ช่วยแนะนำวัตถุมงคล เครื่องรางกันคุณไสยด้วยสิครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Knight of the round table, 21 มีนาคม 2013.

1. Knight of the round table

Knight of the round table Active Member

ถามเรื่องเครื่องราง ที่มีพุทธคุณเฉพาะทางด้านกันคุณไสย อาถรรพ์ ลมเพลมพัด เสนียดจัญไร ถ้าไม่ใช่เบี้ยแก้กับตะกรุดกาสะท้อน แล้วยังมีสิ่งใดอีกบ้างครับ
    เนื่องจากทั้งสองอย่างนี้หาได้ยาก และของดีๆ ดังๆ มีปลอมกันเยอะมาก แถมยังมีราคาแพงอีกด้วยครับ จึงอยากรู้ครับว่ามีเครื่องรางอย่างอื่นอีกหรือไม่ ที่ใช้ทดแทน หรือมีพุทธคุณทดแทนทั้ง2อย่างนี้ได้ครับ
    ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยสิครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

2. bikarn

bikarn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าท้าวเวสสุวรรณวัดสุทัศน์ รุ่นใหม่ๆ ก็ดีนะครับ รอฟังพี่ๆ ในนี้ดูครับ มีผู้รู้หลายท่านไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

3. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    รอพี่ๆสายเครื่องรางมาตอบนะครับ

สำหรับผม เหรียญหลวงปู่ผาง หลักร้อย เซียนไม่เล่น แต่ทันหลวงปู่ก็ใช้ได้
    อย่างในห้องประบการณ์ มีพี่ท่านนึงเล่าให้ฟังว่า เคยอยู่ในเหตุการณ์
    เด็กนักเรียนกลุ่มนึง ถูกผีเข้า (วิทยาศาสตร์เรียก อุปทานหมู่) ทำยังไงก็ไม่หาย
    พี่คนนี้เลยอาราธนาเหรียญหลวงปู่ผางวางบนหัวเด็กนักเรียน อาการหายเป็นปกติ
    ผมสอบถามดู เป็นพระที่เซียนไม่เล่น ราคาร้อยต้นเองครับ
    ลองค้นดูในห้องประสบการณ์นะครับ มีคลิปวิดีโอด้วยมั้ง

เรื่องใกล้ตัว พี่สาวผมกับหลานนอนชั้นบนบ้าน กลางคืน ครึ่งหลับครึ่งตื่น
    เหมือนมีเงาผู้ชายเดินในห้อง ผมเลยเอาเหรียญหลวงพ่อผาง หลักร้อย แต่ทันท่าน องค์นี้ผมแขวนประจำ
    ให้แขวน หลับสบายเลยครับ

พระดี ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป ขอให้โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2013
  4. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

คาถามงกุฎ พระพุทธเจ้า พร้อมมีดหมอ ครับ

5. schiller

schiller เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    ถ้าเป็นไปได้ ต้องมีดหมอหลวงพ่อเดิม ผีไม่มีเฉียด ของเก๊เยอะระวังด้วย

6. schiller

schiller เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    เวลาคนเค้าจะทำคุณไสยใส่คนเค้าต้องรอให้คนๆนั้นดวงตกก่อนจริงๆเค้าถึงจะส่งผีไปเล่นงานได้ ถ้าดวงยังไม่ตกก็ทำไม่ได้ครับ หมั่นเติมนํ้าใส่แก้ว พูดดี คิดดี ทำดี แค่นี้ชีวิตก็สบาย

7. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้หลวงปู่รอด ครับ