ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขุนแผนชมตลาดมีทริคในการใช้ด้วยเหรอครับ ขอเป็นความรู้ได้ไหมครับ
    ผมมีอยู่องค์นึงแต่ไม่เคยใช้เลย

ขุนแผนรุ่นสองครูบาจันต๊ะ ผมใช้แล้วดีครับ ถูกโฉลกกว่ารุ่นแรกอีก
    แต่ไปทางเมตตามากกว่า ไม่ออกทางเจ้าชู้เท่าไหร่

2. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขอความรู้เรื่องการแขวนร่วมกับพระองค์อื่นด้วยครับ
    ว่าของบรมครู 32 กับ พระขุนแผนชมตลาด ลป ชื่น
    สามารถแขวนร่วมกับพระปัจจุบันที่ผมมีอยู่แล้วได้หรือไม่
    ถ้าแขวนร่วมแล้ว พุทธคุณ และประสิทธิภาพ จะลดลงหรือเปล่าครับ

ต้องแขวนต่ำกว่าพระ หรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2010
  3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่น ลพ.มี ปี 40 ที่ อ เม้งสร้างถวาย ได้ยินว่า แค่ไม่กี่สิบองค์ไม่ใช่หรอ
    อยู่ในประเทศไทยไม่กี่องค์เอง ออกนอกซะเยอะ
    งง ครับ หลายแหล่งบอกไม่ตรงกันรบกวนพี่เมตตาให้ความรู้หน่อยครับ
    ใช่องค์นี้หรือเปล่าครับ
    http://www.kumarntalk.com/webboard-id604.html

19 องค์ เป็นแบบกรรมการครับ มวลสารจะเยอะหน่อย อย่างเราๆ เอาแบบธรรมดาพอครับ ดีหน่อยก็เอาเนื้อเทาสร้างน้อย ได้มาก็จุดธูปบอกหลวงปู่มี แล้วก็ท่องคาถากำกับของท่านก็ใช้ได้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2010
  4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อย่างที่ว่า มาทางสายนี้ เดี๋ยวได้เสียตังค์อีกเยอะ 555

แขวนร่วมก็ได้ครับ แต่จะไม่ชัดเท่าแขวนเดี่ยวครับ อยากรู้ว่าองค์ไหนดีจริงไหม เดี่ยวๆสักอาทิตย์ หรือเดือนนึงครับ แล้วดูความเปลี่ยนไปของชีวิต

ถ้าดีจริง จะเริ่มเห็นคนพูดดีกับเราสาวๆยิ้มให้ ไม่ค่อยมีคนโกรธไม่ค่อยมีคนโมโหใส่ :cool:

5. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    เสียตังค์นี้เห็นผลทันตาเลย

6. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    พ่อเนื้อหอมหลวงปู่จักรครับ ตะกรุดเมียมาก

7. frankenstine

frankenstine เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากได้คู่เป็นเด็กสาวหน่อยก็นี่เลย ตะกรุดโคแก่กินหญ้าอ่อน หลวงพ่อผัน ผมรับประกันความแรงเพราะเจอมาเอง

8. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    แล้วขุนแผนหลังม้าเสพนาง ของหลวงปู่ชื่นล่ะครับ ไม่เห็นพี่ท่านใดกล่าวถึงเลย

9. วีรวัช

รุ่นนี้ถ้าแท้ ก็แรงถึงกับมีคนบอกว่า แขวนวันเดียวรู้ผล

เป็นอีกรุ่นที่ลูกศิษย์ทำมาให้หลวงปู่เสกให้ครับ

แต่ว่ารุ่นนี้มีการทำเพิ่มโดยหลวงปู่ชื่นไม่ได้เสก เยอะมาก

10. วีรวัช

คิคิ :cool:

11. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีงบพันห้า หาขุนแผนหลวงปู่ชื่นรุ่นแรงๆไม่ได้แล้ว

มาลองขุนแผนหลวงพ่อตัด รุ่นแรกมั๊ย

รับรองว่าไม่แพ้ ขุนแผนน้ำผึ้งหลวงปู่ชื่นแน่นอน

ผมลองมาเยอะแล้ว ทั้ง

มะรุมมะตุ้ม น้ำผึ้ง นาคเกี้ยว ชมตลาด พรายกุมาร หลวงปู่ชื่น

ปะฉะดะ รุ่น ๑ และ ๒ ปู่หมอนาค

กั่วเผาะ หลวงปู่ชู

ขุนแผน รุ่นแรก หลวงปู่มี

ขุนแผน หลวงปู่กาหลง

ขุนแผนพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

แต่ตอนนี้ที่ติดใจสุดๆ จะแค่ พระปางประทานพร ขุนแผนรุ่นแรกหลวงพ่อตัด

แล้วก็ ขุนแผนพรายกุมาร ของวัดระหารไร่ ที่ใช้พระเก่ามากดพิมพ์ใหม่ เท่านั้นเอง

ทั้งหมด ทั้งมวล เป็นพระเครื่องราคาหลักร้อย หลักพัน โดยประมาณ

แต่ประเด็นสำคัญคือ พระเครื่องสายเมตตา มหาเสน่ห์ จะต้องดูโฉลกด้วยครับ

12. คุณความสุข

คุณความสุข สมาชิก

21 พฤษภาคม 2010
    แนะนำเป็นของ พระอาจารย์โอ พุทโธรักษา ครับ
    ขุนแผนและเครื่องราง มีหลายรุ่นหลายแบบ

13. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ตอนนี้ที่ติดใจสุดๆ จะแค่ พระปางประทานพร ขุนแผนรุ่นแรกหลวงพ่อตัด

ที่วัดตอนนี้หมดรึยังครับ แล้วราคาเท่าใหร่

14. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    กั่วเผาะครับ
    ถ้าเรื่องสาวๆ
    ต้องกั่วเผาะ เนื้อแดง
    หรือ
    เนื้อชิน พิมพ์เล็กอุด2รู เท่านั้น

แต่ต้องเซ่นครับ ถ้าไม่เซ่นไม่ให้โทษใดๆวางเฉยๆปล่อยปละได้ แต่ไม่แรง หุหุ

15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีอยู่ทั้งคู่ครับ แต่พระขุนแผนรุ่นแรก ไปล่าสุด เห็นแค่องค์เดียวเอง

16. ซักวันจะคิดออก

โห โห โห โชคดีจังที่มีเนื้อแดง เคยเห็นเนื้อขาว แต่ราคาแรงเกิน เลยเก็บมาแต่เนื้อแดง

17. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนรุ่นแรกที่บอกเหลือองค์เดียวเป็นเนื้อดินเผาใช่ใม้ครับ ส่วนขุนแผนประทานพรใด้ข่าวมาว่ายังเหลือที่วัดพอสมควรทีเดียว

18. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:

ไม่ทราบว่ามีรูปให้ชมไหมครับ รบกวนขอชมหน่อยได้ไหมครับ โดยเฉพาะพระปางประทานพร

19. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าให้ผมแนะนำก็ขุนแผนครูบาแก้ว วัดร้องดู่ กับหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ รับรองเจ๋งจริงครับ

20. 108

108 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ของแบบนี้ต้องดูนานๆครับ

ชอบอยู่ประโยคหนึ่งที่ว่า หาขุนแผนที่ห้อยปุ๊ปสาววิ่งมาหาปั๊ป ไม่ได้หรอก

ทีนี้ ผมบอกคนบูชาของของผมทุกคนอีกว่า มันขึ้นกับ กรรม กับ วาระเวลา กับชะตาของแต่ละคนละท่านด้วย

ผู้มีวิชาย่อมรู้ดีว่า มีช่วงขึ้น ช่วงลงครับผม ของไม่ใช่ว่าจะใช้ได้เป็นกราฟเส้นตรง หรือกราฟเบ้ซ้ายตลอดหรอก

พระหรือของขลังเป็นแค่ตัวเหนี่ยวนำสัญญาณ ง่ายๆคือเหมือนมือถือ กระแสพลังและิวิญญาณเหมือน คลื่นโทรศัพท์ครับ

คิดง่ายๆแบบนนี้ว่า คุณชอบดาราสาวคนนึง ถ้าคุณไม่มีเบอร์เค้า คุณก้โืทรหาเค้าไม่ได้หรอกครับ

เช่นกัน ของขลังก็เป็นเช่นนั้น ใช้ของไม่รู้จักคน เค้าไม่วิ่งมาหาหรอก
    นี่ข้อที่หนึ่ง

ข้อที่สอง ต้องอยู่ที่ว่า คุณอยู่ที่สามารถรับคลื่นได้ดีหรือไม่ ในที่นี้คือ ในห้วงกรรม ห้วงชะตา และพลังจิตของคุณครับ

ข้อที่สามคือ คลื่น คุณดีไหม หมายถึงพลังที่เค้าปลุกมา วิชาที่ใช้ และหรือถ้ามีวิญญาณ เค้ายังช่วยหรือเค้าไปอยู่ในภพอ่นแล้ว

ข้อที่สี่คือ ตัวมือถือ หรือมวลสารที่ใช้ อันนี้ต้องสืบดีๆนะครับ
    หนังสือ โฆษณา ลูกศิษย์บอกเล่า สารพัด ไม่เห็นกับตา ไม่ว่าของใครๆรวมถึงของที่ผมให้บูชาด้วย อย่าได้เชื่อร้อยเปอร์เซน

มันมีความจริง ยิ่งกว่าจริงอยู่ทั้งนั้น

คุณอาจรู้แค่ว่า ท่านอาจารย์ชื่อ.... ทำให้หรือถวายท่านอาจารย์ชื่อ....
    แต่อาจมีคนรู้ว่า จริงๆแล้ว ก่อนหน้านี้ก็มีท่านอาจารย์... อยู่เบื้องหลังอีกที อิอิ

ถือง่ายๆ หน้าตาดี คารมดี นิสัยดี มีของขลังเสริมความมั่นใจสักชิ้น ผมว่า จีบร้อยคนก้ได้ร้อยคน