ช่วย ตีความหมายให้ทีครับ(ฝัน)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย eakachaiii, 19 มกราคม 2005.

แท็ก: แก้ไข
  1. eakachaiii

eakachaiii สมาชิก

24 กันยายน 2004
    เคยฝันมีอยู่ครั้งนึง ครั้งนั้นไปนอนทีวัดที่เคยบวชอะครับ ฝันเวลากี่โมงจำไม่ได้เหมือนกันอะครับ ฝันว่าไปอยู่แถวๆแม่น้ำอะครับ เห็นปลาตัวใหญ่(ปลาเหมือนปลาที่ญี่ปุ่นชอบแขวนไว้บนบ้านอะครับ ที่คอยรับลมอะครับ) ตัวยาวๆ ตัวใหญ่ ประมาณเกือบๆเท่าหมอนข้าง หรืออาจใหญ่กว่า ผมกลัวอะครับ ผมกลัวปลาตัวใหญ่ๆ แล้วพักนึก ผมก็นึกว่าจะจับปลา ปลาก็หายไปแล้ว แล้วก็หนีอะไรซักอย่างนึง ขี่เจ็ตสกีหนีในแม่น้ำเลย จนมาถึง ศาลาแห่งหนึ่งก็หยุด เป็นศาลาที่ใหม่มาก เพิ่งทำเสร็จพื้นเป็นไม้ ปรากตว่า ได้เห็นเต่าตัวนึง ตัวใหญ่มาก ประมาณเกือบๆเท่าฝาโอ่ง หลังเต่าหรือหระดองเต่า ค่อนข้างเรียบเป็นมันไม่วาวมาก แล้วก็มีเหมือนกับมุข (นึกถึงมุขที่เขาฝังโต๊ะ) ฝังไว้บนกระดองเต่า แต่ละเอียดกว่า ลายที่ฝังโต๊ะ คึ่งซ้ายเป็น มุขทองรูปมังกร ครึ่งขวาเป็น มุขเงินลายหงษ์ แต่พอซักพัก อยากจะลงไปจับ ลายของมุข เริ่มไม่สวย รายละเอียดเริ่มน้อยลง จนจะดูไม่เป็นรูป อยากทราบครับว่า ในฝันที่ผมฝันนี่ มีความหมายอย่างไรอะครับ

2. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ฝันคุณมันส์มาก แต่ผมไม่รู้ความหมายหรอกนะ
    เพราะผมเองก็ฝันเรืองมหัศจรรย์บ่อยๆ
    ก็แค่คิดว่าฝันเล่นไปงั้นล่ะไม่ได้บ่งบอกความหมายใดๆหรอก หุหุ