ดาวน์โหลด ตำราพรหมชาติ ( หมอดู )

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย gatsby_ut, 1 เมษายน 2010.

1. gatsby_ut

gatsby_ut เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    แบ่งปันกัน เป็นธรรมทาน ครับ เพื่อประโยชน์ แก่ผู้สนใจ ใคร่ศึกษา ในด้าน โหราศาสตร์ ทีมีสืบเนื่องมาแต่ โบราณกาล อาทิเช่น

ตำราการตั้งชื่อ ดูดวงโชคลาภ ทำนายฝัน ทำนายตามวัน เดือน ปีเกิด เทวดาเสวยอายุตำราดูลักษณะ ดูควรคู่ หญิงชาย ตำราดูไฝ ปาน ตำราปลูกเรือน ตำราดูลายมือ นิมิตต่างๆ สัตว์เลี้ยง ปฏิทิน ๒๔๗๕-๒๕๖๔ ฤกษ์ ความเชื่อ ลางบอกเหตุ ฯลฯ

ง่าย และ สะดวก ในการค้นหา<O:p
    อนึ่ง ตำราชุดนี้ มิใช่ของข้าพเจ้า และกลุ่ม แต่อย่างใด แต่หากเป็นการรวบรวมไว้ จากแหล่ง สาธารณะ ต่างๆ
    <O:p
    เมื่อโหลดลงเครื่องแล้ว คลิก เข้าไป จะพบไฟล์ ตำราพรหมชาติ

คลิกขวา ที่ ตำราพรหมชาติ Copy To..ไปตำแหน่ง ที่ต้องการเก็บ จะได้โฟลเดอร์ใหม่ ตำราพรหมชาติ

วิธีใช้ คลิกโฟลเดอร์ ที่ได้ใหม่ (ตำราพรหมชาติ)

คลิก ตำราพรหมชาติ - .... เป็นแผ่นงาน Word อ่านวิธีใช้ ลองทำดูนะครับ ไม่ยาก

อานิสงค์ใดที่พึงบังเกิด ขอท่านทั้งหลาย จงมีผล ในอานิสงค์นั้น ร่วมกัน

ไฟล์ ที่เกี่ยวข้อง
    http://palungjit.org/threads/ดาวน์โหลด-หนังสือ-พุทธประวัติ-และ-อสีติมหาสาวก.230977/
    http://palungjit.org/threads/ดาวน์โหลด-หนังสือ-คำสอน-พระราชพรหมยาน-หลวงพ่อฤาษีลิงดำ.229837/
    http://palungjit.org/threads/ดาวน์โหลด-นรก-นิรยภูมิ-โดย-พระราชพรหมยาน-หลวงพ่อฤาษีลิงดำ.230213/

....

<O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2010
  2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    โมทนา สาธุ เจ้าค่ะ

พึงจับผิดตัวเองเพื่อแก้ไขตนเอง
    พึงจับถูกคนอื่นเพื่อเข้าใจคนอื่น

3. ดรรชนี

ดรรชนี Active Member

ยินดีมากๆครับ

4. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    โหลดมาแล้ว แต่เปิดอ่านไม่ได้ค่ะ จะขึ้นข้อความว่า Microsoft office word ไม่สามารถเปิดแฟ้มที่ระบุได้ ต้องทำยังไงต่อหรือคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

5. gatsby_ut

gatsby_ut เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ๑.. เมื่อโหลดลงเครื่องแล้ว คลิก เข้าไป จะพบไฟล์ ตำราพรหมชาติ ได้นะ ข้อนี้

๒.. คลิกขวา ที่ ตำราพรหมชาติ Copy To..ไปตำแหน่ง ที่ต้องการเก็บ จะได้โฟลเดอร์ใหม่ ตำราพรหมชาติ
    ข้อนี้ ได้ทำเปล่าครับ ทำด้วย ไม่งั้น ใช้ไม่ได้ นะจ๊ะ

๓.. วิธีใช้ คลิกโฟลเดอร์ ที่ได้ใหม่ (ตำราพรหมชาติ)

คลิก ตำราพรหมชาติ - ....จะพบ แผ่นงาน Word อ่านวิธีใช้ ลองทำดูนะครับ ไม่ยาก ติดตรงใหนว่ามานะ ครับ เรียงทีละขั้น ตอน

ในคอมฯ ต้องมีโปรแกรม ไมโครซอฟ ออฟฟิส ด้วย นะครับ

สุขสันต์ วันสงกรานต์ ทุกคนครับ
    ผลเป็นอย่างไร แจ้งด้วย นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 เมษายน 2010
  6. pinya

pinya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนากับคุณลุงด้วยนะคะ....
    สวัสดีปีใหม่ไทยคะคุณลุง

7. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    สวัสดีปีใหม๋เมืองคับคุณลุง ขอให้ร่างกายแข็งแรงๆนะคับ อนุโมทนาสำหรับตำราคับผม

8. Bingo-up

Bingo-up เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าตำราพรหมชาติ เขียนมาแบบคำทำนายส่วนใหญ่ไม่ค่อยมี ทำนายที่ดีนะ ส่วนตัวแล้วผมไม่ปลื้อเท่าไหร่

9. kurei

kurei Active Member

14 มิถุนายน 2008
    ขอบพระคุณค่ะ^^~

10. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ขอบพระคุณมากค่ะ

11. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนา กับธรรมทาน ครั้งนี้ ด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

12. leona1

leona1 สมาชิก

25 มิถุนายน 2010
    ขอบพระคุณมากเลยนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

13. นิพ_พาน

โมทนาค่ะ คุณพี่ช่างมีน้ำใจไร้เทียมทาน

14. แบงค์ลี่

แบงค์ลี่ สมาชิก

26 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาครับ ขอผลบุญกุศล สนองแด่คุณครับ

(ธรรมะ ไม่มีวันตาย)

15. ali-kk

ali-kk เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณค่ะ
    :z15

16. ต้นจามจุรี

ต้นจามจุรี Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณมากค่ะ สำหรับวิทยาทานในครั้งนี้

17. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:personName w:st="on">อนุโมทนาครับ อนุโมทนาครับ อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    </st1:personName>

18. คนวิเชียร

คนวิเชียร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ สาธุ:cool::cool::cool: ครับ

19. นิพ_พาน

ลุงจ๋าลุง ทำไมกดโหลดแล้ว บ่ได้เลยล่ะจ๊ะ

20. แสงนำทาง

แสงนำทาง สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณค่ะ