ช่วยแผ่เมตตายื้อชีวิตน้องเอย เด็กติดรถตู้ 5 ชั่วโมงจนสลบ สมองบวม โคม่า!!! ด่วน ไม่งั้น...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kaninpatt, 4 เมษายน 2013.

1. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ผมจะช่วยยื้อชีวิตน้องเอย (เด็กในข่าวที่ติดรถตู้) อย่างเต็มที่ที่สุด ไม่ว่าผลจะออกมาอย่างไร จะรอดไม่รอด ผมไม่สน ขอแค่ว่าผมได้ช่วยเพื่อนมนุษย์แล้วหรือยังเท่านั้นพอ

ไม่ห่วงชื่อเสียงของตนเองว่าใครจะมองว่าอย่างไร ขอแค่ได้ช่วยแล้วหรือยัง

เดี๋ยวคืนนี้จะนั่งสมาธิให้อีกครั้ง และพรุ่งนี้ (อาทิตย์ที่ 7 เมษายน2556) จะไปช่วยถึงที่เตียง

ขอแรงใจและแรงบุญทุกท่านช่วยส่งมาให้ผมมีพลังบารมีพอที่จะช่วยเหลือน้องเขาได้ด้วยนะครับ

แต่ขอบอกว่าเคสนี้หนักกว่าสาวมาด เมกะแดนซ์ มากเป็นหลายเท่าตัว เพราะสาวมาดเป็นผู้ใหญ่แล้ว ทนทานได้ักับการบาดเจ็บทรมานได้ดีกว่า
    แต่กับเด็กตัวเล็ก นั้นความทนทานต่างกันมาก น่าเป็นห่วง ผมขอปาฏิหาริย์แห่งพุทธคุณอีกครั้งในภารกิจนี้

2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ ทุกอย่างทำดีแล้วครับ เห็นภาพในข่าวแล้วสงสารน้องเอยมากครับ ขอให้สำเร็จครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

3. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอส่งพลังบุญ และขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

ขอจงช่วยน้องให้ฟื้นคืนสติกลับมาเป็นปกติดังเดิมโดยไว ด้วยเถิดสาธุ

4. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    เีดี๋ยวนี้ความรู้ทางด้านการแพทย์เจริญไปไกลแล้วครับ โอกาสหายมีแต่ไม่รู้จะกลับมากี่ % แต่เด็กมีการซ่อมแซมตัวเองไว น่าจะไม่เสียหายมาก

5. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเวลา 13.30 น.วันนี้ (6 เม.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศจากหน้าห้อง ไอซียู 4 ชั้น 4 รพ.กรุงเทพ มักกะสัน ว่ายังคงมี นางรัตนา นครโสภา มารดาของด.ญ.มนัสนันท์ ทองภู่ หรือ น้องเอย และ เพื่อนๆ มาคอยให้กำลังใจกับ น้องเอย หลังเข้ารักษาตัวอยู่ภายในห้อง ไอซียู เนื่องจากติดอยู่ในรถรับส่งนักเรียน ของ โรงเรียนอนุบาลอนงค์เวท จ.สมุทรปราการ เมื่อหลายวันที่ผ่าน

นางรัตนา กล่าวว่า ตั้งแต่น้อยเอย เข้ารับการรักษาตัว ที่รพ.กรุงเทพ ก็มาเฝ้าและอยู่กับน้อง ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง โดยมีกลุ่มเพื่อนๆ สลับกันเดินทางมาให้กำลังใจ ตนและน้องเอย ตลอดเวลา ตอนนี้ก็เริ่มทำใจแล้ว เพราะรู้สึกสงสารน้อง แต่ถ้าต้องเกิดอะไรขึ้นจริงๆ ก็คงทำใจยากเหมือนกัน และเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา เข้าไปเยี่ยม พบว่า อาการของน้องเอย ทรุดลงอย่างเห็นได้ชัด ไม่มีปฏิกิริยาตอบโต้ เหมือนวันแรกๆ

