ดวงขะตาของคนที่เกิดมาเพื่อสร้างบารมี !!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 4 พฤศจิกายน 2009.

1. POR PALM

POR PALM เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2009
    ตรงมากค่ะ
    อยุ่กลุ่มคนที่1
    ตรงจริง ๆ หนูเพิ่งอายุ14เองค่ะ สนใจเรื่องธรรมะซะแล้ว

2. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แสดงว่า มาเร็ว สาธุๆๆ

ขอให้เจริญในธรรม

3. น้องหน่อย

น้องหน่อย Active Member

ตรงกับกลุ่ม 1 ค่ะ เกิด ตุลาคม ปีวอก

และเคยเจอเรื่องร้าย ๆ มาหลายเรื่อง แต่ก็ไม่เป็นอันตรายใด ๆ เลย
    จนบางคน ไม่เชื่อด้วยซ้ำค่ะ

และในใจคิดอยู่เสมอค่ะว่า เพราะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่ หากถึงคราวเคราะห์หามยามร้าย จะรอดพ้นอย่างหวุดหวิดทุกครั้ง

4. lhajung18

lhajung18 Active Member

ตรงค่ะ

ตรงอย่างแรงค่ะ อยู่ในกลุ่ม 2 วันพุธ ปีกุนค่ะ
    ที่ผ่านมาก็เชื่อเรื่องกรรมเวรพอสมควร แต่เพิ่งได้เข้ามาปฏิบัติอย่างจริงจังก็ตอนที่เป็นมะเร็งนี่แหละค่ะ

5. yaksa

yaksa Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2006
    รบกวนดูให้หน่อยครับ 26 มกราคม 2521 เกิดวันพฤหัสบดี ปีมะเส็ง 23.55 น. ไม่เคยดูดวงจริงๆ จังเลยครับ ส่วนปีนั้นไม่แน่ใจ งงเหมือนกัน ขอบคุณครับ

6. รักไร้พ่าย

ต่อไปก็ได้ทำเกี่ยวกับองค์กรช่วยเหลือสังคม เพราะคุณก็คิดเรื่องนี้อยู่ลึกๆในใจ
    แต่ต่อไปจะเป็นรูปป็นร่างมากขึ้น

7. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    16 ธค 19 จะได้สร้างบารมีกับเขาไหมครับ

8. jake009

jake009 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูของผมบ้างนะครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ก็ว่าไปตามตำราครับ
    แต่ของผมจะบอกเีกี่ยวกับลักษณะ นะครับ
    1. คนเกิดปีฉลู วันจันทร์ ของแต่ละเดือน ลักษณะวัวพระโพธิสัตว์
    2. คนเกิดปีเถาะ วันพฤหัส ของแต่ละเดือน ลักษณะม้าพระโพธิสัตว์
    3. คนเกิดปีมะแม วันพฤหัส ของแต่ละเดือน ลักษณะแพะพระโพธิสัตว์
    4. คนเกิดปีวอก เดือน 8 9 10 ลักษณะพระโพธิสัตว์
    และคนเกิดปีวอก วันศุกร์ของแต่ละเดือน ลักษณะพระโพธิสัตว์
    5. คนเกิดปีระกา ของวันพุธของแต่ละเดือน ลักษณะไก่พระโพธิสัตว์

9. x:xน่oe

x:xน่oe เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    กลุ่ม2 เสาร์ ปีมะแม

ตอนนี้ใฝ่ธรรมะ ฟังบทสวดประจำ^^

10. รักไร้พ่าย

ขอบคุณนะครับที่มาร่วมแบ่งปัน

จากคำทำนายนี้ รู้สึกว่าจะมาจากตำราพรหมชาตินะ

11. เสรีชน

เสรีชน เป็นที่รู้จักกันดี

หากไม่มีครูอาจารย์อยู่ใกล้ ข้าพเจ้าขอเเนะนำว่าอย่าปฏิบัติเพียงลำพังเพราะข้าพเจ้ามีประสบการณ์มาเเชร์

อยู่ๆวิญญาณอยากออกจากร่างก็ออกมาซะงั้น จิตวิญญาณเห็นตัวเองเเข็งทื่อ ก็ตกใจ เอาหล่ะซิ อยู่ๆก็ตายทั้งที่ตัวเองไม่ได้เป็นโรคหรืออุบัติเหตุ ร้องไห้ ทั้งกลัวเเละก็ไม่รู้ว่าจะไปใหน เพราะรู้ว่าออกไปก็ไม่มีใครได้ยิน เเละเห็นร่างเราเป็นเเน่ เลยอธิษฐานเรียกหลวงปู่หลวงตา ช่วยด้วย จึงเข้าร่างไม่ได้ พอตื่นมาก็รู้ทันทีว่า ร่างนี้หนอมันช่วยอะไร"กู"ไม่ได้เลย

..ผู้ที่ไม่เชื่ออาจจะหาว่าข้าพเจ้าเพ้อเจ้อ หรือบ้า เป็นเรื่องที่รับรู้ได้เฉพาะตน เเต่ข้าพเจ้าอยากเตือนสำหรับผู้ที่ฝึกนั่งใหม่

