรรจุตำแหน่งวิศวกรจังหวัด กับ นวก,สรรพสามิต ให้เหรียญหลวงพ่อกวย มนต์พระกาฬ กับเหรียญหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม รุ่นใหม่ไปติดตัว ได้ทั้ง 2 คน

4. ทรงโปรด

ขอบคุณครับพี่

5. ทรงโปรด

พระนักธรรมราคาตอนนี้แรงมั้ยครับ เคยได้ยินมาว่ามีบล็อกวัดกับศูนย์

6. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป จ.สกลนคร ครับ ...
    คุณต้องพึ่งตนเอง บวกกับกำลังใจในสิ่งที่คุณศรัทธา
    ผมได้ยินคนเล่ามาหลายคนและเรื่องสอบครูผ่าน แฟนผมเองก็สอบใบประกอบวิชาชีพทางการแพทย์ผ่าน เขาอ่านหนังสือ 20.00 ถึง 24.00 ตื่นมาอ่านอีกรอบ ตี05 .00
    ก่อนไปสอบเห็นเขาขอพรหลวงปู่ เพื่อเป็นกำลังใจ
    ช่วยเสริมกันไป ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ...

7. ทรงโปรด

ขอบคุณมากครับพี่

8. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    สมัยตระเวนสอบราชการและรัฐวิสาหกิจ สอบผ่านข้อเขียนรอบแรกทั้งหมดนะครับ ราชการก็มาตก ภาค ข รัฐวิสาหกิจ ก็ติดสำรอง ไม่ก็ตกสัมภาษณ์ แต่สุดท้ายก็ได้ที่นึง ตอนนั้นห้อย หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อกวย หลวงพ่อชาญณรงค์ หนุมานหลวงปู่ชื่น (ที่แรกๆที่เริ่มสอบ) แต่ก็ขอหลวงปู่หมุน และหลวงปู่ทิมด้วยครับ บางทีมันก็ขึ้นกับดวงด้วยนะครับ เพราะตอนจบใหม่ๆ ความรู้ว่าแน่น ก็สอบไม่ผ่านรอบแรกครับ (แต่ตอนนั้นไม่ได้สนใจเรื่องพระและห้อยพระเลย) ที่สำคัญคือรู้ตัวครับว่ามั่วมาก ทำก็ไม่ทัน

9. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    เตรียมตัวดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ ตอนผมสอบก็อ่านหามรุ่งหามค่ำราวๆสัปดาห์แต่ละเล่ม 3 รอบขึ้นไป
    ศรัทธาองค์ไหนนับถือหลวงพ่ออะไรก็ห้อยองค์นั้น ยกขึ้นใส่หัวขอพรท่านเรื่อยๆ
    ลป.ผ่านก็ดีหรือหลวงพ่ออื่นๆก็ดีท่านก็ช่วยได้เท่าที่บุญบารมีเราสร้างมาหรือวาระโอกาสมาถึงครับ
    สมัยผมสอบก็ห้อย ลพ.ฤาษีลิงดำ สอบครั้งเดียวติดเรียกบรรจุภายใน 3 เดือน
    มีงบก็ซื้อเก้าอี้หรืออาสนะถวายวัดก็ดีครับไม่ต้องมากก็ได้สักชุดสองชุดก็ดี ทำไปเรื่อยๆตามปัจจัยเรามี
    ที่แน่ๆถ้าบุญไม่ถึงที่ข้าราชการสอบจนแก่ก็ไม่ติดครับเห็นมาเยอะ เก่งสุดก็ได้เป็นพนักงานราชการ สอบจนนับครั้งไม่ถ้วนก็ไม่ได้คือเก่า

สรุป อ่านให้หนัก +เร่งสร้างบุญ+ ห้อยพระที่นับถือด้วยใจจริงหรือมีพุทธคุณด้านสอบแข่งขัน(ปู่ผ่าน,เลื่อนยศฯลฯ)= มีความเป็นไปได้สูงที่จะสอบติดครับ

เอาใจช่วยครับ

10. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาไม่แรงครับ ติดต่อคุณ Surfers ในเว็ปนี้ก็ได้ครับ เห็นมีให้บูชาพระนักธรรมอยู่