ดวงอาทิตย์ยังมีขึ้นมีลงไฉนดวงคนจะลงแล้วไม่ขึ้น

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย terson, 1 มีนาคม 2011.

1. terson

terson เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2009
    สาธุๆ ปฏิบัติดีแล้วอะไรๆก็จะดีตามนะ

2. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

เก่งจัง พูดตรงดี มาอ่านของคนอื่นเขา ได้ความรู้เยอะทีเดียว คำพูดง่ายๆแต่ได้ใจความมาก แต่ก็นะ ทุกอย่างมีเหตุ มีผลทั้งนั้น อย่างเช่น บริจาคของเล่น เหตุ เราไม่ได้ใช้เเล้ว และ สภาพยังดีอยู่ ผล เด็กมีแต่รอยยิ้มแห่งความสุข แต่จริงๆๆ ความดี ทำแล้วมีความสุขมากเลยนะ การช่วยคนอื่นให้พ้นจากทุกข์ตรงนั้นได้ เราจะมีความสุขมาก ไม่สิ มันเป็นความรู้สึก ปลื้มใจ ตัวเอง บอกไม่ถูกอ่ะ มันมีความสุขและกัน ถ้าช่วยด้วยใจจริงนะ ปัญหาอ่ะ มันมีทางออกให้เสมอ แต่ว่า เรามักจะมองข้าม ไม่มองข้ามหรอก เห็นทางออกแหละ แต่แค่อยากได้ทางออกที่ดีกว่านี้ ไม่พอใจในสิ่งที่ตนมี
    ปันหามีมาก็แก้ที่ต้นเหตุสิ

งาน~ ถ้าทำงานดี เสร็จตามกำหนด ตามเป้า ใครจะมาด่า

ความรัก~เวลามีไม่รู้จักดูแล ใช้แต่อารมณ์ เวลาไม่มี ขวนขวายอยากจะได้

การเรียน~ ไม่อ่านหนังสือ ไม่ฟังคุณครู ต่อให้กราบ พ่อ แม่ กี่ครั้งก็สอบไม่ได้

การเงิน ~ ไม่ประหยัดจะมีเก็บไหม ไม่มีหนี้ ยังดีกว่าไม่มีเก็บนะ

ทุกอย่างมีเหตุ ทั้งนั้น

เรื่องการทำบุญ แน่นอน ชาวพุทธรู้ดี การทำบุญเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ในการช่วยเหลือ

ฟังพระเทศน์ ได้รับรู้ เรื่องบาป บุญ คุณ โทษ การปฏิบัติต่างๆ

พ่อ แม่ ว่ากล่าว พ่อแม่ทุกคนต้งการให้ลูกได้ดีที่สุด สบายที่สุด เท่าที่ พ่อ แม่ จะทำให้ได้

ครูสอน แน่นอน มีความรู้ ในการที่จะนำพาไปเลี้ยงชีวิต ตน และครอบครัว

ถ้านำทั้ง 4 อย่างมารวมกัน ใน คน หนึ่ง คน คุณคิดสิว่า จะดีแค่ไหน

พอใจในสิ่งที่มี และที่เป็น ปันหาต่างๆ ย่อมมีทางออกเสมอ คิดให้กว้าง คิดให้รอบคอบเสียก่อน ที่จะทำอะไร

ทุกคนที่อยู่ในเว็บนี้ จงคิดไว้ว่า คุณโชคดีแค่ไหนแล้วที่เกิดมา และมี ชีวิต ที่ได้ขนาดนี้ คุณมีคอม โทรศัพท์ มีเงินมาเล่นเกมส์ ลองคิดดู เงินที่พวกเราใช้เล่นเกมส์ หรือใช้ในสิ่งที่ไม่จำเป็น เราสามารถต่อชีวิตคนได้อีกมากมาย

ฉันไม่ได้ดีไปกว่าพวกคุณ หรือใคร ทั้งนั้น ฉันก็มีปัญหา มีหนี้สิน มีปัญหากับคนรัก สิ่งที่พวกคุณมีปัญหา ฉันก็มี แต่ที่ฉันมาเขียนแบบนี้ เพราะฉัน อยากให้ลองเปลี่ยนความคิดเสียใหม่ ลองพึ่งตัวเองก่อน แล้วค่อยคิดจะพึ่งคนอื่น เราจะได้ภูมิใจในสิ่งที่เราทำ

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

3. terson

สาธุขอบคุณมากสำหรับข้อความข้อคิดดีๆที่มีต่อเพื่อนๆเป็นประโยชน์มากสาธุ

4. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าๆ เจ้้าของกระทู้ก็เก่ง ตอบสั้น ๆแต่ได้ใจความ ขออนุโมทนาบุญแห่งความช่วยเหลือจ้า สาธุ ๆ ๆ ๆ ขอถามหน่อยนะค่ะ การทึ่เราดูดวงมากๆ ดูบ่อยๆ คนที่ดูให้เราจะกินบุญเราหรอค่ะ และคนที่ ทำนายดวงคนอื่นนั้น เขาสามารถเห็นภาพอนาคตได้จริงหรอค่ะ และมันแก้ได้ด้วยหรอ

คนที่เคยพลาด ย่อมรู้ดีกว่าคนที่ไม่เคยพลาด

5. terson

ไม่มีใครแก้กรรมใครได้หรอกนะมีแต่รับกรรมที่กระทำไว้ส่วนที่ทำได้คือทำปัจจุบันคือทำดีละชั่วทำใจให้ผ่องใสส่วนเรื่องทำนายคนอื่นสามารถเห็นภาพอนาคตได้หรือไม่มันขึ้นอยู่กับแต่ละคนจะสรุปไปเลยก็ไม่ได้ก็ใช้วิจารณญาณ
    ส่วนคนที่ดูดวงจะกินบุญเราตรงนี้กินไม่ได้หรอกนะบุญเป็นทรัพย์ส่วนตัวภายในไม่มีใครเอาไปได้ดอกใครทำใครได้ใครกินใครอิ่ม..ส่วนที่ตอบเป็นแค่ความเข้าใจส่วนตัวจะถูกหรือผิดก็ให้พิจรณาเอาเองข้าผู้น้อยก็เข้าใจเช่นนั้่นสาธุ...

6. ธานัท

ธานัท Active Member

สวัสดีครับ อยากจะขอแนะนำด้วยครับเกี่ยวกับเรื่องธุรกิจเหมือนจะดีเหมือนจะประสบความสำเร็จแต่ไปไม่ถึงจุดที่หวังซักทีครับ และก็เรื่องความรักเกรงจะเป็นรักซ้อนจากคนทีี่มีเจ้าของอยู่แล้ว
    กราบขอบพระคุณครับ

7. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ นมัสการพระคุณเจ้าค่ะ ... มีโอกาส และมีบุญวาสนา คงได้ไปปฏิบัติที่วัดเจ้าค่ะ ... รักษาสุขภาพด้วยนะเจ้าคะ ... และจะร่วมสวดมนต์ข้ามปีที่บ้านพร้อมๆ กันกับที่วัดเจ้าค่ะ ... สาธุ

8. miyatovic

miyatovic Active Member

กราบนมัสการครับ

9. plumvillage

plumvillage สมาชิกใหม่

กราบนมัสการเจ้าค่ะ _/l\_