ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    หง่ะ หายากครับ คิดว่าไม่น่าจะมีด้วย เพราะเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ใจท่านเองอยา่งเดียวเลยอ่ะ

ส่วนความเห็นพี่ nuonmxzz ก็ใช่เลยครับของแบบนี้นะ

พระองค์เป็นหมื่น สู้องค์ละไม่กี่ร้อย ไม่ได้ก็มีถมไป

ขนาดว่าพระพิมพ์เดียวกัน รุ่นเดียวกัน หลวงพ่อองค์เดียวกันเสก พิธีเดียวกัน รับมาพ้อมกัน

ประสบการณ์สามคนยังต่างกันเลยนะครับ

คนแรกได้แค่เมตตา การงานดีมาก เจ้านายไม่ด่า

คนที่สอง แหม หญิงเข้ามาตรึมเลย

คนสุดท้าย เมตตาไม่มี เสน่ห์ไม่ได้ แต่เรื่องบู๊นี่ได้เรื่องเลยทีเดียว

2. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ไหนว่าแรง แล้วปล่อยทำไมล่ะครับ

เอามาลองก่อนได้มั๊ยครับ

3. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นอย่างที่พี่ว่า สมมติว่าเรามีแฟนอยู่แล้วด้วย

แต่ของยังงี้มันก็ต้องหักห้ามใจใช่มั๊ยครับ

ยังไงพอมีขุนแผนองค์ไหนที่ห้อยแล้วนึกถึงหน้าแฟนตลอด...จะได้ไม่นอกลู่นอกทาง พอหาได้มั๊ยครับพี่

^^<!-- google_ad_section_end --> ถ้าแบบนี้ แนะนำว่าไม่ควรแขวนขุนแผน เดี๋ยวเจอประเภทรูดเสาให้ดูเหมือนพี่'ซักวันจะคิดออก'แล้วมันจายุ่ง แบบนี้เอารูปแฟนเลี่ยมขึ้นคอดีกว่า เพื่อนผมเขาก็ทำแบบนี้ละ แฟนทำให้..............

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    55555555555

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

555 เจอแบบนี้นี่ 555 จุกครับ จุก

ดีนะไม่บังคับให้สักรูปไว้ที่ต้นแขน 555

6. big_tool

big_tool เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวผมจะถ่ายลงให้ชมนะครับๆพี่ เทวาลัย ผมมีครูบาจันต๊ะรุ่นแเรก เคลือบ พราย 59ตน อ.เปล่ง บุญยืน และ ขุนแผนแม่พรายเหมยฟ้า ลพ.เสน่ห์ จันทสโร วัดเชียงขาง ตอนนั้นเก็บตอนโบนัสออก ครับกะว่าจะปล่อยแล้วไปเก็บ กริ่งอุปคุตหลวงปู่สวน ครับ แล้วจะทำบุญกับหลวงปู่ด้วย ด้วยความตั้งจัยและศัทธา ครับ แต่ยังไม่ปล่อยครูบาจันต๊ะนะครับ

7. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    โดนใจครับพี่15ค่ำ เอารูปแฟนเลี่ยมขึ้นคอ ก่อนใช้อาราธนาด้วยคาถาบูชาเมีย

รับรองครับ ขุนแผนก้อขุนแผนเถอะ เจอบารมีเมียข่มเข้าไป...

แรงกว่ากันเห็นๆครับ เพราะเคยบูชาไม่ดี ของเข้าตัวมาแล้ว ชัดเจนเลยพี่

^^55+

ส่วนสักรูปที่แขน สำหรับไอเดียพี่ ซักวันจะคิดออก

โหดร้ายไปหน่อยมั๊ยครับเนี่ย5555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2010
  8. ซักวันจะคิดออก

ถามกันมาเยอะเรื่องขุนแผน

เดี๋ยวว่างๆไปตั้งกระทู้เฉพาะ พระ และ เครื่องราง ที่เรียกว่า ขุนแผนดีกว่า

9. 15 ค่ำ

จัดเลยพี่ท่าน......ที่เข้ามาเนี่ยยย.......ขุนแผนทั้งนั้นนนนน...........(deejai)

10. nudjinnong

ผมขอร่วมแจมด้วยคนนะครับ

แต่จะเน้นไร้สาระเสียส่วนมาก

เป็นไรป่าวพี่ท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2010
  11. big_tool

ก็ดีเหมือนกันนะครับ ผมเห็นด้วยนะครับ

12. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    โห!!!คุณ มด มาเล่าประสบการณ์อยู่นี่เอง แหมมีเรื่องดีๆไม่เล่าให้ฟังกันเลย อิอิ ยิ่งเรื่อง สายนี้ด้วย ชอบอย่างแรง อิอิ(คดีเก่าเพิ่งเคลียจบไปเอง อิอิ)