"เมื่อก่อนเวลาเรียก น้องเอย แล้วพูดต่อว่า กลับมาอยู่กับแม่นะคะ น้องเอยจะมีปฎิกิริยาโต้ตอบ เช่น พยายามลืมตาขึ้น แต่วันนี้ เข้าเยี่ยมน้องเอย เมื่อเรียกชื่อ น้องเอย น้องเอย ไม่มีปฏิกิริยาตอบโต้ เหมือนวันแรกๆ และตอนนี้ก็ทำทุกอย่าง ไปบนบานไว้หมดทุกที่เท่าที่จะทำได้ เพื่อให้น้องเอย ได้กลับมาอยู่กับเรา และในวันพรุ่งนี้เวลา 15.00 น. ตนพร้อมด้วย เพื่อนๆ จะไปปฎิบัติธรรม รับศีล ที่สถานปฏิบัติธธรรม โรงเจ กม.19 ถนนเทพารักษ์ เจ้าแม่กวนอิม ซึ่งเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ เพื่อตั้งจิตอธิษฐานให้ น้องเอย ได้หายจากการเจ็บไข้" นางรัตนากล่าว

ต่อมาเวลา 12.30 น. วันนี้ คณะแพทย์ รพ.กรุงเทพ ที่ได้รับการรักษา น้องเอย ได้ชี้แจงอาการกับ นางรัตนา ว่า อาการ น้องเอย ยังรับการรักษา อยู่ที่หออภิบาลผู้ป่วย วิกฤต การเต้นของหัวใจและความดันโลหิต ยังคงต้อง ใช้ยากระตุ้น ปริมาณมาก การทำงาน ของสมอง และก้านสมองลดลง ไม่ตอบสนองต่อการกระตุ้น อวัยวะหลายระบบทำงาน ล้มเหลว เช่น หัวใจ ตับไต และระบบประสาท ส่วนกลาง ภาวะ อวัยวะทำงานล้มเหลว ดังกล่าว เป็นผล สืบเนื่อง จากการขาดออกซิเจน อย่างรุนแรง ตั้งแต่ เริ่มต้น อาการโดยรวม ของเด็ก หญิง มนัสนันท์ ทองภู่ ยังอยู่ ในภาวะวิกฤต ซึ่ง ทีมแพทย์ และพยาบาล ไอซียู ยังคงให้การดูแล และรักษาอย่าง สุดความสามารถ และติดตามสัญญาณ ชีพ อย่างใกล้ชิดโดยตลอด..

น้องเอยทรุดอวัยวะหยุดทำงาน | เดลินิวส์

6. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    เต็มที่ทุกท่านแล้ว อนุโมทนาสาธุคะ ถึงเวลาของน้องเขาแล้วคะ แต่ก็ยังเอาใจช่วยอีกแรงคะ

7. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอให้พ้นโรคภัย และหายไว้ๆนะครับ เปนกำลังใจ

8. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เชื่อมั่นว่าน้องเอยจะเกิดปาฏิหาริย์จากอำนาจพระพุทธคุณและพลังบุญจากทุกท่าน

9. kaninpatt

เมื่อคืน (6เมษายน นั่งข้ามคืนมาราวเที่ยงคืนครึ่ง) ผมได้นั่งสมาธิสวดมนต์พระธรรมจักรกัปปวัตนสูตร และแผ่เมตตาใหญ่ให้น้องเอย ก็พบว่าวิญญาณน้องออกมายืนข้างๆ เตียงและร้องไห้ว่า ช่วยหนูด้วย ช่วยหนูด้วย หนูอยากหาแม่ ฮือ ฮือ แต่พอผมบอกให้เข้าร่าง น้องเอยก็ส่ายหน้า่ว่าเข้าไม่ได้ ผมทำอะไรไม่ได้เลย ได้แต่แผ่บุญไปให้เจ้ากรรมนายเวรและ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาสังขารและวิญญาณของน้องให้สมบูรณ์อย่างดับสูญไปไหน ขอแรงบุญช่วยผมและน้องด้วยนะครับ เดี๋ยววันนี้ช่วงเย็น จะไปเยี่ยมน้องที่โรงพยาบาลกรุงเทพ และดูอีกทีว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน

สมาทานศีล 5 อัญเชิญเทพาอารักษ์มารักษาน้องเอย

ขออำนาจพุทธคุณ สวดพระคาถาพระธัมมจักรกัปวัตนสูตร

ส่งพลังไปช่วยน้องเต็มที แม้หนทางริบหรี่

วดบทแผ่เมตตาใหญ่ฉบับเต็ม ให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

นั่งสมาธิกรรมฐานต่อ ได้ยินเสียงเ็ด็กหญิงร้องไห้ (ช่วยหนูด้วย ช่วยหนูด้วย ฮือ ฮือ...) แต่พอจะให้วิญญาณเข้าร่าง ก็เห็นน้องเขาส่ายหัวว่าเข้าไม่ได้ ทำให้ผมเริ่มที่จะท้อเหมือนกัน

แผ่เมตตาให้กายสังขารทำงานเป็นปกติ และตอบสนองกับยาที่แพทย์กระตุ้นให้

นั่งไปจนเกือบ เที่ยงคืนครึ่ง แผ่บุญทั้งหมดไปช่วย เท่าที่จะทำได้

10. kaninpatt

คลิปวิดิโอ การขอพร ให้พระพิฆเนศอุ้มเด็ก ได้รับทราบ และรับน้องเอยเป็นลูกหลาน

อุ้มชูน้องเอยให้รอดพ้นวิกฤตครั้งนี้ให้ได้

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ki2tZOQytE4]ช่วยน้องเอย เด็กหญิงติดรถตู้จนสลบ - YouTube[/ame]

11. kaninpatt

เจ้ากรรมนายเวรของน้องเอย คือ สัตว์ ที่ถูกนึ่งถูกต้มเป็นๆ เช่นปลา กุ้ง หอย ปู และเต่า จำนวนเยอะๆ มากๆ ทั้งในอดีตชาติที่น้องเอยทำมาเอง และในชาตินี้ ที่อาจจะมีบรรพบุรุษได้ทำกรรมกับสัตว์พวกนี้มาก จนกรรมตกเป็นทายาทไปที่น้องเอย ให้ได้รับผลกรรมจากความทุกข์ทรมาน ในความร้อน ขาดอากาศหายใจในรถตู้ เหมือนสัตว์ที่ติดอยู่ในถัง เบียดเสียดทับซ้อนกัน ขาดอากาศหายใจ และก็ถูกต้ม ลวก นึ่งเป็นๆ อย่างทรมาน ผมได้ถามแม่น้องเอยแล้วว่าในตระกูล มีใครเคยทำกรรมคล้ายๆ กันนี้มาบ่อยๆ หรือไม่ ก่อนที่น้องเอยจะมาเกิด แม่น้องเอยก็บอกว่า ขนลุก เลยที่ผมพูด เพราะคุณตาของน้องเอย ได้กระทำกรรมแบบนั้นมาจริงๆ กับปลาไหล ต้มเป็นๆ และมีสัตว์อื่นๆ อีก แต่แม่น้องเอยยังนึกไม่ออกว่า มีใครเป็นคนต้มเต่า หรือฆ่าเต่าเป็นๆ หรือไม่ คงต้องสืบหากันต่อไป

หากรู้ว่าใครเป็นคนทำไว้บ้าง การแผ่เมตตาขออโหสิกรรมจะกระทำำได้โดยง่ายครับ เคสนี้ขอบอกเลยว่า อาจจะช่วยยากกว่าสาวมาดมากๆ เพราะเจ้ากรรมนายเวรบอกมาเลยว่า จะเอาให้ถึงชีวิต----