12. เสรีชน

เสรีชน เป็นที่รู้จักกันดี

***เเก้ไขคำผิด บรรทัดที่ 4 ท่อนกลาง จึงเข้าร่างได้

13. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    ไม่เข้าข่าย แต่ตรงคุณสมบัติที่กล่าวมาทุกประการ

เกิดวันพฤหัส ปีชวด ครับ แต่สนใจในเรื่องพระ เรื่องธรรมมะ และเรื่องเทพพรหมเทวดาตั้งแต่เด็ก โดยไม่มีใครแนะนำ ตอนเด็ก ๆ เห็นพระพุทธรูปเศียรแหลม ชอบมากๆ ไปไหนกับคุณพ่อคุณแม่ อยากได้แต่พระพุทธรูป เช่าพระพุทธรูปมาเต็มบ้านเลยครับ
    พออายุ 11 ก็เกิดชอบเจ้าแม่กวนอิมขึ้นมาเอง คุณพ่อคุณแม่ยังงง
    และพอมาอ่านหนังสือ ของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ก็เกิดศรัทธา และชวนคุณแม่ไปฝึกมโนมยิทธิ ที่บ้านสายลมเลย ฝึกได้ด้วยวันแรก วันแรกที่เข้าไป ก็เกิดมีอะไรดลใจให้เดินเข้าไปหาหลวงพ่อฤาษี เลย ซึ่งเขาถวายสังฆทานกํน แต่เราไม่รู้เรื่องอะไรเลย เดินเข้าไปหาหลวงพ่อเฉยเลย หลวงพ่อ ยังทักว่า รูปหล่อ มาแล้วเหรอ และบอกให้คนข้างๆหลวงพ่อดูด้วย พอเราขึ้นไปฝึก ก็คนข้างๆหลวงพ่อนะแหละขึ้นมาฝึกให้ แล้วก็ได้เลย ต่อมาได้มีบุญวาสนา ได้ติดตามหลวงพ่อ ไปยังจังหวัดต่างๆ ประมาณสองปีเต็มก่อนหลวงพ่อมรณภาพ

14. Nagaman

Nagaman เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ได้กลุ่มที่1 ครับ ^^

15. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

จากกลุ่มที่ 1

2 เกิดเดือนเมษา ปี ขาล

โดยกลุ่มที่ 1 จะเกิดศรัทธาในทางธรรมได้ง่ายกว่า

ขอบคุณที่นำมาฝากคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2010
  16. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    กลุ่ม 2 มารายงานตัวค่า:z2

เจอแต่เรื่องหนัก ๆ หลอน ๆ ใช่เลยค่ะ

คนมีกรรม ต้องเร่งปฏิบัติธรรมหนีกรรมให้พ้น

แต่ปฏิบัติยังไม่ถึงไหนเลยค่ะ pity_pig ปฏิบัติเองอยู่กับบ้าน

17. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี
    แต่ไม่อยู่ในกลุ่มใดเลย เหอเหอ
    ไม่มีทำคำนายสำหรับพวกที่ไม่อยู่ในข่ายบ้างเหรอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  18. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ตอบได้ดีค่ะ ขอร่วมเข้ากลุ่มนี้ด้วยแล้วกันค่ะ อิ อิ

19. เดือนยี่

เดือนยี่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่สาวตรงทั้ง2กลุ่มเลย แต่เขาถามมาว่าแล้วเมื่อไหร่ละที่เขาจะได้พบเจอสิ่งๆดีบ้างเมื่อไหร่ เพราะพี่สาวคิดว่าสิ่งที่เขาทำเหมือนเขางมงาย เขาจะเคร่งเครียดกับสิ่งที่เขาทำทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นกานสวดมน การทำบุญทำทาน เขาบอกว่าเคยเห็นไหมคนที่พยายามทำดีหลายๆอย่างแล้วกลับต้องมาเจอสิงที่ไม่ดีบ้างไหม(ตอนนี้นน้ำตาคลอและ) พี่สาวเกิดเดือนกันยา ปีมะแม และเกิดวันเสาร์ ปีมะแมค่ะ น่าสงสารจริงๆพี่เรา แต่ก็ยอมรับว่าเขาเกิดมาเพื่อให้จริงๆ แต่สิ่งที่เขาได้รับคือการโดนทำร้ายจิตใจ เสียความรู้สึก และก็ตอนนี้ก็โดนหัวหน้ายัดงานให้เพราะไม่เป็นที่รักและโปรดปราณของหัวหน้า อยากจะช่วยแต่เรามันก็เอาตัวไม่รอดเหมือนกัน อ่านแบบขำขำนะค่ะ อย่าคิดมาก

20. Jexxy

Jexxy เป็นที่รู้จักกันดี

-*- วันพุธ เดือน สิงหา ปีมะเส็ง อยู่ นอกกลุ่มเลย

เกิดมาสร้าง กรรม ชัดๆ --*