13. นกขมิ้นดำ

นกขมิ้นดำ เป็นที่รู้จักกันดี

คูณมีขุนแผนร้อยองค์ ถ้าคูณไม่พูดก็ไม่มีใครรัก คูณมีขุนแผนราคาเป็นล้านถ้าคูณเป็นอันธพาลก็ไม่มีใครสน จงเชื่อในตัวเอง มันสร้างแต่ความดีผมรับรองคูณเจอคนรักจริงแน่นอน เก็บเงินไวกินขนมดีกว่า พระดีทุกองค์อยู่คนแขวนคับ

14. นกขมิ้นดำ

นกขมิ้นดำ เป็นที่รู้จักกันดี

พระดีทุกองค์คับอยู่ที่คนแขวนคับ ดาราห้อยหัวกระโลกผีสาวยังกริ๊ดเลย
    อยู่ที่ตัวเรา เก็บเงินไวกินขนมดีกว่า

15. 15 ค่ำ

สวัสดียามเที่ยงๆกับเหล่าขุนแผน2010 ครับ.........

16. big_tool

ระวังจะหมดเยอะเพราะเช่านัก แต่จงทำในสิ่งที่ชอบและศัทธา ระวังโดนปั่นราคา
    เพราะรับรู้ข้อมูลแต่สิ่งที่ดีข้างเดียว

17. ศิลป์พระ9

ศิลป์พระ9 Active Member สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รูปเมียเลี่ยมขึ้นคอ ของพี่ 15 ค่ำนั้น แถวบ้านผม เลี่ยมห้อยคอ กันโดนของครับ เพราะแถวบ้านผม "เมีย" น่ะ แรงๆๆ ทั้งนั้น ของเขมรก็สู้ไม่ได้เลนครับ 555+++

ขุนแผนอ.ชุมครับถือว่าสุดยอดสุดของภาคใต้ นักรักไม่มีใครพลาด แต่ราคาแพงนินึงครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

18. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ เพราะเมื่อไม่นานมานี้ข่าวลงหนังสือพิมพ์กันใก้แซ็ดเรื่อง "ขุนแผนโคโยตี้" แล้วบทความลงข่าวว่าเป็นพระเครื่องที่ทำให้ศาสนาเสื่อมเสืย จริงๆแล้วเป็นเครื่องรางของขลัง ไม่ใช่พระเครื่องซักกะหน่อย แหม๋ เซ็งเลย

ส่วนเรื่องเสห่น์ที่ยอดเยี่ยมที่สุดเข้าขั้นมหากาฬ คือการแผ่เมตตาครับ พระพุทธเจ้าตรัสเอาไว้ดีแล้วชอบแล้วมีคุณ 11 ประการ

1. เวลาหลับ ย่อมหลับเป็นสุข
    2. เวลาตื่น ย่อมตื่นเป็นสุข
    3. เวลาฝัน ย่อมไม่ฝันร้าย
    4. ย่อมเป็นที่รักของมนุษย์ทั้งหลาย
    5. ย่อมเป็นที่รักของอมุษย์ทั้งหลาย
    6. เทวดาทั้งหลายย่อมรักษา
    7. ไฟ ยาพิษ หรือศาสตรา ย่อมไม่อาจกล้ำกลายได้
    8. จิตย่อมตั้งมั่นได้โดยรวดเร็ว
    9. สีหน้าย่อมผ่องใส
    10.ไม่เป็นผู้ที่ตายด้วยความลุ่มหลง
    11.เมื่อไม่บรรลุมรรคผลข้อใดข้อหนึ่ง (โสดาบัน, สกทาคามี, อนาคามี,อรหันต์) เมื่อตายไป ย่อมเป็นผู้ไม่ตกต่ำ จะถือกำเนิดในพรหมโลก

ข้อ 4,5และ9 อาจเป็นสิ่งที่คุณ จขกท. ต้องการอยู่นะครับ ถึงมีพระแรงแค่ไหนถ้าจิตท่านไม่มีความเมตตา ไม่สงสารสัตว์ ไม่เคารพพ่อแม่ แล้วจะเรียกได้อย่างไรว่ามหาเสน่ห์เมตตามหานิยมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2010
  19. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อซีวิค ดูสิครับ
    ไม่มีให้รู้ไป

20. nudjinnong

มาทักทายยามเย็นครับ พี่ๆทุกท่าน ชาวขุนแผนแสนสะท้าน

วันนี้ใครมีอะไรดีๆ อย่าลืมมาแบ่งปันประสบการณ์บ้างนะครับ