ดังนั้น ผลบุญที่จะช่วยลดทอนกรรมนั้นได้ จะต้องเป็นบุญใหญ่ๆ จริงๆ เดี๋ยวเย็นนี้คงได้คำตอบว่า จะมีบุญใดที่จะช่วยน้องเอยได้หรือไม่ เพราะผมจะไปหาถึงข้างเตียงน้องเอย และนั่งสมาธิเพ่งดูอีกครั้ง

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจและแรงบุญที่ทุกท่านช่วยอุทิศมาช่วยด้วยนะครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  12. kaninpatt

ผมเห็นพระโพธิสัตว์กวนอิม และสิ่งศักดิ์สิทธิ์อื่นๆ คุ้มครองน้องเอยอยู่

ขอให้ช่วยได้ด้วยเถิด

13. เปิดธรรม

เปิดธรรม Active Member

ขอให้คุณแบงค์ทำให้สำเร็จนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ช่วยน้องเอยให้ได้นะค่ะเป็นบุญที่ใหญ่มากเลยค่ะ การช่วยชีวิตคน:cool::cool::cool:

14. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ไม่ว่าผลของการช่วยเหลือน้องเอย จะได้คำตอบออกมาอย่างไรก็ตาม ทุกคนในพลังจิต ต่างก้รับรู้ตรงกันว่า อ.แบ็งค์ ทำทุกอย่างเต็มที่และเต็มกำลัง นอกจากนี้อ.แบ็งค์ยังให้ความรู้จากเหตุกาณ์จริงว่า กรรมนั้นมีตกทอดเป็นทายาทแห่งกรรม กรรมจากการปานาติบาตรในข้อห้ามของศีลข้อ 1 นั้นมันหนักหนาและหนักหน่วงแค่ไหน วิธีหรือแนวทางของการแก้ไขเบื้องต้นที่เราพอจะทำเพื่อลดทอนกรรมนั้น ทำได้อย่างไร และที่สำคัญกว่าอะไรทั้งหมดทั้งปวงคือ กรรมมีจริงค่ะ

ปล.ขอให้อานิสงส์แห่งการให้ทั้งปวงที่อ.แบ็งค์กำลังทำอยู่นี้ ส่งผลให้อ.แบ็งค์ก้าวหน้าในทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ อ.แบ็งค์ ชาวพลังจิตขอเป็นสักขีพยาน..กองหนุนและกำลังใจให้กับอ.แบ็งค์ ในความตั้งใจของอ.ที่มีต่อน้องเอยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  15. เขากระโดง

เขากระโดง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งพลังบุญ พลังกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรของน้องเอย และขอให้น้องอาการทุเลาเบาบาง และหายจากการเจ็บป่วยภายในเร็ววัน

16. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขอบุญรักษาเธอด้วย

17. kaninpatt

ดีใจ ที่วันนี้ไปถามญาติๆ น้องเอยว่า ผมเห็นภาพกรรม การฆ่าเต่า ตะพาบ ปู ปลา หอย โดยการต้มเป็นๆ นึ่งๆ เผาๆ เป็นๆ ให้มันตายอย่างทรมาน และเอามากินอย่างอร่อย ว่ามีคนในตระกูลเคยทำมาไหม

ญาติๆ ทุกคนช่วยยืนยันว่า ในตระกูลมีคนฆ่าเต่าโดยการต้มและเผาเป็นๆ จริงๆ รวมถึงมีตะพาบด้วย นั่นแหละเจ้ากรรมนายเวรที่ผมเห็น คุณตาของน้องเอยเป็นคนทำ โดยเฉพาะเต่ากับตะพาบ และปลาไหล

มันชัดเจนและถูกต้องมากๆ หากรู้ตัวเจ้ากรรมนายเวรและผู้กระทำกรรมแล้ว อย่างไรน้องเอยน่าจะมีทางรอดได้ เพราะการนึกออกจะนำไปสู่การรู้สำนึก การรู้สำนึกจะนำไปสู่การอโหสิกรรมได้โดยง่าย

18. kaninpatt

ต่อเทียนชะตาให้น้องเอย และไปเยี่ยมที่โรงพยาบาล 07/04/2556

เทียนชะตา

ฝากดวงชะตาไว้กับพระพิฆเนศ

นำขึ้นมาสวดมนต์ต่อที่ห้องพระ

นำดอกชบามาถวายพระ

นั่งสมาธิต่ออายุขัย

ากน้องเอยเป็นลูกหลานพระพุทธเจ้า และสิ่งศักดิ์สิทธิ์

เยี่ยมถึงโรงพยาบาล ในตอนเย็นวันนี้

สนทนาหน้าห้องไอซียู เพราะนำเอากล้องไปถ่ายไม่ได้ และได้แนะนำการทำบุญให้น้องเอย ทุกคนเชื่อที่ผมพูดหมดเพราะ มีคนในตระกูลกระทำกรรมเอาไว้จริงๆ อย่างที่ผมพูด

ทุึกคนตั้งใจฟังที่ผมอธิบาย

เจอคุณพ่อน้องเอย มาเป็นตัวแทนคุณแม่ที่ติดทำบุญนั่งสมาธิให้น้องที่วัดมาไม่ได้ เลยแนะนำบทขออโหสิกรรมให้คุณพ่อน้องเอย

มอบหนังสือ ศีล 5 ชนะกรรม

รูปคู่ คุณพ่อน้องเอยขอถ่ายเอง

น้องลี พี่ชายของน้องเอย

คุณพ่อถ่ายให้

19. kaninpatt

20. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ให้พ่อ แม่ เด็กน้อย คนนี้ สวดมนต์ บทนี้ ดูครับ

บทสรรเสริญ พระพุทธคุณ
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ
    วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู
    อะนุตตะโร ปุริสสะธัมมะสาระถิ สัตถาเทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ.

บทสรรเสริญ พระธรรมคุณ
    สวากขาโต ภะคะวา ธัมโม
    สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ.

บทสรรเสริญ พระสังฆคุณ
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อุชุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปฎิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    สามีจิปฎิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสสะ ยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา
    เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย
    อัญชะลีกะระนีโย อะนุตตะรัง ปุญญะเขตตัง โลกัสสาติ.

อาฏานาฏิยปริตร
    นะโม เม สัพพะพุทธานัง ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระพุทธเจ้าทั้งหลายทั้งปวง
    อุปปันนานัง มะเหสินัง ผู้แสวงหาคุณอันใหญ่ ซึ่งได้อุบัติแล้ว
    ตัณหังกะโร มะหาวีโร คือพระตัณหังกร ผู้กล้าหาญ
    เมธังกะโร มะหายะโส พระเมธังกร ผู้มียศใหญ่
    สะระณังกะโร โลกะหิโต พระสรณังกร ผู้เกื้อกูลแก่โลก
    ทีปังกะโร ชุตินธะโร พระทีปังกร ผู้ทรงไว้ซึ่งปัญญาอันรุ่งเรือง
    โกณฑัญโญ ชะนะปาโมกโข พระโกณฑัญญะ ผู้เป็นประมุขแห่ง หมู่ชน
    มังคะโล ปุริสาสะโภ พระมังคละ ผู้เป็นบุรุษประเสริฐ
    สุมะโน สุมะโน ธีโร พระสุมนะผู้เป็นธีรบุรุษ มีพระหฤทัยงาม
    เรวะโต ระติวัฑฒะโน พระเรวตะ ผู้เพิ่มพูลความยินดี
    โสภิโต คุณะสัมปันโน พระโสภิตะ ผู้สมบูรณ์ด้วยพระคุณ
    อะโนมะทัสสี ชะนุตตะโม พระอโนมทัสสี ผู้อุดมอยู่ในหมู่ชน
    ปะทุโม โลกะปัชโชโต พระปทุมะ ผู้ทำให้โลกสว่าง
    นาระโท วะระสาระถี พระนารทะ ผู้เป็นสารถีประเสริฐ
    ปะทุมุตตะโร สัตตะสาโร พระปทุมุตตระ ผู้เป็นที่พึ่งของหมู่สัตว์
    สุเมโธ อัปปฏิปุคคะโล พระสุเมธะ ผู้หาบุคคลเปรียบมิได้
    สุชาโต สัพพะโลกัคโค พระสุชาตะ ผู้เลิศกว่าสัตว์โลก ทั้งปวง
    ปิยะทัสสี นะราสะโภ พระปิยทัสสี ผู้ประเสริฐกว่าหมู่นรชน
    อัตถะทัสสี การุณิโก พระอัตถทัสสี ผู้มีพระกรุณา
    ธัมมะทัสสี ตะโมนุโท พระธรรมทัสสี ผู้บรรเทามืด
    สิทธัตโถ อะสะโม โลเก พระสิทธัตถะ ผู้หาบุคคลเสมอ
    มิได้ในโลก
    ติสโส จะ วะทะตัง วะโร พระติสสะผู้ประเสริฐกว่า นักปราขญ์ทั้งหลาย
    ปุสโส จะ วะระโท พุทโธ พระปุสสะพุทธเจ้า ผู้ประทานธรรมอันประเสริฐ
    วิปัสสี จะ อะนูปะโม พระวิปัสสี ผู้หาที่เปรียบมิได้
    สิขี สัพพะหิโต สัตถา พระสิขี ผู้เป็นศาสดาเกื้อกูลแก่ สรรพสัตว์
    เวสสะภู สุขะทายะโก พระเวสสภู ผู้ประทานความสุข
    กะกุสันโธ สัตถะวาโห พระกกุสันธะ ผู้นำสัตว์ออกจากกันดารคือกิเลส
    โกนาคะมะโน ระณัญชะโห พระโกนาคมนะ ผู้หักเสียซึ่งข้าศึกคือกิเลส
    กัสสะโป สิริสัมปันโน พระกัสสปะ ผู้สมบูรณ์ด้วยสิริ
    โคตะโม สักยะปุงคะโว พระโคตมะ ผู้ประเสริฐแห่งหมู่ศากยราช

สวดประมาน 2 ทุ่ม กำลังดีครับ
    สวดมนต์ วนไปจน คบ หนึ่ง ช.ม แล้ว ก็แผ่เมตตา แล้วก็สวดใหม่ จนถึง 6โมง เช้า ของทุกวัน ทำแบบ นี้ 3 คืน ติดต่อกันครับ

คำแผ่เมตตาแบบ ย่อ

ขออำนาจ พระพุทธเจ้า พระธรรมะเจ้า พระสังฆเจ้า จงบรรดา บุญของข้าพเจ้า (ชื่อคนสวด)
    ให้แก่ ด.ญ.มนัสนันท์ ทองภู่ ให้แก่เทวดาที่เสวยอายุ ด.ญ.มนัสนันท์ ทองภู่ ให้แก่เทพเทวดาที่รักษา ด.ญ.มนัสนันท์ ทองภู่ ให้เจ้ากรรมนายเวรของ ด.ญ.มนัสนันท์ ทองภู่
    ขอให้ ด.ญ.มนัสนันท์ ทองภู่ ให้หมด กรรม ในครั้งนี้ ด้วย เทอญ

ผมใช้ บทสวด นี้ มาจาก วัด คลองตาลอง หลวงพ่อสมัย ท่านสอนผมมานะครับ

อยากให้น้องเค้าหายครับ สาธุ